hỏi về loa sub

Made in VN

Xe hơi
Có người cho em cái loa sub muốn lắp và xe mà chưa hiểu lắm, các cụ khai sáng giúp em, em sẵn vodka đội ơn các cụ !
1. Chức năng trong vòng tròn đỏ là gì ? Đầu kia gắn vào đâu, phía sau dầu Dvd ? Không có nó thì ảnh hưởng gì ?
2. Ngõ in put có bắt buộc phải cắm cả 2 không, vì đằng sau đầu dvd em thấy chỉ có 1 ngõ ra Sub ?

3. Sau DVD chỉ có 1 ngõ ra sub (vòng đỏ) hay còn ngõ nào nữa ?

4. Cái dây này là dây gì

An Tường

Xe tải
cụ ở đâu ạ, ở Hà Nội thì qua em lắp cho nhanh, sdt 0904588982 ạ

hoangtunamtan

Xe buýt
Dây REM là dây tín hiệu +12V dùng điều khiển loa chạy hay ko chạy
Có +12V thì chạy, không có thì tắt

hoangtunamtan

Xe buýt
Dây tín hiệu đưa vào loa SUB trên như sau, hình vàng nhé, cụ

đưa vào INPUT trên loa sub nhé

hoangtunamtan

Xe buýt
Hình cuối cùng em không rõ nên chỉ tư vấn hai hình trên, cụ nhớ dây tín hiệu phải sịn phải sạch và có nội trở thấp thì tín hiệu truyền qua mới chuẩn, mua hẳn đôi dây tốt hoặc tự làm 1 đôi 5m khoảng 300K là OK luôn như dây em làm đây

tuan hn

Xe đạp
Dây rem là điều khiển 12v. Đấu vào dây remote hoặc amply remote. Với đầu cụ nó là dây mầu xanh thì phải. Cái giắc hoa sen cụ khoanh trong nó là đường tín hiệu Sub ra. Nó có 1 cụ mua đầu chia 1 ra 2 mà cắm cho nó ra chuẩn vị Sub. Còn cái dây cụ chụp đó là antenna tivithif phải nếu em nhớ Ko bị nhầm. Nếu nhầm cụ bở qua

Geely

Xe hơi
Website
taikhoanbanquyen.com
Em có cục Sub tầu như thế này, cắm nguồn PC ở nhà nghe đài lụp bụp hay phết ợ :) Xe em hachback ko chơi quả sub này được

amthambenloa

Xe đạp
em cũng muốn làm cho con vợ 2 của e một cái loa sub mà chưa biết sao các bác ạ! Không biết nên chọn loại nào?

LongThinhTech2

Xe điện
em cũng muốn làm cho con vợ 2 của e một cái loa sub mà chưa biết sao các bác ạ! Không biết nên chọn loại nào?
Có nhiều sản phẩm để cụ chọn lựa. Tuy nhiên chia làm 2 loại chính: Sub hơi (loại sub đóng thùng, cần thêm Amply kéo và để phía sau cốp xe), Sub gầm ghế (Tích hợp sẵn amply và để ở gầm ghế). Về chất âm thì Sub hơi cho tiếng bass chắc, mạnh và sâu hơn so với sub gầm ghế. Tuy nhiên mức đầu tư cũng cao hơn nhiều. Nêu vốn đầu tư của cụ thoải mái thì cụ làm quả Sub hơi cho nó chất cụ ạ.

lan806

Xe tăng
Có nhiều sản phẩm để cụ chọn lựa. Tuy nhiên chia làm 2 loại chính: Sub hơi (loại sub đóng thùng, cần thêm Amply kéo và để phía sau cốp xe), Sub gầm ghế (Tích hợp sẵn amply và để ở gầm ghế). Về chất âm thì Sub hơi cho tiếng bass chắc, mạnh và sâu hơn so với sub gầm ghế. Tuy nhiên mức đầu tư cũng cao hơn nhiều. Nêu vốn đầu tư của cụ thoải mái thì cụ làm quả Sub hơi cho nó chất cụ ạ.
Em hỏi chút ạ. Con infinity basslink thuộc dòng nào ạ; so với gầm ghế nó có hơn không cụ.

quangquyet

Xe máy
E có cục sub to tướng! Mà ông thợ gần nhà pảo nó hơi to. Đấu vào xe nó hại amply.xe e k có cổng ra phải chích dây loa cánh ạ

LongThinhTech2

Xe điện
Em hỏi chút ạ. Con infinity basslink thuộc dòng nào ạ; so với gầm ghế nó có hơn không cụ.
Con basslink này thuộc dạng Sub hơi cụ ạ. Tuy nhiên nó được tích hợp sẵn amply để kéo. So với sub gầm ghế thì chất hơn nhiều cụ nhé. Cụ cần tham khảo trực tiếp thì mời cụ qua thăm bên em ạ.

LongThinhTech2

Xe điện
E có cục sub to tướng! Mà ông thợ gần nhà pảo nó hơi to. Đấu vào xe nó hại amply.xe e k có cổng ra phải chích dây loa cánh ạ
Sub của cụ là loại gì vậy cụ? Lấy tín hiệu thẳng từ loa cánh thì lại ăn theo công suất đầu. Amply không kéo được thì cái DVD của cụ cũng chưa chắc đã xuôi cụ ạ :). Cần thiết thì cụ đầu tư thêm 1 amply 1 kênh, chuyên kéo cho sub thì sẽ ok hơn cụ ạ.

quangquyet

Xe máy
Sub của cụ là loại gì vậy cụ? Lấy tín hiệu thẳng từ loa cánh thì lại ăn theo công suất đầu. Amply không kéo được thì cái DVD của cụ cũng chưa chắc đã xuôi cụ ạ :). Cần thiết thì cụ đầu tư thêm 1 amply 1 kênh, chuyên kéo cho sub thì sẽ ok hơn cụ ạ.
Giờ mua amply nữa nhiều tiền k cụ! Sub của e của a Tập! Trc e để trên con matiz vẫn nghe ầm ầm! Nhưng xe này thấy thợ pảo thế lên lại thôi! E xe cruze! Amply nguyên bản của xe ạ

quangquyet

Xe máy
Giờ mua amply nữa nhiều tiền k cụ! Sub của e của a Tập! Trc e để trên con matiz vẫn nghe ầm ầm! Nhưng xe này thấy thợ pảo thế lên lại thôi! E xe cruze! Amply nguyên bản của xe ạ

LongThinhTech2

Xe điện
Cụ cho em xin thêm thông tin chi tiết sub của cụ thì tốt hơn. Để xem sub cụ công suất và các chuẩn kết nối như thế nào thì em mới dễ tư vấn giúp cụ được. Còn nếu như lúc đầu cụ bảo lấy tín hiệu loa cánh (nếu lấy ở cánh ra chứ không phải trực tiếp ở đầu xuống thì nó vẫn qua amply). Cụ chụp cho em xin mấy bức ảnh của sub cụ đang có nhé.