hỏi về loa sub

namsxd

Xe máy
Nhờ cụ tư vấn cho 1 em sub hơi lắp cruze 2015 với, thank
Sub của cụ là loại gì vậy cụ? Lấy tín hiệu thẳng từ loa cánh thì lại ăn theo công suất đầu. Amply không kéo được thì cái DVD của cụ cũng chưa chắc đã xuôi cụ ạ :). Cần thiết thì cụ đầu tư thêm 1 amply 1 kênh, chuyên kéo cho sub thì sẽ ok hơn cụ ạ.

LongThinhTech2

Xe điện
Nhờ cụ tư vấn cho 1 em sub hơi lắp cruze 2015 với, thank
Xe bác hệ thống âm thanh vẫn zin hay đã nâng cấp gì chưa ạ. Nếu bác chỉ muốn lên sub hơi thì bên em đang lắp nhiều sản phẩm Hertz ES 250. Con này cần thêm 1 amply mono để kéo ạ. Sub này để ở cốp sẽ chiếm kha khá diện tích cốp nên cụ cân nhắc với nhu cầu sử dụng cốp của cụ nhé. Cốp cụ hay chứa đồ thì cụ chỉ nên lên sub gầm ghế thôi ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Dienld

Xe tải
Mình định mổ con sub như này đóng lại để sau cốp cho gọn nhưng không biết đâu làm được nhỉ ?

Made in VN

Xe hơi
Mình định mổ con sub như này đóng lại để sau cốp cho gọn nhưng không biết đâu làm được nhỉ ?
Mình đã làm rồi, nghe không hay bằng thùng zin, là do nó là sub hơi (Như 1 bác đã nói ở trên). Khi mình đóng lại thùng bị hẹp lại nghe chán lắm.

Chỉnh sửa cuối:

Made in VN

Xe hơi
Bác đang có sub gì vậy bác. Bên em cũng chuyên đóng thùng cho sub ạ.
Sẵn tiện bác cho em hỏi, em muốn thay loa cánh bằng loa cỡ 20 cm lấy từ thùng loa có được không ? Có phải kích hay tăng âm gì thêm không ? Em đang dùng DVD Kovan

LongThinhTech2

Xe điện
Sẵn tiện bác cho em hỏi, em muốn thay loa cánh bằng loa cỡ 20 cm lấy từ thùng loa có được không ? Có phải kích hay tăng âm gì thêm không ? Em đang dùng DVD Kovan
Về lý thuyết thì được nhưng về mặt kỹ thuật thì không ổn chút nào bác nhé. Công suất của con này rất lớn, cần phải có amply riêng để kéo. Bác lắp thay cho loa cánh thì DVD của bác kéo không được đâu. Bác muốn thay cho loa cánh thì kiếm con amply 5 kênh, kênh sub kéo em này. Tuy nhiên giải pháp để lắp được em nó vào cánh sẽ rất khó khăn. Vì kích thước lớn và côn loa thường sâu. Chúc bác tìm được giải pháp hợp lý ạ.

Made in VN

Xe hơi
Về lý thuyết thì được nhưng về mặt kỹ thuật thì không ổn chút nào bác nhé. Công suất của con này rất lớn, cần phải có amply riêng để kéo. Bác lắp thay cho loa cánh thì DVD của bác kéo không được đâu. Bác muốn thay cho loa cánh thì kiếm con amply 5 kênh, kênh sub kéo em này. Tuy nhiên giải pháp để lắp được em nó vào cánh sẽ rất khó khăn. Vì kích thước lớn và côn loa thường sâu. Chúc bác tìm được giải pháp hợp lý ạ.
Vâng cám ơn bác đã nói rất rõ

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]

nguyenminhthanh

Xe hơi
Lắp loa sub MBQ có ảnh hưởng đến ắc quy và xe không các bác nhỉ. Sub MBQ nghe bass hay không các bác. Xe em spark 2010

LongThinhTech2

Xe điện
Lắp loa sub MBQ có ảnh hưởng đến ắc quy và xe không các bác nhỉ. Sub MBQ nghe bass hay không các bác. Xe em spark 2010
Sub MBQ hay bất kì sub nào, nếu được lắp đặt đúng quy chuẩn cũng đều không ảnh hưởng đến ắc quy cũng như hệ thống điện của xe bác nhé. Sub MBQ cho chất âm cũng tương đối. Tuy nhiên với MBQ bác nên chọn loại có tem sư tử thì chất âm cũng như chất lượng sẽ đảm bảo hơn. Ngoài ra bác có thể tham khảo thêm các sub của các hãng khác như: Pioneer, Alpine, Hertz, JBL, ....
Bên em có các sản phẩm của các hãng này. Mời bác qua tham khảo trực tiếp để có sự lựa chọn chính xác ạ.

nguyenminhthanh

Xe hơi
Sub MBQ hay bất kì sub nào, nếu được lắp đặt đúng quy chuẩn cũng đều không ảnh hưởng đến ắc quy cũng như hệ thống điện của xe bác nhé. Sub MBQ cho chất âm cũng tương đối. Tuy nhiên với MBQ bác nên chọn loại có tem sư tử thì chất âm cũng như chất lượng sẽ đảm bảo hơn. Ngoài ra bác có thể tham khảo thêm các sub của các hãng khác như: Pioneer, Alpine, Hertz, JBL, ....
Bên em có các sản phẩm của các hãng này. Mời bác qua tham khảo trực tiếp để có sự lựa chọn chính xác ạ.
Địa chỉ bác ở đâu bác ơi