Hỏi về lỗi của altis 1.8

viet124084

Xe máy
Mình dùng con altis 1.8 của họ hàng để lại . màu đen, 29v, đời 2004 đầu 2005 .
có một số điểm cần hỏi các bác chỉ cho em với
1. Có nút điều chỉnh gương, nhưng mình ấn vào chả có gì, " mirror" toàn phải " quay tay ". liệu có phải hỏng ko ạ , đèn xi nhan vẫn báo.
2. nút điều chỉnh trên vô lăng, mode, reset . mình ấn vào nhưng ko thấy gì hết, đang bật cd trên cái kenwood của nó có sẵn . nhưng cũng ko thấy âm thanh thay đổi gì, đấy là âm thanh loa hay âm thanh của còi hả bác.

Bác chỉ cho em nhé.
Còn một cái cuối em hỏi về xe em là em muốn lắp từ loa của xe ra một cái giắc 3.5 để nối vào điện thoại nghe nhạc trên loa xe oto, thì có làm được ko ạ, và ra đâu làm thì tốt nhât và giá mềm ạ.
Em hỏi tổng cộng 3 câu. Bác trả lời được câu nào cũng được ạ. cảm ơn các bác trước ạ X_X

RR1

Xe buýt
Hehe, ko cụ nào thớt Toy giả lời cho cụ à?
Em chả bít kỹ thuật, bên thớt Hàn có cụ Top, chiên gia Kia-Hyundai. Cụ vác bài này sang đó thỉnh xem sao.

viet124084

Xe máy
dạ, cảm ơn bác. chết thật thớt mình thiếu chuyên gia quá . Để em sang đó thỉnh kinh xem

Mình dùng con altis 1.8 của họ hàng để lại . màu đen, 29v, đời 2004 đầu 2005 .
có một số điểm cần hỏi các bác chỉ cho em với
1. Có nút điều chỉnh gương, nhưng mình ấn vào chả có gì, " mirror" toàn phải " quay tay ". liệu có phải hỏng ko ạ , đèn xi nhan vẫn báo.
2. nút điều chỉnh trên vô lăng, mode, reset . mình ấn vào nhưng ko thấy gì hết, đang bật cd trên cái kenwood của nó có sẵn . nhưng cũng ko thấy âm thanh thay đổi gì, đấy là âm thanh loa hay âm thanh của còi hả bác.

Bác chỉ cho em nhé.
Còn một cái cuối em hỏi về xe em là em muốn lắp từ loa của xe ra một cái giắc 3.5 để nối vào điện thoại nghe nhạc trên loa xe oto, thì có làm được ko ạ, và ra đâu làm thì tốt nhât và giá mềm ạ.
Em hỏi tổng cộng 3 câu. Bác trả lời được câu nào cũng được ạ. cảm ơn các bác trước ạ X_X
1. Cụ bấm mà nó không chạy thì đương nhiên là hỏng rồi, còn hỏng cái gì thì phải khám thực tế mới ra bệnh được, thường thì xe cụ đười hơi sâu nên có thể gương bị bẻ, gãy..... đã sửa lại nhiều lần nên dây nhợ ở chính cái gương bị hỏng, hoặc cái công tắc điều chỉnh gương bị cháy mạch in là hậu quả của mớ dây điện trong cái gương như em đã nói ở trên.
2. Em không thạo về Toy lăm nhưng có thể đó chính là bộ công tắc điều chỉnh âm thanh trên vô-lăng, giờ nó không chạy thì có mấy khả năng như sau: 1 là đứt dây ở cái cuộn dây liên kết động bên trong cái vô-lăng, hai là bị hỏng cái CD rồi hoặc CD đã bị thay loại khác mà bác không biết.
3. Vấn đề này phụ thuộc vào máy CD của bác có để sẵn đường vào hay không (AUX).

Túm cái váy lại là hỏng thì phải đi viện nếu cụ không phải là người có nghề.

texu

Xe tải
2. Altis đời 2004 không có điều khiển trên vô lăng nên bác không chỉnh được là đúng. Có khả năng chủ cũ lắp vào để tả cảnh hay độ thêm.
3. Đầu CD này có AUX in nên có thể độ được jack vào.

victor

Xe tải
các nút điều khiển trên vô lăng Altis đời 2004 là dùng để chỉnh chế độ hiển thị trên màn hình các thông số km: ODO hay Trip... Reset là dùng để reset trip cụ ạ. Không dính gì đến âm thanh đâu

viet124084

Xe máy
Dạ , hóa ra là thế.
Về cái thứ 3 à , độ cái jack vào là liên quan đến điện, em có thể thể ra đâu để khám, nhà em ở mạn lò đúc.
Bác chỉ nốt chỗ nào tốt dùm em với.

texu

Xe tải
Bác ở Lò Đúc thì ra bác Minh Khôi ở 1 or 2 Lê Thánh Tông là chuẩn ạ.

viet124084

Xe máy
em hỏi là có phải là 2A trần thánh tông ko, ( có phải bác nhâm ko ạ vì em search thì thấy ở trần thánh tông )

Toan_longbien

Xe tải
Gương cụ qua cụ Trung Già Võ Thị Chém.
Điện cụ có thể chém lại cụ Trung luôn.
Đài, đầu, đĩa, loa cụ qua cụ Khôi.
Các cụ trên đều có uy tín cả, giá thì chắc cũng hợp lý.
E nghe dân đồn thế, sai đừng chém e các cụ nhé.