Hỏi về lốp civic 2.0 2007

nhoccon04113

Xe máy
Hôm nay em đi rửa xe có ông anh bảo đi civic sao không thay mấy quả lốp michelin đi cho đỡ ồn.Quả thật con civic của em đang dùng 4 quả bridgestone nên có hơi ồn thật.
Các bác tư vấn cho em xem có nên thay không với ạ, mà ưu nhược của từng loại lốp như thế nào.các bác cho em xin ít ý kiến với :)

tu-TQK

Xe tăng
michelin size 205/55r16 của cụ có primacy 3 đấy,chạy dòng này thì êm và đỡ hồn hơn khá nhiều,nhưng sẽ bị mòn nhanh hơn chút so với bridgestone theo xe của cụ:o3

huylopoto

Xe tải
Website
lopre.net
Hôm nay em đi rửa xe có ông anh bảo đi civic sao không thay mấy quả lốp michelin đi cho đỡ ồn.Quả thật con civic của em đang dùng 4 quả bridgestone nên có hơi ồn thật.
Các bác tư vấn cho em xem có nên thay không với ạ, mà ưu nhược của từng loại lốp như thế nào.các bác cho em xin ít ý kiến với :)
Chạy Michelin thì êm ái rùi nhưng mòn nhanh và giá thì lại mắc nhất trong các thương hiệu phổ thông, mặt khác dòng Michelin thì chạy đường nội đô thì êm nhưng chạy đường đồi núi thì hay bị cứa mặt lốp trông như bị rỗ ý thành ra xấu nên cụ lưu ý nhu cầu sử dụng nữa. E thấy cụ lắp Dunlop SP2000 chạy cũng êm ái mà giá thành thì hợp lý.