[Funland] Hỏi về máy tăm nước ?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Dtht.laixe

Xe buýt
Các cụ cho e hỏi thông tin về loại máy này. Dùng cho con zai 14t niềng răng.
Nên mua loại nào thì tiện dụng và hiệu quả các cụ nhỉ?

Fyai

Xe tăng
Website
thietbimina.vn

Fyai

Xe tăng
Website
thietbimina.vn
Các cụ cho e hỏi thông tin về loại máy này. Dùng cho con zai 14t niềng răng.
Nên mua loại nào thì tiện dụng và hiệu quả các cụ nhỉ?
Trẻ em nhắc đánh răng đôi khi còn lười
Đổ nước, cắm điên các bạn ý còn ngại nữa
Cụ ngâm cứu loại này, ngon bổ rẻ, bền bỉ. Gắn cùng chỗ để bàn chải, mỗi người trong nhà 1 đầu tăm
Giá 389k cụ kích vào link chữ ký của e thêm chi tiết. Áp lực tốt dụng tiện và thích hơn các loại tăm khác cụ nhé
ơng

Thái cực

Xe tải
Hị vâng tks cụ nhiều, mong cụ ủng hộ e tiếp e sẽ có quà tri ân ạ :))
Bẩm cụ! Cụ bán chỗ nào chỉ em với ạ, em cần mua mà chưa biết chỗ, trên fb họ cũng rao bán nhưng em không tin tưởng bán hàng fb.

Fyai

Xe tăng
Website
thietbimina.vn
Bẩm cụ! Cụ bán chỗ nào chỉ em với ạ, em cần mua mà chưa biết chỗ, trên fb họ cũng rao bán nhưng em không tin tưởng bán hàng fb.
Cám ơn cụ, tăm nhà 1 đổi1 trong 12 tháng, hết 12 tháng hỗ trợ bảo hành ko quá 100k trong 12 tháng tiếp :) dùng ko thích trả lại nên cụ yên tâm

Chỉnh sửa cuối:

chemotech

Xe điện
Cái này thì của Oral B là chuẩn nhất, làm cả bộ có cả máy đánh răng

Fyai

Xe tăng
Website
thietbimina.vn
E xin bật mí cho các cụ công dụng tăm điện MINA nhà e, e vưa quay xong. Các cụ dùng bàn chải điện hết sức lưu ý, e làm thường xuyên mà bẩn thế này.
các cụ có tăm thử xem bàn chải điện có bẩn thế ko nhé

LinhNguyen19

[Tịch thu bằng lái]
Cháu cũng đang niềng răng. Và cũng dùng tăm nước của maxcare. Nhưng cá nhân cháu thấy tăm nước cũng k hoàn toàn sạch. Giải pháp tốt nhất là dùng bàn chải kẽ. Đối với máy tăm nc cháu mua thuộc loại đắt rồi vậy mà dùng cũng vài tháng đã hỏng. Ngoài ra, dùng tăm nc hay bị chảy máu chân răng do lực xịt mạnh gây tổn thương lợi. Về lâu dài cũng k tốt. Hiện nay cháu đã bỏ hẳn máy tăm nc dùng hoàn toàn bằng bàn chải kẽ. Đảm bảo sạch bong kin kít. Nếu mua thì cháu nghĩ nên mua loai đắt 1 chút. Ngoài ra ko nên mua loại cầm tay mà mua hẳn loại cắm điện. Vì cầm tay lực xịt ko đủ mạnh để đẩy thức ăn bám ở kẽ ra, thứ 2 là chỗ chứa nc rất ít, ko bõ dùng, chắc cứ xịt 1 tý lại phải đổ nc vào, thứ 3 dùng bằng pin nên có lẽ ko thể bền bằng điện, cái tiện nhất của cầm tay là có thể mang đi bên mình mọi lúc, mọi nơi.

Dtht.laixe

Xe buýt
E xin bật mí cho các cụ công dụng tăm điện MINA nhà e, e vưa quay xong. Các cụ dùng bàn chải điện hết sức lưu ý, e làm thường xuyên mà bẩn thế này.
các cụ có tăm thử xem bàn chải điện có bẩn thế ko nhé

Cái này dùng để làm sạch răng hả cụ?
Nó dùng điện gì cụ?

Fyai

Xe tăng
Website
thietbimina.vn
Cháu cũng đang niềng răng. Và cũng dùng tăm nước của maxcare. Nhưng cá nhân cháu thấy tăm nước cũng k hoàn toàn sạch. Giải pháp tốt nhất là dùng bàn chải kẽ. Đối với máy tăm nc cháu mua thuộc loại đắt rồi vậy mà dùng cũng vài tháng đã hỏng. Ngoài ra, dùng tăm nc hay bị chảy máu chân răng do lực xịt mạnh gây tổn thương lợi. Về lâu dài cũng k tốt. Hiện nay cháu đã bỏ hẳn máy tăm nc dùng hoàn toàn bằng bàn chải kẽ. Đảm bảo sạch bong kin kít. Nếu mua thì cháu nghĩ nên mua loai đắt 1 chút. Ngoài ra ko nên mua loại cầm tay mà mua hẳn loại cắm điện. Vì cầm tay lực xịt ko đủ mạnh để đẩy thức ăn bám ở kẽ ra, thứ 2 là chỗ chứa nc rất ít, ko bõ dùng, chắc cứ xịt 1 tý lại phải đổ nc vào, thứ 3 dùng bằng pin nên có lẽ ko thể bền bằng điện, cái tiện nhất của cầm tay là có thể mang đi bên mình mọi lúc, mọi nơi.
Cụ dùng thử của e bảo hành đổi mới 12 tháng, hỗ trợ bảo hành 12 tháng tiếp không quá 100k vì ko có gì để hỏng
Nước thì vô tận :)
Nhược điểm phụ thuộc nguồn nước và ko mang đi đc
Xịt tăm không nên bắn vào lợi vì dễ tổn thương nên nếu hay chảy máu chân răng thì cơ địa răng có khi ko phù hợp
E vưa bán vừa dùng nên chỉ nhận định làm sạch có nhiều cách, và mỗi người sau khi thử sẽ có 1 phương pháp. Cái tâm lý tăm đổ nước xịt hết nc ngại đổ cũng có thể làm ko sạch.
Thức ăn rắt trong kẽ răng còn sạch e ko nghĩ thức ăn bám ở niềng lại ko sạch. Nếu trong kẽ nếu răng xít ăn thịt rắt thì e đồng ý có thể ko sạch

Dtht.laixe

Xe buýt
Bàn chải kẽ là loại gì đấy cụ, cụ chụp hình giúp e dc ko ah, và mua ở đâu ah?

Fyai

Xe tăng
Website
thietbimina.vn
Cái này dùng để làm sạch răng hả cụ?
Nó dùng điện gì cụ?
Cái tăm của em là tăm cơ e dùng nó làm sạch răng, phù hợp với niềng răng, mỗi lần ăn vệ sinh ko vất vả.

E đưa lên thêm công dụng của nó làm sạch bàn chải điện, vì e cá rằng rất nhiều cụ dùng ban chai điện chỉ 1 thời gian ngắn ko nghĩ bàn chải điện lại bẩn vậy, các cụ rửa nước thì sẽ ko bao giờ thấy được. Bật bàn chải hoạt động rồi xịt tăm qua các lỗ đầu bàn chải thấy rất bẩn đó ạ

xegiacmo

Xe container

em mua của 1 bạn bán hàng đức , 1.4 tr
Thêm bàn chải điện nữa thấy răng miệng sạch hơn hẳn

LinhNguyen19

[Tịch thu bằng lái]
Bàn chải kẽ là loại gì đấy cụ, cụ chụp hình giúp e dc ko ah, và mua ở đâu ah?
Cháu mua ở Vinmart. Loại này dùng rất thích. Thực sự để mà nói, tăm nước gọi bằng cụ. Nhưng dùng loại tăm này, phải chịu khó luồn từng kẽ răng, kẽ niềng. Cháu sợ con trai chú lười, dùng tăm nước cũng đc nhưng sau 1 time dung chắc chú cũng như cháu, là nó ko cần thiết. Ngoài ra, niềng răng thì chú nên khuyên con trai ngậm nc muối, ăn xong cái gì caia thì đi đánh răng luôn. Như vạy thì mồm mới bớt hôi và răng bớt vàng.

LinhNguyen19

[Tịch thu bằng lái]
Cụ dùng thử của e bảo hành đổi mới 12 tháng, hỗ trợ bảo hành 12 tháng tiếp không quá 100k vì ko có gì để hỏng
Nước thì vô tận :)
Nhược điểm phụ thuộc nguồn nước và ko mang đi đc
Xịt tăm không nên bắn vào lợi vì dễ tổn thương nên nếu hay chảy máu chân răng thì cơ địa răng có khi ko phù hợp
E vưa bán vừa dùng nên chỉ nhận định làm sạch có nhiều cách, và mỗi người sau khi thử sẽ có 1 phương pháp. Cái tâm lý tăm đổ nước xịt hết nc ngại đổ cũng có thể làm ko sạch.
Thức ăn rắt trong kẽ răng còn sạch e ko nghĩ thức ăn bám ở niềng lại ko sạch. Nếu trong kẽ nếu răng xít ăn thịt rắt thì e đồng ý có thể ko sạch
Thực ra em ko cổ xuý việc k dùng tăm nc. Nói chung có thể nó phù hợp vs mỗi cá thể khác nhau. Nhưng nói thật em bỏ tiền ra mua quả máy 12 đầu tăm của maxcare đến h e hối hận :(

Dtht.laixe

Xe buýt
Cháu mua ở Vinmart. Loại này dùng rất thích. Thực sự để mà nói, tăm nước gọi bằng cụ. Nhưng dùng loại tăm này, phải chịu khó luồn từng kẽ răng, kẽ niềng. Cháu sợ con trai chú lười, dùng tăm nước cũng đc nhưng sau 1 time dung chắc chú cũng như cháu, là nó ko cần thiết. Ngoài ra, niềng răng thì chú nên khuyên con trai ngậm nc muối, ăn xong cái gì caia thì đi đánh răng luôn. Như vạy thì mồm mới bớt hôi và răng bớt vàng.
Cảm ơn cháu nhiều nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng