Hỏi về phần mềm có thể định vị vị trí của thuê bao di động.

ngô văn phong

Đi bộ
Em chưa được biết tới món này. Học hỏi vậy

Thèm_Ôtô

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Có cụ nào muốn thử thì đưa account google hoặc gmail em add, sau đó mở hộp thư ra có cái mail em add là xem được em đang ở đâu ngay mà.

kenu97

Xe container
Cụ tham khảo cái dịch vụ miễn phí này nhé "google latitude". Phần mềm này nó lấy địa điểm theo trạm thu phát sóng GSM và thể hiện trên trên Gôgle Map. Bây giờ trạm thu phát nhiều. em ở Vũng Tàu mà thử toàn nằm trong phạm vi 80 - 100m thôi.
Dùng google maps giờ xác định khá tốt. Phần mềm mà miễn phí thì có Google latitude như bác Thèm otto nói ở trên. free nhưng mà yêu cầu nv phải lúc nào cũng kết nối gprs. Google maps giờ hỗ trợ rất nhiều đời điện thoại bình dân nên ko cần phải là máy cao cấp đắt tiền.

Các sử dụng thì cụ cài google maps vào máy đt của nv, yêu cầu join latilude, nhập account google (nick của gmail) sau đó máy của cụ cũng phải cài đặt như vậy và add nick của các máy kia vào list, sau đó có thể theo dõi được.

Thèm_Ôtô

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Dùng google maps giờ xác định khá tốt. Phần mềm mà miễn phí thì có Google latitude như bác Thèm otto nói ở trên. free nhưng mà yêu cầu nv phải lúc nào cũng kết nối gprs. Google maps giờ hỗ trợ rất nhiều đời điện thoại bình dân nên ko cần phải là máy cao cấp đắt tiền.

Các sử dụng thì cụ cài google maps vào máy đt của nv, yêu cầu join latilude, nhập account google (nick của gmail) sau đó máy của cụ cũng phải cài đặt như vậy và add nick của các máy kia vào list, sau đó có thể theo dõi được.
Chính xác cụ ạ. Có cụ nào cũng dùng thì add em vào với để rảnh rỗi ngồi tra xem anh em đang ở chỗ nào.

Chỉnh sửa cuối:

mobifone0906

Xe tải
Website
www.thamdinhgia.org
Cụ tham khảo cái dịch vụ miễn phí này nhé "google latitude". Phần mềm này nó lấy địa điểm theo trạm thu phát sóng GSM và thể hiện trên trên Gôgle Map. Bây giờ trạm thu phát nhiều. em ở Vũng Tàu mà thử toàn nằm trong phạm vi 80 - 100m thôi.
Chuẩn đét, cài trên google maps trên Mobile và add nick, xem thì trên PC:http://www.google.com/ig?referrer=ign_n, Tuyệt

kenu97

Xe container
Chính xác cụ ạ. Có cụ nào cũng dùng thì add em vào với để rảnh rỗi ngồi tra xem anh em đang ở chỗ nào. account của em là hpvtvn@gmail.com
Thế cụ nhận em làm nhân viên nhé. tính từ ngày hôm nay e add nick. tính lương từ ngày mai cũng được.

otoIT

Xe tải
Em thấy dùng google latitude là giải pháp chấp nhận đc và rẻ tiền nhất ạ! :D
Em cũng đang cài trên cái đt rẻ tiền của em. Chỉ để nghịch cho vui thôi chứ cũng ko bị ai quản lý :P

khanht

Xe điện
Không được đâu các cụ ạ, nhà mạng không được phép cung cấp location của thuê bao, google lấy thế quái nào được thông tin các trạm thu phát của nhà mạng

mcv30

Xe điện
ờ thế thì để gps ấy ở 1 noi , còn đi 1 nơi , thế cụ ấy biết sao nhỉ , ?

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Cái này chuẩn đấy ạ. Ngon bổ rẻ nhất cho mục đích của cụ chủ thớt.

Thèm_Ôtô

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Thế cụ nhận em làm nhân viên nhé. tính từ ngày hôm nay e add nick. tính lương từ ngày mai cũng được.
Kụ hỏi kụ chủ thớt ấy, em không có nhu cầu tuyển nhân viên kụ ạ:D

hminh2005

Xe điện
Cụ nào muốn xác định được ĐT di động củ ai ở đâu khi cần thì hãy đăng ký ngay vào ngành CA và cố chạy vào bộ phận liên quan đến theo dõi ĐT là được. Các bác ko thấy CA phải truy mãi mới tìm được cái đ/c dọa cả 113 suốt ngày đêm trong miền Nam à.

Sam

Xe buýt
em quên nhắc cụ là phải add bằng cái account đang login vào latitu trên đt cơ. Em add của em cho cụ xem thử nhé. Cái acc của cụ add cho em không phải đang login vào latitude trên đt cho nên em xem nó báo unknow location.
Vẫn sai cụ ơi, hôm em đang ở Trung Yên, Google Lati chỉ em đang ở Hồ Tây cơ cụ :P

Kảnh

Xe máy
Không được đâu các cụ ạ, nhà mạng không được phép cung cấp location của thuê bao, google lấy thế quái nào được thông tin các trạm thu phát của nhà mạng
Lấy được Kụ ạ, bằng cách nào cháu chịu.
Nhà cháu không nhớ tên cái ứng dụng này.
Nó hoạt động dư nài:
Cháu cài trên máy cháu, add số điện thoại của Gấu vào. Mỗi khi Gấu nhớ cháu chỉ cần nhắn tin đến số di động của cháu với nội dung là ???, cái điện thoại của cháu tự nó gửi về vị trí trạm phát sóng mà cháu đang dùng. Kụ nào nghịch cái này rồi cần phơm cháu cái, cháu đỡ mất công bới lại.
Kụ chủ thớt dùng cái này cũng lành.

Google latitude xác định vị trí của người sử dụng bằng 2 cách:
- GPS, cái này chuẩn.
- Qua Internet xác định Vị trí các kụ sử dụng máy tính dựa trên ip, cơ sở dữ liệu của nhà gúc còn dùng cái gì nữa thì em chệu . Chỗ nào đông người dùng (Cả pc và GPS) thì chuẩn, còn không thì sai số hơi to :P

Trên Google latitude chúng ta có thể set được location ạ.

Thèm_Ôtô

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Thanks kụ Trần Dũng đã chia sẻ cho em qua Google Latitude, từ sáng đến giờ em thấy cụ ở 2 điểm khác nhau rồi:

Còn đây là của em, em có share rồi không biết kụ có thấy chưa

:)

Trungmytu

Xe điện

Cái chỗ đậm đậm đấy liệu có tốn kém không bác?

kenu97

Xe container
Cái chỗ đậm đậm đấy liệu có tốn kém không bác?
Giờ 3G cũng rẻ mà bác. như em dùng Mobi đang khuyến mại 50%, gói Surf30 tốc độ 7,2Mb/s đc free 5Gb giá 300k/ tháng , khuyến mại 50% còn có 150k. EM xem TV mobile, youtube, lướt net checkmail tẹt ga.

khottabit

Xe container
Đơn giản nhất kụ trang bị cho mỗi chú nhân viên 1 cái này :P :P