[Thảo luận] Hỏi về quay đầu đoạn Giải phóng ra Pháp Vân-Cầu Giẽ

haivd

Xe buýt
Mấy hôm trước em đi từ Giải phóng qua Pháp Vân-Cầu Giẽ, chui qua gầm cầu vượt đến lối rẽ đầu tiên nhìn thấy biển Cấm ô tô quay đầu, nhưng em thấy có rất nhiều ô tô vẫn vô tư quay đầu ( kể cả xe tải). Em chắc ăn chạy thêm 1 đoạn khá dài nữa mới dám quay ( mọi khi vẫn đi như thế). Quay xong chạy đến đoạn đầu tiên vẫn thấy 1 số xe quay tại đây. Rất lạ là có 1 chú xxx ( áo vàng) đứng cách đó khoảng 30m, nếu muốn bắt xe thì đúng tầm luôn, hết cãi ,nhưng chỉ đứng nhìn, lại không phản ứng gì cả. Em nghĩ sẽ bắt ở đoạn trên nhưng đi đến đầu Pháp Vân-Cầu Giẽ vẫn không thấy xe nào bị gọi.
Các Cụ cho hỏi hay là đoạn đó được quay đầu rồi nhỉ, hay chỉ cấm theo giờ, em đi tầm 9h sáng Thứ Bảy.

Z4

Xe điện
Website
www.cavicovn.com
bác xem lại biển, chỉ cấm xe tải và xe to thôi, xe con và 12 chỗ đi thoải mái bác ạ

cái này cũng đến 2 tháng nay rồi.

haivd

Xe buýt
Cám ơn Bác, lâu lâu mới đi không cập nhật thông tin ạ

forwin

Xe buýt
Biển chỉ dẫn ở dưới có đoạn ghi xe oto dưới 12 chỗ được quay đầu. Các xe tải quay đầu ở đoạn trên để chống ùn tắc, đôi khi 1 số xe như buýt, HTX PP... quay em chẳng thấy các anh xxx làm gì, xe lạ chút là dừng ngay.

taxi_vip

Đi bộ
cụ vui lòng nhìn biển phụ phía dứoi nhá.ở chỗ đó có đặt biển phụ hơn 2 tháng nay roài

Tuan nguyen

Xe buýt
Đến cái biển chính còn khó nhìn nữa là biển phụ, các cụ công nhận với em không. Khổ đường quá rộng trong khi để đi qua chỗ đó thì phải căng hết cả mắt ra các loại phương hướng để né các loại phương tiện giao thông khác.
Em vẫn tự hỏi là tại sao chỗ đó bọn GTCC nó không treo cái biển lên trên đầu ấy, có phải ai cũng nhìn thấy không???
Chỉ những người biết là ở đó có biển mới nhìn thấy. Và sau khi nhìn thấy người khác quay đầu rồi, em cũng vẫn mất 2 lần không dám quay trước khi nhìn ra được cái biển phụ đó, haizzz, thật là ra đường như ra chiến trường ấy.

Dogia

Xe điện
Cái biển phụ đấy cũng không quá khó nhìn lắm đâu, chỉ tại các kụ chạy đến đoạn đó một là không để ý hai là tốc độ lướt qua hơi nhanh nên không nhận ra thôi.

khanhnq19

Xe tải
Hix thông tin bổ ích quá giờ e mới để ý...hix hôm nọ đi về quê e vẫn cứ làm cái chắc ăn là lên tít đầu trên quành xuống...

ga.quay

Xe tải
thà nào em thấy các xe cứ quay ầm ầm ấy, em thì ko dám nên phải đi rõ xa, đúng là gà thật. Cảm ơn cụ nhiều nha :)

theph

Xe điện
Chỗ này hôm CN vừa rồi em cũng lăn tăn mãi. Em bị 1 lần ở bến xe Giáp Bát nên cứ phải căng mắt ra nhìn biển cấm quay đầu và rõ là thấy biển cấm nhưng không kịp nhìn biển phụ. Đoạn đó đi chậm và em thấy tất cả các xe đều quay. Em đã định đi tiếp như ngày trước nhưng rồi cũng rẽ theo và chả có vấn đề gì.
Em rất akay cái vụ cắm biển ở đoạn này. Đường đông, nhiều làn và xe to chạy che kín hết đường nên xe bé chạy làn trong cùng chả có cơ hội nhìn biển. Em dự là cụ nào lần đầu đi ở đâu đều dính vì rất khó nhìn biển cắm sát bên đường tàu.

meocon0801

Xe điện
Website
www.facebook.com
Trước đây ở đoàn này không được phép quay đầu, chỉ có lúc nào không thấy xxx các bác mới tiện đường quay đầu nhưng bây giờ đã gắn thêm biển cho xe con quay đầu rồi.

karens

Xe buýt
Bọn gắn biển quá củ chuối, quay đầu, đường rộng thì phải bố trí biển báo rõ ràng phía làn dành cho ô tô chứ sao lại đặt biển phía làn xe thô sơ?

ITMaster

Xe hơi
Biển ở đây đối nghịch nhau, biển trên cấm ô tô quay đầu, biển dưới cho phép. Tại sao không thay bằng 1 biển cấm xe trên 12 chỗ quay đầu?

alo_club

Xe buýt
Xe 9 chỗ trở xuống vô tư :D

haivd

Xe buýt
Hôm qua em lại có dịp đi lại đoạn này, biển báo cấm tất cả các xe quay đầu, nhưng bên dưới có cắm thêm 1 biển, chứ bé tí, biển lại ở xa, mặc dù đã được các Cụ thông báo trước nhưng vẫm phải căng mắt ra mới đọc được, xe sau nó bấm còi ầm lên. Vừa quay đầu xong nhìn ngay thấy 1 xxx đang bắt 1 bác xe tải vừa quay đầu. Nói thật là nếu không có các CỤ thông báo em sẽ chẳng kịp đọc mấy dòng ở cái biển phụ và vẫn phải phi thêm 1 đoạn dài xuống đoạn bên dưới mới dám quay. Cám ơn các Cụ nhé.

thangktvta

Xe tăng
hum trước qua đây, e có nghe nói từ trước nhưng vẫn phải bắt gấu ngồi cạnh đọc cho chắc cú rồi mới dám quay.
xxx sao ko cắm cái biển xe dưới 12 chỗ cấm quay đoạn bên dưới nhỉ. làm thế chắc kiếm bộn

trungnc

Xe điện
Mấy hôm trước em đi từ Giải phóng qua Pháp Vân-Cầu Giẽ, chui qua gầm cầu vượt đến lối rẽ đầu tiên nhìn thấy biển Cấm ô tô quay đầu, nhưng em thấy có rất nhiều ô tô vẫn vô tư quay đầu ( kể cả xe tải). Em chắc ăn chạy thêm 1 đoạn khá dài nữa mới dám quay ( mọi khi vẫn đi như thế). Quay xong chạy đến đoạn đầu tiên vẫn thấy 1 số xe quay tại đây. Rất lạ là có 1 chú xxx ( áo vàng) đứng cách đó khoảng 30m, nếu muốn bắt xe thì đúng tầm luôn, hết cãi ,nhưng chỉ đứng nhìn, lại không phản ứng gì cả. Em nghĩ sẽ bắt ở đoạn trên nhưng đi đến đầu Pháp Vân-Cầu Giẽ vẫn không thấy xe nào bị gọi.
Các Cụ cho hỏi hay là đoạn đó được quay đầu rồi nhỉ, hay chỉ cấm theo giờ, em đi tầm 9h sáng Thứ Bảy.
Trước đây chỗ đó cấm quay đầu với tất cả các xe ô tô nhưng gần đây đã cho xe dưới 12 chỗ quay đầu rôi