[Funland] Hỏi về sử dụng win7

tiendat

Xe tải
Chào các bác,
em có mấy câu hỏi muốn hỏi các bác tí:
1. Chả là em mới đổi máy sang Toshiba Z830 Windows7, thấy bảo chạy 64bit nên không cài được 1 số software cũ 32bit. Vậy cái 64bit này là gì? khắc phục để cài các software khác là gì?
2. Khi đồng bộ với đt, thì dù vẫn thông báo là đồng bộ được bao nhiêu contact, bao nhiêu photo... nhưng khi xem trên Microsoft Outlook (là nơi mà nó đồng bộ) thì vẫn xem được mail, calendar,... nhưng tuyệt đối không thấy được contact nào cả. Vậy làm thế nào để xem được các contact ạ ?
3. Trước kia khi xem nội dung của 1 thư mục, thì preview được các file ảnh, tức là nếu xem 1 folder chứa toàn ảnh thì có thể xem qua được nội dung các ảnh đó. Nhưng nay thì chỉ hiện lên hình "quả núi" thôi,chả preview gì được cả. Vậy chỉnh ở đây để lại xem được preview file ảnh ạ ?

Cảm ơn các bác trước. Còn câu nào nữa em hỏi sau.

taylailuapt

Xe hơi
Trước đây thì win 7 64 ko cài được một số software của win 7 32, nhưng hiện tại thì hầu hết đều có thể cài được cụ ạ.
Cụ muốn xem thumpnail của hình thì chỉnh ở phía trên góc phải về cách hiển thị ảnh. Còn nếu ko thấy hay chỉnh mà vẫn ko được thì win cụ đang bị lỗi.
Nếu cụ muốn hỏi gì về win 7 nữa thì inbox cho em, em gửi cho cái yahoo để tư vấn free cho cụ.

tiendat

Xe tải
cảm ơn bác, đã pm.
Nhưng vụ preview ảnh kia đã chọn cỡ view lớn nhất mà k được. Vậy phải cài lại win àh?

TVDH

Xe tăng
D: \Tài liệu\Quan trọng\Kế toán\Cấm xóa\Yui Hatano
Chào các bác,
1. Chả là em mới đổi máy sang Toshiba Z830 Windows7, thấy bảo chạy 64bit nên không cài được 1 số software cũ 32bit. Vậy cái 64bit này là gì? khắc phục để cài các software khác là gì?
2. Khi đồng bộ với đt, thì dù vẫn thông báo là đồng bộ được bao nhiêu contact, bao nhiêu photo... nhưng khi xem trên Microsoft Outlook (là nơi mà nó đồng bộ) thì vẫn xem được mail, calendar,... nhưng tuyệt đối không thấy được contact nào cả. Vậy làm thế nào để xem được các contact ạ ?
3. Trước kia khi xem nội dung của 1 thư mục, thì preview được các file ảnh, tức là nếu xem 1 folder chứa toàn ảnh thì có thể xem qua được nội dung các ảnh đó. Nhưng nay thì chỉ hiện lên hình "quả núi" thôi,chả preview gì được cả. Vậy chỉnh ở đây để lại xem được preview file ảnh ạ ?

Chạy được phần mềm 32 bit hay không thì còn tùy thuộc phần mềm của cụ cần chạy là gì. Nhưng đa số các phần mềm đều thích ứng rồi, chỉ có khi nói mới ra thì còn nhiều hạn chế thôii.

tiendat

Xe tải
Tớ chưa có team view
máy trước thì có đứa em nó cài cho, máy này chưa có. Chắc mày mò cài teamview vào trước đã
Tks bạn nhé

Chào các bác,

Vụ này em xử được.

1/ Nếu máy báo software không cài được trên windows x64 thì cụ search tên phần mềm ở Google thêm chữ x64 nữa là nó sẽ có phiên bản cho x64.

2/ cái này em chưa thử, nên chưa có giải pháp.

3/ Chuột phải vào My Computer > Properties > Advances System Settings > ở thẻ Advance, phần Performance chọn Settings > Tick vào dòng Show thumbnails insteal of icons > OK.

manlonely

Xe tải
Máy 64 chạy giả lập được 32 vô tư nhé bác. còn xem ảnh bác càiACDSee PRO 5

thuyuae

Xe buýt
em vẫn cài 32 cho 64 bít mà, nhưng có 1 số phần mềm thì không cài được, chủ yếu cài 64 bít để máy nhận đủ ram và hoạt động đúng và tốt với hiệu năng của nó thôi.

anhthanhhbl

Xe máy
Website
www.cameravdc.com
Hiện tại hệ điều hình 64 bít nó ko hỗ trợ nhiều phần mềm cũ đặc biệt là các máy in chẳng hạn...
Vì thế người dùng rất là ức chế khi cài các phần mềm phải luôn luôn xem nó có hỗ trợ 64 bít ko mới cài được.
Nên mình khuyên để cho lành thì cứ cài 32 bít đi cho lành đỡ phải đau đầu suy nghĩ, mình dùng con HP DM4 Core i5 ram 4GB vẫn dùng 32 bít mặc dù cấu hình em này phải là 64 bit...

chuotdong

Xe điện
Hiện tại hệ điều hình 64 bít nó ko hỗ trợ nhiều phần mềm cũ đặc biệt là các máy in chẳng hạn...
Vì thế người dùng rất là ức chế khi cài các phần mềm phải luôn luôn xem nó có hỗ trợ 64 bít ko mới cài được.
Nên mình khuyên để cho lành thì cứ cài 32 bít đi cho lành đỡ phải đau đầu suy nghĩ, mình dùng con HP DM4 Core i5 ram 4GB vẫn dùng 32 bít mặc dù cấu hình em này phải là 64 bit...
RAM 4G có phí không cụ ?

manlonely

Xe tải
Máy em 8g ram mag phải lên 64bit, chạy 32 nó thế nào ý. Máy in đưa về giả lập xp in phè phè cụ ạ

catpv

Xe điện
64 hay 32 giờ đều cài được hết, phần mềm nào không cài được thì nó quá cổ rồi tìm cái khác thay thế tương đương. Vụ Driver thì hầu hết là có đủ cả chẳng thiếu cái nào. Mấy cái máy in cổ quá thì cho nó nghỉ hưu luôn, lưu luyến mấy đồ muôn năm cũ làm gì, tôi toàn chạy 64 có thấy vướng mắc nào đáng kể đâu.

anhthanhhbl

Xe máy
Website
www.cameravdc.com

thuyuae

Xe buýt
Win8 hay 10 cũng thế thôi, 32 bit không bao giờ nhận đủ ram, muốn nhận đủ chỉ có 64 bit.
ko sao cụ à, vì 32 bít hỗ trợ tối đa 3gb thôi. dẫu sao cũng đỡ bất tiện nhiều, cứ cho win 8 ra rồi xem thế nào rồi nâng cấp lên :D