Hỏi về thi bằng lái B2

xeđạp

Xe buýt
Nhà cháu toàn đi trong xa hình chỉ mất cùng lắm là 6 phút thoai, vì hầu như ngày nào cũng phải test xe mà
6 phút -ok, thường xuyên chạy số 2 & số 3, miễn sao tốc độ vòng tua ko quá 4000v/phút. Ko phải là khó

AntonN

Xe máy
Em bổ sung tí là đến bãi thuê xe chip xong, lần đầu ngồi lên kiểu gì cũng có thầy ra hỏi thăm. Bác mời thầy điếu thuốc rồi nhờ thầy ngồi cùng xe hướng dẫn cho, hay đơn giản hơn là bảo thầy ơi, em lái kém lắm :D, đảm bảo thầy lên xe ngồi cùng ngay tắp lự :)).

quangna

Xe tăng
giá mà các kụ trên OF cũng mở một lớp bổ túc và hướng dẫn tay lái cho các new bie nhỉ? thế có phải tuyệt không ạ :D

ngocquan2805

Xe buýt
Em bổ sung tí là đến bãi thuê xe chip xong, lần đầu ngồi lên kiểu gì cũng có thầy ra hỏi thăm. Bác mời thầy điếu thuốc rồi nhờ thầy ngồi cùng xe hướng dẫn cho, hay đơn giản hơn là bảo thầy ơi, em lái kém lắm :D, đảm bảo thầy lên xe ngồi cùng ngay tắp lự :)).
" Đảm bảo thầy lên xe ngồi cùng ngay tắp lự" Xong rồi mình ấy ấy bao nhiêu thì được vậy bác???????:^):^):^)

Huyền Trang

Xe tăng
Tầm 100k là ổn Bác >Bồi dưỡng thầy,hihihi ..Bọn em trước học toàn thế vì mình thuê xe đã bao gồm roài mà

mr_limo

Xe buýt
đúng là cái vụ thuê xe chip có một phần hơi chuối là thế này, mấy ông thầy trông xe chip (cũng tùy người) thường thì rất hay kiệm lời, có hỏi thì "em chi trông xe thôi chứ không biết gì cả, anh chị thông cảm" hay có người nào đi hơi kém một tí là làm câu "đi thế này mà cũng đòi đi thi" -> nản luôn, khỏi hỏi (có kém thì mới phải đi thi chứ!); em nghĩ là nên nhờ một người đã thi rồi đi cùng, phòng khi thuê phải xe của "người Việt trầm lặng"

@ ngocquan2805 : "tiến ôm lưng, lùi bám bụng" nghĩa là: khi tiến, rẽ sang đâu thì bám vào lề bên kia (gọi là lưng-> bên rẽ là bụng) để mở rộng vòng cua (nhưng chú ý hướng xe đi để đánh lái phù hợp); khi lùi (có mỗi bài vào chuồng) -> bụng ở đây là lề bên lái; bác nên đi ngon lành cành đào bằng xe trung tâm (vì chỉ các thầy ở trung tâm mình học mới chỉ bảo cho bác cẩn thận), rồi gần thi thì mới phải thuê xe chip; ngoài ra khi chưa đến lượt mình tập thì cũng nên ngồi ghế sau để nghe thầy nhắc nhở nhưng lỗi của các bác đồng môn, có thể mình chưa gặp phải những lỗi của người khác nhưng không có nghĩa là sẽ không mắc phải những lỗi của họ ở những lần tới.

@xeđạp : sao em tưởng là tốc độ đi trong hình không quá 20km/h, mà đi với số 2&3 rất dễ vọt quá tốc độ mà .

@huyền trang : chả cần phải bồi dưỡng đâu bác ạ,

@AntonN : khi bác thuê xe chip cho dù bác lái giỏi thế nào đi nữa vẫn phải có người ra ngồi cùng (để giữ xe) mà bác, làm gì bãi nào dám cho bác đi một mình (trừ hôm thi sát hạch)

mr_limo

Xe buýt
Nếu để TEST xe, e chạy sa hình hết 4 phút :P nhưng chạy như thế thì thi chắc chắn trượt :))
bác nhầm í bác moihocdi roài, bác moihocdi là chuyên gia đi lắp các thiết bị cảm biến cho các trung tâm nên là chuyên gia đi trong sa hình roài -> việc bác í test xe (kiểm tra các thiết bị xe chip có hoạt động bt không đó bác) hết 6' mà còn nguyên 100 đ , em nghĩ không khó đối với bác í (vì bác í đã là tay lái lụa rồi, lại còn thuộc lòng các vị trí của các thiết bị cảm biến nữa).

em thi ở bãi Chèm - Ngọc Hà (hôm sau thi thì hôm trước mới được tập ở đấy, còn trước đấy thì cứ nghĩ là thi ở bãi trên Sơn Tây nên chỉ tập trên í), em thề với bác là em đi rất chậm khi vào bài (nhưng gọn gàng các động tác nên không mất nhiều tg phải chỉnh lại), còn các chỗ thường thì cứ đi thoải mái miễn là k0 trên 20km/h, trừ đoạn có bài "nguy hiểm" (bác để ý, đèn D sẽ nháy ở đoạn đó) thì bác phải đi thật chậm để chân côn, chân phanh, tay bấm đèn sẵn sàng rồi (bác moihocdi còn thuộc cả chỗ nào sẽ phải dừng khẩn cấp cơ mà:21:); em đi 9'30 ở bãi Chèm là bình thường phải không bác moihocdi

moihocdi

Xe tải
Bãi chèm là tác phẩm đầu tay của bọn em, nhưng sân đó chưa phải là dễ đi nhất, chắc Nam Triệu Hải phòng là đẹp nhất và dễ đi nhất. Cụ xeđạp đã thi ở đó roài nên chắc cũng chung ý kiến với nhà cháu

Okane

Xe container
Xe sát hạch nói chung thuộc loại LỞM, trông vỏ xe thì mới, nhưng bên trong thì khỏi nói, mỗi xe mỗi kiểu, cái thì ga bị kẹt, nhấn rồi lại phải dùng chân kéo lên, k nó phi ầm ầm, cái thì côn cứng ngắc, đạp lút sàn mới xong, tập 1 tiếng ra chân đang lành thành què....

Nói túm lại, bác nào muốn thi lấy bằng, trước nhất phải tập lái cho nhuần nhuyễn đã, chỉ cần mất bình tĩnh 1 cái, cà cuống thi là rớt liền. Một điều lạ là các chị e phụ nữ thi toàn .... đậu, rớt đa phần toàn đàn ông, hehe, chịu k hiểu nổi.

Thuê xe chip chỉ cần 1 tiếng cho thuộc sa hình (kể cả bác nào đã biết lái), thuê nhiều phí tiền, có ông thuê cả 10 tiếng, mấy ngày liền thi vẫn rớt.

Bãi Củ Chi (trung tâm sát hạch Tiến Bộ) có thuộc tác phẩm của bác MOIDOCDI k ạ ?

xeđạp

Xe buýt
Bãi Củ Chi (trung tâm sát hạch Tiến Bộ) có thuộc tác phẩm của bác MOIDOCDI k ạ ?
Chắc ko phải roài.

@ moihocdi : Sân Nam Triệu thì đúng là dễ đi thật ( em đã được test ít nhất là 3 sân )
@mr_limo : tốc độ ko vượt quá 25km/h ( nếu em ko nhầm ), & đoạn " tình
huống nguy hiểm vẫn chạy nhanh được ( thì nó mới giống thực tế chứ )
@ bác chủ thớt : Theo em thì quan trọng vẫn là số giờ " bay" & tự tin chứ ko phải là mẹo vì khi thi bác có thể vớ phải cái xe lởm ( côn bám sớm hay cao ), trường thi khác nhau nếu bác ko tự tin xử lý thì các mẹo thi bác có biết hết cũng coi như bỏ

moihocdi

Xe tải
Khi chưa sửa sân thì phải, nhưng sau khi sửa sân thì kg phải cụ ạ (giờ nó là loại 1 roài)­

moihocdi

Xe tải
Xe sát hạch nói chung thuộc loại LỞM, trông vỏ xe thì mới, nhưng bên trong thì khỏi nói, mỗi xe mỗi kiểu, cái thì ga bị kẹt, nhấn rồi lại phải dùng chân kéo lên, k nó phi ầm ầm, cái thì côn cứng ngắc, đạp lút sàn mới xong, tập 1 tiếng ra chân đang lành thành què....

Nói túm lại, bác nào muốn thi lấy bằng, trước nhất phải tập lái cho nhuần nhuyễn đã, chỉ cần mất bình tĩnh 1 cái, cà cuống thi là rớt liền. Một điều lạ là các chị e phụ nữ thi toàn .... đậu, rớt đa phần toàn đàn ông, hehe, chịu k hiểu nổi.

Thuê xe chip chỉ cần 1 tiếng cho thuộc sa hình (kể cả bác nào đã biết lái), thuê nhiều phí tiền, có ông thuê cả 10 tiếng, mấy ngày liền thi vẫn rớt.

Tùy từng sân cụ à, nhiều sân làm rất đẹp, xe rất ngon. Toàn loại Vios, Lacetti, verna thì rất ngon (nhưng quan trọng nhất là chủ sân quan tâm đến việc bảo trì xe)

SUV79

Xe đạp
Bãi chèm là tác phẩm đầu tay của bọn em, nhưng sân đó chưa phải là dễ đi nhất, chắc Nam Triệu Hải phòng là đẹp nhất và dễ đi nhất. Cụ xeđạp đã thi ở đó roài nên chắc cũng chung ý kiến với nhà cháu
Chào bác !
Tiện đây em hỏi bác cái!
Em thất lạc bộ HS gốc rồi!
Làm sao giờ bác?
Hướng dẫn giúp em với!
thanks bác(b)(b)(b)

moihocdi

Xe tải
Chào bác !
Tiện đây em hỏi bác cái!
Làm sao giờ bác?
Hướng dẫn giúp em với!
thanks bác(b)(b)(b)
Hehehe, cái này thì nhà cháu chịu, nếu cụ mất hồ sơ gốc thì coi như xong, cụ phải học lại thôi

mr_limo

Xe buýt
Chào bác !
Tiện đây em hỏi bác cái!
Làm sao giờ bác?
Hướng dẫn giúp em với!
thanks bác(b)(b)(b)
chia buồn bác, học phí giờ tăng 2,5 lần rồi bác ạ

mr_limo

Xe buýt
Em vẫn thu giá cũ đây cụ:))
thế là chưa tăng hả cụ, hồi trước em đọc tin trên này, tưởng tăng roài.
thế cụ ở trung tâm nào, học phí cứng cho "lớp thường" bằng B1,2 là bao nhiêu,nộp hs xong thì bao giờ được học, học bao nhiêu buổi ạ? để em nộp cho người nhà em với.