Chi hội Hỏi về tiếng kêu lạ

Tonic83

Xe tải
Website
www.tonkin-group.com
Các cụ cho e hỏi về cái morning 2012

Xe của em 2 hôm nay đi làm về đưa xe vào bãi tắt hết điện, e thấy có tiếng kêu lạ kêu tách tách tách tách rất đều ở lốp bên lái, e mở cabo ra thi nghe ko rõ bằng bên ngoài cabo, dùng đèn pin soi các kiểu cũng ko thấy gì, xe vẫn chạy bình thường và ko báo lỗi gì, e cũng ko biết nó kêu bao lâu nhưng sáng ra lấy xe đi thì ko thấy gì

nutrilite

Xe tải
Tiếng kêu thì phải bắt bệnh trực tiếp mới chuẩn cụ a

tunghoangvu

Xe hơi
Đúng rồi cụ chủ, cụ không phán ra bệnh thì phải mang ra gara nhờ khám hộ thôi. Tiếng kêu thì ti tỉ bệnh, mà tách tách cũng ti tỉ kiểu tách tách. Như em có con 2 bánh LX 150, đi là nóng điên cuồng, về đến nhà tắt máy, dắt xe vào cũng nghe tách tách tiếng kim loại, em dự do máy nóng quá nên mấy khớp kim loại của vỏ xe giãn nở kích vào nhau gây nên, nguội lại hết. 4 bánh thì khó có hiện tượng trên xong cụ cứ đem đi khám xem, em nghĩ tắt máy mới kêu thì khó có khả năng do lốp, cụ thử lật capo lên soi xem sao.

tunghoangvu

Xe hơi
À cụ đã lật capo lên rồi nhỉ,... khoang máy có nóng quá không cụ?

Tonic83

Xe tải
Website
www.tonkin-group.com
Đúng rồi cụ chủ, cụ không phán ra bệnh thì phải mang ra gara nhờ khám hộ thôi. Tiếng kêu thì ti tỉ bệnh, mà tách tách cũng ti tỉ kiểu tách tách. Như em có con 2 bánh LX 150, đi là nóng điên cuồng, về đến nhà tắt máy, dắt xe vào cũng nghe tách tách tiếng kim loại, em dự do máy nóng quá nên mấy khớp kim loại của vỏ xe giãn nở kích vào nhau gây nên, nguội lại hết. 4 bánh thì khó có hiện tượng trên xong cụ cứ đem đi khám xem, em nghĩ tắt máy mới kêu thì khó có khả năng do lốp, cụ thử lật capo lên soi xem sao.
E điện cho 1 thằng ku thợ nó bảo tiếng đấy là do giãn nở kim loại, nhưng e ko tin lắm :) , hôm qua đi về vẫn có tiếng đấy e lại vác cờ lê ra tháo cực âm accu xem co phải bị lỗi gì về điện ko cũng ko thấy hết, theo dõi nó kêu tách tách trong khoảng 30p thì hết, chắc là do giãn nở kim loại thật cụ ạ, mở nắp cabo thì thấy tiếng nó kêu nhỏ hơn cả nghe bên ngoài, e đi có 30km nhưng thấy máy cũng đâu có nóng lắm. Mà do dãn nở hầu hết là dội về phần ốn xả, ống xả im re :)

tunghoangvu

Xe hơi
Cụ yên Cái tâm mà đi đi, không thì đem vợ đến bệnh viện cho chuyên gia khám để giải quyết vấn đề tâm lí. Nếu cụ ở HN thì mang qua cụ Chọc Gậy bánh xe có mục kiểm tra tổng quát. Hoặc mang đến ku thợ mà cụ quen ấy. Vững tay lái cụ nhé :))

Tonic83

Xe tải
Website
www.tonkin-group.com
Cụ yên Cái tâm mà đi đi, không thì đem vợ đến bệnh viện cho chuyên gia khám để giải quyết vấn đề tâm lí. Nếu cụ ở HN thì mang qua cụ Chọc Gậy bánh xe có mục kiểm tra tổng quát. Hoặc mang đến ku thợ mà cụ quen ấy. Vững tay lái cụ nhé :))
E vẫn yên tâm phi đều, cái gì lạ e hay hiếu kỳ lắm