Hỏi về tiếng ồn xe

senhong

Xe tăng
Không biết xe cụ chạy được bao nhiêu km rồi,nhưng khi bật điều hòa kêu to hơn thì là do các bộ phận liên quan đến điều hòa, động cơ rồi.
Cụ kiểm tra quạt gió, và chân máy động cơ ,
Còn cảm nhận của cụ sai thì kiểm tra bi may ơ nữa nhé. Có kết quả thì cụ chủ phọt lên đây cho ah em học hỏi tý nhá:-?

lenguyen210

Xe tải
Em nghĩ bác có thể vào gara, cho xe lên cầu rồi đạp ga vài phát, bộ phận nào dưới gầm mà lỏng sẽ kêu ngay. Xe em làm như thế và đã khắc phục được tiếng "lách cách" mỗi khi đạp ga. Cái tiếng này khá khó chịu và thường chỉ người lái mới cảm nhận thấy :D
Xe merc lên cầu đâu có đạp ga đượC Cụ

Chỉnh sửa cuối:

Huongly_bavi

Xe đạp
Yên bài , Ba vì, hà nội ( cạnh làng văn hóa các dâ
Không biết xe của cụ đã sửa được chưa? Xe mình thỉnh thoảng cũng gặp hiện tượng như vậy, nhất là khi mở điều hòa gió ngoài, tiếng kêu ù ù của quạt gió, vì xe mình cũng chạy tăng áp, nhất là khi chạy chậm nghe rất rõ.

buffalo

Xe tăng
Xe của bạn mình cũng từng bị tiếng ù ù thế này, thay cao su chân máy là hết.
Khả năng này rất cao, vì động cơ mec có tỷ lệ nén và vòng tua lớn :D

quachtinh

Xe hơi
Con M già nhà em cứ đạp lên 60km/h trở lên là nó ù ù, em tìm mãi chưa biết nó ù do đâu, cụ nào gặp rồi thì tư vấn cho em với.

Chào các cụ, các cụ cho em ý kiến về con vợ già mer 1998, máy êm, nhưng mình có cảm giác giảm xóc yếu, vào gờ giảm tốc khá là xóc và không êm, có tác động vào tay lái nếu đi nhanh, nhưng đi đường tốt, tốc độ cao vẫn ổn định không bị vẹo xe, nhưng khi qua chỗ xóc, đường bê tông thì kêu cục cụ (không phải rơ, lỏng, vẫn chắc), đặc biệt là TIẾNG ỒN Ù CẢ TAI, các cụ có kinh nhgiệm giúp em làm cho nó êm ái tý và không ồn với, để thêm yêu thương gắn bó

toán mercedes

Xe tăng
Cụ ghé em kt 30p ra nguyên nhân
Bệnh này không khó khăn đến vậy
0972 523 606
Thay thế sửa chữa, tháo lắp thì gọi là thợ ai cũng làm được hết khác nhau nhanh hay chậm , còn bắt bệnh được ra được bệnh thì ngoài kinh nghiệm lâu năm làm va chạm nhiều còn phải có năng khiếu đó ạ