Hỏi về Trung tâm đào tạo lái xe

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
E bị mất hồ sơ gốc nó mới thế cụ ạ, mất rồi, chạy vài năm ko làm lại lun, vừa rồi tiện thể e làm lại lun cho nó lành

hvn.estih

Xe đạp
Chào cụ, cụ nói gì cũng được tuỳ, nhưng em cho cụ luôn chi phí để thi lại
: lý thuyết là 250k, thực hành 850k (cái này do quy định của từng trung tâm, ko phải do Sở GTVT quyết định) tổng là 1 triệu tròn, trượt phần nào thì thi lại phần đấy. Đấy là cam kết của bọn em, còn bọn em tự tin vào khả năng của các học viên và khả năng đào tạo của bên em nên mới có thể có được chính sách đấy! UY tín lấy làm trọng cụ ạh!
Trong cam kết nói là bao thi lại trọn gói đến khi nào đỗ thì thôi. Thi bao nhiêu lần cũng được bao tiên thi lại
Vậy còn khoản trên đây là sao hả cụ. Thi lại trong ngày ngay hay phải đóng khi thi lại. Giải thích dùm em

hana147

Xe điện
Trong cam kết nói là bao thi lại trọn gói đến khi nào đỗ thì thôi. Thi bao nhiêu lần cũng được bao tiên thi lại
Vậy còn khoản trên đây là sao hả cụ. Thi lại trong ngày ngay hay phải đóng khi thi lại. Giải thích dùm em
àh, ko có gì đâu, cụ trên kia thắc mắc là chi phí như vậy là bao nhiêu, trả lời công khai cho cụ ấy khỏi thắc mắc.
Còn đấy là chi phí bọn em phải chi cho cụ khi cụ bị thi lại với bên Sở GTVT cụ ạh !!!

cas

Xe buýt
Thường ở lầu Xanh trên đường hay tắc dễ ngập
Chào cụ, cụ nói gì cũng được tuỳ, nhưng em cho cụ luôn chi phí để thi lại
: lý thuyết là 250k, thực hành 850k (cái này do quy định của từng trung tâm, ko phải do Sở GTVT quyết định) tổng là 1 triệu tròn, trượt phần nào thì thi lại phần đấy. Đấy là cam kết của bọn em, còn bọn em tự tin vào khả năng của các học viên và khả năng đào tạo của bên em nên mới có thể có được chính sách đấy! UY tín lấy làm trọng cụ ạh!
Oài cụ, cái chữ đo đỏ í, cụ hảo tâm ghê, bù lỗ cho ae hả:21::21::21:

hana147

Xe điện
Oài cụ, cái chữ đo đỏ í, cụ hảo tâm ghê, bù lỗ cho ae hả:21::21::21:
chẳng phải là hảo tâm gì !!! Trung tâm cũng nghiên cứu rồi, đó xem như là rủi ro của trung tâm thôi! Nhưng lượng trượt là không nhiều!!!
Cụ yên tâm!

hvn.estih

Xe đạp
Hôm nay học lái. Thằng thầy dạy em nó bố láo quá các cụ ạ. Em mới học buổi thứ 2. Nó gọi lên đi sa hình. Nhưng khổ nỗi hình thì chưa quen, mà quy tắc căn đường thì lại càng chưa chuẩn. Em có nói với nó là đây là buổi đầu tiên em học sa hình có thì thầy chỉ bảo dùm em.
Thế là nó mới lên giọng: Đã lên học sa hình thì 70% là nắm chắc được quy tắc căn lái căn đường. Cậu chưa biết thì xuống học lại ở sân tập ( sân đất ):21:
Em mới điên lên, 3 máu 6 cơn nổi lên em mới phủ đầu nó 1 loạt từ ngữ khó nghe.
Chưa nói hết thì nó đã ngắt lời: Làm gì mà cậu nóng tính thế. Thôi đi tiếp đi có gì tôi bảo sau.:))
Chốt lại là với bọn giáo viên tính củ hành học viên thì các cụ cứ phủ đầu tụi nó ngay lần đầu tiên cho em. Lần sao đảm bảo có gặp lại cụ chắc chẳng cần phải nhờ nó chỉ khéo nó tự chỉ:41:

hana147

Xe điện
Hôm nay học lái. Thằng thầy dạy em nó bố láo quá các cụ ạ. Em mới học buổi thứ 2. Nó gọi lên đi sa hình. Nhưng khổ nỗi hình thì chưa quen, mà quy tắc căn đường thì lại càng chưa chuẩn. Em có nói với nó là đây là buổi đầu tiên em học sa hình có thì thầy chỉ bảo dùm em.
Thế là nó mới lên giọng: Đã lên học sa hình thì 70% là nắm chắc được quy tắc căn lái căn đường. Cậu chưa biết thì xuống học lại ở sân tập ( sân đất ):21:
Em mới điên lên, 3 máu 6 cơn nổi lên em mới phủ đầu nó 1 loạt từ ngữ khó nghe.
Chưa nói hết thì nó đã ngắt lời: Làm gì mà cậu nóng tính thế. Thôi đi tiếp đi có gì tôi bảo sau.:))
Chốt lại là với bọn giáo viên tính củ hành học viên thì các cụ cứ phủ đầu tụi nó ngay lần đầu tiên cho em. Lần sao đảm bảo có gặp lại cụ chắc chẳng cần phải nhờ nó chỉ khéo nó tự chỉ:41:
cụ làm thế là chuấn đới !!! Bọn em đã cảnh cáo nhiều rùi nhưng có nhiều thầy vẫn tính nào tật nấy!!! Cụ cứ ghi tên "thằng" thầy đó lại báo cho trung tâm bọn em để xử lý. Để em nói rõ cụ luôn, thầy nào ở HN thì cụ sẽ thấy khác, còn thầy nào nói giọng "Ba vi co con bo vang" sẽ khác, ít học hơn bao giờ cũng khác cụ ạh!!! Có những ông đã bị đuổi chỉ vì trót nhận vài lít của học viên rồi đới!!!

hvn.estih

Xe đạp
Vâng cám ơn cụ đã nhắc nhở. Nhưng đa số trên đó toàn Ba Vi thui. HN em thấy cũng ít :D
Mà nói chung cái này tùy tính người. :P

ga.quay

Xe tải
cụ ơi em sắp đăng ký cho bạn học ở chỗ cụ, mong rằng chất lượng đào tạo được như ý và không khí buổi học luôn được thoải mái vui vẻ :)

Taxi.Driver

Xe tải
Chọn chỗ cụ Nam thì chuẩn rồi. Em vừa thi xong. cũng học chỗ cụ ý. giờ ngôi uống nước chè chờ bằng thui :D

ga.quay

Xe tải
Em biết đến TT qua OF và trang web, tin tưởng vào tinh thần OF nên em đăng ký khóa B2 vào ngày 20-05-2010 hy vọng sẽ được thi sau 4 tháng
http://www.hoclaixeoto.com.vn/TrangChu/Thongtinvecaclophoclaixeoto/Lophoccoban/tabid/540/language/vi-VN/Default.aspx

Mặc dù chỉ đến trung tâm ở Láng Hòa Lạc được 2 buổi nhưng em xin mạn phép có vài băn khoắn tới trung tâm của cụ ạ, có gì đúng sai mong cụ đừng trách nha:

- Em nộp hồ sơ vào 20-05 và được xếp vào K21, anh Hiển nói sẽ thi vào tháng 10 (uh hơn 4 tháng tẹo cũng không sao) nên em an tâm và theo học. Nhưng khi hỏi các thầy và các bạn học thì mọi người đều nói phải T12-2010 hay T1-2011 mới được thi. Mong TT nói rõ ngày thi để em ổn định tinh thần và chắc rằng mình không bị lừa!

- Nói đến học phí thì em nộp cả cụ 6.5 tr + 150k khám sức khỏe như trên trang web đã nói: . Nhưng khi hỏi bạn học thì được biết mỗi người phải nộp một số tiền khác nhau, người thì 6tr, 5tr1, 5tr5, 4tr5, 3tr1,... như vậy là có sự bằng xằng nhằng gì ở đây em cũng chả hiểu nữa?

- TT ở xa vùng dân cư nên các dịch vụ như ăn uống ở xung quanh (Các sạp hàng quán mới dựng không thể nằm được) rất là tạm bợ, không có nhiều và nhìn trông cũng không được vệ sinh cho lắm. TT không có chỗ nghỉ ngơi cho học viên trong khi lại cho học viên nghỉ trưa quá lâu từ 11h (có khi từ 10h30) đến tận 13h30, vậy em băn khoăn trong 2h30 - 3h đồng hồ đó học viên (với số lượng rất đông) sẽ vật vờ ở đâu giữa trưa hè oi bức, sức khỏe liệu có được đảm bảo để học hay không? Em thiết nghĩ bác chủ TT hẳn có tầm nhìn xa trông rộng nên cũng biết TT hoạt động thì sẽ thu hút nhiều học viên ở HN và các nơi xa, chỉ mong bác ấy nghĩ cho học viên một chút mà chuẩn bị cho học viên chỗ nghỉ hợp lý và cho nghỉ trưa ít thôi để học viên được về sớm đỡ lãng phí bao nhiều thời gian quý báu và đỡ mệt mỏi.

- Số lượng học viên & nhân viên TT rất đông nhưng chỉ có một nhà vệ sinh duy nhất cho cả nam lẫn nữ, điều này khiến cho nhà vệ sinh rất bẩn và luôn trong tình trạng quá tải. Xây dựng một nhà vệ sinh và một vài vòi nước công cộng cho học viên rửa mặt, rửa tay cũng chẳng mất bao nhiêu nhưng chắc TT nhiều thứ để lo quá nên quên mất.

- Do không có lịch học cụ thể nên học viên không biết hôm nào sẽ học cái gì, hôm nào đi đường trường, hôm nào thi tốt nghiệp và hôm nào thi lấy bằng. Điều này khiến cho việc sắp xếp công việc lịch trình là không thể. Ít nhất mong TT in cái lịch đi đường trường và thời gian thi để em còn chuẩn bị.

Tạm thời em chỉ có vài băn khoăn đó thôi ạ. Mà không chỉ riêng em và rất nhiều bạn học khác cũng có những băn khoăn tương tự. Cảm ơn vì đã đọc hết bài, câu cú em lủng củng quá.

Chỉnh sửa cuối:

mickey_captiva

Xe buýt
Phù, em cũng đang định học ở trung tâm này nhưng còn đang nghi ngờ về chất lượng. Vì bình thường bạn em học toàn trên dưới 10tr vậy mà ở trung tâm này mất có gần 7tr thế là quá rẻ. Giờ thì em yên tâm rồi!

TaiDongPhong

Xe đạp
Hì,mỗi người có một lựa chọn khác nhau, nhưng với e thì e thấy cứ học C500 cho lành. Giờ giấc rõ ràng, lịch học đàng hoàng,mỗi chú học viên 1 tờ tha hồ mà ngâm cứu.

nam_ch

Xe buýt
e cũng định tháng 7 đi học ở đây đây giờ ngồi hóng các bác đi học trước xem thế nào

depalendoc

Xe tải
Ui A cám ơn Cưng nha, A học rùi vừa thi xong, đang chờ lấy bằng thui he he..

YEU_VO_HAI

Xe tải
Website
www.sekisuipilon.com.au
Các Bác nào cho ý kiến tiếp đi ah, em đang hóng đây :) ,
đang định tìm chỗ học mà chưa biết thế nào ....
"Có khi phải ở liều thì gặp lành thôi "

Taxi.Driver

Xe tải
Em học ở đây và giờ cũng lấy bằng rồi. Là người đã từng học ở đó suốt hơn 2 tháng em mách cho các cụ nếu có học ở TT này những điều sau:
+ Chỗ WC như cụ gaquay nói thì đúng là có mỗi 1 chỗ cho cả nam và nữ. Nhưng toàn thấy Nam đi, nữ đếm trên đầu ngón tay :)) Nên nếu có bẩn thì cũng do 1 phần ý thức của nhiều người đi xong không xả nước. :D
+ Chỗ ăn thì đúng là toàn hàng quán tạm bợ thôi. Nhưng bên trong trường có cantin đó. Nhưng chỉ có mỗi mỳ tôm và bún :)) Nếu muốn ăn cơm cụ ra ngoài cổng trường quán bên trái đầu tiên. Quán này của vợ thầy Thao( béo béo dậy bằng C) bán nên cũng khá rẻ. Đồ ăn ngon hơn mấy quán kia.
+ Chỗ nghỉ ngơi cũng có đấy. Thường mỗi xe học 4-5 người + thầy nữa là 6 thì trưa các cụ thường sẽ phải mời thầy đi ăn bữa trưa. Vậy lên quán đặt trước 1 chiếu.Đông quá thì 2 chiếu ngồi trên phản. Ăn xong các cụ nghỉ luôn tại đó. Vì thường là nghỉ từ 10h30 ăn lai dai cũng đến 12h. Lúc đó dọn xong mâm rồi các cụ cứ nằm luôn tại đó nghỉ.
+ Lịch học thì cũng chẳng có gì. Buổi đầu học cân lái. Thành thạo rồi hôm sau lên sa hình lái luôn. Và rồi cứ thế các cụ học trên hình khoảng 2 tháng. Thấy cứng tay rồi các cụ ở nhà chẳng phải đi nữa cho tốn tiền ăn. Thường thì TT này ít cho học sinh đi dã ngoại xa lắm. Hôm nào có trường nào tổng ôn thì người ta thuê sân thì các cụ được chạy ra ngoài đường xung quanh đó khoảng chục cây rồi lại quay về đổi lái thôi.
+ Còn lịch thi, lịch tổng ôn có mà cụ. Nó dán ở cửa văn phòng ở Mễ Đình chỗ cụ chờ xe đón lên TT đó. Dán cả trên bảng tin chỗ cantin nữa mà. Có cả thông báo từ trung tâm chỗ cụ đăng ký nữa. Hôm nào nghỉ học cũng có thông báo. Ai không đi không biết thì chắc tưởng không có thông báo.
Có gì thắc mắc về cái TT này các cụ cứ anho cho em: 0934343412. Hy vọng giúp được các cụ định học ở đây

hoangphi20

Xe đạp
E mới đi học ở đây, cũng xin report cho các bác như sau.
- Thứ nhất, e đi học vào cuối tuần, lấy bằng, phòng sau này có điều kiện chạy xe, lại không có thời gian đi học. Học ở đây, nếu gặp phải mấy thầy khó tính, thì có lẽ, ở nhà hơn. Cái khó tính của các thầy ở đây, theo như e biết thì do lương ở đây bèo quá. Em chia sẻ luôn, dấu hiệu để nhận biết thầy khó tính: - ăn mặc tềnh toàng, và tuổi thì già.
- Thứ hai, do e nộp học phí, ko phải trực tiếp cho thầy, nên thầy dậy theo kiểu: dậy cho nó gọi là có cho học sinh đi xe. Điểm này thì e hoàn toàn thông cảm, vì không có bột thì chỉ có thế thôi.
- Thứ ba, cũng có thầy dậy khá nhiệt tình dù không phải là học viên của mình.
- Thứ tư, điều này là e ghét nhất, cảm thấy thất vọng với trung tâm này. Lần đi dã ngoại gần đây, cũng khá hào hứng, nghe được cầm lái ra đường. Đi đường, mỗi người được cầm lái khoảng 10Km. Chạy xe, thầy ngồi bên cạnh luôn luôn bám vào vô lăng, cảm giác rất khó chịu. Luôn nổi nóng như một thằng điên. Như thể, đang để cho những con bò cầm lái, và chê học viên đủ điều. Cả nhóm e hôm đó, toàn là những con bò cam chịu. Đúng là đi học mà như đi đánh vật. Tới trưa, thầy dắt gà vào quán gà đồi bên đường, trong đó cũng có các nhóm học viên khác. Ăn uống, nói chung, nói chuyện cởi mở hơn. Ăn xong, mỗi người thiệt hại 150k. Đồ ăn thì dở ẹt, liên tưởng ngay tới bữa cơm tù báo chí vẫn nói. Đời ghét nhất bị gạt kiểu này. Lúc đi về thì thằng đấy ko bám vào vô lăng nữa, anh em vẫn lái tốt.( Xin lỗi vì mình phải gọi là thằng vì nó ko đáng để gọi là thầy). Về tới gần trường, nó chạy vô quán rửa xe, trong khi cái xe (theo đánh giá của cả đôi) là đ phải rửa. Đến lúc này thì nói thật, học kiểu này thì học làm đ gì, tổ bực cả mình (xin lỗi, e bức xúc quá). E biết tên thằng đó là Thăng, khoảng 50t.
- Thấy quảng cáo là không mất bất kỳ chi phí nữa là ko đúng. Xin hết.

Chỉnh sửa cuối:

hoa_mai

Xe tải
Hồi em học thì chưa thấy có khoản này, nhưng em nghĩ cũng khó trượt lắm, khoá em thi cả B2, C, D có khoảng hơn 450 chú vậy mà trượt có 3 chú ... Trung tâm này có nộp cho cả 3 chú thì cũng bõ bèn gì so với lượng học viên đấy. :21::21::21::21: vẫn giàu to... hi hi !!! Nếu có cái khoản này thì cũng yên tâm, hồi em thi vẫn run lắm, lý thuyết em đc 29/30 thực hành thì 99/100, bị trừ 1 lỗi quá tốc độ :102::102: !!! Hồi đấy em rủ được cụ Hoasen trên này đi học cùng nên cũng vui, chứ đi học một mình thì buôn lắm vì cái trung tâm này xa quá cụ ạh, buổi sáng trời này ngủ dậy ngại lắm... Có gì cụ cứ hỏi kinh nghiệm em... lúc đầu nghe có vẻ khó khó nhưng thực ra thi xong lại thấy dễ hèo... Cái trung tâm này trả lương cho giáo viên ít lắm, nên các giáo viên cũng hay kiểu "làm thêm", đại loai là hay dụ dỗ câu kéo rằng có tăng khoá không? có bao lý thuyết ko,... Nhưng cụ đừng nghe... nhưng tuyệt đối bọn nó ko dám vòi tiền đâu, cụ cứ an tâm mà học, Bọn giáo viên ở đấy cũng khổ, lương thấp chả được miếng gì vì trung tâm quản lý hết từ xăng xe, giấy tờ..:102:, nói chung nghỉ giải lao em thương thì em cũng chỉ mua cho chai nước, gói thuốc thôi... hôm cuối cùng thì em cũng có mời một bừa cơm bình dân... :21::21::21: ke ke...
Em chuyên dạy bộ đội xuất ngũ, chả thèm tơ hào 1 đồng như cụ nói, cũng chẳng cần tuyển Hs, vì lúc nào cũng được giao đủ chỉ tiêu, nhưng nếu gặp người như cụ, em nói thẳng thi xe thiết bị, cụ có tin là không bao giờ cụ thi đỗ không ? cái j cũng do con người hết, các cụ ăn tiêu ngoài nhiều thì được, ăn uống với thầy thì tính là Đãi thầy, trường em có 1 nguyên tắc, không bao giờ ăn uống cùng Hs, học không đủ buổi, chuyển thi khóa sau, 1 vài chia sẻ cùng cụ.