[Funland] Hỏi về trường cấp 3 bán công Phan Huy Chú - Đống Đa - HN

taiadau

Xe điện
Em lại lôi lên hỏi các cụ về trường này vì nghe nhiều người nói ổn nhưng khi search google thì lại ko thấy kể đến. So sánh trường PHC và các trường cấp 3 ngoài công lập khác như Marie Curie, Nguyễn Tất Thành, Anhxtanh hay Đoàn Thị Điểm thì sao các cụ nhỉ.

sinichit52

Xe container
Em lại lôi lên hỏi các cụ về trường này vì nghe nhiều người nói ổn nhưng khi search google thì lại ko thấy kể đến. So sánh trường PHC và các trường cấp 3 ngoài công lập khác như Marie Curie, Nguyễn Tất Thành, Anhxtanh hay Đoàn Thị Điểm thì sao các cụ nhỉ.
Marie Curie và Đoàn Thị Điểm em không đánh giá cao ở bậc học cấp 3.
Anhxtanh càng không đọ được với 2 trường trên.
PHC và NTT kà 2 trường phái đào tạo khác nhau. NTT thiên về hoc, học và học. Còn PHC thì học theo kiểu tiên tiến, giống chương trình 10 mới bây giờ.

trungduong2211

Xe điện
Em chào các Cụ mợ. Con em năm nay thi vào cấp 3. Em đang có lựa chọn trường THPT bán công Phan Huy Chú ở khu Nam Thành Công, Đống Đa, HN. Cụ/Mợ nào có con đã/đang học ở đây rồi cho em xin ít thông tin được không ạ. Càng nhiều thông tin càng tốt ạ. Em cảm ơn nhiều.
Năm ngoái em cũng nộp hồ sơ dự phòng thi cử may rủi cho f1. Nhưng mà trường này xét tuyển quá cao luôn, toàn giải quốc tế, quốc gia nọ, thành phố kia mới đỗ xét tuyển. Thi tuyển họ tuyển rất ít. f1 nhà em thi đỗ CNN, công lập Phan Đình Phùng, Phạm Hồng Thái mà k được xét tuyển vào trường này. Sau đó em cứ băn khoăn mãi k hiểu họ tuyển sinh kiểu gì bởi những trường hợp có khả năng đỗ các trường chuyên và công lập tốp đầu thì ai chọn học Phan Huy Chú nhỉ?
Cụ vẫn nên dự phòng cho F1 các trường khác, vì nếu chỉ xét tuyển qua học bạ thì tỉ lệ đỗ cực thấp. Nếu có giải thì còn yên tâm phần nào. Còn f1 mà có giải thì lại chả lo vì khả năng chinh chiến trường chuyên, công lập top đầu là trong tầm tay rồi.

E đã qua cầu này được 2 năm; tổng kết lại là cũng hài lòng Cụ ợ; Học ở trường toàn thời gian (cả ngày) nên cũng bớt lo quản; Và các khoản minh bạch, gọn gàng (nói KHÔNG với phong bì, tặng hoa a bc ...) nên cũng đỡ bực mình Cụ ợ; Còn thành công hay ko thì còn phụ thuộc nhiều yếu tố khác nữa; E ko dám kết luận.
Cấp 3 cá nhân phụ huynh, học sinh có ai phải phong bì với tặng hoa đâu. BPH trích quỹ lớp đi chung. Kể cả tiểu học, cấp 2 có pb thì cũng chỉ năm đôi lần một chút gọi là ngày 20/11, 8/3 vừa là tri ân thầy cô dạy dỗ con mình, vừa là dịp gặp gỡ hỏi han tình hình của con. Trường tư hay công thì cũng đều là việc nên làm. Quan trọng nhất là môi trường học tập của con có tốt hay không chứ so đo tính toán mấy cái lễ nghĩa này em thấy các cụ of đàn ông mà còn thua mấy chị em web trẻ thơ.

Chỉnh sửa cuối:

Matxech

Xe container
1 buổi lân la quán cf gần trường
1 buổi lân la quán nước gần trường
1 buổi vào gặp ban gh
Đảm bảo trong sáng ngoài tỏ
Trường này là hệ dân lập nên có qhe vẫn xin được

bảo châu

Xe điện
Trường này giờ lại hot, lấy điểm cao quá nhỉ. Em nhớ mấy năm trước hồi nhóc nhà em thi vào 10 lấy điểm thấp lắm.

longphamhoai

Xe tăng
Em cũng quan tâm đến trường này, các cụ thông thái cho em hỏi, hs học ở đây khi thi đại học có cần phải học thêm như các trường công lập không? em thực sự nản khi thấy các f1 quá vất vả vì chuyện học thêm, chỉ mong kiếm được môi trường mà không bị cuốn vào guồng học thêm tối ngày, đặc biệt vs các f1 là cấp 3 vs thi đại học

taiadau

Xe điện
Có vẻ vào PHC giờ khó nhỉ, em cũng là loanh quanh tìm trường cho F1 phòng thi trượt mục tiêu chính. Nhưng thế này có vẻ căng, đỗ CNN cũng trượt trường này, chứng tỏ ko kém khối chuyên là mấy.
Em thì xác định F1 sẽ ko học đại học thuần kiểu trong nước rồi nên muốn học trường cấp 3 có môi trường tốt để tiếp cận du học. Nếu f1 ko thi được học bổng thì xác định học kiểu RMIT. Hiện tại mục tiêu là thế nhưng công nhận tìm trường cấp 3 phù hợp là rất khó

Chỉnh sửa cuối:

trungduong2211

Xe điện
Trường này giờ lại hot, lấy điểm cao quá nhỉ. Em nhớ mấy năm trước hồi nhóc nhà em thi vào 10 lấy điểm thấp lắm.
Những năm trước e không biết, nhưng năm ngoái e đk cho f1 thì xét tuyển học bạ tốt kèm theo Ielts từ 6,5 trở lên + Giải quận trở lên mới đỗ. Thi tuyển thì 47,5 xuýt xoát bằng Thăng Long, Việt Đức, cao hơn Trần Phú, Phạm Hồng Thái, Nguyễn Trãi, Đoàn Kết, Hai Bà Trưng, Trần Nhân Tông.

Chỉnh sửa cuối:

Ha_TM68

Xe buýt
Cụ chia xẻ thêm về học phí và các chi phí khác đc ko ạ? Em cảm ơn
Năm 2021 điểm đầu vào cũng khá cao, môi trường học ổn, tuy nhiên chính sách của Trường là thu hút học sinh "khá và giỏi", cách làm của họ cũng văn minh, hàng năm có xét tuyển vào thẳng và học bổng từ 10- 25-50 tr nếu các con đã có giải ở các kỳ thi cấp Quận, và dặc biết là Thành phố thì bước đệm tốt cho các con học và PT về sau này. Ko áp lực như AMS, ko có lứa h/s elite - có cạnh tranh nhưng ko áp lực. Tất nhiên các con sẽ lựa chọn ngành học của mình sao cho phù hợp. Hầu như 75% lứa lớp 11-12 sẽ vào đội tuyển HN, QG hay đi sang "bển". Học phí thì em thấy cũng BT, quan trọng nhất các con sẽ tìm đc hướng và xác định rõ lối đi.

luot_song

Xe điện
Các Cụ cho review trường Nguyễn Bỉnh Khiêm giúp cháu, F1 đang phân vân DTD với NBK ..

sinichit52

Xe container
Em cũng quan tâm đến trường này, các cụ thông thái cho em hỏi, hs học ở đây khi thi đại học có cần phải học thêm như các trường công lập không? em thực sự nản khi thấy các f1 quá vất vả vì chuyện học thêm, chỉ mong kiếm được môi trường mà không bị cuốn vào guồng học thêm tối ngày, đặc biệt vs các f1 là cấp 3 vs thi đại học
Vấn đề cụ và F1 nhắm đến trường ĐH nào? Nếu không phải trường top, ngành top thì em nghĩ không cần đi học thêm. Còn nếu kiểu như AI, hay CNTT của BKHN nếu không đi học thêm thì khó mà đỗ. Đến ngay cả như và RMIT, USTH, BUV( những trường được đánh giá là dễ vào khó ra )mà không đi hoc thêm( tiếng Anh ) thì cũng khó mà đỗ được.

longphamhoai

Xe tăng
Vấn đề cụ và F1 nhắm đến trường ĐH nào? Nếu không phải trường top, ngành top thì em nghĩ không cần đi học thêm. Còn nếu kiểu như AI, hay CNTT của BKHN nếu không đi học thêm thì khó mà đỗ. Đến ngay cả như và RMIT, USTH, BUV( những trường được đánh giá là dễ vào khó ra )mà không đi hoc thêm( tiếng Anh ) thì cũng khó mà đỗ được.
cảm ơn cụ, bây giờ em mới lo cho vào c3 thôi cụ, cũng chưa ngắm xa đến mức thi ĐH vào trường nào, chắc cũng không cao sang hay top gì đâu cụ ạ. Nếu trường vừa tầm mà không cần phải đi học thêm mà vẫn đỗ (vs đk con cũng phải cố gắng) thì trường PHC ngon quá.

bridge

Xe điện
Năm ngoái, cu con em cũng được điểm ổn, nhưng em cho học PHC cạnh nhà, thấy chất lượng (đến giờ) khá ổn...

benlilo111

Xe buýt
Em chào các Cụ mợ. Con em năm nay thi vào cấp 3. Em đang có lựa chọn trường THPT bán công Phan Huy Chú ở khu Nam Thành Công, Đống Đa, HN. Cụ/Mợ nào có con đã/đang học ở đây rồi cho em xin ít thông tin được không ạ. Càng nhiều thông tin càng tốt ạ. Em cảm ơn nhiều.
trường của anh Hà Xuân Nhân. đỉnh của chóp Đống ĐA. đầu vào cũng cao đó al

timtoi

Xe tăng
Trường này là trường c3 công lập tự chủ đầu tiên của miền Bắc và đã thành công. Trường rất phù hợp cho các hs tốp khá, ngoan. Các chương trình giáo dục đi theo hướng rèn luyện kĩ năng khá toàn diện. Hs học không quá áp lực. Nhà trường và các gv không tổ chức học thêm dạy thêm. Nếu muốn đỗ đại học tốp đầu vẫn phải đi học thêm ngoài.

Ha_TM68

Xe buýt
Có vẻ vào PHC giờ khó nhỉ, em cũng là loanh quanh tìm trường cho F1 phòng thi trượt mục tiêu chính. Nhưng thế này có vẻ căng, đỗ CNN cũng trượt trường này, chứng tỏ ko kém khối chuyên là mấy.
Em thì xác định F1 sẽ ko học đại học thuần kiểu trong nước rồi nên muốn học trường cấp 3 có môi trường tốt để tiếp cận du học. Nếu f1 ko thi được học bổng thì xác định học kiểu RMIT. Hiện tại mục tiêu là thế nhưng công nhận tìm trường cấp 3 phù hợp là rất khó
Quan trọng nhất F1 nhà cụ có quyết tâm ko thôi, CNN thì em nghe cũng ko tệ, cơ mà xong CNN thì F1 nhà cụ cũng ơi oải đấy, con trẻ nó học và chơi phải hài hòa thì mới ok đc, tự lập thì em ko dám nói nhưng mà cháu nó xong cấp 3 ở trường này thì cầm chắc là nó sẽ xa cụ 1 time :). Đi du học cũng là 1 ước muốn của cháu ( nếu KT ổn). Vào RMIT thì cũng khá tiền nhưng mà em nghĩ F1 nhà cụ sẽ chọn lối đi khác. Nó sẽ tìm 1 trường du học với đam mê mà nó yêu thích nhất.
Đó mới là mong mỏi của cụ và các bậc cha mẹ hiện nay ạ.

taiadau

Xe điện
Quan trọng nhất F1 nhà cụ có quyết tâm ko thôi, CNN thì em nghe cũng ko tệ, cơ mà xong CNN thì F1 nhà cụ cũng ơi oải đấy, con trẻ nó học và chơi phải hài hòa thì mới ok đc, tự lập thì em ko dám nói nhưng mà cháu nó xong cấp 3 ở trường này thì cầm chắc là nó sẽ xa cụ 1 time :). Đi du học cũng là 1 ước muốn của cháu ( nếu KT ổn). Vào RMIT thì cũng khá tiền nhưng mà em nghĩ F1 nhà cụ sẽ chọn lối đi khác. Nó sẽ tìm 1 trường du học với đam mê mà nó yêu thích nhất.
Đó mới là mong mỏi của cụ và các bậc cha mẹ hiện nay ạ.
F1 nhà em ko liên quan gì CNN, vì em thấy có cụ năm ngoái con đỗ CNN mà vẫn trượt PHC nên nói thế.
F1 nhà em cũng ko chăm học, định thi chuyên Sinh nhưng em lo ko đỗ (tận lớp 9 em mới cho đi học Sinh) nên cần tìm 1 trường tốt và có phong trào du học để tiếp cận tốt hơn. Em và F1 nhà em đã xác định, được học bổng thì du học, ko được thì bố mẹ lo cho học kiểu RMIT là hết khả năng rồi. ĐH kể cả top trong nước em thấy đào tạo lãng phí time quá nên ko muốn giống mình ngày trước

Main_GSM

Xe tăng
F1 nhà em ko liên quan gì CNN, vì em thấy có cụ năm ngoái con đỗ CNN mà vẫn trượt PHC nên nói thế.
F1 nhà em cũng ko chăm học, định thi chuyên Sinh nhưng em lo ko đỗ (tận lớp 9 em mới cho đi học Sinh) nên cần tìm 1 trường tốt và có phong trào du học để tiếp cận tốt hơn. Em và F1 nhà em đã xác định, được học bổng thì du học, ko được thì bố mẹ lo cho học kiểu RMIT là hết khả năng rồi. ĐH kể cả top trong nước em thấy đào tạo lãng phí time quá nên ko muốn giống mình ngày trước
Cái này em sure với cụ luôn, các cháu giờ cũng ko hào hứng vào RMIT đâu cụ, giờ các cháu cũng học có định hướng hết, nó sẽ tìm con đường du học với chi phí hợp lý rẻ hơn RMIT nhiều cụ :) F1 nhà bạn em chúng nó còn hướng dẫn nhau làm hồ sơ ứng tuyển vào các trường ở "bển" đó ạ.

taiadau

Xe điện
Cái này em sure với cụ luôn, các cháu giờ cũng ko hào hứng vào RMIT đâu cụ, giờ các cháu cũng học có định hướng hết, nó sẽ tìm con đường du học với chi phí hợp lý rẻ hơn RMIT nhiều cụ :) F1 nhà bạn em chúng nó còn hướng dẫn nhau làm hồ sơ ứng tuyển vào các trường ở "bển" đó ạ.
Nếu được thế thì đã tốt quá, vì nó cũng có ý chí phấn đấu. Theo như cụ nói là bọn trẻ nó cũng có mong muốn thế, vậy điều quan trọng là tìm được trường cấp 3 có môi trường để nó có những bạn như thế mới khiến mình vất vả như bây giờ đây ạ :)

sinichit52

Xe container
Nếu được thế thì đã tốt quá, vì nó cũng có ý chí phấn đấu. Theo như cụ nói là bọn trẻ nó cũng có mong muốn thế, vậy điều quan trọng là tìm được trường cấp 3 có môi trường để nó có những bạn như thế mới khiến mình vất vả như bây giờ đây ạ :)
Nếu với định hướng như thế này thì em không đánh giá cao PHC ạ. Bạn của F1 em đã từng học trường này, TN năm ngoái , qua cách nói chuyện của các cháu thì trường không có phong trào du học. Do các F1 không tự tìm kiếm được HB hay tự tìm trường ở nước ngoài mà chủ yếu do bố mẹ định hướng qua trung tâm.