Hỏi về Vinhomes Riverside

Kính các cụ. Chả là ngan già nhà em tự nhiên có ý kiến là mua 1 căn song lập ở Vinhomes Riverside. Khu Hoa Sữa gì đó mà lưng là sông, nhà diện tích 200m2 xây khoảng gần 100m2, 3 tầng 1 hầm.
Nhà cửa em chưa xem nhưng nhìn ảnh cũng ổn. Tuy nhiên em chưa biết thông tin khu này vì em ở nước ngoài.
Các cụ các mợ có ai ở đấy hoặc biết thông tin chỉ giáo giúp em xem khu đó có ổn ko, xét về vị trí, dịch vụ, môi trường sống, các tiện ích bên trong và ngoài....
Đa tạ cccm nhiều nhiều, em để sẵn 1 tủ rượu chờ các cụ đây....

tuansonktkh

Xe hơi
Kính các cụ. Chả là ngan già nhà em tự nhiên có ý kiến là mua 1 căn song lập ở Vinhomes Riverside. Khu Hoa Sữa gì đó mà lưng là sông, nhà diện tích 200m2 xây khoảng gần 100m2, 3 tầng 1 hầm.
Nhà cửa em chưa xem nhưng nhìn ảnh cũng ổn. Tuy nhiên em chưa biết thông tin khu này vì em ở nước ngoài.
Các cụ các mợ có ai ở đấy hoặc biết thông tin chỉ giáo giúp em xem khu đó có ổn ko, xét về vị trí, dịch vụ, môi trường sống, các tiện ích bên trong và ngoài....
Vinhomes Riverside nếu không ngại đi xa vào trung tâm thì ở rất được. Nếu cụ có nhu cầu em đang có người quen đang cần sang tên 2 căn ở đây khu Hoa Phượng và Hoa Sữa. Cụ quan tâm thì có thể thư hoặc imessinger cho em số +840986881493 e gửi cụ mặt bằng nét cụ xem cho rõ

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Em là sale, nhưng xét trên quan điểm của những khách hàng của e đã mua ở đây và những người em biết là đang sống ở đây, thì:
Vị trí: đi lại không phải là gần, tuy nhiên ko hề xa, nếu tính thời gian từ đấy vào đến rốn rùa mất chừng 20 - 25p với điều kiện giao thông bình thường, đường xá khu vực Long Biên tương đối rộng rãi.
Dịch vụ, cái này theo cư dân phản ánh lại thì khá chuyên nghiệp và cẩn thận, an ninh tương đối tốt, người lạ không thể tự do ra vào nếu không có thẻ/bảo lãnh của gia chủ, bv đi tuần thường xuyên. Cây cối được cắt tỉa, tưới nước đều đặn. Vệ sinh chung sẽ có xe hoặc nhân viên đi dọn thường xuyên hàng ngày.
Môi truờng sống xanh, mát mẻ và trong lành, cái này mùa hè cụ sang là cảm nhận đc rõ nhất.
Tiện ích hiện chưa có bệnh viện/phòng khám. Còn lại các tiện ích công cộng như vườn hoa, khu vui chơi, clubhouse, tttm thì có đủ để sử dụng. Tttm vincom tương đối vắng, chủ yếu cư dân đi siêu thị, bơi hoặc xem phim. Còn ưu tiên vẫn là ra aeon mall. Bể bơi có 3 khu chính, 1 ở Hoa Sữa, 1 ở ngoài đg 81 sát Bằng Lăng và 1 bể vô cực trên nóc tttm. Theo em thì vẫn hơi thiếu, nên có bể bơi trong nhà. Bên harmony có hồ nên sẽ có thêm các điểm nướng bbq sát hồ, khu vui chơi nước/ đạp vịt cho con trẻ.

Ngoài ra mời các cụ khác nhận xét cho thêm phần khách quan.

Chỉnh sửa cuối:

lotomo2015

Xe buýt
Em là sale, nhưng xét trên quan điểm của những khách hàng của e đã mua ở đây và những người em biết là đang sống ở đây, thì:
Vị trí: đi lại không phải là gần, tuy nhiên ko hề xa, nếu tính thời gian từ đấy vào đến rốn rùa mất chừng 20 - 25p với điều kiện giao thông bình thường, đường xá khu vực Long Biên tương đối rộng rãi.
Dịch vụ, cái này theo cư dân phản ánh lại thì khá chuyên nghiệp và cẩn thận, an ninh tương đối tốt, người lạ không thể tự do ra vào nếu không có thẻ/bảo lãnh của gia chủ, bv đi tuần thường xuyên. Cây cối được cắt tỉa, tưới nước đều đặn. Vệ sinh chung sẽ có xe hoặc nhân viên đi dọn thường xuyên hàng ngày.
Môi truờng sống xanh, mát mẻ và trong lành, cái này mùa hè cụ sang là cảm nhận đc rõ nhất.
Tiện ích hiện chưa có bệnh viện/phòng khám. Còn lại các tiện ích công cộng như vườn hoa, khu vui chơi, clubhouse, tttm thì có đủ để sử dụng. Tttm vincom tương đối vắng, chủ yếu cư dân đi siêu thị, bơi hoặc xem phim. Còn ưu tiên vẫn là ra aeon mall. Bể bơi có 3 khu chính, 1 ở Hoa Sữa, 1 ở ngoài đg 81 sát Bằng Lăng và 1 bể vô cực trên nóc tttm. Theo em thì vẫn hơi thiếu, nên có bể bơi trong nhà. Bên harmony có hồ nên sẽ có thêm các điểm nướng bbq sát hồ, khu vui chơi nước/ đạp vịt cho con trẻ.

Ngoài ra mời các cụ khác nhận xét cho thêm phần khách quan.
Ở đấy nếu đi làm không bị quản chặt về giờ giấc thì được chứ còn nếu đúng 8 giờ vào văn phòng thì cụ phải đi từ 7h15. Tầm 7 rưỡi là tắc từ cầu Vĩnh Tuy vào trung tâm rồi.

Red2010

Xe điện
Em là dân thiết kế thi công, đi chinh chiến nhiều nơi. Theo nhận định của e thì khu này cực kỳ đáng sống và đáng tiền:
- Đường thông hè thoáng, nhiều cây xanh, ít ô nhiễm
- An ninh cực tốt ( rất nhiều ông to ở trong này)
- Quy hoạch ổn, cư dân đa số giàu hoặc rất giàu.
- Dân trí cao

Damancuc

Xe hơi
Cho đến hiện tại thì ở đây khá tốt.
Riverside dân đã ở đông, nhiều cây cối, mật độ thoáng hơn Harmony.
Be bơi trong nhà ở tầng 5 Vincom dùng mất phí.
An ninh cực tốt. Ganf Aeon, BigC, dịch vụ xung quanh tương đối.
Néu ko phải qua cầu làm giờ hành chính thì đây là khu rất đáng ở.

Amigo

Xe buýt
Có điều kiện thì em thấy ở bên này rất ổn. Hiện nay chất lượng không khí ở HN khá tệ rồi, mỗi lần em đi từ phía Minh Khai sang bên Long Biên là thấy khác hẳn. Không rõ tầm tài chính cụ định mua căn khoảng bao nhiêu, cụ định mua Hoa Sữa mấy, chứ mấy khu Hoa Sữa vị trí sâu sâu 9-10-11 thì em khuyên là không nên, cụ tìm mấy lô ở phía trên nhiều lô đẹp hơn

Em hoạt động trong vinhome nhiều thấy ổn, cây xanh hồ nc,an ninh. Tất cả đều ổn. Nhiều ng như ca sĩ quang hà.. quan chức cũng ở trong đấy cả

Em hoạt động trong vinhome nhiều thấy ổn, cây xanh hồ nc,an ninh. Tất cả đều ổn. Nhiều ng như ca sĩ quang hà.. quan chức cũng ở trong đấy cả
Em chả thích ở gần quan chức với showbitch lắm :)
Chắc tuần sau về HN em sẽ đi 1 vòng thăm quan.

hocuong

Đi bộ
Khu này sống rất tuyệt vời. Minh đang có căn vincom Riverside 165m2 0948983868

Amigo

Xe buýt

raspberry

Xe tăng
Mình đã từng ở đây (căn gần 300m): khu này đẹp, sạch sẽ, an ninh tốt, nhưng theo quan điểm cá nhân thì nó chưa thoả đáng với mức giá bỏ ra.
Thiết kế nhà như lô cốt trong khi mình cần những không gian mở thiên nhiên hơn.

Người quen thì nhiều thì cụ nên hỏi người quen là hay nhất. Ở đó đáng sống như Gamuda và Ecopark.
Người quen thì em hỏi rồi, muốn hỏi các cụ trên này để tham khảo cho khách quan. Người quen ko phải lúc nào cũng khách quan được ạ

khangninhkts

Xe tải
Rất nên ở, em cũng bị anh bạn khuyên về đấy ở và đã về, cảm nhận thấy rất đáng sống, rất khác với các khu đô thị khác (em ko muốn nói rõ vì ngại động chạm, tranh cãi). Nhiệt độ luôn thấp hơn bên phố, không khí trong lành, hạ tầng xanh, sạch đẹp...an ninh an toàn tuyệt đối, các dịch vụ công cộng khá đủ, đôi lúc lại nhớ ồn ào chốn cũ, hic hic.,.

Chỉnh sửa cuối: