Hỏi về vòng tua máy khi sử dụng điều hòa

Biển bão bùng

Xe đạp
Chào các bác!
Camry 2007 sau lần vệ sinh họng hút và kim phun thì khi xe dừng ở số N có hiện tượng như sau:
1. Không bật điều hòa thì vòng tua máy ổn định cỡ 680.
2. Có bật điều hòa thì vòng tua cứ một lát lại tăng lên khoảng 1000 rồi từ từ xuống.
Em đọc thấy có chế độ bù ga khi bật điều hòa, tức là khi máy nén hoạt động thì tải đặt lên máy nén sẽ kéo vòng tua xuống, do vậy xe sẽ tự động tăng thêm vòng tua máy để bù vào, như vậy vòng tua vẫn phải ổn định đúng không ạ?. Vậy thời điểm vòng tua tăng lên 1000 rpm là thời điểm nào? đó có phải là điều kiện bình thường không? xin nhờ các cao thủ giải thích và chỉ cho cách xử lý nếu đó là vấn đề.
Xin chân thành cảm ơn các bác!

Vinhthayboi

Xe buýt
có bù ga kg bị thế,đóng hay ngăt lock vẫn đứng im 680 nhé cụ, reset lại hay tháo cực ăcquy ra 15p xem sao

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Chào các bác!
Camry 2007 sau lần vệ sinh họng hút và kim phun thì khi xe dừng ở số N có hiện tượng như sau:
1. Không bật điều hòa thì vòng tua máy ổn định cỡ 680.
2. Có bật điều hòa thì vòng tua cứ một lát lại tăng lên khoảng 1000 rồi từ từ xuống.
Em đọc thấy có chế độ bù ga khi bật điều hòa, tức là khi máy nén hoạt động thì tải đặt lên máy nén sẽ kéo vòng tua xuống, do vậy xe sẽ tự động tăng thêm vòng tua máy để bù vào, như vậy vòng tua vẫn phải ổn định đúng không ạ?. Vậy thời điểm vòng tua tăng lên 1000 rpm là thời điểm nào? đó có phải là điều kiện bình thường không? xin nhờ các cao thủ giải thích và chỉ cho cách xử lý nếu đó là vấn đề.
Xin chân thành cảm ơn các bác!
Cụ chỉ cần tìm con hút bù gas, chỉnh nó ổn định cùng với vòng tua máy là ổn.
Cụ cần ra thợ làm hai việc:
1. Chỉnh vòng tua máy không tải ở điểm phù hợp với việc duy trì việc nổ của máy và di chuyển trên đường.
2. Giảm ngưỡng bù gas khi bật điều hòa xuống bằng mức chạy không tải, không bật điều hòa (khi lốc đóng, là vòng tua tự khắc ổn định).

Biển bão bùng

Xe đạp
Cụ chỉ cần tìm con hút bù gas, chỉnh nó ổn định cùng với vòng tua máy là ổn.
Cụ cần ra thợ làm hai việc:
1. Chỉnh vòng tua máy không tải ở điểm phù hợp với việc duy trì việc nổ của máy và di chuyển trên đường.
2. Giảm ngưỡng bù gas khi bật điều hòa xuống bằng mức chạy không tải, không bật điều hòa (khi lốc đóng, là vòng tua tự khắc ổn định).
Cảm ơn cụ đã chỉ giáo. Xe em ga tự động, điều hoà tự động thì em nghĩ nó tự chỉnh, không rõ có thể làm như cụ nói không.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Cảm ơn cụ đã chỉ giáo. Xe em ga tự động, điều hoà tự động thì em nghĩ nó tự chỉnh, không rõ có thể làm như cụ nói không.
Vâng Cụ, nó tự động nhưng vẫn có cữ để tiết lưu xăng vào ở phần cơ khí.
Chỉnh phần cữ garanti và cữ của con hút bù gas là cụ giải quyết được vấn đề.

Ip59889

Xe hơi
e hiểu biết thêm 1 chút cám ơn cc nhé