Hỏi về xe Pajero 3.0, số tay 2 cầu, đời 2004

vinicar

Xe buýt
Kính các cụ,

Em đang quan tâm đến một chiếc Pajero 3.0, số tay 2 cầu, màu xanh dưa, chính chủ, sử dụng đời 2004. Vì không biết gì về dòng xe này, nên em mạo muội lập thớt để hỏi các cụ.

Q1: Biển Hà Nội, tên tư nhân chính chủ chạy từ mới, nếu máy móc còn ổn thì giá bao nhiêu là hợp lý cho cả người bán và người mua ?

Q2: Xe này có hay hỏng vặt gì không ? Nếu có hỏng thì đồ mua có dễ không ? Gara nào làm có uy tín cho dòng xe này ?

Q3: Đèn có sáng không ? Có điểm gì cần lưu ý khi lái xe này không ? Trước em hay lái xe Getz đi đường xa buổi tối rất khó chịu nên mới confirm.

Q4: Ăn uống loại này thế nào ? Đường phố và đường trường hết bao nhiêu lít xăng cho 100 km ? Khoán cho lái xe (đường hỗn hợp) như thế nào cho vừa ?

Q5: Nếu chỉ công chứng ủy quyền thì khi đi làm đăng kiểm có khó khăn gì không ? Nếu có thì khi mua nên chuẩn bị thêm những giấy tờ gì ?

Từ trước đến giờ, em chỉ đi Getz và Kia Forte mua từ mới nên chi phí xăng và sửa chữa chắc chắn khác nhiều so với Pajero 3.0, nhưng lần này do nhu cầu mua xe phục vụ công việc của công ty nên có rất nhiều điều cần tìm hiểu trước khi quyết định.

Sau khi post xong bài này em đã search được một thớt cũ có nội dung tương tự:
http://www.otofun.net/threads/247082-bac-nao-biet-dong-xe-pajeroxx-v6-3000-cho-em-hoi?highlight=Pajero+3.0

Tuy nhiên có thông tin gì thêm mong các cụ cứ chỉ giáo.

Chỉnh sửa cuối:

vinicar

Xe buýt
Kính các cụ

Mặc dù không nhận được trả lời nào, nhưng em vẫn mua em này và đánh giá đến thời điểm này khá ổn cho một xe 7 chỗ mà khoản đầu tư chỉ 400 triệu.

Nay em muốn mua thêm 2 items sau để làm đẹp cho em nó:

1. Bộ đề can dán dọc thân xe
2. Hộp (hay bao) đựng lốp dự phòng.

Em đã gọi điện cho 2 gara bên dưới là, nhưng đều báo không có hàng
hoặc giá khá đắt.

Các cụ biết chỗ nào sẵn đồ cho Pajero 3.0 mà giá cả hợp lý thì báo em nhé.

-----------------------------------------------------------------------------------
Công ty cổ phần sửa chữa ôtô Trung Thượng

Showroom: Km 8 + 154 đường Láng Hoà Lạc

Hà Nội
Tel.: 034 - 650 919; 650 969; 650 207
Fax: 034 - 653 230

Gara Quang Vinh

Công ty Vinh Quang

Showroom: 805 Giải Phóng, Q.Hoàng Mai

Hà Nội
Tel.: 04 - 8643390 / 8641332
Fax: 04 - 8642615
Website: www.vinhquangmotors.com

white_angel

Xe tải
Nếu là pajero X hoặc XX thì xăng ăn tầm 16-17 lít trong thành phố nhé. Trong tầm dưới 400t thì em nó là khá hợp lý để offroad.

TXhoang

Xe máy
Em mới lấy con xe 2.4, đời 2001. Trong thành phố thường thì nó ăn vào quãng 14 - 15 l, có những đợt tắc đường thì nó nuốt tầm gần 20l. Đường trường thì nó chỉ xơi trong khoảng từ 10 - 10,5 l thôi. Từ đấy bác tính ra xe của bác.
Đèn thì xe đời cũ không sáng nhưng bác có thể thay đèn loại hiệu năng cao thì sẽ sáng hơn.
Xe đi lành, ít hỏng vặt lắm.
Xe em hay sửa ở gara Mùa Thu trên đường đê Trần Khát Chân. Chỗ này toàn sửa xe Pajero đời cũ của bộ đội biên phòng. Em toàn sửa ở đấy thấy cũng tốt. Giá cả hợp lý.
Đăng kiểm thì xe Em cũng chưa đến thời gian đăng kiểm nên Em cũng không rõ.

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Q1: Biển Hà Nội, tên tư nhân chính chủ chạy từ mới, nếu máy móc còn ổn thì giá bao nhiêu là hợp lý cho cả người bán và người mua ? 250-450 tùy tình trạng

Q2: Xe này có hay hỏng vặt gì không ? Nếu có hỏng thì đồ mua có dễ không ? Gara nào làm có uy tín cho dòng xe này ?
Nói chung SUV Nhật cực bền so với các xe khác, nếu chưa cũ nát bác đi chán cũng khó hỏng.Xe Nhật sửa chữa đơn giản, nhiều gara sửa tốt được

Q3: Đèn có sáng không ? Có điểm gì cần lưu ý khi lái xe này không ? Trước em hay lái xe Getz đi đường xa buổi tối rất khó chịu nên mới confirm.
Đèn nguyên bản bình thường, tuy nhiên ưu điểm SUV là bác muốn độ thêm bao nhiêu đèn cũng được

Q4: Ăn uống loại này thế nào ? Đường phố và đường trường hết bao nhiêu lít xăng cho 100 km ? Khoán cho lái xe (đường hỗn hợp) như thế nào cho vừa ?
TP 18-20L , xa lộ 13-14L
Q5: Nếu chỉ công chứng ủy quyền thì khi đi làm đăng kiểm có khó khăn gì không ? Nếu có thì khi mua nên chuẩn bị thêm những giấy tờ gì ?
Không vấn đề bác ạ

vinicar

Xe buýt
Kính cụ TXhoang và cụ gaz69

Cám ơn các cụ đã trả lời nhiệt tình cuối cùng em đã chọn 1 em đời 2003 (giá 350 củ). Sau đó em về sơn quây, bọc ghế da mới và thay đổi lại một loạt linh kiện hết 35 củ. Giờ chạy khá ổn. Vì xe chạy trong thành phố là chủ yếu nên em tính khoảng 4000 VND/xăng cho 1 km.

Xin cám ơn thông tin về Gara Mùa Thu trên đường đê Trần Khát Chân của cụ Txhoang, nếu cụ có số điện thoại của Gara đó cho em xin luôn. Khi nào có vấn đề gì em sẽ nhờ lái xe lên để các cụ ấy khám và chữa bệnh giúp

Thân,

sactimtn

Xe tăng
1. Bộ đề can dán dọc thân xe: Hôm trước xe Land của em mua của mợ Minh0406 ấy, cụ thử hỏi xem có không?
2. Hộp (hay bao) đựng lốp dự phòng: em không biết, nhưng ưm dự là đầy

MrLaren

Xe hơi
Em muốn hỏi các cụ là dòng này đời 2006-2007 có máy dầu ko hay toàn máy xăng

Pajero0291

Xe buýt
Kính các cụ,

Em đang quan tâm đến một chiếc Pajero 3.0, số tay 2 cầu, màu xanh dưa, chính chủ, sử dụng đời 2004. Vì không biết gì về dòng xe này, nên em mạo muội lập thớt để hỏi các cụ.

Q1: Biển Hà Nội, tên tư nhân chính chủ chạy từ mới, nếu máy móc còn ổn thì giá bao nhiêu là hợp lý cho cả người bán và người mua ?

Từ trước đến giờ, em chỉ đi Getz và Kia Forte mua từ mới nên chi phí xăng và sửa chữa chắc chắn khác nhiều so với Pajero 3.0, nhưng lần này do nhu cầu mua xe phục vụ công việc của công ty nên có rất nhiều điều cần tìm hiểu trước khi quyết định.

Sau khi post xong bài này em đã search được một thớt cũ có nội dung tương tự:
http://www.otofun.net/threads/247082-bac-nao-biet-dong-xe-pajeroxx-v6-3000-cho-em-hoi?highlight=Pajero+3.0

Tuy nhiên có thông tin gì thêm mong các cụ cứ chỉ giáo.
Em xin trả lời theo kinh nghiệm mua xe của em và xe hiện tại em đang đi nhé.
Q1: Biển Hn thì cụ sang 5 số hoặc cứ để biển cũ mà đi. Biển tỉnh chuyển về là mất 20tr. Gía em này đẹp tầm hơn 300tr một chút.
Q2: Xe em ít hỏng vặt, em mua xe cũ nên kiểm tra kỹ lưỡng tổng thể, bảo dưỡng May ơ, kiểm tra dầu cầu, thay dầu số, dầu máy, lọc dầu, lọc gió, lọc nhớt, thau két nước làm mát.... Đồ phụ tùng thì nhiều và em thấy sễ kiếm, đồ khá bền. Hàng cụ có thể ship về. Gara tin tưởng có thể nói đến là gara anh Hà Hz hoặc lên Mitsu Trung Thượng. Em công tác ở quê nên có một ông thợ máy chuyên Pajero ở Thanh Hóa.
Q3: đèn thì em đang trang bị đèn theo xe 2004 nhập khẩu của bọ đội nhập về, cũng sáng nhưng đi đường dài thì cụ nên trang bị thêm đèn sương mù.
Q4: Xe em 2.4 trung bình 14l hỗn hợp, đường dài 12l Cái này tùy chân người sử dụng và cách đi. Cụ khoán thì khoán cho người ta 15 hoặc 16l là vừa.
Q5: Khi mua thì cụ nên viết giấy bán và cả công chứng. Khi nào sang tên thì sang, không thì để biển cũ mà đi. Bên đăng kiểm họ ko gây khó vấn đề đó.
Chia sẻ với cụ vì em cũng mua xe cũ, quan điểm của em xe không đâm đụng, ngạp nước giá cả hợp lý là em lấy. Còn máy móc kiểu gì về cũng phải căn chỉnh và kiểm tra lại, thậm chí hệ thống gầm cũng cần kiểm tra và nâng cấp. Có dịp em mời cụ ngồi thử xe em và cảm nhận hệ thống giảm xóc em mới trang bị.
Chúc cụ mua được xe đẹp và giá cả hợp lí.

oto_cafe

Xe tải
Tem dọc thân xe 350k, ốp lốp treo có xẻng 1750k chợ trời có hết cụ ạ

vinicar

Xe buýt
Em xin trả lời theo kinh nghiệm mua xe của em và xe hiện tại em đang đi nhé.
Q1: Biển Hn thì cụ sang 5 số hoặc cứ để biển cũ mà đi. Biển tỉnh chuyển về là mất 20tr. Gía em này đẹp tầm hơn 300tr một chút.
Q2: Xe em ít hỏng vặt, em mua xe cũ nên kiểm tra kỹ lưỡng tổng thể, bảo dưỡng May ơ, kiểm tra dầu cầu, thay dầu số, dầu máy, lọc dầu, lọc gió, lọc nhớt, thau két nước làm mát.... Đồ phụ tùng thì nhiều và em thấy sễ kiếm, đồ khá bền. Hàng cụ có thể ship về. Gara tin tưởng có thể nói đến là gara anh Hà Hz hoặc lên Mitsu Trung Thượng. Em công tác ở quê nên có một ông thợ máy chuyên Pajero ở Thanh Hóa.
Q3: đèn thì em đang trang bị đèn theo xe 2004 nhập khẩu của bọ đội nhập về, cũng sáng nhưng đi đường dài thì cụ nên trang bị thêm đèn sương mù.
Q4: Xe em 2.4 trung bình 14l hỗn hợp, đường dài 12l Cái này tùy chân người sử dụng và cách đi. Cụ khoán thì khoán cho người ta 15 hoặc 16l là vừa.
Q5: Khi mua thì cụ nên viết giấy bán và cả công chứng. Khi nào sang tên thì sang, không thì để biển cũ mà đi. Bên đăng kiểm họ ko gây khó vấn đề đó.
Chia sẻ với cụ vì em cũng mua xe cũ, quan điểm của em xe không đâm đụng, ngạp nước giá cả hợp lý là em lấy. Còn máy móc kiểu gì về cũng phải căn chỉnh và kiểm tra lại, thậm chí hệ thống gầm cũng cần kiểm tra và nâng cấp. Có dịp em mời cụ ngồi thử xe em và cảm nhận hệ thống giảm xóc em mới trang bị.
Chúc cụ mua được xe đẹp và giá cả hợp lí.
Ôi trời ơi, em hỏi hơn 4 năm rồi cụ ơi. Năm 2011, em đã mua Pajero 2003 và bán đi sau 1 năm trải nghiệm. Sau đó do nhu cầu đi lại không cần 2 cầu nên em thấy hài lòng với Toyota (Innova 2.0E và Camry 2.5Q)

Pajero0291

Xe buýt
Ôi trời ơi, em hỏi hơn 4 năm rồi cụ ơi. Năm 2011, em đã mua Pajero 2003 và bán đi sau 1 năm trải nghiệm. Sau đó do nhu cầu đi lại không cần 2 cầu nên em thấy hài lòng với Toyota (Innova 2.0E và Camry 2.5Q)
Chắc cụ nào đẩy bài lên.

KimJongLuan

Xe hơi
Năm 2023 rùi còn cụ nào chơi pajero 2003-2007 ko ạ, em xin phép đào mộ thớt vì đang muốn mua 1 con về thỉnh thoảng leo đồi ạ :)