[Funland] Hỏi xe khách giường nằm chạy thẳng Hà Nội - biển Thiên Cầm

sleepwalkervn

Xe tải
Em định đầu tuần sau đi luôn. Có gì em sẽ alo cụ nhé
Em đặt tầng 1 vì có mấy trẻ nhỏ cần trông giữ. Mua vé kiểu Cường cày thì em lại chuyển đi Cửa Lò. Xe Văn Minh muốn lấy chỗ nào tùy. Miễn trả tiền trước là xong
Thực ra đi đông như nhà Cụ đi xe nào cũng được, xong đàm phán xe trung chuyển chở vào tận nơi được. Mùa này khách đang vắng nên nhà xe nào cũng sẵn sàng thôi. Cá nhân em đánh giá hệ thống của An Phú Quý hơn Văn Mình. Mà đi Cửa Lò thường sẽ đi Phúc Lợi Cụ nha. Đội này trùm tuyến Hà Nội - Cửa Lò.

Bò lốp

Xe lăn
Biển Hà Tĩnh cụ nên đi biển Thạch Bằng - Lộc Hà. Bãi biển phẳng, sạch sẽ, tắm thích hơn bãi Thiên Cầm, ăn nghỉ thì có khu của Vin ở đó hoặc lên TP Hà Tĩnh cũng ok
Bác nói thế nào,
Nghe cụ nói có vẻ họ thường xuyên bắt được cá hồ hả cụ?

Cụ nói xong cười làm em chả hiểu gì. Có quán tên là Pó mồ sa thật hả cụ?
Em vui xíu mà cụ ơi, trong đó quán ăn sêm sêm nhau, cụ hỏi chủ ks họ chỉ cho cụ, cơ bản giá như nhau, dân hiền hoà, có tí vụ lợi nhưng khách quan là ổn.

Hulkvn

Xe tăng
Thực ra đi đông như nhà Cụ đi xe nào cũng được, xong đàm phán xe trung chuyển chở vào tận nơi được. Mùa này khách đang vắng nên nhà xe nào cũng sẵn sàng thôi. Cá nhân em đánh giá hệ thống của An Phú Quý hơn Văn Mình. Mà đi Cửa Lò thường sẽ đi Phúc Lợi Cụ nha. Đội này trùm tuyến Hà Nội - Cửa Lò.
Em cảm ơn cụ đã cho thông tin quý giá

dhatcntt

Xe tăng
Bác nói thế nào,

Em vui xíu mà cụ ơi, trong đó quán ăn sêm sêm nhau, cụ hỏi chủ ks họ chỉ cho cụ, cơ bản giá như nhau, dân hiền hoà, có tí vụ lợi nhưng khách quan là ổn.
Bãi tắm Thạch Bằng ko sâu như bãi Thiên Cầm nên tắm thích hơn cụ ạ. Chỉ có ăn nghỉ thì ko bằng vì Thạch Bằng phát triển sau nên hạ tầng đang còn kém.

Hulkvn

Xe tăng
Bãi tắm Thạch Bằng ko sâu như bãi Thiên Cầm nên tắm thích hơn cụ ạ. Chỉ có ăn nghỉ thì ko bằng vì Thạch Bằng phát triển sau nên hạ tầng đang còn kém.
Đúng rồi, em nhớ trước tắm ở đây cát 0 thoải như các nơi khác. Tắm ở đây phải rất cản thận

Skoda_Favorit

Xe container
Các cụ mợ cho ít "rì viu" KS ở Thiên Cầm nói riêng và biển Hà Tĩnh nói chung!

Kitcat

Xe container
Ô thế ạ? Em gọi Cường cày thì giọng nữ nói làm gì có nhà xe nào bán chục vé tầng 1 cho 1 người. Phải lấy cả T1 lẫn 2. Em nghe giọng tem phiếu thời bao cấp quá. Thời buổi này người ta vẫn làm ăn kiểu này chắc vẫn còn cửa mới thế. Khả năng xe chạy TC ít. Em gọi Gia Anh họ lại chấp nhận luôn
Có hai chính sách khác biệt v tốt mà. Ng già khuyết tật ng bệnh lỡ vướng p đoàn toàn ng muốn tầng 1 như cụ họ còn sang Cường cày đặt đc. Ngày trc e cũng đi xe giường nằm về tc 1 lần r. K nhớ nhà xe nào vì ng khác mua cho. Đừng tắm gần có núi đá dễ có xoáy nc. Bãi thiên cầm thoải mà @@

Chỉnh sửa cuối:

Kitcat

Xe container
Bác nói thế nào,

Hihi cá để làm nc mắm k thuộc tầng lớp cá bị ảnh hưởng Formosa ạ @@

Hulkvn

Xe tăng
Có hai chính sách khác biệt v tốt mà. Ng già khuyết tật ng bệnh lỡ vướng p đoàn toàn ng muốn tầng 1 như cụ họ còn sang Cường cày đặt đc. Ngày trc e cũng đi xe giường nằm về tc 1 lần r. K nhớ nhà xe nào vì ng khác mua cho. Đừng tắm gần có núi đá dễ có xoáy nc. Bãi thiên cầm thoải mà @@
Cũng lâu lắm rồi em ko đi xe khách nên cũng ko biết có cần mánh khóe để đặt vé ko. Nhưng hỏi Cường Cày họ nói chỉ được mấy vé tầng 1 còn lại phải lấy tầng 2. Ko nhà xe nào bán cho 1 người mà từng ấy vé tầng 1. Bán vé phân phối như bao cấp thì em thấy lạ ở thời này. Mấy năm trước em tắm ở đây cũng thấy dan tình cảnh báo nên tốt nhất cứ tắm chỗ đông người

văn Mười

Xe tải
Em đang muốn đi Biển Hải Hòa, Tĩnh Gia, TH cụ nào biết chỉ giáo cho Em với, Em đi lần đầu ợ, đa tạ các cụ ?

Hulkvn

Xe tăng
Em đang muốn đi Biển Hải Hòa, Tĩnh Gia, TH cụ nào biết chỉ giáo cho Em với, Em đi lần đầu ợ, đa tạ các cụ ?
Mấy năm trước em vào Tĩnh Gia nhưng nước đục quá. Ít dịch vụ. Được cái rẻ. Ăn đúng bữa rồi về

nam73

Xe buýt
23/7 gia đình tôi cũng dự định đi TC. Xuất phát từ HN
Cụ nào đi rồi thì post giúp hành trình di chuyển từ Hn vào TC giúp với ạ. (Ưu tiên phương tiện như xe bus ạ)

Hulkvn

Xe tăng
23/7 gia đình tôi cũng dự định đi TC. Xuất phát từ HN
Cụ nào đi rồi thì post giúp hành trình di chuyển từ Hn vào TC giúp với ạ. (Ưu tiên phương tiện như xe bus ạ)
Có vài nhà xe chạy thẳng HN - TC. Cường Cày, Gia Anh và có thêm nhà nào nữa em chưa tìm hiểu. 210k/vé. Giá Anh xuất phát 20h tối các ngày ở cả 2 đầu tuyến => như vậy đến điểm trả khách sẽ hơi sớm. Nghe nói 3h30 sáng. Em đặt vé lúc nói chuyện qua điện thoại thì nhà xe đánh lừa nói là xuất phát 21h để khách hàng nghĩ là đến bến sẽ gần sáng. Đến khi lấy vé trả tiền xong nhà xe mơi nói xuất phát 20h. Lúc ấy cũng 0 tiện đôi co nữa nên đành. Cụ có đặt vé nhà nào thì yêu cầu nó nói chuẩn giờ xuất phát. Đến khi lấy vé cũng nên kiểm tra lại. CÒn trên đường thì chỉ việc ngủ nghỉ cưỡi ngựa xem hoa thôi, lo gì. Hôm nào TC về em review

Chỉnh sửa cuối:

giangthu1998

Xe buýt
Năm 2013 nhà em đi xe Văn Minh,khá hài lòng vì dịch vụ của họ.

xeodau

Xe buýt
Em vừa đi Thuên cầm, biển xanh sạch đẹp vắng, kể cả chủ nhật.
Dịch vụ ngủ nghỉ thế nào cụ? Cách đây 2 năm em có đi Thiên Cầm, biển đẹp, ăn uống OK nhưng phòng nghỉ khách sạn cực chán. Không khách sạn nào nên hồn, cái nào cũng cũ kỹ.

Xichlo0banh

Xe tăng
Dịch vụ ngủ nghỉ thế nào cụ? Cách đây 2 năm em có đi Thiên Cầm, biển đẹp, ăn uống OK nhưng phòng nghỉ khách sạn cực chán. Không khách sạn nào nên hồn, cái nào cũng cũ kỹ.
Ks sát biển có nhõn 01 cái, 3 sao thì phải, em ko biết giá vì ko bao giờ phải tiêu tiền :(

Nhưng ngồi nghe bà con mặc cả với tiếp viên loáng thoáng đâu trên dưới 550k/đêm.

nam73

Xe buýt
Có vài nhà xe chạy thẳng HN - TC. Cường Cày, Gia Anh và có thêm nhà nào nữa em chưa tìm hiểu. 210k/vé. Giá Anh xuất phát 20h tối các ngày ở cả 2 đầu tuyến => như vậy đến điểm trả khách sẽ hơi sớm. Nghe nói 3h30 sáng. Em đặt vé lúc nói chuyện qua điện thoại thì nhà xe đánh lừa nói là xuất phát 21h để khách hàng nghĩ là đến bến sẽ gần sáng. Đến khi lấy vé trả tiền xong nhà xe mơi nói xuất phát 20h. Lúc ấy cũng 0 tiện đôi co nữa nên đành. Cụ có đặt vé nhà nào thì yêu cầu nó nói chuẩn giờ xuất phát. Đến khi lấy vé cũng nên kiểm tra lại. CÒn trên đường thì chỉ việc ngủ nghỉ cưỡi ngựa xem hoa thôi, lo gì. Hôm nào TC về em review
Đi xe khách như vậy đến sớm quá nhỉ?!
Có ae nào đi Tàu k?! Tốn kém chút,nhưng giờ giấc đảm bảo.