[Funland] Hỏi xe khách giường nằm chạy thẳng Hà Nội - biển Thiên Cầm

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

pisces_hn

Xe container
Các cụ đã đi xe khách thì ngủ thêm mấy tiếng nữa là vào đến Đà Nẵng luôn, 6h chiều đi đến sáng là đến rồi.

Getzcoi.

Xe tăng
Vâng ạ. 1 vài hôm em bố trì thời gian sẽ up bản full ở #1 cụ nhé. Những tiêu chí như cụ nói thì em nghĩ là 80% hài lòng trở lên nếu cụ vào đây. Nếu đi đầu tuần và trước kỳ nghỉ hè của học sinh là chuẩn nhất
Vâng, em chỉ thích đơn giản thế thôi, ko cần ồn ào, sang chảnh, check in...

Mà mới nhìn qua ảnh em đã thấy hài lòng lắm rồi,

nam73

Xe buýt
Tôi chỉ vào KS Công Đoàn và ở luôn. 300k/đêm phòng đôi 2 giường m2. View mặt biển
KS lớn có Công Đoàn đã cũ, Thiên Ý mới hơn ngay cạnh, tiếp đến là KS Công An cũng mới. 3 KS trên được cái mặt biển và trung tâm hơn cả. cách đấy 3,400m thì đến Sông La cũng mới và mặt biển nhưng chỗ này hơi thưa dịch vụ.
Năm nay thì đã có nhiều nhà nghỉ tư nhân cả mặt biển và phía sau nên cũng đa dạng.
Giá phòng đầu tuần 3-700k phòng đôi tùy từng KS. Giá cuối tuần thì phụ thuộc lượng khách.
Tôi chỉ cần có nước ngọt để tắm và điều hòa đủ mát + view biển là ok. Còn sạch sẽ khang trang thì cụ tránh Công Đoàn ra.
Em đi xe Gia Anh. xuất phát 20h ở bên Nước Ngầm vào đến Thiên Càm 3h sáng:P.Khi gọi điện hỏi han tình hình trước thì nhà xe này báo em 21h xuất bến. Vào đến trong kia 4h30 - 5h sáng. Mình tháy giờ giấc hợp lý nên ok. Đến hôm lấy vé xong đồng chí bán vé mới báo 20h đi. Bố ts đời, thôi đành. Vào trong kia 3h sáng đi gọi cửa KS. Nói chung bất tiện. Xe Cường Cày xuất bến chậm hơn 1h nên vào trong kia cũng muộn hơn 1 giờ. Em chỉ biết 2 nhà xe đó vào TC. Ko rõ còn có nhà xe nào
Tôi chỉ vào KS Công Đoàn và ở luôn. 300k/đêm phòng đôi 2 giường m2. View mặt biển
KS lớn có Công Đoàn đã cũ, Thiên Ý mới hơn ngay cạnh, tiếp đến là KS Công An cũng mới. 3 KS trên được cái mặt biển và trung tâm hơn cả. cách đấy 3,400m thì đến Sông La cũng mới và mặt biển nhưng chỗ này hơi thưa dịch vụ.
Năm nay thì đã có nhiều nhà nghỉ tư nhân cả mặt biển và phía sau nên cũng đa dạng.
Giá phòng đầu tuần 3-700k phòng đôi tùy từng KS. Giá cuối tuần thì phụ thuộc lượng khách.
Tôi chỉ cần có nước ngọt để tắm và điều hòa đủ mát + view biển là ok. Còn sạch sẽ khang trang thì cụ tránh Công Đoàn ra.
Nếu được, cụ hỏi xin giúp Sđt vài nhà nghỉ ks view biển để e hỏi.
Hỏi ks Công đoàn họ hết phòng ngày 24-26 rồi.

pisces_hn

Xe container
Đã nắng nóng rồi mà cụ còn để cho gia đình đi lại nhiều , để bắt xe khách giường nằm như vậy , xe khách giường nằm nó đón ở bến bãi thôi , nó có vào tận nơi để đón cả nhà được đâu , cụ làm chuyến limou Decal 9 chỗ đưa đón tận cửa có phải nhàn ko .
Đi chặng dài dài này mà dùng limusin của cụ thì đúng là quá ngon luôn.

Hulkvn

Xe tăng
Đã nắng nóng rồi mà cụ còn để cho gia đình đi lại nhiều , để bắt xe khách giường nằm như vậy , xe khách giường nằm nó đón ở bến bãi thôi , nó có vào tận nơi để đón cả nhà được đâu , cụ làm chuyến limou Decal 9 chỗ đưa đón tận cửa có phải nhàn ko .
Em đầu tắt mặt tối, nào biết có những dịch vụ gì đâu. Cụ giới thiệu ở đây chắc cũng có nhiều người cần đấy

Hulkvn

Xe tăng
Nếu được, cụ hỏi xin giúp Sđt vài nhà nghỉ ks view biển để e hỏi.
Hỏi ks Công đoàn họ hết phòng ngày 24-26 rồi.
Em về HN rồi ạ. Cuối tuần thường đông nên em ko thích. Ở đó đầu tuần vắng vẻ hơn thoáng đãng + giá mềm hơn nó mới đúng chất đi nghỉ.
Có 2 cách
1, Cụ xem lại còm của em rồi google tên KS là ra số đt mà hỏi
2, Em cho cụ số đt thoại của 1 người chạy xe điện chuyên chở khách DL trong đó. Cụ gọi và nhờ cụ í tư vấn (chú ý trước khi gọi hỏi thì cụ xem lại còm của em. Em đã nói rõ KS nào to và mặt biển + trung tâm). Cụ lái xe điện này em gặp lần đầu nhnungw qua mấy ngày chở bọn em đi lại, em rất tin tưởng. Cụ í còn bán cho em mấy lít nước mắm của nhà cụ í cơ (nước mắm làm ra để nhà dùng thôi chứ ko phải để KD nhé. Dân trong ấy thường ko đi mua nước mắm ngoài chợ về ăn đâu). Cụ í tên Hạnh (sn 69) 0388372096. Còn ko cần thì khi vào đó cụ cũng nên gọi xe điện của cụ này. Giá rẻ + nhiệt tình

Kitcat

Xe container
Đi Thiên cầm ưng đấy ah. Em ra Cát bà sau covid thấy dịch vụ 4,5 sao mà chán lắm. Ăn thì cắt giảm, nhân viên chả thấy cười. Điều hoà bật gió rõ mạnh lạnh o lễ tân nhưng toàn bộ hành lang và thang máy để nóng. Phòng ăn lại lạnh. Ng già trẻ e bé dễ bị sock nhiệt. Sau covid có lẽ chỉ nên o ks thường, dịch vụ tương ứng với giá. Bãi biển Cát bà chỗ ks em thì bé, nhiều sỏi cát, sóng to mọi ng k dám tắm. Vẫn có khách Tây du lịch a. Nghe nói có 1 bác sỹ vừa đi tắm bị sóng xô ngã đập gáy vào đá đang hôn mê.

Chỉnh sửa cuối:
Em đầu tắt mặt tối, nào biết có những dịch vụ gì đâu. Cụ giới thiệu ở đây chắc cũng có nhiều người cần đấy
Vâng e cũng chuẩn bị có kế hoạch rồi ak , hy vọng được các cụ mợ ủng hộ :)

nam73

Xe buýt
Đi Thiên cầm ưng đấy ah. Em ra Cát bà sau covid thấy dịch vụ 4,5 sao mà chán lắm. Ăn thì cắt giảm, nhân viên chả thấy cười. Điều hoà bật gió rõ mạnh lạnh o lễ tân nhưng toàn bộ hành lang và thang máy để nóng. Phòng ăn lại lạnh. Ng già trẻ e bé dễ bị sock nhiệt. Sau covid có lẽ chỉ nên o ks thường, dịch vụ tương ứng với giá. Bãi biển Cát bà chỗ ks em thì bé, nhiều sỏi cát, sóng to mọi ng k dám tắm. Vẫn có khách Tây du lịch a. Nghe nói có 1 bác sỹ vừa đi tắm bị sóng xô ngã đập gáy vào đá đang hôn mê.
Cụ ở ks nào vậy? Có gần biển ko ạ?!

nam73

Xe buýt
Em về HN rồi ạ. Cuối tuần thường đông nên em ko thích. Ở đó đầu tuần vắng vẻ hơn thoáng đãng + giá mềm hơn nó mới đúng chất đi nghỉ.
Có 2 cách
1, Cụ xem lại còm của em rồi google tên KS là ra số đt mà hỏi
2, Em cho cụ số đt thoại của 1 người chạy xe điện chuyên chở khách DL trong đó. Cụ gọi và nhờ cụ í tư vấn (chú ý trước khi gọi hỏi thì cụ xem lại còm của em. Em đã nói rõ KS nào to và mặt biển + trung tâm). Cụ lái xe điện này em gặp lần đầu nhnungw qua mấy ngày chở bọn em đi lại, em rất tin tưởng. Cụ í còn bán cho em mấy lít nước mắm của nhà cụ í cơ (nước mắm làm ra để nhà dùng thôi chứ ko phải để KD nhé. Dân trong ấy thường ko đi mua nước mắm ngoài chợ về ăn đâu). Cụ í tên Hạnh (sn 69) 0388372096. Còn ko cần thì khi vào đó cụ cũng nên gọi xe điện của cụ này. Giá rẻ + nhiệt tình
Cụ có list ks, nhà nghỉ gần biển ko ạ?!

Hulkvn

Xe tăng
Cụ có list ks, nhà nghỉ gần biển ko ạ?!
Có 4 KS lớn em kể tên phía trên kia rồi. Còn 1 số KS tư nhân nhỏ view biển nhưng ko nằm khu trung tâm thì em 0 để ý vì đã có chốn nghỉ rồi thì cũng ko để ý nữa. Cụ lội lại còm của em hoặc gọi cho anh Hạnh xe điện là ra hết

nam73

Xe buýt
Có 4 KS lớn em kể tên phía trên kia rồi. Còn 1 số KS tư nhân nhỏ view biển nhưng ko nằm khu trung tâm thì em 0 để ý vì đã có chốn nghỉ rồi thì cũng ko để ý nữa. Cụ lội lại còm của em hoặc gọi cho anh Hạnh xe điện là ra hết
Khu trung tâm của nó là đoạn nào cụ nhỉ?

holland

Xe tăng
Cuối tháng tôi đi TC, bác nào giới thiệu giúp dịch vụ xe với. Tks

Hulkvn

Xe tăng
Hết phòng cuối tuần cụ ạ.
Em chỉ biết còn 2 KS lớn nữa (ngoài Công Đoàn) nằm trong khu vực trung tâm là Thiên Ý và Công An. Cụ seach chắc sẽ ra số đt. Còn KS nhỏ hơn em ko để ý. CÒn cụ thể chi tiết cụ gọi cho bác Hạnh xe điện bảo đảm ưng ý.

Hulkvn

Xe tăng
Em đã review chuyến đi tại #1. Cccm có kế hoạch thì lướt qua nhé

Kitcat

Xe container
Cụ ở ks nào vậy? Có gần biển ko ạ?!
Ở Thiên cầm thì e review trang 2,3 r cụ. View biển và mặt biển còn có ks Tre nguồn. Giá e đặt qua du lịch đúng giá gốc là khoảng 900k cho cái p rộng view biển, k biết khách lẻ mua giá thế nào? Covid có thể giảm. Gần Như là bãi riêng, vì ks này chiếm cả dọc dài r.
Ở Thiên Cầm e cũng mua nc mắm từ dân. Cô ý bảo: tại cháu k dặn trc nên nc mắm chắt vội... Họ thật thà lắm ạ. Chợ cẩm xuyên mấy năm trc rẻ lắm. Mấy chục k 1 túi ruột hà ngon (k bị ngâm nc đâu ạ).

Cccm đi du lịch thông cảm cho các em ks nhé. Em vừa nói chuyện với chỗ em ở, 1 tàu trc 30 nhân viên h cắt xuống 20 ng làm việc của 30 ng mà lương bị giảm 1/2 ạ.
Thảm nào mọi thứ đều đi xuống.

Chỉnh sửa cuối: