Hỏi ý các cao thủ âm thanh về Ampilfier Naim ghép với loa AAD C-880

Super_voz

Xe buýt
Bác chủ mà có sở thích nhạc vàng thì nên quên Naim luôn và ngay đi ạ.

tatung75

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Địa Chỉ : 124 Triệu Việt Vương ( Nhà trong )
Vâng,em là fan của Bang và đặc biệt yêu thích những sản phẩm được thiết kế bởi Jacob Jensen :69:

Còn về Naim thì em thấy thế này :

1-Để phối ghép được Naim, chúng ta cần tìm hiểu rõ đời máy và sự tương thích trong phối ghép. Nếu không có Maunual thì khó để cho hệ thống "kêu" được. Rất may là Naim là một trong số ít hãng Audio có trang Web hỗ trợ rất tốt cho người sử dụng.
2-Về CD: thực tế cho thấy khi tách rời CD và Amp ra thì Naim tự nhiên trở thành...bình thương như ....cân đường hộp sữa :21:
Cái này em không hề nói theo cảm nhận chủ quan cá nhân đâu.Bác có thể tham khảo bất cứ ai đã từng chơi Naim..Nếu theo cá nhân bác,bác thấy chơi với em CD Mazrant thì cũng ....không sao cả.Bác thích là được mà :69:
3-Dây tín hiệu và dây loa: không hiểu mấy ông kỹ sư của nợ của bản hãng thiết kế ra sao mà khi chỉ dùng mấy cái dây nho nhỏ,xam xám với giắc DIN 4 hoặc 5 chính hãng thì chỉ còn có thể nói là....cậu và mợ :77:.Mọi dây dẫn khác dù là dây :77:gì đi chăng nữa cũng chỉ dành....huy chương bạc,ác thật :77:
Tặng bác tham khảo tý :http://forums.naim-audio.com/eve/forums/a/tpc/f/48019385/m/1722902517/p/1

Em cũng có mấy món đồ đồng nát,chia sẽ với bác chút:
Phòng khách của em,nơi thỉnh thoảng giao lưu với mấy anh em cùng máu :69:

Phòng ngủ của em,thư giãn khi về nhà và ...ru ngủ :6:

Phần mềm em sưu tầm được (k)

Bác chủ thớt:về em NAIT 5i của bác phối ghép với AAD thế nào,em nghĩ bác có thể nghe tư vấn của cao thủ sonrack ở gara 87.Bác ý kinh nghiệm đầy mình đấy ạ :41:
Cả một gia tài đấy , con Kiamoning mới tinh chưa mua đc nửa phòng khách củ cụ đâu

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
bộ bác b&o khiếp khủng quá thôi e đi ra thôi

pt.binh

Đi bộ
Hehe full naim như bác B&O khiếp quá. Nhưng đúng là đã chơi Naim phải full Naim, từ cái dây đến cục SuperCap bản hãng nhỉ. Thằng Naim chắc là khôn nhất cái xứ sương mù :))

chemotech

Xe điện
Bác Bik nghe trừng cũng chơi lâu rùi đấy nhể vì để rút ra được lời như bác nói có lẽ cũng ....trả giá đã nhiều :6:
Bác nói đúng,quan trọng là mình có phát hiện ra được cái hay của sản phẩm hay không chứ hãng nào cũng có đồ tinh cả và quan trọng nhất là nó hợp với mình,với gu của mình,với khả năng tài chính của mình ...:69: .Đồ đắt tiền,hiend nhưng chưa chắc đã tương xứng với chi phí bỏ ra đâu ạ và nhiều bác đã vướng vào cái này ....loanh quanh ít lối thoát :P
Em là fan của Bang đấy cụ.Em mê tít mấy cái đì zai của nó,nhất là của Denis Lewis.Còn chất âm thì phải là Jacob Jensen mới mang lại cho em cái cảm giác ấm cũng,ngọt ngào và đầy tình cảm.Em cũng sưu tập được 1 số thứ của Bang như :beomaster 500,5500,beocenter 9500,oventus 3200,beolap 1,beolap 8000,6000...Em đang kết em Beosoud 9000 nhưng chắc phải sang năm em mới tậu được em nó :ohmy:
Địa chỉ của em:Nhà số 8,đường Đinh Tiện Hoàng,Buôn Mê Thuột,Lâm Đồng.Nếu cụ rảnh mời cụ qua nhà em ạ :6:
Cụ có thể so sánh giúp cháu giữa Beocenter 2500 (60W) và Beosound Ouverture (32W) khác nhau chỗ nào không? Tại sao một cái 60 còn cái kia 32W? Giữa hai cái này nên chọn cái nào? Cháu thấy bảo Ouverture như bản đứng của Beocenter 9300 nhưng không có Amply? Dây Powerlink kết nối giữa Beocenter 2500 và Beolab 8000 là dây 7 chân hay 8 chân hả cụ? Xin cảm ơn cụ