Hỏi ý các cao thủ âm thanh về Ampilfier Naim ghép với loa AAD C-880

Explorer

Xe buýt
Vâng,em là fan của Bang và đặc biệt yêu thích những sản phẩm được thiết kế bởi Jacob Jensen :69:
Kinh, cũng cờ quạt như ai :21: Nhà có bộ B&O nào mang đây anh mượn anh bầy phòng khách cái!!! B&O mà bầy phòng khách thì thôi rồi, sang hết chỗ nói :69:

Explorer

Xe buýt
Bác Bik nghe trừng cũng chơi lâu rùi đấy nhể vì để rút ra được lời như bác nói có lẽ cũng ....trả giá đã nhiều :6:
Bác nói đúng,quan trọng là mình có phát hiện ra được cái hay của sản phẩm hay không chứ hãng nào cũng có đồ tinh cả và quan trọng nhất là nó hợp với mình,với gu của mình,với khả năng tài chính của mình ...:69: .Đồ đắt tiền,hiend nhưng chưa chắc đã tương xứng với chi phí bỏ ra đâu ạ và nhiều bác đã vướng vào cái này ....loanh quanh ít lối thoát :P
Em là fan của Bang đấy cụ.Em mê tít mấy cái đì zai của nó,nhất là của Denis Lewis.Còn chất âm thì phải là Jacob Jensen mới mang lại cho em cái cảm giác ấm cũng,ngọt ngào và đầy tình cảm.Em cũng sưu tập được 1 số thứ của Bang như :beomaster 500,5500,beocenter 9500,oventus 3200,beolap 1,beolap 8000,6000...Em đang kết em Beosoud 9000 nhưng chắc phải sang năm em mới tậu được em nó :ohmy:
Địa chỉ của em:Nhà số 8,đường Đinh Tiện Hoàng,Buôn Mê Thuột,Lâm Đồng.Nếu cụ rảnh mời cụ qua nhà em ạ :6:
Hố hố, nhớn rồi có khác. Dạo này có vẻ nghiêm túc tợn, tư vấn đâu ra đấy :))
@Bik: nếu bác đủ xiền chơi Naim thì chơi lun cả bộ đi (l) Và thế đồng nghĩa với việc bác giữ nguyên đôi AAD để xem phim và mua đôi loa khác ghép cùng bộ Naim để nghe nhạc :6:

caithang

Xe đạp
Vâng,em là fan của Bang và đặc biệt yêu thích những sản phẩm được thiết kế bởi Jacob Jensen :69:

Còn về Naim thì em thấy thế này :

1-Để phối ghép được Naim, chúng ta cần tìm hiểu rõ đời máy và sự tương thích trong phối ghép. Nếu không có Maunual thì khó để cho hệ thống "kêu" được. Rất may là Naim là một trong số ít hãng Audio có trang Web hỗ trợ rất tốt cho người sử dụng.
2-Về CD: thực tế cho thấy khi tách rời CD và Amp ra thì Naim tự nhiên trở thành...bình thương như ....cân đường hộp sữa :21:
Cái này em không hề nói theo cảm nhận chủ quan cá nhân đâu.Bác có thể tham khảo bất cứ ai đã từng chơi Naim..Nếu theo cá nhân bác,bác thấy chơi với em CD Mazrant thì cũng ....không sao cả.Bác thích là được mà :69:
3-Dây tín hiệu và dây loa: không hiểu mấy ông kỹ sư của nợ của bản hãng thiết kế ra sao mà khi chỉ dùng mấy cái dây nho nhỏ,xam xám với giắc DIN 4 hoặc 5 chính hãng thì chỉ còn có thể nói là....cậu và mợ :77:.Mọi dây dẫn khác dù là dây :77:gì đi chăng nữa cũng chỉ dành....huy chương bạc,ác thật :77:
Tặng bác tham khảo tý :http://forums.naim-audio.com/eve/forums/a/tpc/f/48019385/m/1722902517/p/1

Em cũng có mấy món đồ đồng nát,chia sẽ với bác chút:
Phòng khách của em,nơi thỉnh thoảng giao lưu với mấy anh em cùng máu :69:

Phòng ngủ của em,thư giãn khi về nhà và ...ru ngủ :6:

Phần mềm em sưu tầm được (k)

Bác chủ thớt:về em NAIT 5i của bác phối ghép với AAD thế nào,em nghĩ bác có thể nghe tư vấn của cao thủ sonrack ở gara 87.Bác ý kinh nghiệm đầy mình đấy ạ :41:
Em choáng quá:102:

kh04

Xe tải
Website
www.vnu.edu.vn
Nghề chém gió đới :21:
Nghe đồn cao thủ Rocke04 đến nhà B&O thấy gió thổi ào ào ra từ giàn loa B&O's Reference choáng quá chạy vội xuống xe tìm lọ thuốc "muối" xanh ngậm cho hồi tỉnh. Bây giờ nói rằng: "Thôi, chẳng muốn chơi gì nữa!" :21::21::21::21::21:

caithang

Xe đạp
Bác B&O cho em xin địa chỉ điện thoại hôm nào qua nghe bộ dàn của bác được k ?

hanvenza

Xe hơi
Cụ đến nghe làm sao được, mấy hôm nay cụ ý đang bận phối ghép mấy cái mic không dây làm sao nghe cho nó hí èn, cụ thông cảm nhé.

Explorer

Xe buýt
Cụ đến nghe làm sao được, mấy hôm nay cụ ý đang bận phối ghép mấy cái mic không dây làm sao nghe cho nó hí èn, cụ thông cảm nhé.
Chuẩn bị xiền mua đồ thanh lý thôi. "Nó" mà về "nó" liệng mị a hết loa với đài ra đường :21::21::21:

Linh_piano

Xe điện
Em là em ngưỡng mộ bác B&O quá.
Giá mà được gặp bác để thỉnh giáo nhỉ. Ôi ôi, ngắm đống Naim của bác mà nhà em tủi thân.
Hic, giờ chả buồn sờ vào mấy cái cục Linn cỏ úa ở nhà nữa.

PS: Chúc hạnh phúc nhá

B&O

Xe tăng
Đề nghị các bác không tập chung vào....mod của box này nhá.Em ban nick rồi lại kêu...:102:

ca phung

Xe tải
Đề nghị các bác không tập chung vào....mod của box này nhá.Em ban nick rồi lại kêu...:102:
Cái nhà ông này bây giờ chỉ cho làm....Mốc ....Ì thì chuẩn nhất. Tình hình sản xuất em bé đến đâu rồi, có cần anh em truyền đạt kinh nghiệm kô đới:)):)):)):)):))..........

ca phung

Xe tải

1-Để phối ghép được Naim, chúng ta cần tìm hiểu rõ đời máy và sự tương thích trong phối ghép. Nếu không có Maunual thì khó để cho hệ thống "kêu" được. Rất may là Naim là một trong số ít hãng Audio có trang Web hỗ trợ rất tốt cho người sử dụng.
2-Về CD: thực tế cho thấy khi tách rời CD và Amp ra thì Naim tự nhiên trở thành...bình thương như ....cân đường hộp sữa :21:
Cái này em không hề nói theo cảm nhận chủ quan cá nhân đâu.Bác có thể tham khảo bất cứ ai đã từng chơi Naim..Nếu theo cá nhân bác,bác thấy chơi với em CD Mazrant thì cũng ....không sao cả.Bác thích là được mà :69:
3-Dây tín hiệu và dây loa: không hiểu mấy ông kỹ sư của nợ của bản hãng thiết kế ra sao mà khi chỉ dùng mấy cái dây nho nhỏ,xam xám với giắc DIN 4 hoặc 5 chính hãng thì chỉ còn có thể nói là....cậu và mợ :77:.Mọi dây dẫn khác dù là dây :77:gì đi chăng nữa cũng chỉ dành....huy chương bạc,ác thật :77:
Tặng bác tham khảo tý :http://forums.naim-audio.com/eve/forums/a/tpc/f/48019385/m/1722902517/p/1

Bác chủ thớt:về em NAIT 5i của bác phối ghép với AAD thế nào,em nghĩ bác có thể nghe tư vấn của cao thủ sonrack ở gara 87.Bác ý kinh nghiệm đầy mình đấy ạ :41:
Chả nói được câu gì ngoài mấy chữ: TINH TƯỚNG, NGHE NHẠC BẰNG...MỒM, CHÉM GIÓ PHẦN PHẬT:21::21::21::21::21:......

Haiau

Xe tăng

B&O

Xe tăng
Cảnh cáo hai nick caphung va HaiAu....vì đã " xúc phạm " thành viên khác
Nếu tái phạm sẽ bị ...ban nick có thời hạn
Mọi khiếu kiện sẽ không được xem xét và cũng bị ban ngay lập tức

ca phung

Xe tải
Cảnh cáo hai nick caphung va HaiAu....vì đã " xúc phạm " thành viên khác
Nếu tái phạm sẽ bị ...ban nick có thời hạn
Mọi khiếu kiện sẽ không được xem xét và cũng bị ban ngay lập tức
Em chả sợ mấy, nếu bị ban nick thì em đi làm cái lày: Nhận trông các bé gái tuổi từ 16 đến 27 từ 18h đến 6h sáng hôm sau, làm cả thứ 7 chủ nhật. Lương thoả thuận:)):)):))....Không chịu trách nhiệm nếu mất....xu hay trẻ chưa đến tuổi ĐKKH:P:P:P......

Chả nói được câu gì ngoài mấy chữ: TINH TƯỚNG, NGHE NHẠC BẰNG...MỒM, CHÉM GIÓ PHẦN PHẬT:21::21::21::21::21:......
Ơ hay ... chụp ảnh = mồm .. bây h nghe nhạc cũng = mồm à ... thế mới biết cái môn khẩu lợi hại thật :21::21::21:

Merc C

Xe tải

Ớ hợ, cụ chém thế, có thể đống "đồng nát" này của cụ nhưng đích thị cái nhà là của e:)):)):)), cụ nhìn lại cái ảnh trên tường đi nhé, ảnh e đới:69:

dlamtv

Xe buýt
Cái bộ ở trên = Ben lỳ loại hịn nhứt.
Nói chung ở bển nhìn bộ này còn.....choáng.