[Funland] Hôm nay em chứng kiến 1 pha lừa ghê quá các cụ ạ, các cụ dùng táo chú ý

cuccu1980

Xe hơi
Làm ăn như thế thì đúng là cướp !!!

Minh hong

Xe hơi
Mợ nên đưa rõ thông tin cửa hàng cho mọi người tránh xa

Mẹ Tâm

Xe máy
nói chung là phải cẩn thận thôi các cụ các mợ ạ

crane car

Xe tải
Thạch sanh thì ít lý thông thì nhiều, nguy hiểm quá các cụ ạ

namtuocbongdem2

Xe hơi
Chắc về quê sống quá, thành phố nhìn đâu cũng thấy lừa đảo vậy

TuanTranVSC

Xe hơi
Thằng bạn cháu thì nó nghịch ngu bị treo xong mang ra hàng đến lúc lấy về thì bị khóa icloud mà ko phải account cũ của nó. Cháu bảo bị lừa rồi mà nó ko nghe cháu các cụ ạ. H máy vứt xó mấy tháng nay rồi
cái này cũng chưa chắc o cửa hàng làm đâu cụ ạ.có thể máy bạn cụ đã đăng nhập icloud kia trước đó,rồi lúc thoát ra k xóa khỏi iphone nên nó là icloud ẩn.thì bạn cụ có đăng nhập icloud mới vào khi restore nó vẫn yêu cầu tài khoản icloud cũ.
có cửa hàng làm ăn thất đức thật,nhưng không phải toàn bộ.đôi khi lỗi tại mình lại đổ họ này nọ cũng không ổn đâu ạ.

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
cái này cũng chưa chắc o cửa hàng làm đâu cụ ạ.có thể máy bạn cụ đã đăng nhập icloud kia trước đó,rồi lúc thoát ra k xóa khỏi iphone nên nó là icloud ẩn.thì bạn cụ có đăng nhập icloud mới vào khi restore nó vẫn yêu cầu tài khoản icloud cũ.
có cửa hàng làm ăn thất đức thật,nhưng không phải toàn bộ.đôi khi lỗi tại mình lại đổ họ này nọ cũng không ổn đâu ạ.
Iem tưởng xóa đi là hết, khi vào add cái cloud mới của mình là ok.

Haidoiti

Xe hơi
Hichic, hôm nay em vừa chứng kiến 1 chuyện hoảng quá ạ
Giờ nhiều cướp quá ạ >"<
Chẳng là hôm nay em đi cài máy tính, ngồi buôn dưa lê với anh bán hàng, đang ngồi hội thảo clash of clan thì các anh ấy bảo có một số shop bây giờ nó bán điện thoại cho khách (iphone và ipad) sau đó đăng nhập tài khoản app store của nhân viên vào, rồi lợi dụng lúc khách sơ suất, để nguyên tài khoản ở đấy ( dù có thể xoá ngay trước mặt khách), sau đó một thời gian(thường là lúc gần hết bảo hành) sẽ khoá máy lại.
Khách lập tức sẽ mang đến cửa hàng hỏi tại sao khoá, shop sẽ trả lời là: do phần cứng, phải thay nọ thay kia mất tầm 4-5 tr rồi sau đó tư vấn khách bán lại giá 7-8 tr
Nhân viên mua được máy như thế sẽ được thưởng nóng 1tr 
Ngồi được 10 phút thì có 1 anh mang Ipad Air vào hỏi và kể đúng chuyện như thế, anh này bảo cái này anh ấy chịu vì ko làm gì được, để gọi hỏi quản lý bên kia xem thương lượng được ko rồi làm giá thôi chứ bất lực rồi, em tròn xoe mắt luôn
nên các cụ/mợ mua iphone hay ipad tốt nhất nên cắm vào itune xem đăng nhập được tài khoản không rồi restore 2-3 lần tránh tiền mất tật mang ( cả máy mới lẫn cũ) anh ấy nêu tên 1 shop, 1 siêu thị (Em xin phép ko nêu tên vì em là người chứng kiến và chỉ nghe nói chứ ko hề có bằng chứng xác thực về việc shop làm việc này (vì nói chính xác là nhân viên của họ làm) nên em xin phép ko public tên cửa hàng tránh những chuyện ko hay cho cả 2 bên ạ.)
Bọn này nó đúng là cướp ạ >"<
Thêm kinh nghiệm để cảnh giác bọn lừa đảo

mabu_210

Xe điện
Hichic, hôm nay em vừa chứng kiến 1 chuyện hoảng quá ạ
Giờ nhiều cướp quá ạ >"<
Chẳng là hôm nay em đi cài máy tính, ngồi buôn dưa lê với anh bán hàng, đang ngồi hội thảo clash of clan thì các anh ấy bảo có một số shop bây giờ nó bán điện thoại cho khách (iphone và ipad) sau đó đăng nhập tài khoản app store của nhân viên vào, rồi lợi dụng lúc khách sơ suất, để nguyên tài khoản ở đấy ( dù có thể xoá ngay trước mặt khách), sau đó một thời gian(thường là lúc gần hết bảo hành) sẽ khoá máy lại.
Khách lập tức sẽ mang đến cửa hàng hỏi tại sao khoá, shop sẽ trả lời là: do phần cứng, phải thay nọ thay kia mất tầm 4-5 tr rồi sau đó tư vấn khách bán lại giá 7-8 tr
Nhân viên mua được máy như thế sẽ được thưởng nóng 1tr
Ngồi được 10 phút thì có 1 anh mang Ipad Air vào hỏi và kể đúng chuyện như thế, anh này bảo cái này anh ấy chịu vì ko làm gì được, để gọi hỏi quản lý bên kia xem thương lượng được ko rồi làm giá thôi chứ bất lực rồi, em tròn xoe mắt luôn
nên các cụ/mợ mua iphone hay ipad tốt nhất nên cắm vào itune xem đăng nhập được tài khoản không rồi restore 2-3 lần tránh tiền mất tật mang ( cả máy mới lẫn cũ) anh ấy nêu tên 1 shop, 1 siêu thị (Em xin phép ko nêu tên vì em là người chứng kiến và chỉ nghe nói chứ ko hề có bằng chứng xác thực về việc shop làm việc này (vì nói chính xác là nhân viên của họ làm) nên em xin phép ko public tên cửa hàng tránh những chuyện ko hay cho cả 2 bên ạ.)
Bọn này nó đúng là cướp ạ >"<
Em là em cứ ăn roi em chơi cho nhanh, mọi thứ có thể thao tác làm lại trực tiếp trên máy điện thoại luôn, từ việc root đến backup rom, đến restore, đến cài rom côk.....v...v....chả sợ thằng nào cài cắm spy j j cả....hehehe...nghi ngờ phát là 4mat máy, up rom stock luôn trong 2 nốt nhạc

TuanTranVSC

Xe hơi
Iem tưởng xóa đi là hết, khi vào add cái cloud mới của mình là ok.
nếu chỉ cần chủ cũ xoá icloud một lần ở chế độ keep on my iphone thì nó sẽ nhớ trong máy cho dù bạn có nhập 10 cái Icloud đi nữa khi restore nó sẽ hỏi cái keep on my iphone.
nên khi mua máy cứ phải reset dòng 2 đối với máy chưa JB.
Máy đã JB thì :Vào ifile vào theo đường dẫn /var/root/Library thấy thư mục Lockdown cắt e nó ra chổ khác(nhớ chỗ cất,lỡ có icloud mà chủ máy cũng ko biết pass luôn thì kết nối với PC chép cái Lockdown ấy về vị trí cũ để tiếp tục xài bình thường).tắt nguồn khởi động lại.

TuanTranVSC

Xe hơi
Em là em cứ ăn roi em chơi cho nhanh, mọi thứ có thể thao tác làm lại trực tiếp trên máy điện thoại luôn, từ việc root đến backup rom, đến restore, đến cài rom côk.....v...v....chả sợ thằng nào cài cắm spy j j cả....hehehe...nghi ngờ phát là 4mat máy, up rom stock luôn trong 2 nốt nhạc
mỗi máy có cái hay riêng mà cụ.em nghịch chán ăn roi rồi lại quay về ip để nghe gọi :))

thu2003

Xe hơi
Gieo nhân nào gặt quả ấy ý mà cụ. Ở đời có lắm thằng đểu thật

songxanh

Xe tăng
Xe 7 chỗ nhận chở khách từ Hà nội: 0983970196
Đi mua iPhone, iPad mà k biết dùng nó khổ thế đấy.

Mấy mà bạn em đi mua ip5 xong chỉ tin tưởng cửa hàng cài thôi, hôm em cầm xem thì tài khoản Apple, iCloud toàn là email của bên cửa hàng hết :D

laixe_2014

Xe máy
Không biết cụ chủ nói gì,lừa gì,ai lừa... Iphone,ipas... Là hệ điều hành ios. Từ khi nó nên bản ios7 là hay bị tài khoản iclock. Cái iclock này là bảo mật ios.dùng chống trộm.nếu như khách hàng hay người dùng mà không nhớ id và pas là thành cục gạch. Còn bây giờ đối với nhiều máy phải làm phần cứng. Cho nên ae hay cụ nào dùng ios7,nếu như đăng nhập mail nào thì phải nhớ id và pas đấy nha.

vanquang

Xe tải
Cảm ơn cụ chủ nhiều nhé, rất mong nhiều anh em chia sẻ cho mọi người cùng được biết nhé.