Thảo luận Hôm nay em đi xem xe Ford Everest

Aon

Xe tăng
Cụ sớm có bài đánh giá để các thành viên thăm khảo. Có lẽ đến giờ này chỉ chê Everest ở mỗi cái giá thôi.
Em qua phỏng vấn trực tiếp cụ frenchiebull thì chỉ thấy cụ ấy đang phê lắm, chưa trả lời được gì đâu ạ. Có lẽ các cụ nên đk lái thử xe.

khactuyen

Xe tăng
Em qua phỏng vấn trực tiếp cụ frenchiebull thì chỉ thấy cụ ấy đang phê lắm, chưa trả lời được gì đâu ạ. Có lẽ các cụ nên đk lái thử xe.
cụ chia sẻ chi tiết thêm đi, chiều mai e đi lái thử
Thế cụ định mua bản nào.

Aon

Xe tăng
cụ chia sẻ chi tiết thêm đi, chiều mai e đi lái thử
Thế cụ định mua bản nào.
Em ko có xèng mua xe, đi thử xong thấy nó cũng trên tầm đám cùng phân khúc thật cụ ạ. Giờ thấy bảo nhiều đại lý có xe lái thử rồi nên các cụ có thể trải nghiệm để cảm giác chính xác hơn. Em xem hóa đơn của Ford VN bán cho đại lý giá cũng cao, lại là xe nhập nên khả năng giảm giá là k cao. Các cụ nếu k lăn tăn tiền thì quất hẳn biturbo, máy êm và chân ga nhạy, chưa kể 4x4 và một số tính năng.

Doduchuy123456

Xe máy
Em ko có xèng mua xe, đi thử xong thấy nó cũng trên tầm đám cùng phân khúc thật cụ ạ. Giờ thấy bảo nhiều đại lý có xe lái thử rồi nên các cụ có thể trải nghiệm để cảm giác
chính xác hơn. Em xem hóa đơn của Ford VN bán cho đại lý giá cũng cao, lại là xe nhập nên khả năng giảm giá là k cao. Các cụ nếu k lăn tăn tiền thì quất hẳn biturbo, máy êm và chân ga nhạy, chưa kể 4x4 và một số tính năng.
Hình như giá ford Việt Nam cho đại lý là 1.315.000.000₫ các cụ ạ.

VNTL-SEPRE.24

Xe buýt
100kmh vòng tua 2000rpm hả cụ ? Vậy cũng hơi cao phải k a ?

Cảm giác ngồi hưởng thụ như thế nào ? Cụ chia sẻ thêm đi ạ?

Hơn nữa cho em xin cảm nhận đèn nguyên bản
Bác này chạy thế nào ấy chứ. Bản 3.2 của em chạy 100km/h chỉ có 1800 vòng tua thôi. Hôm trước em mới nhẹ nhàng lên 185km/h thấy rất đầm chắc. Vòng tua 3000 nhá.

VNTL-SEPRE.24

Xe buýt
E chạy biturbo

E sẽ làm bài review hoàn chỉnh trong mấy hôm tới.

E này ở đk đường bt thì tại 100km/h vòng tua là 1600 rpm. Trong clip mưa to gió tạt rất kinh và đường ngập nước + e đang lên ga nên vòng tu cao hơn bt là ch đương nhiên. Mà cụ trên nhìn 2000 rpm ở đâu vậy???
Bác chạy cả bản 3.2 rồi hôm nào cho em cái cảm nhận khác biệt giữa bản 3.2 và bản Bitubor này nhá.

VNTL-SEPRE.24

Xe buýt
Thực chất là phân chia khách hàng cụ ạ. Nếu bản 4x2 có hết thì bản 4x4 biết bán cho ai :))
Còn logic nhà sx đưa ra là HDC là tính năng phục vụ cho việc offroad. Khi đổ dốc ở đường trơn trượt, nếu cụ phanh chết cả 4 bánh thì sẽ dễ mất kiểm soát. Vậy nên HDC nó phanh độc lập từng bánh theo nhu cầu để tránh vụ này xảy ra. Do đó nhà sx đưa vào 4x4 thôi, vì bản thân 4x2 nhắm tới đối tượng ko đi vào địa hình quá khó.
Các cụ cái đếch gì cũng biết. hì hì

Gái Họ Nguyễn

Xe đạp
nay em ngắm em eve 4x4 về cũng máu , vì em mới cho em san 2015 của em đi ở , nhưng hỏi giá thì các cụ sâu đưa giá cao quá . hẳn hơn củ tư thì em chịu rồi , giá chát . lên gối rất căng !

Navy.seal

Xe tải
Em lấy xe về rồi. Xe vọt nhanh, êm, tiếng ga khi đạp tăng tốc nghe rất sport.

tienbamboo

Xe container
Đù má, hnay em chọc vào thử nâng cấp tính năng cho con Bi-turbo thấy nhục thật ạ, xe full tính năng hết rồi, nhìu tính năng theo xe còn ngon hơn cả Explorer, cụ nào chê đc bản 2.0 thì em cũng chịu :(

fordfiesta2013

Xe tăng
Em đánh giá như sau:
1. Chỗ cản sau quá thô và xấu khi tự dưng có miếng nhựa vô duyên.
Cái này là cái cảm biến mở cốp sau thông minh mà cụ.

3. Chỗ lên xuống hàng 3 trẻ con lên thì bị cao do gầm mà người lớn lên thì khó chui do ko bật đc hàng hai lên khỏi sàn. Chưa kể chỗ đó mà lên xuống vài lần thì tróc trầy sơn ở bậc cửa xe.
Dạ thế TVBH hướng dẫn cụ làm chưa đúng nút lên xuống rồi trên Everest rồi

4. Khoang động cơ rối rắm, không biết sau này khi sửa chữa bảo dưỡng có bị ảnh hưởng không và chất lượng bền bỉ của 2 cái turbo ko biết thế nào.
Cái này thì cụ chê hơi quá rồi. Em thấy khoang đông cơ tổ chức rất OK, chỗ nào ra chỗ đó. Tất cả đều bọc cao su cẩn thận đấy chứ

5. Khoang sau khi hạ hai hàng ghế thì bị dốc ngược về phía sau vì khi nằm ít ai nằm quay đầu về phía hàng ghế lái.
Cái này thì cụ cũng chê hơi quá. Vì ghế Everest là ghế gập phẳng 180 độ. Cụ nói thế này là em thấy hơi thiên vị

6. Ở hốc dưới ca lăng lộ ra cái dây điện rất mất thẩm mỹ.
Cái này em nói thật thấy hơi mang tính moi móc. Cái này theo em hiểu là bộ rada cho chức năng Adaptive Cruise Control và phanh khẩn cấp. Em thấy OK ạ

8. Trần xe bố trí hai hốc gió ở hàng 3 thiếu khôn ngoan khi đặt phía trước mặt người ngồi.
Cái này có cánh hướng gió mà. Mà nó hướng xuống dưới còn dễ điều chỉnh hơn. Chứ như con Pajero chỉnh thế nào vẫn hướng vào mặt

9. Nỉ trần trông quê thật. Quê hơn cả wt 3.2

Cái này tuỳ quan điểm mỗi người. Em thấy xin hơn con Eco nhà em

ajmclean

Xe tải
Cụ cho em hỏi, cụ sơn badosoc sau + vành + cản trước ... sang màu đen ở đâu thế, và hết bao nhiêu xèng ạ, nếu ngại thì cụ inbox giúp e với. Em cám ơn cụ.
Em cũng hóng vụ lên sơn, cụ ib e với nhé

frenchiebull

Xe buýt
Em lấy xe về rồi. Xe vọt nhanh, êm, tiếng ga khi đạp tăng tốc nghe rất sport.
Sao cụ bảo bọn Úc nó khen là PR mà, cụ còn chê e méo biết j hơi tý là lôi đi nhiều xe ra dọa. Cụ có thấy cụ trẩu khi bới lông tìm vết ra chê e nó ko?

Navy.seal

Xe tải
Sao cụ bảo bọn Úc nó khen là PR mà, cụ còn chê e méo biết j hơi tý là lôi đi nhiều xe ra dọa. Cụ có thấy cụ trẩu khi bới lông tìm vết ra chê e nó ko?
Chê vẫn chê, khen vẫn khen, chả có cái gì gọi là hoàn hảo. Cái em chê có mâu thuẫn gì đâu. Chỉ là sự xét đoán cẩn thận trước khi ra quyết định và chia sẻ cùng mọi người.

Còn trẩu á, trẩu trẩu con card.