Thảo luận Hôm nay em đi xem xe Ford Everest

ajmclean

Xe tải
Tính năng "mời vang" và tính năng "tố cáo" để làm gì mà các cụ cứ nặng lời với nhau ngay từ page 2 rồi thế?
Em thấy chửi và văng tục là next , thiếu văn hoá và trẩu tre lắm ợ ... chủ yếu hóng còm zi viu thực tế của mâý cụ đã sở hữu

Hoà Nguyễn 88

Đi bộ
Các bác cho em hỏi eve bản titan 4x2 giờ mua có bị chênh giá ko ạ.

Navy.seal

Xe tải
Con này cái cảnh báo va chạm sớm đã thay cái đèn nhấp nháy trước mặt bằng việc nhấp nháy trên màn hình. Em thích kiểu cũ hơn dù kiểu cũ làm cho mình đôi lúc hơi giật mình nhưng ngược lại giúp mình phản xạ đạp phanh nhanh hơn.

Hệ thống ambient light không nhiều nên cảm giác không sướng bằng con wt 3.2 cũ

Aon

Xe tăng
Con này cái cảnh báo va chạm sớm đã thay cái đèn nhấp nháy trước mặt bằng việc nhấp nháy trên màn hình. Em thích kiểu cũ hơn dù kiểu cũ làm cho mình đôi lúc hơi giật mình nhưng ngược lại giúp mình phản xạ đạp phanh nhanh hơn.

Đấy là cụ nghĩ vậy thôi. Lý do thay đổi là vì người ta thường lơ đễnh và đâm đụng khi nhìn vào màn hình trung tâm nhiều hơn khi nhìn lên kính lái. Nếu đã nhìn lên kính lái thì lại ít lơ đễnh hơn nhiều.

ngocthanhminh

Đi bộ
Con này nhìn cứng cáp kg như Phò Tủn.

Sent from my Redmi Note 5 using Tapatalk

Nva057

Xe buýt

cụ ko phanh kịp thì nó phanh cho cụ mà. lo gì! he he. giới hạn phanh chủ động lên đến 80km/h rồi!

Navy.seal

Xe tải
Đấy là cụ nghĩ vậy thôi. Lý do thay đổi là vì người ta thường lơ đễnh và đâm đụng khi nhìn vào màn hình trung tâm nhiều hơn khi nhìn lên kính lái. Nếu đã nhìn lên kính lái thì lại ít lơ đễnh hơn nhiều.
Em thấy việc nhìn lên kính lái mà vẫn bị lơ đễnh xảy ra nhiều hơn vì đôi khi bị mải suy nghĩ việc gì đó. Trông vậy thôi, chứ thực tế chuyện này là vậy đấy, ko ít đâu.

Chứ đã lái xe thì ít để ý màn hình.

Navy.seal

Xe tải
Con này nhìn cứng cáp kg như Phò Tủn.

Sent from my Redmi Note 5 using Tapatalk
Con này muốn nhìn thấy đẹp thì nên đứng xa một chút.
Kể nó bổ sung thêm ít crome tạo điểm nhấn và làm nổi bật hơn cái bi tu bô thì ấn tượng hơn nhiều đó.

Navy.seal

Xe tải
Hóng cụ nào chuyên test xe làm cái review về tính năng tơ rên 4wd. Đây là tính năng em thích nhất.

Navy.seal

Xe tải
Con này nếu đc coi là giống xe xăng nhất là việc đạp thốc ga nó vọt rất nhanh, cảm nhận được từng mét đường và độ tăng tốc chứ nếu nói về việc êm như xe xăng thì chưa hẳn là đúng

Navy.seal

Xe tải
Em thấy con bi tu bô có vẻ là ăn ít nhiên liệu, em mới chạy nên chưa có con số cụ thể.
Đến lúc này em thấy rất hài lòng vì các tiêu chí con này làm em khá thoả mãn: tiêu thụ nhiên liệu, 4wd toàn thời gian, các tính năng an toàn cần thiết, một số tiện nghi rất thiết thực, 7 chỗ, khoang hành lý rộng rãi, và rất giống quảng cáo. :D

Còn tất nhiên em vẫn có sự chê, đơn giản là ko có cái nào hoàn hảo và với mức giá 1.6 tỏi thì em nghĩ em có thể đòi hỏi nhiều hơn về thiết kế và thẩm mỹ.

khactuyen

Xe tăng
Hôm nay e vuèa test thử con bi tụt bô, cung đương rất xấu thì thấy thế này:
+ Ngồi trong xe nổ máy chờ tiếng đco rất êm so với máy dầu, ko hề rung, đc 8/10 so với xăng (hơn santafe tý tẹo).
+ tăng tốc rất bốc, tiếng máy vọng vào cabin rất ít, tiếng kiểu sport chứ ko kêu gào như máy dầu (nhất là so với bản 2.2 cũ ngày xưa).
+ hs sang số từ số 2 rất mượt và ko cảm nhận đc, số 1 - 2 vẫn hơi gắt (nhưng hơn hẳn hs 6at cũ).
+ Hệ thống treo tốt, mềm hơn bản 2.2 cũ.
+ nội thất nhiều nhựa cứng, rẻ tiền, nhất khu vực để chân chạm vào (đầu gối). nếu ford thay bằng nhựa mềm như focus thì tuyệt.
+ đèn xenon vẫn chỉ có cos, fa vẫn halogen, as fa kém quá, sao nó ko làm bixenon có tốt ko!
+ Tay lái nhẹ hơn đời máy 2.2, nhẹ quá.

Bản 2.0 single tiếng máy kêu to hơn hẳn.
Cụ nào có đk chơi bi tụt bô là chuẩn

Nva057

Xe buýt
Em thấy con bi tu bô có vẻ là ăn ít nhiên liệu, em mới chạy nên chưa có con số cụ thể.
Đến lúc này em thấy rất hài lòng vì các tiêu chí con này làm em khá thoả mãn: tiêu thụ nhiên liệu, 4wd toàn thời gian, các tính năng an toàn cần thiết, một số tiện nghi rất thiết thực, 7 chỗ, khoang hành lý rộng rãi, và rất giống quảng cáo. :D

Còn tất nhiên em vẫn có sự chê, đơn giản là ko có cái nào hoàn hảo và với mức giá 1.6 tỏi thì em nghĩ em có thể đòi hỏi nhiều hơn về thiết kế và thẩm mỹ.
tỷ 6 cả đăng ký thì cụ kênh tầm 30tr thui ah :D

Navy.seal

Xe tải
tỷ 6 cả đăng ký thì cụ kênh tầm 30tr thui ah :D
Chuyện kênh mang tính thời điểm nên em không tính vào. Còn mua con bitubo tầm này ai chả bị kênh. Nhưng một khi đã máu thì đừng kể bố cháu là ai :D

Navy.seal

Xe tải
Hôm nay e vuèa test thử con bi tụt bô, cung đương rất xấu thì thấy thế này:
+ Ngồi trong xe nổ máy chờ tiếng đco rất êm so với máy dầu, ko hề rung, đc 8/10 so với xăng (hơn santafe tý tẹo).
+ tăng tốc rất bốc, tiếng máy vọng vào cabin rất ít, tiếng kiểu sport chứ ko kêu gào như máy dầu (nhất là so với bản 2.2 cũ ngày xưa).
+ hs sang số từ số 2 rất mượt và ko cảm nhận đc, số 1 - 2 vẫn hơi gắt (nhưng hơn hẳn hs 6at cũ).
+ Hệ thống treo tốt, mềm hơn bản 2.2 cũ.
+ nội thất nhiều nhựa cứng, rẻ tiền, nhất khu vực để chân chạm vào (đầu gối). nếu ford thay bằng nhựa mềm như focus thì tuyệt.
+ đèn xenon vẫn chỉ có cos, fa vẫn halogen, as fa kém quá, sao nó ko làm bixenon có tốt ko!
+ Tay lái nhẹ hơn đời máy 2.2, nhẹ quá.

Bản 2.0 single tiếng máy kêu to hơn hẳn.
Cụ nào có đk chơi bi tụt bô là chuẩn
Chỗ tay lái cụ bảo nhẹ không hiểu là khen hay chưa ưng.

Cá nhân em thì khá thích, tuy nhẹ nhưng vần rất cảm giác.

khactuyen

Xe tăng
Chỗ tay lái cụ bảo nhẹ không hiểu là khen hay chưa ưng.

Cá nhân em thì khá thích, tuy nhẹ nhưng vần rất cảm giác.
cá chê cụ ạ, nhẹ quá khi đi chậm, e lái focus ecoboost đã nhẹ rồi, con này còn nhẹ hơn.

Nva057

Xe buýt
Chuyện kênh mang tính thời điểm nên em không tính vào. Còn mua con bitubo tầm này ai chả bị kênh. Nhưng một khi đã máu thì đừng kể bố cháu là ai :D
kênh vs kẹo. đi xem xe thì máu mà kênh làm em tụt mệ cảm xúc. cảm giác mình có tiền mà phải đi xin xỏ mất cả hứng cụ ạ :D
mỗi ng 1 quan điểm, riêng em nếu mà đầu tư ra tiền thì e sẵn sàng quất luôn, xin cũng đc. nhưng mua mang tính chất tiêu sài thì phải có vị thế =)) e đang đợi nếu ko có hàng thì e sang xtrail. nhu cầu của e cũng ko nhiều lắm. ngày đi 200km lái 1 mình. kiếm con xe đầm chắc bay cho nó vững thôi. he he.

exquoc

Xe máy
To all: cc chờ review chi tiết của e trong topic riêng nhé chứ e ko thích nói nhiều vào cái topic dìm hàng eve vớ vỉn này. Cc có để ý nick chủ topic có chưa đến chục bài và đã mất hút cm hàng lươn sau khi bị những ng đã sd và trải nghiệm phản bác ko?
Haha, Chào Bác; Hôm nay em đã đi Everest 4x2 và 4x4 mỗi xe đi khoảng 6km, đi Pajero Sport máy dầu 4x2 và Pajero Sport máy xăng, em lái, vợ ngồi sau và có 1 số nhận xét sau:
- Những nhận xét ban đầu của Everest của em có nhiều tính cảm quan của 1 người chưa bao giờ đi xe máy dầu (em đi Ford Focus).
- Về nội thất và ngoại thất em không đánh giá vì mỗi người có một quan điểm, cách nhìn khác nhau. Nhưng vợ cả đánh Everest sang trọng và ngồi thoải mái hơn.
- Pajero Sport máy dầu 4x2 đúng là chưa đủ tuổi để so sánh về mọi mặt với Everest. (nên em không so sánh với con này nữa)
- Everest 4x4 êm hơn, mượt hơn nhiều so với Pajero Sport máy xăng; Phải nói là everest quá êm khi chạy đường trường, nhưng khi đạp thốc ga thì Everest vẫn nghe rõ ràng tiếng động cơ dầu đặc trưng. Vẫn cảm nhận được xe chuyển số trong giai đoạn đầu. Nhưng khi chạy đoạn dài đều ga thì đúng là không nghe tiếng động cơ của Everest, êm thật.
- Em vẫn hơi thất vọng về nước đề pa của Everest 4x4 vì nó không bốc bằng Ford Focus của em và bốc như mấy anh Autodaily Review Ranger Raptor; (Em đạp thốc ga mà không dính ghế). Nhưng Everest vẫn bốc hơn Pajero Sport máy xăng.
- Everest 4x2: khi đạp thốc ga hơi ù nhẹ và số không mượt = Everest 4x4 và Pajero Sport máy xăng.
- Hàng ghế thứ 3 của Everest không ngả ra được và đúng là khó ngồi. Tuy nhiên anh thợ bên Ford đã chỉ cho em cơ cấu gập hàng ghế 3 của Everest và theo em thì chỉ cần 30' thì có thể độ nó ngả ra được.
Nói chung Everest đáng đồng tiền bát gạo. Sale chỗ em báo giá lót tay 30 củ, trong tháng 10 lấy xe; Các Bác cho biết giá như thế đã OK chưa? Thanks!

ducsanta

Xe đạp
Oạch, nghe phê quá mà đã chót dại lấy CRV rồi