[Thảo luận] Hôm nay em gặp trường hợp buồn cưòi quá

HKCat

Xe buýt
Xe chạy láo nhất là xe mang biển đỏ, biển xanh. Lần bị bắt ở Lê Duẩn rẽ trái Điện Biên Phủ (có biển cấm oto rã trái), tôi vẫn thấy xe biển xanh công an phường rẽ bình thường.

longlv

Xe tải
Hôm nay ở đường Kim Ngưu nhà em. Cả đoàn xe đang xếp hàng thì một ông 80B đi luôn vào chiều đi ngược lại của 2b. Mấy chú CA Phường đứng đó cũng kệ luôn Haizz

ubisapro

Xe trâu
Trưòng hợp nào mà không có biển báo và vạch kẻ đường nhỉ ?
Vâng để em xem lại xem. Thực tình chưa bao giờ em dính các lỗi liên quan tới làn nên cũng ít quan tâm.
Có nhiều điều vô lý:

1. cụ xe ba gác rùi còn hỏi ngây thơ vậy sao\m/

2. Cụ suy ra lỗi ko tuân thủ biển báo và vạch kẻ đường thành lỗi sai làn mà cụ lại tuyên bố chưa dính lỗi nào liên quan đến làn, chẳng nhẽ cụ đi nghiêm chỉnh như vậy sao:-t

3. Chỉ sai làn khi làn đó cấm xe các cụ đi, khái niệm của em đơn giản vậy thui:D

4. Em hỏi thêm chút, nếu cụ rẽ trái tại nơi cấm ô tô rẽ trái, nhưng đường cụ rẽ vào ko cấm ô tô, thì cụ nghĩ cụ bị lỗi j:|

anhtho

Xe ngựa
Có nhiều điều vô lý:

1. cụ xe ba gác rùi còn hỏi ngây thơ vậy sao\m/

2. Cụ suy ra lỗi ko tuân thủ biển báo và vạch kẻ đường thành lỗi sai làn mà cụ lại tuyên bố chưa dính lỗi nào liên quan đến làn, chẳng nhẽ cụ đi nghiêm chỉnh như vậy sao:-t

3. Chỉ sai làn khi làn đó cấm xe các cụ đi, khái niệm của em đơn giản vậy thui:D

4. Em hỏi thêm chút, nếu cụ rẽ trái tại nơi cấm ô tô rẽ trái, nhưng đường cụ rẽ vào ko cấm ô tô, thì cụ nghĩ cụ bị lỗi j:|
1. Cụ chém ác quá !, ba gác cũng chưa chắc nói nhiều điều, em biết có cụ cũng lên xe này xe nọ mà chưa có bằng lái xe cơ !
2. Ta có làn rẽ trái, làn đi thẳng và làn rẽ phải, ai đó đi nhầm làn thì em nghĩ gọi lỗi sai làn là chính xác nhất. Đúng là em chưa bao giờ bị vịn lỗi sai làn, có thể vi phạm nhưng chưa bị vịn. Nhưng bản thân em rất tuân thủ làn, nhất là làn rẽ các ngả vì cảm thấy vi phạm lỗi đó rất quê và gây phiền toái cho nhiều người. Cụ đã chứng kiến một xe nào đó từ làn bên phải, vòng qua 1 loạt đầu xe để rẽ trái mới thấy nó khó chịu thế nào.
3. Làn dành cho rẽ trái mà em muốn đi thẳng thì đương nhiên xe em cũng bị cấm
4. Rẽ trái tại nơi cấm rẽ trái thì chắc chắn bị lỗi đi vào đường ngược chiều.

Chỉnh sửa cuối:

ubisapro

Xe trâu
1. Cụ chém ác quá !, ba gác cũng chưa chắc nói nhiều điều, em biết có cụ cũng lên xe này xe nọ mà chưa có bằng lái xe cơ !
2. Ta có làn rẽ trái, làn đi thẳng và làn rẽ phải, ai đó đi nhầm làn thì em nghĩ gọi lỗi sai làn là chính xác nhất. Đúng là em chưa bao giờ bị vịn lỗi sai làn, có thể vi phạm nhưng chưa bị vịn. Nhưng bản thân em rất tuân thủ làn, nhất là làn rẽ các ngả vì cảm thấy vi phạm lỗi đó rất quê và gây phiền toái cho nhiều người. Cụ đã chứng kiến một xe nào đó từ làn bên phải, vòng qua 1 loạt đầu xe để rẽ trái mới thấy nó khó chịu thế nào.
chính xác thì là hướng đi trên mỗi làn theo vạch kẻ đường nên lỗi căn cứ theo vạch. Chứ cụ nhè cái lỗi 1 củ, treo bằng 30 ngày thì chịu sao thấu. Mà cái lỗi này chính xác là bị dính nhiều, kể cả vô tình lẫn cố ý. Đi đường lạ, lơ ngơ là dễ ăn cái lỗi này lắm nên phải cbi sẵn tâm lý để chiến đấu (nếu vô ý) mặc dù bản thân em cũng chưa bị vịn bao h:))

Rẽ trái tại nơi có biển cấm rẽ nhưng đường rẽ vào vẫn cho ô tô đi bình thường thì làm sao lại gọi là đi vào đường cấm, đường 1 chiều, ngược chiều vậy cụ??? Đường đó có cấm ô tô đâu:D

anhtho

Xe ngựa
chính xác thì là hướng đi trên mỗi làn theo vạch kẻ đường nên lỗi căn cứ theo vạch. Chứ cụ nhè cái lỗi 1 củ, treo bằng 30 ngày thì chịu sao thấu. Mà cái lỗi này chính xác là bị dính nhiều, kể cả vô tình lẫn cố ý. Đi đường lạ, lơ ngơ là dễ ăn cái lỗi này lắm nên phải cbi sẵn tâm lý để chiến đấu (nếu vô ý) mặc dù bản thân em cũng chưa bị vịn bao h:))

Rẽ trái tại nơi có biển cấm rẽ nhưng đường rẽ vào vẫn cho ô tô đi bình thường thì làm sao lại gọi là đi vào đường cấm, đường 1 chiều, ngược chiều vậy cụ??? Đường đó có cấm ô tô đâu:D
Biển cấm rẽ trái ô tô là có luôn biển cấm ô tô ở con đường cụ muốn rẽ vào. Cụ cứ kiểm chứng xem.

ubisapro

Xe trâu
Biển cấm rẽ trái ô tô là có luôn biển cấm ô tô ở con đường cụ muốn rẽ vào. Cụ cứ kiểm chứng xem.
Cụ lại sai lầm rồi, đầy đường cấm ô tô rẽ trái nhưng đường rẽ vào vẫn đi ô tô bình thường cụ nhé. Ví dụ đường ngã tư Phạm hùng - kengnam, cụ đi ô tô hay thậm chí 2b trên Phạm hùng, đều ko được rẽ trái cụ nhé, nhưng 2 đường kia to đùng, có cả phân cách cứng, ô tô đi thoải mái nhé. Thế nên em mới hỏi có biển cấm rẽ, nhưng tại đường rẽ vào ko có biển cấm đi vào thì theo cụ bị lỗi j:D

Chỉnh sửa cuối:

anhtho

Xe ngựa
Cụ lại sai lầm rồi, đầy đường cấm ô tô rẽ trái nhưng đường rẽ vào vẫn đi ô tô bình thường cụ nhé. Ví dụ đường ngã tư Phạm hùng - kengnam, cụ đi ô tô hay thậm chí 2b trên Phạm hùng, đều ko được rẽ trái cụ nhé, nhưng 2 đường kia to đùng, có cả phân cách cứng, ô tô đi thoải mái nhé. Thế nên em mới hỏi có biển cấm rẽ, nhưng tại đường rẽ vào ko có biển cấm đi vào thì theo cụ bị lỗi j:D
Đúng là có trường hợp cấm rẽ trái do sợ tắc (ví dụ đường PH), nhưng đa số là để ngăn ko cho lái xe đi vào đường cấm ô tô.
Lỗi rẽ trái vào đường PH thì em nghĩ nó là ko tuân thủ biển báo.

Bí thư chi bộ

[Tịch thu bằng lái]
Lỗi sai làn như cụ nói thì thực ra là lỗi không tuân thủ biển báo hoặc vạch sơn , nhẹ hơn nhiều so với lỗi sai làn ạ ! và không phải lỗi sai làn vì không có biển phân làn :)
Chỗ màu đỏ thì lại càng sai !
Đúng là có trường hợp cấm rẽ trái do sợ tắc (ví dụ đường PH), nhưng đa số là để ngăn ko cho lái xe đi vào đường cấm ô tô.
Lỗi rẽ trái vào đường PH thì em nghĩ nó là ko tuân thủ biển báo.
Là lỗi không tuân thủ biển báo cụ nhé - khác xa lỗi đi vào đường cấm đấy !
Qua đây em thấy cụ vẫn lơ ngơ với mấy lỗi thường gặp quá , rất dễ bị xxx bịp đấy ạ :(

anhtho

Xe ngựa
Lỗi sai làn như cụ nói thì thực ra là lỗi không tuân thủ biển báo hoặc vạch sơn , nhẹ hơn nhiều so với lỗi sai làn ạ ! và không phải lỗi sai làn vì không có biển phân làn :)
Chỗ màu đỏ thì lại càng sai !

Là lỗi không tuân thủ biển báo cụ nhé - khác xa lỗi đi vào đường cấm đấy !
Qua đây em thấy cụ vẫn lơ ngơ với mấy lỗi thường gặp quá , rất dễ bị xxx bịp đấy ạ :(
Thì em nói rồi: chưa bao h bị vịn mấy cái lỗi sai làn mà cụ nói là thường gặp và gần như chắc chắn là ko bao giờ. Hôm qua em chạy Hà tĩnh, đi qua đường tránh Vinh, có mấy ngã tư họ cắm biển 412 và phân làn dưới đường. Sau ngã tư là 1 đội xxx, bắt kha khá. Nhưng xe em thì có thể khẳng định không đủ xa xỉ để bị dính lỗi đó ! xxx chỉ nhìn theo mà liếm mép thôi :))

Dù sao em vẫn thấy lỗi đi nhầm vào làn rẽ trái nó gần nghĩa với "sai làn". Đây là em ko nói về luật mà chỉ là từ ngữ thôi nhé. Người ta phân làn rẽ trái, đi thẳng, rẽ phải..., có biển báo và vạch vôi đầy đủ mà mình đi nhầm (sai) thì đúng là sai làn rồi !

Chỉnh sửa cuối:

Bí thư chi bộ

[Tịch thu bằng lái]
Thì em nói rồi: chưa bao h bị vịn mấy cái lỗi sai làn mà cụ nói là thường gặp và gần như chắc chắn là ko bao giờ. Hôm qua em chạy Hà tĩnh, đi qua đường tránh Vinh, có mấy ngã tư họ cắm biển 412 và phân làn dưới đường. Bắt kha khá. Nhưng xe em thì có thể khẳng định không đủ xa xỉ để bị dính lỗi đó ! xxx chỉ nhìn theo mà liếm mép thôi :))
Đấy , cụ biết biển 412 rồi mà lại bẩu mấy cái chỗ trên kia là sai làn có chết không cơ chứ ! hic, nói thế với xxx khác gì tự tay bóp ..ái :))

anhtho

Xe ngựa
Đấy , cụ biết biển 412 rồi mà lại bẩu mấy cái chỗ trên kia là sai làn có chết không cơ chứ ! hic, nói thế với xxx khác gì tự tay bóp ..ái :))
Biển 412 là để chỉ dẫn làn dưới đường mà cụ ? Vậy cụ gọi các làn rẽ phải/trái và đi thẳng là gì ?

ubisapro

Xe trâu
Biển 412 là để chỉ dẫn làn dưới đường mà cụ ? Vậy cụ gọi các làn rẽ phải/trái và đi thẳng là gì ?
cụ nhầm sang 411 ợ? 412 thì là phân làn phương tiện, lấy đâu rẽ trái, phải, thẳng???

VIKO L

Xe điện
Thích nhỉ, mai em đi sắm cái bỉm đỏ gắn vào mít vậy!

Bí thư chi bộ

[Tịch thu bằng lái]
Em nhầm với biển 411 :) Sorry cụ
Vậy câu hỏi của em là: biển 411 chỉ dẫn các làn dưới đường, vậy cụ ko gọi là làn thì gọi thế nào ?
Nó là biển chỉ dẫn hướng đi trên mỗi làn đường , khi cụ không đi đúng hướng mũi tên thì cụ phạm lỗi không tuân thủ biển báo ạ ! Còn biển 412 là phân làn theo phương tiện , nếu cụ đi oto vào làn dành cho xe thô sơ thì mới gọi là sai làn . Cứ thế mà chiến khi bị tóm :D

anhtho

Xe ngựa
Nó là biển chỉ dẫn hướng đi trên mỗi làn đường , khi cụ không đi đúng hướng mũi tên thì cụ phạm lỗi không tuân thủ biển báo ạ ! Còn biển 412 là phân làn theo phương tiện , nếu cụ đi oto vào làn dành cho xe thô sơ thì mới gọi là sai làn . Cứ thế mà chiến khi bị tóm :D
Thanks cụ, chắc chắn là em ko thể bị tóm vì mấy cái lỗi này được vì khái niệm làn đã ngấm vào máu. Chính vì chưa bao giờ bị vịn nên không tìm hiểu :)
Cũng như giờ hỏi lỗi ko đeo sitbeo là bao nhiêu là em chịu luôn vì lên xe là quàng luôn.