[Thảo luận] Hôm nay em gặp trường hợp buồn cưòi quá

Bí thư chi bộ

[Tịch thu bằng lái]
Thanks cụ, chắc chắn là em ko thể bị tóm vì mấy cái lỗi này được vì khái niệm làn đã ngấm vào máu. Chính vì chưa bao giờ bị vịn nên không tìm hiểu :)
Cũng như giờ hỏi lỗi ko đeo sitbeo là bao nhiêu là em chịu luôn vì lên xe là quàng luôn.
Vâng ạ ! kể cả em cũng chưa bao giờ bị tóm mấy lỗi đấy , tuy nhiên ý em là mình nên hiểu được từng lỗi để khi chẳng may thì không bị xxx bịp ạ :)

ubisapro

Xe trâu
Thanks cụ, chắc chắn là em ko thể bị tóm vì mấy cái lỗi này được vì khái niệm làn đã ngấm vào máu. Chính vì chưa bao giờ bị vịn nên không tìm hiểu :)
Cũng như giờ hỏi lỗi ko đeo sitbeo là bao nhiêu là em chịu luôn vì lên xe là quàng luôn.
Cụ nghiêm chỉnh nhỉ, em cũng vậy:D Nhưng thật sự đi đường lạ or chẳng may người ngồi ghế phụ quên sitbeo thì cũng nên biết để có phòng tránh. Ko thể cái j cũng nghiêm chỉnh 100% được, đặc biệt với hạ tầng giao thông VN mình. Gặp hôm mát trời, đúng lúc mình lơ ngơ thì xxx vợt, cũng nên biết để phòng thân, cụ nhể:D

anhtho

Xe ngựa
Cụ nghiêm chỉnh nhỉ, em cũng vậy:D Nhưng thật sự đi đường lạ or chẳng may người ngồi ghế phụ quên sitbeo thì cũng nên biết để có phòng tránh. Ko thể cái j cũng nghiêm chỉnh 100% được, đặc biệt với hạ tầng giao thông VN mình. Gặp hôm mát trời, đúng lúc mình lơ ngơ thì xxx vợt, cũng nên biết để phòng thân, cụ nhể:D
Thật với cụ lỗi gì thì lỗi chứ lỗi liên quan tới làn là em ko thể mắc, vì nó đã ngấm vào máu. Hồi 95, em chưa biết lái xe, qua bển, ông thầy chở đi, tự nhiên thấy ông ý phanh lại, kéo kính thò đầu nói gì với tài xế xe sau. Sau ông ý giải thích: vì tao định rẽ trái mà đi lố, lệch làn, phải xin đứa đi sau, nếu ko chúng cứ đi nối đuôi nhau là chịu. Từ đó mới biết khái niệm làn xe cho xe đi thẳng hoặc rẽ. Đi trên đường, 4b, thậm chí 2b muốn chuyển làn cũng phải bật xi nhan.. Mà các cụ nhớ cho hồi đó ở VN giao thông còn rất sơ khai, chưa có đường cao tốc, biển báo hạn chế, thậm chí còn chưa có súng bắn tốc độ. Cũng ở bển nên em có thói quen cài sit beo kể cả xxx ko phạt. Ngồi ghế phụ em cũng bắt cài dây. Có ông anh họ kô chịu thắt, em dọa, ra kia mà xxx phạt là anh nộp nhé, lúc đó mới hỏi thắt dư lào :)

Chỉnh sửa cuối:

ubisapro

Xe trâu
Thật với cụ lỗi gì thì lỗi chứ lỗi liên quan tới làn là em ko thể mắc, vì nó đã ngấm vào máu. Hồi 95, em chưa biết lái xe, qua bển, ông thầy chở đi, tự nhiên thấy ông ý phanh lại, kéo kính thò đầu nói gì với tài xế xe sau. Sau ông ý giải thích: vì tao định rẽ trái mà đi lố, lệch làn, phải xin đứa đi sau, nếu ko chúng cứ đi nối đuôi nhau là chịu. Từ đó mới biết khái niệm làn xe cho xe đi thẳng hoặc rẽ. Đi trên đường, 4b, thậm chí 2b muốn chuyển làn cũng phải bật xi nhan.. Mà các cụ nhớ cho hồi đó ở VN giao thông còn rất sơ khai, chưa có đường cao tốc, biển báo hạn chế, thậm chí còn chưa có súng bắn tốc độ. Cũng ở bển nên em có thói quen cài sit beo kể cả xxx ko phạt. Ngồi ghế phụ em cũng bắt cài dây. Có ông anh họ kô chịu thắt, em dọa, ra kia mà xxx phạt là anh nộp nhé, lúc đó mới hỏi thắt dư lào :)
Chắc cụ ít đi đường lạ trong Hà nội, chẳng hạn đoạn Phạm Hùng rẽ trái đi Hồ tùng mậu chẳng hạn. 10 cụ đi lần đầu chưa biết j thì em cá 6-7 cụ khi rẽ trái xong, đoạn dưới gầm cầu vượt, đi vào làn rẽ trái về Phạm hùng, thay vi đi làn đi thẳng về HTM. Em hôm trước cũng chuột bạch 1 lần và cũng dính vào làn rẽ trái 1 chút, mặc dù cũng đã cẩn thận, khi nhìn ra làn đó chỉ cho rẽ trái thì 1 rừng xe máy đi bên phải, em đành nhắm mắt đưa tay đi luôn, chứ đứng đấy mà cố lách sang phải cho khỏi phạm luật thì cũng ảnh hưởng giao thông (xe em dính 1/4 xe bên làn rẽ trái vì ko nghĩ cái làn đó to thế):D xxx thì ko vợt em, nhưng cũng nên biết để phòng thân, gặp hôm xxx vợt thì mình còn biết đường nộp phạt:D

Chỉnh sửa cuối:

anhtho

Xe ngựa
Chắc cụ ít đi đường lạ trong Hà nội, chẳng hạn đoạn Phạm Hùng rẽ trái đi Hồ tùng mậu chẳng hạn. 10 cụ đi lần đầu chưa biết j thì em cá 6-7 cụ khi rẽ trái xong, đoạn dưới gầm cầu vượt, đi vào làn rẽ trái về Phạm hùng, thay vi đi làn đi thẳng về HTM. Em hôm trước cũng chuột bạch 1 lần và cũng dính vào làn rẽ trái 1 chút, mặc dù cũng đã cẩn thận, khi nhìn ra làn đó chỉ cho rẽ trái thì 1 rừng xe máy đi bên phải, em đành nhắm mắt đưa tay đi luôn, chứ đứng đấy mà cố lách sang phải cho khỏi phạm luật thì cũng ảnh hưởng giao thông (xe em dính 1/4 xe bên làn rẽ trái vì ko nghĩ cái làn đó to thế):D xxx thì ko vợt em, nhưng cũng nên biết để phòng thân, gặp hôm xxx vợt thì mình còn biết đường nộp phạt:D
Đường HN em cũng đi mòn nhiều bánh xe rồi, kể từ hồi đi xe đạp, xe máy :). Nói chung đường lạ là phải để ý biển báo, vạch vôi, và các vị trí vạch phân làn thường có quy luật. Có lần đi qua Hải dương, họ vẽ mũi tên thẳng vào làn rẽ trái rồi sau đó là 2 mũi tên rẽ trái, lúc đó vạch đã liền. Em đi vào và đành phải rẽ trái bất đắc dĩ vào quán 559. Giờ chỗ đó họ xóa chỗ mũi tên sai rồi.

Lý bí

Xe đạp
Hơi bị buồn cười thật!:D

hieutransaigon

Xe hơi
Quán Vòng Xoay (58/27 Nguyễn Bình Khiêm, phường Đa
Thì đồng chí ấy nuốt không trôi cục c... nên mới phải chạy vào, chứ nếu phải tay em thì chắc ... em bị lên thớt rồi :-?
Bác nói chuẩn ạ, con cờ hó định nhào ra đớp cục **** nhưng ko ngờ gặp cục......gạch nên nuốt nước bọt cho qua đấy chứ chả tử tế éo gì bọn cờ hó ấy đâu.

tithitoy

Xe tải
Mai đi sơn đỏ biển:P

vip tien sinh

Xe ngựa
Cụ nhuộm cái biển thành màu đỏ là ok mờ.
Em đi từ Keangnam về theo hướng Khuất Duy tiến. Qua ngã tư BigC thì liếc thấy có 1 chiếc Fortune đi sai làn (đi thẳng mà lạc vào làn rẽ trái). Chắc mẩm ông này sẽ bị dính vì em hay thấy xxx rình chỗ này. Y như rằng một bóng áo vàng từ trong bóng tối xông ra chỉ gậy dõng dạc. Nhưng chỉ cỡ 1 giây sau, em thấy cái gậy sựng lại và biến thành động tác vẫy cho đi. Em hơi ngạc nhiên, tại sao xxx lại tốt thế, thay vì bắt là vẫy cho đi, mặc dầu đường cũng không tắc. Nhưng chỉ một tích tắc sau là em hiểu: cái xe đi sai làn đó là gắn biển đỏ !
Trời tối, cậu xxx thấy xe sai làn là lao ra, nhưng khi nhận ra biển đỏ liền chữa động tác rất nhanh. Ước gì em được như các anh ấy :)).

akyra

[Tịch thu bằng lái]
Biển đỏ và xanh 80, 29 thì vô tư, trắng là xong rồi đấy ạ

lecuongtvn

Xe hơi
Quen biết xin được cái giấy của BCA có gạch chéo đỏ thì đi thoải mái ý

xecobonbanh

Xe buýt
Bắt mà không ra xèng thì mất thời gian lắm nên xxx chào cho vui vẻ

buicongchuc

Tháo bánh
Xxx kém cả trong cách hành xử.