Thảo luận Hôm nay xét xử vụ kiện BT50...

Tran Luong 79

Xe buýt
Các cụ hãy coi đây là 1 kinh nghiệm để giải quyết việc của mình nếu vướng phải thôi. Thoả thuận giữa 2 bên vẫn tốt hơn là đưa ra toà.
Rất rất cần những người như cụ Thông nên chúng ta cần hết sức ủng hộ cụ à, để hãng nó thích làm gì thì làm rồi người tiêu dùng chỉ thiệt thôi

Fun_fun

Xe tăng
Bỏ qua tất cả các tình huống, các giả định, các thuyết ...
Chỉ riêng việc chủ xe không mời giám định độc lập hoặc từ chối giám định độc lập, hoặc từ chối cho người hỗ trợ/ủng hộ xem thực trạng sự cố thì nếu không bị thần kinh thì là loại anh Chí có đội mồ sống dậy cũng phải gọi bằng cụ tổ.
Đừng đánh tráo đối tượng giữa chuyện "người dùng không có nghĩa vụ chứng minh" với chuyện "quyền cá nhân tự bảo vệ mình bằng giám định độc lập".
Đi kiện cáo mà không có bằng chứng chỉ la lối ở các diễn đàn thì chả là cào mặt ăn vạ thì là gì?

tungtran12345

Xe buýt
cộng đồng người tiêu dùng sẽ đứng về phía người tiêu dùng nếu như quyền lợi của họ bị đe doạ, nhưng đối với những thành phần ăn vạ chầy cối thì có lẽ cần phải lên án ngay lập tức. Nếu như tẩy chay một cách mù quáng thì đây không phải bảo vệ người tiêu dùng mà chúng ta đang vô hình chung dẩy người lao động việt nam rơi vào tình trạng thất nghiệp mất việc làm, thậm chí sẽ làm cho nền kte đất nước ảnh hưởng nghiêm trọng đấy ạ.

Pham Vinh

Xe buýt
E thấy đăng bài kiện cáo nhưng vẫn ko quên kèm số tài khoản . Chẳng hiểu mục đích gì?

Tran Luong 79

Xe buýt
Từ cái hồi thấy kiện cáo mà để stk là em đã thấy có mùi rồi. Gần đây càng đọc càng thấy đúng.
Trường Hải với Mazda không bỏ khách hàng thì cụ ấy kiện cái éo gì. Ủng hộ cho cụ ấy kiện cho nó chết mịa nó đi...

Tran Luong 79

Xe buýt
cộng đồng người tiêu dùng sẽ đứng về phía người tiêu dùng nếu như quyền lợi của họ bị đe doạ, nhưng đối với những thành phần ăn vạ chầy cối thì có lẽ cần phải lên án ngay lập tức. Nếu như tẩy chay một cách mù quáng thì đây không phải bảo vệ người tiêu dùng mà chúng ta đang vô hình chung dẩy người lao động việt nam rơi vào tình trạng thất nghiệp mất việc làm, thậm chí sẽ làm cho nền kte đất nước ảnh hưởng nghiêm trọng đấy ạ.
Thằng nào chết là do nó tự muốn chết thôi cụ à, cả Mazda và Trường Hải có nói 1 câu xin lỗi và nhận trách nhiệm gì đâu, Xe đi từ Quảng Trị ra Quảng Bình thì bị chết giữa đường mà đổ lỗi cho khách hàng, nó chết hay phá sản ảnh hưởng gì ai đâu vì sẽ có thằng khác tốt hơn thay thế.

BNN

Xe buýt
Tay biên bị cong nghĩa là bị lực rất lớn + piston chưa lên hết hành trình -> 99% là bị nước. Ở trường hợp này nước có thể bị bắn qua cổ hút gió do đai ốc bị lỏng.
Nếu cụ Thông từ chối giám định thì em tin Trường Hải đúng.

Mấy cụ cho mượn xe. Mấy cụ có ngồi trên xe để biết người mượn làm gì với cái xe không? Luật sư nói ko sai đâu. Dù ủng hộ người tiêu dùng nhưng ko thể nghe một phía đc ạ
Cụ thông ko bị thuỷ kích nhưng cụ thông cho mượn xe và ng mượn làm xe bị giờ bắt mazda bảo hành. Các cụ là TH các cụ chịu ko.
Chuyện cụ thông có cho mượn xe và người mượn cái xe làm gì với nó cụ thông còn chưa chắc biết nữa là các cụ
Nên mọi người bình tĩnh đi ạ
em nghĩ là nên xác định rõ nguyên nhân dẫn đến hỏng hóc, chứ cho mượn xe mà người ta có đầy đủ bằng lái thì oke mà cụ. Chả nhẽ cụ chủ ngồi lái, có thằng ngồi bên ghế phụ xong xảy ra sự việc này cũng bảo là ko dc bảo hành, do thằng ngồi bên nó làm gì trời mà biết được.

Tran Luong 79

Xe buýt
Tay biên bị cong nghĩa là bị lực rất lớn + piston chưa lên hết hành trình -> 99% là bị nước. Ở trường hợp này nước có thể bị bắn qua cổ hút gió do đai ốc bị lỏng.
Nếu cụ Thông từ chối giám định thì em tin Trường Hải đúng.
Trường Hải - Mazda rất giỏi nên thắng cụ à. xe đang đi lăn đùng ra chết mà chuyển sang lôix khách hàng thì quá giỏi. Cụ Thông không đồng ý giám định vì xe nằm trong gara Trường Hải 1 năm rồi, còn giám định làm gì nưa, giám định thì Trường Hải phải làm ngay từ khi kéo xe về ấy, em cười ngất khi TH yêu cầu giám định độc lập. Ngu mất phần người khác =D>=D>=D>

ZepZack

Xe tải
xong cái loạt bài này thì người đọc như e rút ra 1 điều là phải niêm phong vật chứng trước khi khởi kiện.

còn lại thì thông tin rất lìu tìu.. bên bênh TH thì bảo cụ Lý cào mặt ăn vạ để stk xin tiền tài trợ, còn bên bênh cụ Lý thì cũng ko tổng hợp đc diễn biến phiên tòa và đưa được các bằng chứng nặng kí.

sau 1 time thì sự việc sẽ lắng xuống và anh Hải vẫn bán xe như thường thôi.

BNN

Xe buýt
Đến đây em lại nghĩ Anh Thông có vấn đề:
"Ngay trong buổi làm việc đầu tiên tại Mazda Quảng Trị, đại diện Công ty phân phối xe Mazda tại Việt Nam, ông Đồng Phước Nhật – Trưởng phòng dịch vụ khu vực miền Trung có giải thích nguyên nhân hư hỏng rõ ràng và tư vấn khách hàng Phan Văn Thông mời đơn vị bảo hiểm giám định, trường hợp đơn vị bảo hiểm bồi thường không đủ chi phí sửa chữa, chúng tôi sẵn sàng hỗ trợ thêm.

Tuy nhiên, anh Thông cho rằng trường hợp xe của anh hỏng là do lỗi kỹ thuật thuộc trường hợp bảo hành chứ không đồng ý bảo hiểm hay hỗ trợ. Sau đó chúng tôi đã hỗ trợ chi phí cùng anh Thông đưa xe về Công ty Trường Hải Nghệ An, gần nơi anh Thông cư trú để anh Thông thuận tiện trao đổi về việc khắc phục sự cố."

Tran Luong 79

Xe buýt
Đến đây em lại nghĩ Anh Thông có vấn đề:
"Ngay trong buổi làm việc đầu tiên tại Mazda Quảng Trị, đại diện Công ty phân phối xe Mazda tại Việt Nam, ông Đồng Phước Nhật – Trưởng phòng dịch vụ khu vực miền Trung có giải thích nguyên nhân hư hỏng rõ ràng và tư vấn khách hàng Phan Văn Thông mời đơn vị bảo hiểm giám định, trường hợp đơn vị bảo hiểm bồi thường không đủ chi phí sửa chữa, chúng tôi sẵn sàng hỗ trợ thêm.

Tuy nhiên, anh Thông cho rằng trường hợp xe của anh hỏng là do lỗi kỹ thuật thuộc trường hợp bảo hành chứ không đồng ý bảo hiểm hay hỗ trợ. Sau đó chúng tôi đã hỗ trợ chi phí cùng anh Thông đưa xe về Công ty Trường Hải Nghệ An, gần nơi anh Thông cư trú để anh Thông thuận tiện trao đổi về việc khắc phục sự cố."
Nếu cụ là cụ Thông thì cụ có làm theo trường hải không?

arlanda

Xe tải
Em vừa bảo hành xe hộ ông anh cũng thấy có vấn đề gì đâu các cụ?

arlanda

Xe tải
Em mong cho cụ Thông sẽ thắng kiện ạ.

minhquangha

Xe đạp
em nghĩ là nên xác định rõ nguyên nhân dẫn đến hỏng hóc, chứ cho mượn xe mà người ta có đầy đủ bằng lái thì oke mà cụ. Chả nhẽ cụ chủ ngồi lái, có thằng ngồi bên ghế phụ xong xảy ra sự việc này cũng bảo là ko dc bảo hành, do thằng ngồi bên nó làm gì trời mà biết được.
Nguyên nhân thuỷ kích TH đưa ra cụ thông có phản bác đc đâu. Ngay cả OF ban đầu hỗ trợ kỹ thuật cụ thông rồi cũng rút còn gì.
Bên TH đã đề nghị giám định và hỗ trợ ngay từ lần gặp đầu tiên sau sự cố rồi còn gì.
Có biên bản có chữ ký của cụ thông đấy sao cụ ỉm đi ko nói đến
Rõ ràng động cơ của cụ thông ko chỉ là đòi bảo hành chiếc xe.