[Funland] Hôn nhân buồn

đội mũ_ lái xe

Xì hơi lốp
Chuẩn bị hành lý cả gia đình đi nghỉ lễ mà trong lòng ko còn cảm giác gì. Cố qua đợt lễ cho trẻ con vui rồi từ từ sắp xếp.
Đã 1 lần hôn nhân sóng gió. Tha thứ. Tin (tạm thời) rằng anh ta trân trọng, lựa chọn gia đình. Nhưng không! Chẳng luyến tiếc tí gì nữa các cụ các mợ ạ. Có điều giờ xách balo đi, ai hàng ngày nấu đủ 3 bữa cho lũ trẻ, ai chào đón chúng nó đi học về, tối đến rúc rích học bài với nhau... Lần 1 đứa lớn đã lờ mờ nhận ra khi nó còn rất nhỏ.
Giờ chỉ ước mong bên kia hợp tác, quân tử để giải quyết dứt điểm hôn nhân, còn lại không mong gì hơn cho dù tuổi đã ko còn trẻ.
Góp thêm tiếng thở dài

Sim Mobi

Xe buýt
Chia tay là giải thoát cho người lớn, nhưng là địa ngục đối với con trẻ. Mong Mợ suy nghĩ kỹ.
Cố gắng tìm cách vượt qua mợ ạ. Đôi khi đừng nên vì bản thân hãy hi sinh cho bọn trẻ :(
Mợ chủ và 2 cụ/mợ đọc bài này xem
https://vnexpress.net/tam-su/gia-dinh-bat-on-tu-khi-toi-co-con-rieng-voi-co-cap-duoi-3915424.html
Không hẳn cố ở với nhau vì con cái là tốt đâu ạ!

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Đại Mỹ Nhân ngày xưa nick trên wtt là cái nick gây nhiều tranh cãi của bạn Hương, TS. tâm lý, mỗi lần phát ngôn là một lần nổi bão cộng đồng mạng và báo chí :D
Ko biết có phải là mợ ko?
Nếu vậy thì nhà cụ nổi bão cũng ko có gì lạ :)

xedapdiencaocap.com

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn bị hành lý cả gia đình đi nghỉ lễ mà trong lòng ko còn cảm giác gì. Cố qua đợt lễ cho trẻ con vui rồi từ từ sắp xếp.
Đã 1 lần hôn nhân sóng gió. Tha thứ. Tin (tạm thời) rằng anh ta trân trọng, lựa chọn gia đình. Nhưng không! Chẳng luyến tiếc tí gì nữa các cụ các mợ ạ. Có điều giờ xách balo đi, ai hàng ngày nấu đủ 3 bữa cho lũ trẻ, ai chào đón chúng nó đi học về, tối đến rúc rích học bài với nhau... Lần 1 đứa lớn đã lờ mờ nhận ra khi nó còn rất nhỏ.
Giờ chỉ ước mong bên kia hợp tác, quân tử để giải quyết dứt điểm hôn nhân, còn lại không mong gì hơn cho dù tuổi đã ko còn trẻ.
ly hôn đơn phương dễ mà mợ

vieteuro

Xe container
Đại mỹ nhân mà ck còn đi tòm tèm cơ à

c
Đại Mỹ Nhân ngày xưa nick trên wtt là cái nick gây nhiều tranh cãi của bạn Hương, TS. tâm lý, mỗi lần phát ngôn là một lần nổi bão cộng đồng mạng và báo chí :D
Ko biết có phải là mợ ko?
Nếu vậy thì nhà cụ nổi bão cũng ko có gì lạ :)
Hi hi mợ ĐMN kia 1 mình lâu rồi mợ Trà. Không phải em nào đâu phải em. Khẩu khí mợ ấy đanh thép lắm.

thngaylangthang

Xe ngựa
Có lẽ nào do OF mừ nhiều gđ như vậy hơm nhỉ :)) :))

Seduxen

Xe điện
ly hôn đơn phương dễ mà mợ
Lằng nhằng phết đấy cụ ạ.
Trừ phi mình có nhiều tiền hơn người ta để "lót tay" cho bên tòa án quận.
Chưa kể nhập nhằng giấy tờ này nọ...
Không phải case nào cũng giống case nào.

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Mợ nói đúng. Em cũng thấy mình hèn khi cứ băn khoăn đủ thứ. Chuyện chả hé răng nói đc với cha mẹ bạn bè thì buôn giải sầu chứ tầm này cũng ko ủ dột gì đâu mợ ạ. Khác với hồi xưa nghe tin cứ gọi là như chết đi sống lại. Giờ biết cũng sẽ mất ít ngày tiếc công mình vun đắp, cũng hơi hoang mang khi lựa chọn cách giải quyết thôi. Ngoài đời nhà em là mẫu hình lý tưởng đấy, hài vãi.
Thế gian được vợ hỏng chồng. Gia đình nào thì cũng có chuyện này chuyện kia, chả có đâu hoàn hảo cả. Nhìn trước, nhìn sau, cân nhắc các kiểu, nếu khơi trong gạn đục mà vẫn dùng được thì cứ mắt nhắm, mắt mở mà sống, tự tạo niềm vui cho bản thân. Hy vọng rồi mọi thứ sẽ tốt dần trong tương lai. Phá cũ xây mới chỉ khi nào chắc chắn cái mới đàng hoàng hơn, to đẹp hơn, chứ trông chờ vào hên xui thì chưa chắc đã phải ý hay. Nhiều khi tốt đâu chưa thấy nhưng cái dở đã thấy ngay trước mặt.

Ct.Thang

Xe tăng
Buồn thật là buồn. Cs này thật nhiều bất công.

smartdragon

Xe buýt
Mưu cầu hp là quyền của mỗi người. Cậu em, vợ đẹp 2 con trai, có kinh tế. Cô vợ vẫn bỏ để đến với tình yêu tây ba lo bẩn nghèo vì cậu em không biết tặng hoa hay socola..