[Funland] Hôn nhân buồn

thanhgamo

Xe container
Mưu cầu hp là quyền của mỗi người. Cậu em, vợ đẹp 2 con trai, có kinh tế. Cô vợ vẫn bỏ để đến với tình yêu tây ba lo bẩn nghèo vì cậu em không biết tặng hoa hay socola..
Câu chuyện chắc không đơn giản như thế.
Nhưng dù sao thì cậu em quá kém về kỹ năng sống.

binhnq2

Xe tăng
Hic.

Trả cu chồng về nơi sản xuất. Vui với bản thân và các con. Hơi đâu mà buồn với thứ chồng không đáng là chồng.
Thà nó ko đáng hẳn, nhưng nó lại đáng nửa vời mới đau diều, ý lộn, đau đầu. Thực ra ko phải vậy, quan điểm sống dần khác nhau, thiếu sự tương tác đồng cảm nên dần xa cách thôi. Nguyên nhân đã từ lâu lắm rồi!

smartdragon

Xe buýt
Câu chuyện chắc không đơn giản như thế.
Nhưng dù sao thì cậu em quá kém về kỹ năng sống.
Quá đúng cụ ạ. Cậu ấy cục mịch, chăm lo cho gia đình cha mẹ con cái dưng kém tình cảm. Kiểu như thích là vén váy vợ ngay và luôn. Cô vợ tâm sự với vợ em là : nó cứ coi mình như công cụ thoả mãn ý ..

tienaka

Xe điện
Nghe buồn quá e đi da

tuananhkute

Đi bộ
cám ơn mợ tôi có người thương rồi.
Cảm ơn Cụ! Em cũng nguôi ngoai đi nhiều rồi. Thật lòng, cs vc không hạnh phúc gặp trận say nắng thế này, cũng làm cho em bản lĩnh hơn. Cuộc đời đúng là không hề như mơ các cụ các mợ ạ.

Được gửi từ iPhone 7 Plus - Otofun

Em đã thuê xong nhà. Từ từ làm nốt thủ tục ở tòa. Bắt đầu 1 cs mới sau 13 năm hôn nhân, mất đến 5 năm mọc cả chùm sừng, giờ vẫn bị nói nên ở lại vì con. Chán đến mức ko buồn mở miệng nữa.

KatKik

Xe điện
Trong cuộc sống em nhận ra mình càng có học càng nhân văn càng tôn trọng phụ nữ thì càng khổ, bài học ông lão đánh cá và con cá vàng từ thủa bé luôn luôn đúng... Phương tây giờ nó khôn nó đề phòng cái kiểu đó nó sống theo kiểu ko lấy liếc gì sất cứ sống chia tay nghỉ đỡ phải chia tài sản mệt người....

Các cụ xưa dạy ko sai, dạy vợ từ thủa bơ vơ mới về, phàm những ông gia trưởng thì vợ chỉ kêu ca trên mạng thôi chứ ở nhà cơm dẻo canh ngọt.... chứ loại trí thức đeo kính cận lịch sử cả đời ko tát vợ cái nào thì chỉ có bị vợ nó đè lên đầu, mặc dù mình chỉ rõ đúng sai phải trái là thế nào nhưng nó cũng đếch làm theo..
Cụ xem xiếc thì rõ, làm j có ai luyện sư tử với hổ mà ko dùng roi.

Trang điểm Tử thi

Xe container
Người OF
Em đã thuê xong nhà. Từ từ làm nốt thủ tục ở tòa. Bắt đầu 1 cs mới sau 13 năm hôn nhân, mất đến 5 năm mọc cả chùm sừng, giờ vẫn bị nói nên ở lại vì con. Chán đến mức ko buồn mở miệng nữa.
Ko có tc nữa thì giải tán nhanh cho nhẹ đầu mợ ạ, ko hẳn nán lại vì con là con cái nó hp đâu :)

Ko có tc nữa thì giải tán nhanh cho nhẹ đầu mợ ạ, ko hẳn nán lại vì con là con cái nó hp đâu :)
Em cũng nghĩ thế, vài năm nữa các cháu cũng trưởng thành rồi. Hồi trước nán lại vì tin ai cũng quý trọng gia đình, chỉ là lạc đường nhất thời. Giờ hiểu ra ko như vậy thì thôi, phải giải tán chứ.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Lâu lắm rồi mới thấy mợ. Kinh doanh vẫn phát đạt chứ ạ?
Dạ cảm ơn cụ vẫn nhớ tới em :)
Em kd thì vẫn tạm ổn, coi như sống sót, cơ mà dân chăn nuôi sắp thất nghiệp, vì lợn chết, vì DN nước ngoài vẫn ào vào để xây dựng trang trại, 65% dân sống nhờ chăn nuôi nhỏ lẻ đi về đâu thì em cũng rứa :P

jany

Xe tăng
Cụ xem xiếc thì rõ, làm j có ai luyện sư tử với hổ mà ko dùng roi.
Cụ cần nô lệ hay cần vợ? Muốn có vợ kiểu đập thì đi, hò thì đứng, sao ko lấy con rô bốt luôn cho nó khỏe?
Đàn bà cứng cỏi tới đâu cũng sẽ tôn trọng một người đàn ông làm họ nể phục. Bản thân bất tài vô dụng, tính nết lại dở hơi cám hấp, rồi đi trách vợ coi thường chồng.

jany

Xe tăng
Em cũng nghĩ thế, vài năm nữa các cháu cũng trưởng thành rồi. Hồi trước nán lại vì tin ai cũng quý trọng gia đình, chỉ là lạc đường nhất thời. Giờ hiểu ra ko như vậy thì thôi, phải giải tán chứ.
Sai lần 1 thì có thể là lỗi của người khác. Chọn sai lần 2 thì chắc chắn là lỗi của mình. Hi vọng chị rút ra được những kinh nghiệm.

ZENKA

Xe tải
Chồng của mợ chắc là đại gia hoặc đại anh hùng gì đó ... Vẫn muốn gia đình yên ấm . Và bên ngoài có tí đổi gió . Em nghĩ vì con cái . Mợ kệ con sói đó đi , bản tính hoang dã con nào chả vậy . Sống vì con đi . Đỉnh cao nhất là sự hy sinh , chứ không phải sống chỉ vì mình .

kientrunganh

Xe buýt
li hôn rồi sao mợ k tiếp tục nấu cơm cho lũ trẻ được... a ta dành quyền nuôi con à mợ? Nếu được thì mợ nuôi cả 2 cho chúng nó có anh có em. Chúc mợ suôn sẻ1

jany

Xe tăng
Chồng của mợ chắc là đại gia hoặc đại anh hùng gì đó ... Vẫn muốn gia đình yên ấm . Và bên ngoài có tí đổi gió . Em nghĩ vì con cái . Mợ kệ con sói đó đi , bản tính hoang dã con nào chả vậy . Sống vì con đi . Đỉnh cao nhất là sự hy sinh , chứ không phải sống chỉ vì mình .
Vớ vẩn. Tại sao mợ ấy phải hi sinh vì 1 người chả yêu thương, tôn trọng mình? Cái loại đàn ông bị cả tá đàn bà xài qua thì có gì quý giá mà phải giữ?
Từ bỏ lợi ích bản thân vì những thứ xứng đáng thì gọi là hi sinh, còn nếu ko, thì gọi là đồ ngu.
Con cái thấy bố đi ngủ lang khắp nơi mà mẹ vẫn chấp nhận, thì sau này con trai sẽ giống bố, con gái sẽ học theo mẹ, cả đời dính vào 1 thằng lang chạ (nên khi kén dâu kén rể, người ta rất ngại những nhà có bố mẹ ngoại tình, 2 chồng 3 vợ là vậy).

jany

Xe tăng
P/s: chủ top nếu muốn giành quyền nuôi con thì lên webtretho, có 1 chị luật sư chuyên về li hôn. Chị ấy đã giúp rất nhiều chị em giành được quyền nuôi con và tài sản khi li hôn.