[Funland] Hôn nhân của cháu - chuyện nghiêm túc

Trạng thái
Thớt đang đóng

just for fun

Xe lăn
Đấy, nên có mỗi mình em ngược dòng, hic

Em nói thật, hôn nhân ko hạnh phúc là địa ngục cho cả 2 người, chứ lúc í chả có nhà gái nhà trai gì đâu. Mà đời người thì dài lắm. Nên cứ bình tĩnh bình bình tĩnh
Vấn đề ở đây ông con zai muốn cưới, muốn chịu trách nhiệm nhưng gia đình lại ko muốn, muốn con người ta đẻ free cho mình đứa cháu cơ. Còn nếu ông con zai ko muốn cưới là chuyện khác.

6997

Xe container
Thằng cu cháu- con bà chị gái nhà em, năm nay mới 24 tuổi, vừa ra trường được hơn 1 năm. mới báo là bạn gái có 2 vạch. 2 đứa quen nhau được 3 tháng, quen nhau gần 1 tháng thì đã đưa nhau vào nhà nghỉ.

Theo các cụ thì quyết định của chị em có hợp lý không. em ko đánh giá cao con bé này, tuổi cũng đã trưởng thành. yêu nhau đàng hoàng thì sẽ được chấp nhận. chưa biết nhà bạn trai thế nào mà đã lên giường thì quả là ngu dốt.
Các cụ mợ cho em xin ý kiến là chị gái em xử lý như vậy có ổn ko nhỉ ?
Cái chỗ em tô đậm thì bình thường lắm cụ ạ! Có trách là trách cả 2 đứa không biết sử dụng công cụ bảo hộ lao động. Trách cháu cụ trước đấy! Thứ nữa là trách cụ cũng lạc hậu vcđ - ở chỗ em tô đậm và nghiêng ý!

Còn cô bé kia thì có khi thấy cháu cụ ổn, và có khi cháu nó biết nhiều hơn về gia đình nhà bà chị cụ, nên quyết định chốt thằng bé!

Nếu em là thằng bé cháu cụ, em sẽ cưới!
Nếu em là cụ, em ủng hộ nó cưới!
Giờ các cháu nó nghĩ thoáng, yêu là cho, cũng như cơm ăn nước uống thôi. Còn có con rồi mới cưới cho an toàn!

Em hết ạ!

just for fun

Xe lăn
Nhà cụ chủ đã thế thì dứt khoát giải tán luôn cho nhanh, đỡ khổ con gái người ta.
Em gái kia bỏ hay tự nuôi thì tùy, tự nuôi nhà cụ chủ miễn nhận cháu. Gì mà 2 năm thử với chẳng thách, thối thối là
Dư lày cho nhanh ạ :D

Đấy, nên có mỗi mình em ngược dòng, hic

Em nói thật, hôn nhân ko hạnh phúc là địa ngục cho cả 2 người, chứ lúc í chả có nhà gái nhà trai gì đâu. Mà đời người thì dài lắm. Nên cứ bình tĩnh bình bình tĩnh
Hôn nhân không hạnh phúc là địa ngục thì đúng nhưng áp vào trường hợp này để bào chữa thì sai vì quyền quyết định là của 2 đứa nhỏ chứ không phải của bố mẹ hay bất cứ thằng nào con nào. Mỗi nhà mỗi cảnh nên em không nói đúng sai nhưng quan điểm cá nhân em nếu là con người mà chối bỏ con mình thì không đáng làm người :D

chaytim

Xe điện
Vấn đề ở đây ông con zai muốn cưới, muốn chịu trách nhiệm nhưng gia đình lại ko muốn, muốn con người ta đẻ free cho mình đứa cháu cơ. Còn nếu ông con zai ko muốn cưới là chuyện khác.
Mợ làm em căng mắt ra đọc lại từ đầu, chả thấy chỗ nảo bảo ông con trai muốn cưới cả :P :D

Mới đến màn dắt con dê về ra mắt nhà gái, còn con râu thì chưa :D

emyeumazda

Xe buýt
Sao phải lăn tăn chứ, cưới đi, chuyện các cháu có ở dc với nhau thì ko thể biết được nhưng cưới là đúng rồi,

desiretobehappy

Xe tải
20 năm trc mà chị nhu này thì cũng ghê đó :D , e chắc mẹ e nghiêm qua, nhà e tới 4 cô con gai và mẹ e rất sợ điều tiếng nên nổi tiếng nghiêm mà giờ các bạn cùng lớp e vẫn trêu moi khi họp lớp. Xưa có bầu trc hon nhân khá kinh khủng, giờ thì toàn thấy có con mới cưới :D
Nhung e có con gái thì giờ e cũng giao dục để nó k dính bầu dễ dang 3 tháng như này, mọi thua thiêt đều la ng phu nữ, ảnh hưởng sức khoẻ mỗi lần nạo phá thai lắm, nên ơn giời tới gio e chưa phải nạo phá thai lần nào. Nói chung e tự thấy e khá nghiêm tuc trong tình yêu, mà giờ e 40t rồi thì 20 năm trc là e 20 rồi đó, bat đầu biết yêu nhưng là ty sinh viên trong sáng nên 3 năm yêu chả chịch xoạc lần nào, hay e yếu sinh lý nhỉ =)) =))
Chắc là cũng kinh đấy (Nhưng bạn chị toàn thế). Cái quan trọng là k để lại hậu quả đáng tiếc như 2 cháu nó ở topic này. Sau 7 năm chịch xoạc thì mới cưới đấy, chị vẫn nghĩ TD là cái phải tìm hiểu thật kỹ trước khi cưới. Giờ quan điểm của chị vẫn là chịch xoạc thoải mái nhưng k được để lại hậu quả.

Layloi

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Khu cháu có 1 gđ cũng coi con trai mình là vàng, con gái nhà người ta là mảnh chĩnh. Thế là nàng kia dứt áo ra đi, sinh ra đứa con trai giờ cũng 6 tuổi rồi, và nàng cũng đã có người yêu thương. Còn chàng trai thì nằm lại cầu vượt Thái Hà vài năm trước, để lại bố mẹ ở lại, và cũng muối mặt không dám đi nhận cháu.
Bản thân cháu, xin lỗi, nhà trai chỉ cần có 1 lời to nhỏ mà không hợp lý, hợp tình thì xin phép, trả dép bố về luôn, đâu phải mình con nhà ông bà có giá.

Chíp_Bông

Xe máy
E ủng hộ các cụ với ý kiến là sống có trách nhiệm. Có bầu thì cưới. Không hợp sau này thì ly hôn. Chứ để sống 2-3 năm mới cưới thì lỡ dở hết thanh xuân của người ta. Cụ chủ thử bảo chị gái của mình xem, nếu có con gái và bị đặt vào trường hợp như vậy, nhà chị gái sẽ xử lý ra sao.
Còn giờ thanh niên sáng quen trưa xxx là bình thường. Chả có gì là hư hỏng ở đây cả. Do định kiến văn hoá cả thôi.
Em cũng có 2 cô con gái, nhưng em dạy chúng từ nhỏ phải biết bảo vệ mình và xã hội. Thế thôi ạ.

haivu603122

Xe tải
Chủ thớt đưa lên đây thì 9 người 12 ý. đừng coi đây là huy động ủng hộ, người / ý kiến trái chiều là đương nhiên.

Vụ việc ko có j to tát, chỉ là khác biệt thế hệ. bọn trẻ yêu nhanh lên giường nhanh- giờ ối cụ già Offer cũng thế, nhá. Ko nên chửi người ta khúc này.

Bà mẹ cậu kia thì coi việc cưới xin là trọng, phải đáp ứng các tiêu chí của bà ấy thì mới cho cưới: ví dụ 2 năm thử thách. Ngược lại, đôi trẻ và nhất là phía bên cô gái coi việc cưới xin cũng là trọng đặc biệt là đối với em bé trong bụng kia nên muốn Ngay và Luôn.

Ngày xưa cha mẹ đặt đâu con ngồi đấy. còn giờ con đặt đâu cha mẹ ngồi đấy, thông lệ chung thế. còn chuyện bác sĩ bảo cưới thì lúc nào cũng là bác sĩ bảo. Nếu quý yêu cháu thì kiểu j cũng cưới, kể cả dâu cựu ca ve rể nghiện ma tuý.... Còn nếu ko quý hoặc chưa quý thì mọi thứ đều có thể viện dẫn làm lý do.

Yêu thương, hoà hợp hay thân thiện ... đều phải từ hai phía, đều phải đợi cuộc sống và va chạm, tiếp xúc.... mới thấm được. Bà mẹ kia chưa biết j. Sốc cũng ko phải là lạ. Các cụ ko ủng hộ quan điểm của chị ấy cũng đừng chửi vội, đừng lôi quan hệ nhân quả ... ra vội.
Cám ơn cụ/mợ
em thấy nhiều người tay nhanh thật ấy
Nhiều người cứ khẳng định con gái thì rất là ngoan và rất là thiệt thòi. Con gái thời nay cũng đâu có lành. nhiều cụ còm dựa trên gái nhà mình ngoan, hiền.
Sống với nhau là cả đời người, đâu phải chỉ ràng buộc ở tờ giấy đky. Chính vì có trách nhiệm nên chị em mới đưa ra điều kiện và thử thách như thế. cũng có thể là hơi nghiệt ngã, bình thường thì sẽ ko ai làm như vậy nếu chúng nó đi lại đàng hoàng
chứ còn chỉ cưới rồi mặc chúng nó thì đơn giản; con nhà mình lỡ dở, con nhà người ta cũng lỡ dở. đương nhiên trong trường hợp này nhà gái sẽ là người thiệt thòi hơn.

chaytim

Xe điện
Hôn nhân không hạnh phúc là địa ngục thì đúng nhưng áp vào trường hợp này để bào chữa thì sai vì quyền quyết định là của 2 đứa nhỏ chứ không phải của bố mẹ hay bất cứ thằng nào con nào. Mỗi nhà mỗi cảnh nên em không nói đúng sai nhưng quan điểm cá nhân em nếu là con người mà chối bỏ con mình thì không đáng làm người :D
- Ông con dê chưa ý kiến muốn cưới, mới chỉ con râu muốn cưới, nên mới được 50% biểu quyết,

- Họ có chối bỏ con mình (đứa trẻ) đâu, vẫn sinh và nuôi mà

À thế nên vẫn làm người bình thường Sư nhá,

just for fun

Xe lăn
Mợ làm em căng mắt ra đọc lại từ đầu, chả thấy chỗ nảo bảo ông con trai muốn cưới cả :P :D

Mới đến màn dắt con dê về ra mắt nhà gái, còn con râu thì chưa :D
Ông cháu muốn cưới đấy nhưng bà mẹ đưa ra giải pháp thử thách 2 năm (giống trại cải tạo nhể) đấy ạ.

DONALD TRAMP

Xe buýt
Cũng định không nhận xét, phạm trù đạo đức thì ai cũng nói hay cả, toàn viện dẫn đến cái lợi cho mình.
Bác chủ thớt đặt ra giả thuyết là cháu trai mình chuẩn bị làm bố nhưng mẹ của cháu chưa chuẩn bị làm bà nên cần thời gian thử thách, kiểu "xử giam hậu" như thời phong kiến hoặc như bên TQ là hoãn thi hành án. Toàn lời nói, chẳng lấy gì đảm bảo.
Em là chú của cô gái chuẩn bị làm mẹ, và bố nó tức anh của em, tâm sự cũng chưa định làm ông ngoại sớm thế, còn định cho con đi US du học thạc sĩ nhưng COVID nên hoãn, cũng chẳng có nhu cầu "thông gia giam hậu" vì cũng định đi US rồi làm thẻ xanh cho cả nhà di cư, giờ muốn cho "phi công" của con một bài học vì quan hệ tình dục trước hôn nhân mà không rõ có tình yêu hay không. Cái mồi nhà thì đừng nghĩ, liền kề thì khó chứ chung cư Vin, các loại Golden thì 3 đứa cháu gái em đều được ông ấy cho/tặng riêng 1 căn, đi học thì bán lấy tiền học, lấy chồng thì cho làm hồi môn, chồng bỏ thì vẫn có nhà riêng. Thôi thì "con dại cái mang", kế hoach A vỡ tung tóe, chẳng gì cháu cũng học giỏi, ngoan, hiền, tuy nữ công gia chính hơi kém vì bận học song cái này sửa được mà gặp kiếp nạn này. Giờ gia đình bên kia lại định câu giờ nên thương con bé quá.
Các cụ OF xem em có nên khuyên ông anh táng cho cái đơn tố cáo ra phường sở tại và đơn vị quân đội của phi công kia vì tội "hiếp dâm" không cho thân bại danh liệt không, cháu em nói hôm đó Halloween nên bị chuốc say, nhà nghỉ có clip ghi lại ạ. Anh em là trưởng văn phòng luật sư. Chắc mới 3 tháng, "phi công" chưa biết gia cảnh của "máy bay", hay biết rồi nhưng vẫn "nhảy hố vôi"?

88Fun

Xe buýt
Cám ơn cụ/mợ
em thấy nhiều người tay nhanh thật ấy
Nhiều người cứ khẳng định con gái thì rất là ngoan và rất là thiệt thòi. Con gái thời nay cũng đâu có lành. nhiều cụ còm dựa trên gái nhà mình ngoan, hiền.
Sống với nhau là cả đời người, đâu phải chỉ ràng buộc ở tờ giấy đky. Chính vì có trách nhiệm nên chị em mới đưa ra điều kiện và thử thách như thế. cũng có thể là hơi nghiệt ngã, bình thường thì sẽ ko ai làm như vậy nếu chúng nó đi lại đàng hoàng
chứ còn chỉ cưới rồi mặc chúng nó thì đơn giản; con nhà mình lỡ dở, con nhà người ta cũng lỡ dở. đương nhiên trong trường hợp này nhà gái sẽ là người thiệt thòi hơn.
Mà cu cháu cụ là Bộ đội a. Nó có nhiều cái để mất hay sao lại lăn tăn ko cưới? Ko cưới thì dẹp đi thôi cho con nhà người ta tự lo cho con&cháu nhà người ta

- Ông con dê chưa ý kiến muốn cưới, mới chỉ con râu muốn cưới, nên mới được 50% biểu quyết,

- Họ có chối bỏ con mình (đứa trẻ) đâu, vẫn sinh và nuôi mà
Họ là ai? Chả ai có quyền ngoài thằng cha đứa bé. Nhận thì hoàn thành trách nhiệm còn không thì buông chứ không có chuyện muốn được không muốn mất trừ khi cô kia dí dao bắt phải xxx để bắt vạ :D

just for fun

Xe lăn
em ko nói cháu em tử tế. nhưng đến giờ nó ko có ý chối bỏ và nhận trách nhiệm về việc này và có ý muốn cưới xin đàng hoàng. bà chị em thì ko đồng ý
không vì thế mà không được quyền phán xét con nhà người khác thấp hay cao đúng không mợ.
chaytim ông cháu cũng nhận trách nhiệm đàng hoàng đây ạ

Nana2015

Xe tăng
Ở nhà cháu nó ngoan lắm. Nghe câu này quen thế. Chuyện yêu đuong mà lên giường là bình thường mà cụ lại ngạc nhiên ạ. Thế thử bây giờ con bé kia nó tố cháu cụ hiếp dâm nó để có chửa thì sao? Nhà chị cụ lúc đấy có quỳ xuống cũng k xong lúc đó rồi. Hơn 2 tuổi quá đẹp cụ định ép nó k cho chúng nó cưới à. Con gái nhà người ta nuôi nấng để nhà cụ đối xử thế mà nghe được. Con cái nhà cụ là vàng là bạc con người ta bằng cứt à. E muốn chửi bậy vcc ra

meotamthe

Xe cút kít
Giờ xịt nhiều lắm, có sản phẩm là đẹp rồi, tậu trâu tậu nghé, liền tay có khi lại ngon, trước cạnh nhà em có bà có con trai lấy vợ cũng thế, đi gửi thiếp mời khoe mãi, trộm vía đôi đấy ngoan, hàng xóm ai cũng khen.

colangxxi

Xe buýt
20 năm trc mà chị nhu này thì cũng ghê đó :D , e chắc mẹ e nghiêm qua, nhà e tới 4 cô con gai và mẹ e rất sợ điều tiếng nên nổi tiếng nghiêm mà giờ các bạn cùng lớp e vẫn trêu moi khi họp lớp. Xưa có bầu trc hon nhân khá kinh khủng, giờ thì toàn thấy có con mới cưới :D
Nhung e có con gái thì giờ e cũng giao dục để nó k dính bầu dễ dang 3 tháng như này, mọi thua thiêt đều la ng phu nữ, ảnh hưởng sức khoẻ mỗi lần nạo phá thai lắm, nên ơn giời tới gio e chưa phải nạo phá thai lần nào. Nói chung e tự thấy e khá nghiêm tuc trong tình yêu, mà giờ e 40t rồi thì 20 năm trc là e 20 rồi đó, bat đầu biết yêu nhưng là ty sinh viên trong sáng nên 3 năm yêu chả chịch xoạc lần nào, hay e yếu sinh lý nhỉ =)) =))
YSL rõ qua mợ ơi :D

Trạng thái
Thớt đang đóng