[Funland] Hôn nhân của cháu - chuyện nghiêm túc

Trạng thái
Thớt đang đóng

chaytim

Xe điện
Ông cháu muốn cưới đấy nhưng bà mẹ đưa ra giải pháp thử thách 2 năm (giống trại cải tạo nhể) đấy ạ.
Em phản biện theo câu chữ trên màn hình, em ko dự liệu. hihi

Mà em đọc chưa thấy chỗ nào bảo ông cháu muốn cưới cả :D

Nine

Xe điện
Mợ làm em căng mắt ra đọc lại từ đầu, chả thấy chỗ nảo bảo ông con trai muốn cưới cả :P :D

Mới đến màn dắt con dê về ra mắt nhà gái, còn con râu thì chưa :D
Cụ cần đọc thêm những bài thanh minh sau khi ăn gạch của thớt nữa.

haivu603122

Xe tải
E ủng hộ các cụ với ý kiến là sống có trách nhiệm. Có bầu thì cưới. Không hợp sau này thì ly hôn. Chứ để sống 2-3 năm mới cưới thì lỡ dở hết thanh xuân của người ta. Cụ chủ thử bảo chị gái của mình xem, nếu có con gái và bị đặt vào trường hợp như vậy, nhà chị gái sẽ xử lý ra sao.
Còn giờ thanh niên sáng quen trưa xxx là bình thường. Chả có gì là hư hỏng ở đây cả. Do định kiến văn hoá cả thôi.
Em cũng có 2 cô con gái, nhưng em dạy chúng từ nhỏ phải biết bảo vệ mình và xã hội. Thế thôi ạ.
phương án nào cũng có cái hay , cái dở cụ ạ. cưới nhau chỉ vì sản phẩm thì cũng có điểm dở lắm chứ ko phải ko
chị gái em thế hệ 6x nên ko thoáng như vậy, hơi khắt khe tí. chưa biết nó là đứa nào, giờ vác cái bụng về nên hơi có tí shock
chị ấy cũng có con gái, nó đã lấy chồng và rất đúng qui trình, nên cái ko đúng qui trình này quả là có vấn đề

Chỉnh sửa cuối:

Chưa Có Dép

Xe điện
em ko nói cháu em tử tế. nhưng đến giờ nó ko có ý chối bỏ và nhận trách nhiệm về việc này và có ý muốn cưới xin đàng hoàng. bà chị em thì ko đồng ý
không vì thế mà không được quyền phán xét con nhà người khác thấp hay cao đúng không mợ.
Tc Cưới cho chúng nó thôi cụ !

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

6997

Xe container
20 năm trc mà chị nhu này thì cũng ghê đó :D , e chắc mẹ e nghiêm qua, nhà e tới 4 cô con gai và mẹ e rất sợ điều tiếng nên nổi tiếng nghiêm mà giờ các bạn cùng lớp e vẫn trêu moi khi họp lớp. Xưa có bầu trc hon nhân khá kinh khủng, giờ thì toàn thấy có con mới cưới :D
Nhung e có con gái thì giờ e cũng giao dục để nó k dính bầu dễ dang 3 tháng như này, mọi thua thiêt đều la ng phu nữ, ảnh hưởng sức khoẻ mỗi lần nạo phá thai lắm, nên ơn giời tới gio e chưa phải nạo phá thai lần nào. Nói chung e tự thấy e khá nghiêm tuc trong tình yêu, mà giờ e 40t rồi thì 20 năm trc là e 20 rồi đó, bat đầu biết yêu nhưng là ty sinh viên trong sáng nên 3 năm yêu chả chịch xoạc lần nào, hay e yếu sinh lý nhỉ =)) =))
Thời gian hoạt động ngắn thế mà em thấy Toét tư vấn hay ghê :D :D
Chắc hiệu suất cao :P

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net

chaytim

Xe điện
Họ là ai? Chả ai có quyền ngoài thằng cha đứa bé. Nhận thì hoàn thành trách nhiệm còn không thì buông chứ không có chuyện muốn được không muốn mất trừ khi cô kia dí dao bắt phải xxx để bắt vạ :D
Sư đi xa quá, xa em quá :D,

Em chỉ nói lại là bên nhà trai họ chấp nhận hết các đk như một cuộc hôn nhân (có chung sống, có con), nhưng ko có đám cưới và đăng ký kết hôn ở thời điểm này mà là sau 2 năm nữa (nếu OK).

Em đồng ý.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net

chaytim

Xe điện
câu chữ rõ ràng mờ, muốn cưới dưng bà chị gái muốn 2 năm cải tạo
Cải tạo thì cải tạo chứ sợ gì, áp dụng cho cả 2 bên cơ mờ.

Con gái mình sau mà muốn giãy ra mà nhà họ ko muốn, xé giấy đơn phương mệt phết chứ sướng gì,

Nana2015

Xe tăng
Tốt nhất cụ bảo thằng cháu cụ bảo con bé kia làm single mom luôn đi, chứ dính vào nhà cụ khổ cả đời.
Cháu nhà cụ ấy là vàng bạc đá quý. Còn con nhà người ta thì như mứt mợ à. Kaka. Nói thật chứ con dại cái mang chứ nếu là phụ huynh bé kia kiểu gì cũng cho to chuyện mợ nhỉ. Tố thằng cu kia hiếp dâm đã cho nó biết thế nào là tấm chiếu mới chưa từng trải

Vầng, em đồng ý. Ông cháu nhận trách nhiệm nên mới đồng ý sống chung 2 năm rồi còn free nhiều thứ nữa mờ :P :D
Ơ, ông cháu muốn cưới mà mẹ không đồng ý rõ ràng mà? Cháu khác mịa gì con đâu do đó chỉ vì sợ con lở dở đời trai thành ra vô tình làm tổn thương cháu thì chưa biết khôn hay dại :D

Nghiêm H Sơn

Xe hơi
Cũng định không nhận xét, phạm trù đạo đức thì ai cũng nói hay cả, toàn viện dẫn đến cái lợi cho mình.
Bác chủ thớt đặt ra giả thuyết là cháu trai mình chuẩn bị làm bố nhưng mẹ của cháu chưa chuẩn bị làm bà nên cần thời gian thử thách, kiểu "xử giam hậu" như thời phong kiến hoặc như bên TQ là hoãn thi hành án. Toàn lời nói, chẳng lấy gì đảm bảo.
Em là chú của cô gái chuẩn bị làm mẹ, và bố nó tức anh của em, tâm sự cũng chưa định làm ông ngoại sớm thế, còn định cho con đi US du học thạc sĩ nhưng COVID nên hoãn, cũng chẳng có nhu cầu "thông gia giam hậu" vì cũng định đi US rồi làm thẻ xanh cho cả nhà di cư, giờ muốn cho "phi công" của con một bài học vì quan hệ tình dục trước hôn nhân mà không rõ có tình yêu hay không. Cái mồi nhà thì đừng nghĩ, liền kề thì khó chứ chung cư Vin, các loại Golden thì 3 đứa cháu gái em đều được ông ấy cho/tặng riêng 1 căn, đi học thì bán lấy tiền học, lấy chồng thì cho làm hồi môn, chồng bỏ thì vẫn có nhà riêng. Thôi thì "con dại cái mang", kế hoach A vỡ tung tóe, chẳng gì cháu cũng học giỏi, ngoan, hiền, tuy nữ công gia chính hơi kém vì bận học song cái này sửa được mà gặp kiếp nạn này. Giờ gia đình bên kia lại định câu giờ nên thương con bé quá.
Các cụ OF xem em có nên khuyên ông anh táng cho cái đơn tố cáo ra phường sở tại và đơn vị quân đội của phi công kia vì tội "hiếp dâm" không cho thân bại danh liệt không, cháu em nói hôm đó Halloween nên bị chuốc say, nhà nghỉ có clip ghi lại ạ. Anh em là trưởng văn phòng luật sư. Chắc mới 3 tháng, "phi công" chưa biết gia cảnh của "máy bay", hay biết rồi nhưng vẫn "nhảy hố vôi"?
Giờ thì rõ rồi ạ. Hóa ra là cậu cháu quý tử của ông chủ thớt vì hiếp dâm con nhà người ta, giờ sợ đi tù nên đang diễn vai "ngoan và có trách nhiệm". Cả nhà nhà ông chủ thớt đang tạo ra cho cả nhà cô gái 1 cái bẫy. Ai cũng muôn con cái được an phận, được hạnh phúc, có lẽ sẽ vì vậy mà đồng ý điều kiện nhà ông chủ thớt. Sau khi sinh con, thời gian qua đi, chẳng có gì đảm bảo là cô gái này sẽ được "bố thí" cho 1 cái duyên phận. Lúc này ra đường cũng chẳng còn kiện tụng gì đc nữa nhỉ. Với người như vậy thì còn mong gì họ tốt với con cháu nhà mình nữa mà phải suy nghĩ hả bác. Cố để cho chúng nó cưới nhau xong cháu mình nó khổ ra. Hiếp dâm thì cứ để cho pháp luật xử lý nó.

windy1

Xe điện
20 năm trc mà chị nhu này thì cũng ghê đó :D , e chắc mẹ e nghiêm qua, nhà e tới 4 cô con gai và mẹ e rất sợ điều tiếng nên nổi tiếng nghiêm mà giờ các bạn cùng lớp e vẫn trêu moi khi họp lớp. Xưa có bầu trc hon nhân khá kinh khủng, giờ thì toàn thấy có con mới cưới :D
Nhung e có con gái thì giờ e cũng giao dục để nó k dính bầu dễ dang 3 tháng như này, mọi thua thiêt đều la ng phu nữ, ảnh hưởng sức khoẻ mỗi lần nạo phá thai lắm, nên ơn giời tới gio e chưa phải nạo phá thai lần nào. Nói chung e tự thấy e khá nghiêm tuc trong tình yêu, mà giờ e 40t rồi thì 20 năm trc là e 20 rồi đó, bat đầu biết yêu nhưng là ty sinh viên trong sáng nên 3 năm yêu chả chịch xoạc lần nào, hay e yếu sinh lý nhỉ =)) =))
Cũng may, em không có đứa con gái nào . Tuy vậy, lúc con em đến tuổi 18-20, em dặn trước là " không được làm khổ con gái nhà người ta..." , do không chấp nhận cho con em làm điều đó ".

chaytim

Xe điện
Ơ, ông cháu muốn cưới mà mẹ không đồng ý rõ ràng mà? Cháu khác mịa gì con đâu do đó chỉ vì sợ con lở dở đời trai thành ra vô tình làm tổn thương cháu thì chưa biết khôn hay dại :D
Thôi em chiến đấu một mình mệt dồi, :P

Em trả lại chiến trường cho các chiến sũy :D

Trạng thái
Thớt đang đóng