[Funland] Hôn nhân thất bại và bài học

AmandaHN

Xe đạp
đàn ông đa số có nuôi con đâu thậm chí còn chẳng chu cấp sao gọi là single dad nhỉ ?

Big Bang

Xe điện
Câu hỏi này nghe vẻ đơn giản nhưng chả lời rất khó :)
Em thì vợ nó đòi cưới, lấy rồi thì phải có trách nhiệm thôi, đến giờ đã được 15 năm em vẫn không có câu trả lời :)
Ờ, thì câu trả lời của CỤ là bị bắt cưới. Đó là lý do chính đáng.

zonet

Xe tăng
Ai kết hôn cũng mong được cùng người mình thương sống đến đầu bạc răng long. Nhưng đời mà, việc toại ý thì ít mà việc bất toại ý thì nhiều. Chia ly, có lẽ là việc bất toại ý nhất mà loài người phải đối diện. Dù với bất kỳ lý do gì, thì việc bước qua đời nhau đối với những người đã từng là vợ chồng thật chẳng dễ dàng.
Thực tế thì, những người rơi vào hoàn cảnh này hay có khuynh hướng đổ lỗi cho người còn lại. Ít ai nhìn ra nguyên nhân từ phía mình. Và nỗi đau, sự khắc nghiệt trong cách cư xử với nhau nhiều khi theo họ đến tận khi nhắm mắt.
Trong thớt này em, rất mong muốn được lắng nghe những chia sẻ của cccm cùng hoàn cảnh về những điều tích cực hơn khi nói về chuyện li hôn: như những suy nghĩ, hành động văn minh sau li hôn. Hay những bài học được rút ra sau sự cố đó. Để tránh những sai lầm về sau, để sống an yên hơn.
Em không dám múa rìu ở đây. Vì em cũng là một người thất bai. Cccm có cs gia đình HP luôn là idol trong lòng em.
Em hôm nay, so với 4 năm trước tự nhận thấy thay đổi theo hướng tích cực hơn rất nhiều. Không còn thù ghét Ck cũ nữa vì từ sâu thẳm em nhận ra trách nhiệm từ phía mình chứ không hoàn toàn lỗi của lão nữa.
Bài học sâu sắc em nhận ra là:
Chọn sai chồng, nhưng không đủ khéo léo để điều chỉnh những lệch lạc vào quỹ đạo.
Xuề xoà, không chú trọng hình thức.
Dễ dàng bỏ qua khi đối tượng sa ngã.
Hay ngại ngùng khi nói hay có những cử chỉ yêu thương với chồng...
Túm lại là mình cũng đầy lỗi, mà toàn lỗi to đùng.
Theo tôi thì sai lầm lớn nhất của bạn là luôn tìm cách đổ lỗi cho thằng ck hoặc đổ lỗi cho mình. Mọi việc xảy ra đều có mặt xấu và mặt tốt của nó. Hãy sống đúng với con người bạn, và để mọi việc cần đến sẽ đến, cần đi sẽ đi, từng đổ lỗi, dằn vặt.

Nhiều khi chuyện chọn ck còn là hên xui nữa, vì hơn 20 tuổi k thể biết dc 100% thằng ck lúc mình chọn lấy nó.

Lilak

Xe tải
HÔN NHÂN MAY HƠN KHÔN !!!

Ở ĐÂY KO AI RÚT KINH NGHIỆM CỦA MẤY AI ĐƯỢC. Em thật!

pho_mai_la_pho

Xe tải
Ai kết hôn cũng mong được cùng người mình thương sống đến đầu bạc răng long. Nhưng đời mà, việc toại ý thì ít mà việc bất toại ý thì nhiều. Chia ly, có lẽ là việc bất toại ý nhất mà loài người phải đối diện. Dù với bất kỳ lý do gì, thì việc bước qua đời nhau đối với những người đã từng là vợ chồng thật chẳng dễ dàng.
Thực tế thì, những người rơi vào hoàn cảnh này hay có khuynh hướng đổ lỗi cho người còn lại. Ít ai nhìn ra nguyên nhân từ phía mình. Và nỗi đau, sự khắc nghiệt trong cách cư xử với nhau nhiều khi theo họ đến tận khi nhắm mắt.
Trong thớt này em, rất mong muốn được lắng nghe những chia sẻ của cccm cùng hoàn cảnh về những điều tích cực hơn khi nói về chuyện li hôn: như những suy nghĩ, hành động văn minh sau li hôn. Hay những bài học được rút ra sau sự cố đó. Để tránh những sai lầm về sau, để sống an yên hơn.
Em không dám múa rìu ở đây. Vì em cũng là một người thất bai. Cccm có cs gia đình HP luôn là idol trong lòng em.
Em hôm nay, so với 4 năm trước tự nhận thấy thay đổi theo hướng tích cực hơn rất nhiều. Không còn thù ghét Ck cũ nữa vì từ sâu thẳm em nhận ra trách nhiệm từ phía mình chứ không hoàn toàn lỗi của lão nữa.
Bài học sâu sắc em nhận ra là:
Chọn sai chồng, nhưng không đủ khéo léo để điều chỉnh những lệch lạc vào quỹ đạo.
Xuề xoà, không chú trọng hình thức.
Dễ dàng bỏ qua khi đối tượng sa ngã.
Hay ngại ngùng khi nói hay có những cử chỉ yêu thương với chồng...
Túm lại là mình cũng đầy lỗi, mà toàn lỗi to đùng.
Do mợ ko chịu học khoá kỹ năng thổi kèn

Thớt gì vào thấy nhiều cụ bị tịch thu bằng và tháo bánh quá. Em chưa hiểu tại sao, cụ nào biết bẩu em với

Nói thì nhiều người bảo là bịa phét, là xạo, chứ theo tôi lấy nhau không có tình yêu thì rẩt khó vượt qua những va chạm trong cuộc sống sau này.
Bây giờ, nhiều người lâý nhau vì tiền, vì gia thế, thực ra là cũng vì tiền... cuộc sống chưa chắc đã hạnh phúc.
Cuộc đời còn rất dài, sẽ có lúc gặp những khó khăn về tiền bạc, sức khỏe, tình cảm... ko thể biết trước được. Nếu hai người không yêu nhau thì khó vượt qua lắm.