Honda Air Blade 125 có giá 'trên trời' bình luận nào

Kent_dk

Xe hơi
Em thì lại cái gì hot quá người ta cứ thích phải giành giật nhau thì lại chả thích cái ý (trừ khi là em là người thích đầu tiên), hehehe

amunike

Xe tăng
Nhiều cụ muốn có xe đi Tết nên tranh nhau mua, biết bị chém đẹp mà vẫn đưa cổ vào.

Đơn giản thôi các cụ: Đã mua thì đừng kêu, mà đã kêu thì đừng mua.

Quy luật thị trường thôi, chờ một thời gian hàng Honda sản xuất ra nhiều sẽ hạ nhiệt. Honda cung không dại mà sản xuất hạn chế để thị phần rơi vào thay SU và YA đâu. Mới ra lên sx còn chưa đủ thôi.

tainon

Xe điện
Các bác cứ bình tĩnh tới sau Tết, lúc đó hay dở phơi ra, nguồn xe sẵn có thì lại hết làm giá với làm rổ ngay ý mà!
Cơ mà giờ này ai đi mua xe chả nghĩ mua về diện tết, máu quá thì đành chịu bị vặt thôi.

sonisme

Xe máy
đúng đó, nhưng mua xe trước tết bị chặt chém quá đắt thì ko dại gì bác ạ. nếu Liberty 3v mà ra trước tết e múc luôn lúc đó HD còn lâu mới bán được xe cho e hehe

lúc trưa e ra cửa hàng ở phố lò đúc hỏi.thì nhân viên trả lời giá cao hơn hãng niêm yết 3tr :(

hieu8101984

Xe đạp
cập nhật giá hôm nay Phát Tiến TPHCM 47,2tr cho phiên bản cao cấp nhất, nghe nói có pác mua đến 52tr, đúng hài cho 1 chiếc airblade 125cc, tẩy chay honda là vừa >:P

KuAnh

Xe tăng
42,7tr 1 chiếc AB2012 nếu cả đăng ký và biển chắc tầm 50tr :-? Liệu có đáng cho 1 chiếc xe bình dân không các cụ ?????? như em tầm đấy em quất khối con ngon gấp tỷ lần :)) cứ nói ăn ít xăng thì cũng phải 2l5 2l7 :))

inmanhnhung

Xe tăng
em cũng máu AB 125 lắm dưng mà giá nó đang chênh cao nên tự dưng lại thấy chán, để tiền đến tết cầm xe máy bọn đánh bạc, vừa có xe đi lại vừa có xèng he he :D

Huân-Vũng Tàu

Xe đạp
Tay ga thì đi làm gì cho phí cuộc đời mà bình luận hả mấy cụ...

CVB

Xe tải
Website
yesiam.com.vn
em này thì là trung cấp thui, toàn bọn head nó thịt, honda thì ko niêm yết, cho chúng nó chết đói như hồi giữa năm ý, thượng đế mà như phải đi xin ý các cụ nhỉ

maithanh85

Xe buýt
Các bác ngồi đấy mà cứ phán cứ thích thì mua thôi biết rằng chẳng có khi nào nó về giá thực khi nó đang còn hot.mà các bác nên nghiên cứu lại cái từ "đề xuất" honda bảo là giá đề xuất có nghĩa là nó đề giá tối thiểu còn head bán giá cao hơn thì tùy.nếu head nó bán theo giá đề xuất thì lợi nhuận sẽ là hoa hồng % với hãng trong khi các head bán giá cao hơn nhằm đút túi them số tiền chênh lệch đó.Tóm lại với số tiền <50cu.ko quyết con AB này thì chỉ còn quay sang yamaha thôi.chí ít phải tháng 4-5 giá mới hạ nhiệt đc.
Xe máy chênh 2-3 cu ma các bác kêu quá đấy.xe oto người ta còn phải chịu thuế cao bán chếnh lệch 3000-6000$ người ta cũng phải chấp nhận,nói đâu xa xe sh nhập đấy sau thuế cửa hàng bán chênh đên 40-50 củ đấy có mấy ai kêu mấy đâu lại còn tha thiết mua bằng được đấy chứ.ở bên nước ngoài kể Japan nơi ông tổ của Honda các head họ vẫn bán chênh lệch là chuyện bình thường.
Tóm lại thích và có đủ tiền là nhích thôi.suy tính quá nhiều rùi sinh ra đủ thứ.ghét gì thì trời trao của đấy mà.

maithanh85

Xe buýt
em này thì là trung cấp thui, toàn bọn head nó thịt, honda thì ko niêm yết, cho chúng nó chết đói như hồi giữa năm ý, thượng đế mà như phải đi xin ý các cụ nhỉ
Chẳng có cái nào gọi là cao cấp với trung cấp cả.ở VN coi xe máy như vàng nên người ta cứ gọi là cao cấp với trung cấp.nên nhớ một điều là nhân viên honda và head ko bao h họ chết đói đc.họ mà chết đói thì mình sẽ chết trước.bác ko mua thì vẫn còn người khác mua.dân mình ko có quyết tâm trong vc tẩy chay một cái gì vì nền văn hóa bị pha tạp mà mạnh thằng nào thằng đó chơi.có người thậm chí lên OF nói xe AB 125 head chặt chém kinh quá thế này thế kia nhưng ngày mai chạy ngay ra head vác một chú về đi.
Thôi nói thì bức xúc vậy chứ.các cụ thích xe nào mới là quan trọng và trong túi các bác có bao nhiều mới là điều để quan tâm.

philongcar

Xe tăng
đồng ý với cụ maithanh

nói chung là cụ nào ghét thì ko mua.mà cần xe chơi tết + đủ gạo thì coi như bố thí cho Head vài củ sắm tết

tiền của các cụ.các cụ ko mua thì Head cũng chẳng ép các cụ mua đc

còn nếu đã muốn "Bảo vệ quyền lợi người tiêu dùng" thì phải có kế hoạch từng bước cụ thể. Chứ cứ lên OF chửi đổng thì có đc gì ko ạh?

Huân-Vũng Tàu

Xe đạp
Các cụ cứ thik Honda VN chứ còn em thì éo thik chút nào cả.

inmanhnhung

Xe tăng
Chẳng có cái nào gọi là cao cấp với trung cấp cả.ở VN coi xe máy như vàng nên người ta cứ gọi là cao cấp với trung cấp.nên nhớ một điều là nhân viên honda và head ko bao h họ chết đói đc.họ mà chết đói thì mình sẽ chết trước.bác ko mua thì vẫn còn người khác mua.dân mình ko có quyết tâm trong vc tẩy chay một cái gì vì nền văn hóa bị pha tạp mà mạnh thằng nào thằng đó chơi.có người thậm chí lên OF nói xe AB 125 head chặt chém kinh quá thế này thế kia nhưng ngày mai chạy ngay ra head vác một chú về đi.
Thôi nói thì bức xúc vậy chứ.các cụ thích xe nào mới là quan trọng và trong túi các bác có bao nhiều mới là điều để quan tâm.
Đồng ý với những gì cụ nói là đúng, nhưng tất cả đều có thể thay đổ đc, cái gì nó cũng phải từ từ, trên of cũng nhiều cụ định mua AB125 trong đó có em, nhưng chênh giá là em nghỉ luôn, mọi người cùng đồng lòng, có thể bây giờ chưa nhiều chưa gây ảnh hưởng đến Head đc, nhưng mai này sẽ khác, cũng giống như ngày xưa làm cách mạng ấy thôi, những điều cụ nói là phản ánh sự thật, nhưng muốn thay đổi thì ko nên bàn lùi như thế he he :D

CVB

Xe tải
Website
yesiam.com.vn
vậy thời điểm vừa rùi các head đói thối mồm, hạ hơn mấy triệu cho các xe, kể cả lead đang hot, dân ko mua (ko có tiền), cụ bảo nó ko chết đói á, thử ko ván đc 1 tháng xem. Tại sao tôi nói nó lên giá dòng trung cấp nó lên giá, như lead thôi, mọi người có đủ tiền để mua, nên nó đẩy tâm lý cố thêm vài triệu cũng ko sao, nếu dòng phổ thông người ta mua wave, tâm lý rẻ thì họ mua, ko thì mua xe cũ, giờ có lên giá ko? hay Sh, khi mua người ta chấp nhận giá vì họ ko quan tâm quá nhiều, họ chấp nhận giá vì xe họ thích, đẹp,thời trang....
Với cụ tạm cái xe cụ coi nó là cục vàng chứ với em nó là đống sắt, cứ phù hợp nhu cầu của em thì em mua, wave cũng đc, lead cũng đc nhưng em ko bao giờ mua airblade vì bản thân e cũng ko thích dòng này.

quangtayho

Xe container
Thật sự là em kết nổ đĩa con này rồi, nhưng thấy bọn HEAD nó làm giá nên cố nhịn, chấp nhận đi con Future cũ 1 thời gian nữa. Khi nào nó về đúng giá đề xuất của hãng thi em múc. Chả dại gì mất mấy củ chả đâu vào đâu.