HONDA CR-V lắp ráp tại Việt Nam sắp trình làng!

Ga Tay

Xe tăng
em chưa thử CRV VN bao h nhưng hôm qua em test thử 1 em CRV nhập :77: công nhận đi thích thật mà đã thế lại còn tiết kiệm xăng nữa ạ tầm 7 đến 7,5 lít đường trường còn 9 đến 10l đường thành phố :77:

đây ạ, nó vọt lên 13,1 là do em chạy ở đường làng quê em nó nhiều ô voi ổ gà quá mà chả hiểu nó báo có chuẩn kô nữa lúc chạy ở pháp vấn toàn 100 mà nó báo 14,1 :^)
Bác lăn tăn cái giề, em thấy đồng hồ nó báo km/l, có nghĩa là 1 lít xăng chạy được 13,1, tức là 7,633 lít/100km, còn 14,1km/l là 7,09 lít/100km.

PARASUCO

Xe tăng
Ôi xe 2.0 mà ăn có 9-10 lít trong thành phố thì ăn ít hơn cả Civic 1.8 AT ạ . Thế thì hay rồi, khéo thu xếp mua em nhập khẩu 2.0 lại ngon.

picad

Xe máy
Bác lăn tăn cái giề, em thấy đồng hồ nó báo km/l, có nghĩa là 1 lít xăng chạy được 13,1, tức là 7,633 lít/100km, còn 14,1km/l là 7,09 lít/100km.
Các bác chú ý đây chỉ là báo trung bình trên một đoạn thôi nhé, Có thể chỉ 1 vài cây, để đi hết 1 bình trong điều kiện bình thường mới báo chính xác đuowjc.
Tuy nhiên mức báo như thế này cũng kinh rồi.

bigfun

Xe điện
Em xác nhận cho. Cái đồng hồ báo chỉ tương đối thôi. Em đổ xăng thực tế, tính trung bình 10,5l/100km. Rất ổn định. 80% đi trong phố, 20% chạy đường Nội Bài cũng chả khác trong phố là mấy. Khá tiết kiệm.

Các bác chú ý đây chỉ là báo trung bình trên một đoạn thôi nhé, Có thể chỉ 1 vài cây, để đi hết 1 bình trong điều kiện bình thường mới báo chính xác đuowjc.
Tuy nhiên mức báo như thế này cũng kinh rồi.

bigfun

Xe điện
Honda xác nhận CRV LD cũng không lọc gió luôn nhé. Bác chuẩn bị 425k mà mua lắp vào đi. Em vua lắp sáng nay, ĐH không hề yếu đi mà lại còn thơm thơm mùi giấy mới.:21::21:

thanhrme

Xe tải
Em cứ tưởng CR-V tương đối tốt, ai dè nhiều cụ phản ảnh quá. Phải tội nhìn em nó cũng đẹp ợ, đi chắc sướng vì em chưa thử bao giờ.

Dù sao em cũng chúc mừng cụ chủ thớt, đi xe mình thích thì còn gì bằng, em thèm lắm mà không được :69:

danglong

Xe tăng
Người ta mua xe mới đem ra khoe mà các cụ cứ bẩu là PR, chả hiểu!? Nếu Honda có thuê người ta PR các bác có chứng minh được hay không?

Cảm nhận của người dùng với 1 chiếc xe là thông tin rất cần thiết cho 4R

Chúc bác enjoy xe mới!!!! (b)

Em xui bác tý: Ảnh bác chụp xấu thật (Bác đừng giận nhé), bác sang Box nhiếp ảnh đọc & đầu tư con máy to đê.... :)

ngotatto

Xe lăn
Người OF
Website
gomsuminhlong.vn
hôm qua em vừa chạy thử CRV . có vài nhận xét như sau
hệ thống lái và cảm giác lái tốt , cảm giác đi khá đấm xe . Tuy nhiên đấy cũng chính là ưu điểm cảu Hon Đa .
xong có vài nhược điểm em thấy không ổn đó là tiếng ồn vọng lên từ gầm khá nhiều , bản thân em đang đi Civic 2.0 và em thấy tiếng ồn từ gầm xe ko kém gì CV . nhiều người nói CRV tăng tốc tốt nhưng em đã thử tăng tốc ở Mỹ Đình trong điều kiện đường tốt và khá vắng và em thấy khả năng tăng tốc của CRV cũng bình thường . Em ko hiểu sao tiếng còi cảu CRV vọng vào trong khá nhiều , cái này khá khó chịu . Nếu cụ nào đi mà đang ức cái ông đi lượn lờ đằng trước píp còi cho bõ tức thì chính các cụ cũng đc thưởng thức nó .Với mức giá là 52k CRV ko có điều hòa hàng sau .cái này khá bất hợp lý vì khoang CRV khá rộng và nếu muốn hàng ghế sau mát thì chắc đắng truóc phải rét rồi
nói chung sau khi đi thử CRV thì em ko còn có ý đinh mua nó nữa.

tungbinhvan

Đi bộ
Các bác khen nhiều rồi, giờ cho em ...ném gạch 1 tý.
Cảm nhận đầu tiên của em đi CRV là tay lái khá nặng, ít ra thì nó cũng nặng hơn vợ 2 cũ của em Escape3.0
Cản trước bằng nhựa rất mềm và dễ rách, em ra salon thay đôi còi mới mà chẳng biết nó loay hoay thế nào mà làm rách mất 2 cái tai bắt vít nhựa, em mắng nó như tát nước đổ đi vì cái tội bất cẩn nhưng quả thật đến khi mình sờ vào thì mới hiểu, còn kém hơn cả vỏ nhựa của 1 chiếc dream Việt Nam.
Ghế chỉnh điện thì rõ chậm và bất tiện khi không có chức năng nhớ. Nếu họ làm thêm 1 cái thanh kéo ghế Manual thì hay biết mấy, đỡ phải mất công chỉnh đi chỉnh lại mỗi khi rửa xe xong.
Một nhược điểm nữa mà cũng khó chấp nhận đấy là ngăn để tài liệu trong xe lại không có khóa, một số giấy tờ quan trọng và có giá cứ mỗi lần rời xe là em lại phải ôm khư khư trong người.
Trên đây là một số hạt sạn mà em tìm được cùng chia sẻ với các bác, tiện đây cho em hỏi có bác nào biết giá của 1 chiếc logo gắn vào Vành xe không??? Hôm qua em mới bị móc mất 2 cái mà hỏi HDTH họ trả lời là vẫn chưa có phụ kiện thay thế hic hic của đau con xót, chắc phải mò ra chợ giời mất thôi.

vietbinh1981

Xe buýt
thế em mới bẩu là nó ăn uống ít thật :77: tính ra nếu chỉ đi làm cả đi cả về mất 20km, 1 tuần 5 ngày làm việc vị chi là 100km 1 tháng 400km :77: mà 9l/100km ==> 36l 1 tháng đi làm mất có 400k :77: ngang xe máy à :)) thế thì kô hiểu mấy mợ chạy yaris thấy bẩu toàn 5 or 6l/100km thì kô hiểu là dưa lào :102:

xeđạp

Xe buýt
Người ta mua xe mới đem ra khoe mà các cụ cứ bẩu là PR, chả hiểu!? Nếu Honda có thuê người ta PR các bác có chứng minh được hay không?
" Hôm lấy vợ hai mới về em hoàn toàn sững sờ vì thấy quá ổn khi lái. Dù trước đó đã mượn xe ông bạn (CRV xuất trung đông) lái thử bét nhè.
[FONT=&quot]Tóm tắt như sau:[/FONT]
[FONT=&quot]Cảm giác khi lái. Xe rất đầm, có vẻ đầm hơn rav4 (em đã đi xe này khoảng 1 tuần). Tay lái nhẹ vừa phải, không quá nhẹ như Vios 2008. Chỗ ngồi SUV thì các bác biết rồi, cao ráo, rất sướng.[/FONT]
[FONT=&quot]Động cơ 2.4, so với sức nặng của Xe nói chung là ổn, nhích ga là vọt ngay. Nói chung là thỏa mãn thú vui tầm thường của em.[/FONT]
[FONT=&quot]Về tiếng ồn từ ngoài vào, ban đầu em tuyệt đối hài lòng. Nhưng sau một có cảm giác tiếng ồn từ sàn xe lên có vẻ hơi nhiều. Cái này là do tuần đầu em lúc nào đi cũng nghe nhạc nên không chú ý. Có lẽ phải đi làm một lớp chống ồn ở sàn xe. Tuy nhiên cũng không quá to, nói chung vẫn chấp nhận được. Tiếng ồn từ ngoài qua thân xe thì ít hơn nhiều.[/FONT]
[FONT=&quot]Khung, gầm và vỏ xe vô cùng ổn, chắc chắn dày dạn, em quyết mua vì lô đầu 100% linh kiện nhập ngoại, không có đồ VN nên rất yên tâm, đóng cửa nghe sầm sập, trầm trầm, dày nghe rất sướng tai. Đây là một trong những điểm em vừa ý nhất.[/FONT]
[FONT=&quot]Cảm giác ngồi lái, rất thoải mái, ghế điện điều chỉnh ngả ngớn các kiểu, rộng, sướng. Nhưng so với em Grandis có vẻ không thoải mái bằng, tuy cũng hơi khó phân biệt. Băng sau thì vô cùng thoải mái, lý do là xe to mà chỉ có 5 chỗ. [/FONT]
[FONT=&quot]Âm thanh thì tuyệt vời so với tai nghe nhạc của em, nói chung là ăn đứt xe cũ của em. Đầu đọc 6 đĩa, nói chung là em không có nhu cầu độ âm thanh nữa. Ông bạn có con Mondeo thừa nhận là âm thanh ngon hơn xe của ông ý. Thêm 1 cái là giống các dòng xe mới, có nút điều khiển âm thanh trên vô lăng, cũng thú vị. Em lừa gái được mấy nhát.[/FONT]
[FONT=&quot]Xăng ăn hơi nhiều, sau 2 bình đầu em tính ra hết tầm 16-17 lít/100km nội thành [/FONT][FONT=&quot]. MỘt lý do quan trọng là mấy hôm nay đường vô cùng đông, em hôm nào cũng dính ùn tắc. Nên mức ăn xăng này hy vọng được cải thiện. Cũng có thể là trình độ lái của em kém, dẫu sao em đã xin được vợ cả tăng ngân sách cho xăng xe nên cũng tạm ổn.[/FONT]
[FONT=&quot]Nội ngoại thất nói chung là miễn chê, ngoại thất các bác thấy đầy rồi, nhưng với em, càng ngắm càng yêu. Nội thất da, chắc cũng không phải loại xịn nhưng nói chung ngon. Như ở trên em đã nói, không gian rộng rãi, khoang chứa đồ để bét nhè.[/FONT]
[FONT=&quot]Giá cả. Các bác trên này chê đắt, em nghĩ cũng đúng, nhưng quan trọng là em kết em nó. Giá em mua 884 triệu, đợt đầu, bớt được thêm 14 triệu nữa là 870 tr, giảm được 87tr VAT nữa (em mua qua cty) nên tính ra đô em chỉ phải trả 44,740 USD. Tất nhiên khi bán xe em sẽ phải trả lại VAT, nhưng sẽ ít hơn và hy vọng mối tình thứ hai của em sẽ bền lâu." [/FONT]

Em nghĩ là PR thì cũng phải để cho người ta tin chứ ai lại như thế này thì :77::77:( những chỗ highlight )

Nó ko thuyết phục vì cái giá 52k thoai bác ợ, vì bài PR nói nó hơn cả em Mondeo nhập( trước là 56k, bây giờ down xuống 52k ) và Rav4 nhập ( có giá khoảng 55k )

thaoeo

Xe buýt
Giá đó thì em để mua xe nhập, tội quái gì phải mua đồ LD nhỉ? chất lượng VN LD sao bằng xe nhập Mẽo được nhỉ, thậm chí có cái lọc gió mà nó cũng cắt bớt!!!!

Chỉnh sửa cuối:

xeđạp

Xe buýt
Giá đó thì em để mua xe nhập, tội quái gì phải mua đồ LD nhỉ? chất lượng VN LD sao bằng xe nhập Mẽo được nhỉ, thậm chí có cái lọc gió mà nó cũng cắt bớt!!!!
Em chỉ muốn nói là PR hơi quá lố thoai, giá đó bác mua được 2.0 nhâp Taiwan, còn nhập Mẽo em nghĩ là phải 60k.
Bạn em mua ở Mẽo ra tới bảng số là 23k roài. ( Được mua trả góp )

Civic2306

Xe điện
thế em mới bẩu là nó ăn uống ít thật :77: tính ra nếu chỉ đi làm cả đi cả về mất 20km, 1 tuần 5 ngày làm việc vị chi là 100km 1 tháng 400km :77: mà 9l/100km ==> 36l 1 tháng đi làm mất có 400k :77: ngang xe máy à :)) thế thì kô hiểu mấy mợ chạy yaris thấy bẩu toàn 5 or 6l/100km thì kô hiểu là dưa lào :102:
Em nghĩ các cụ ấy đo nhầm thôi, máy 2.4 mà số AT thì em nghĩ không có chuyện tiết kiệm thế đâu. Ngày trước em chạy Civic 2.0 mà trong TP nó cũng múc của em tầm 13L trong khi em CRV xác nặng hơn, máy 2.4 thì ăn uống chắc khá hơn chứ

boing8000

Xe đạp
Một kiểu PR hoàn toàn mới tại VN và OF(b)

hieuhic

Xe điện
Tớ công nhận, mỗi người một gu mà. Hồi xưa tớ cũng thích Rav4 hơn. Nhưng không có duyên.

Emkhông phải dân PR, mua xe xong cảm thấy ok, ít nhất theo thị hiếu cá nhân thì chia sẻ tí thôi. Vậy mà cũng bị bác nghi ngờ nữa.
Thôi em phải nói rõ đây là cảm nhận cá nhân của em thôi nhé.

Em cũng thấy nhiều bác đánh giá SantaFe giá hợp lý hơn, nhưng cá nhân em thì em không thích xe Hàn Quốc. Đúng là nhiều bác sẽ thấy tầm xe này 7 chỗ vẫn thích hơn, nhưng trường hợp của em thì nhà có xe 7 chỗ rồi nên không cần nữa. Khi nào cần chở đông người thì đổi xe thôi.
Nếu mà tính theo tiêu chí giá hợp lý thì em thích Grandis nhất, mỗi tội ông già chạy Grandis rồi nên rước một em nữa thì hơi buồn cười.
Oải nhà bác giàu ghê. Nói mua 4B mà cứ dễ như mua 2B vậy :77::77::77:

bz1201

Xe tải
Bác picad ui xe của bác đã "rửa" chưa thế? :D Em dzui 1 tý thôi chứ chúc mừng bác có vợ mới :41:

picad

Xe máy
Bác picad ui xe của bác đã "rửa" chưa thế? :D Em dzui 1 tý thôi chứ chúc mừng bác có vợ mới :41:
Chưa rửa nên hôm nọ bị XXX làm thịt mất 200k. Lỗi siêu nhỏ nhưng đang đưa gấu đi mua đồ tết nên không muốn mất thời gian hhehe

PARASUCO

Xe tăng
Lỗi siêu nhỏ là lỗi gì bác, em tò mò quá . Tại cái bọn xxx, chúng nó mà thèm tiền thì nhiều lúc chúng nó nghĩ ra lắm cái lí do bựa kinh . Hôm tuần trước em dính, đến cái thằng thổi còn phải xin lỗi " anh thông cảm, chỉ tiêu ra phải từng này từng này ... chứ công nhận cái lỗi này nhỏ " .. x *** em vừa ức vừa buồn cười .