Tin tức Honda HR-V sẽ có thêm phiên bản giá "mềm"

Website
www.ofnews.vn
Honda HR-V sẽ có thêm phiên bản giá "mềm"

Honda Việt Nam sẽ bổ sung thêm phiên bản G cho dòng xe HR-V nhằm tăng thêm sức cạnh tranh với các đối thủ trong cùng phân khúc.

Theo thông tin chia sẻ từ nhân viên tư vấn bán hàng, Honda Việt Nam sẽ bổ sung thêm HR-V phiên bản G mới ngay trong tháng 12 này nhằm kích cầu mua sắm cũng như tăng thêm khả năng cạnh tranh so với các đối thủ trong phân khúc. Mặc dù giá bán chưa tiết lộ nhưng phiên bản mới này sẽ có giá "mềm" hơn so với 2 phiên bản L giá 826 triệu đồng và RS giá 871 triệu đồng.

Honda Hr-V phiên bản RS

Theo đó, HR-V phiên bản G sẽ bị cắt một số trang bị như ghế da thành ghế nỉ và chỉnh cơ, vô-lăng da đổi thành vô-lăng urethan, đồng hồ analog kết hợp màn hình nhỏ, phía sau là ống xả đơn... Một số trang bị khác vẫn giữ được như gói công nghệ an toàn Honda Sensing, ghế Magic Seat với 3 chế độ gập, phanh tay điện tử và tính năng tự động giữ phanh tạm thời,….

Thay đổi lớn nhất có thể xảy ra khi Honda HR-V bản G sẽ sử dụng động cơ 1.5L hút khí tự nhiên thay vì tăng áp như bản L hay RS. Cấu hình động cơ này khá giống bản G tại Indonesia khi cho ra mức công suất 121 mã lực, 145 Nm đi kèm với hộp số CVT vô cấp. Hiệu suất của động cơ này khá giống với mẫu Honda City đang phân phối tại Việt Nam.

Honda HR-V thế hệ mới được ra mắt tại Việt Nam từ tháng 6/2022 với 2 phiên bản L và RS. Mức giá của xe có phần cao hơn các đối thủ vì vậy doanh số của HR-V không thật sự tốt trong phân khúc. Tính từ lúc mở bán tới này doanh số của HR-V chỉ đạt 1.930 xe thấp hơn rất nhiều so với các đối thủ đến từ Hàn Quốc.

vkthang

Xe container
Con này 720tr thì best-seller ngay. ;)

NguyenChum1219

Xe tăng
Giá còn cao hơn cả 2008, kén khách quá.

hell_angel0910

Xe buýt
Giá còn cao hơn cả 2008, kén khách quá.
2008 dùng động cơ xăng 3 xy-lanh (I3), có dung tích 1.2L PureTech, cho các mức công suất 133Hp, mô-men xoắn 230Nm, gía lăn bánh 943-1008. Thông số vs giá này mà so với HRV thì cũng k ngon đâu cụ.
HRV ngồi sau hơi chật , ng nào cao dễ bị dụng đầu, vs nội thát nhin chán và k đc hiện đại như 2008

Trung Thanh HGP

Xe máy
Website
hondahanoivn.com
cụ thể là giá bao nhiêu vậy bác. Chi phí lăn bánh ở hà nội là bao nhiêu vậy? Em cũng đang chờ giá để chốt đây

Được gửi từ iPhone - Otofun
chưa có giá cụ thể cụ ạ, nh dự kiến tầm 700 thôi ạ. Tháng 12 này mỗi đại lý có 1 xe về trc thôi, ra tết mới nhiều xe. cụ đặt trc k, bên em có 1 xe trắng về giữa tháng 12 này! hehehe

BinhminhSG

Xe buýt
Hồi đầu năm nhiều người (chắc là sale Honda) cũng bẩu rằng HRV2022 về sẽ đập chết Corolla Cross, kết cục thì mọi người đã thấy.
Nay HRV cắt bớt trang bị và lại hô đập chết Cross G, lại đành chờ xem.

Chỉnh sửa cuối:

quangdt5

Xe đạp
chưa có giá cụ thể cụ ạ, nh dự kiến tầm 700 thôi ạ. Tháng 12 này mỗi đại lý có 1 xe về trc thôi, ra tết mới nhiều xe. cụ đặt trc k, bên em có 1 xe trắng về giữa tháng 12 này! hehehe
em đợi giá cả , công nghệ, tính năng, chính thức xem thế nào. Em cũng chưa vội cụ ạ

Hồi đầu năm nhiều người (chắc là sale Honda) cũng bẩu rằng HRV2022 về sẽ đập chết Corolla Cross, kết cục thì mọi người đã thấy.
Nay HRV cắt bớt trang bị và lại hô đập chết Cross G, lại đành chờ xem.
Chẳng biết thằng nào hô đập lọ đập chai, bởi Honda chỉ City và CRV tập khách hàng (ít nhất là ở Việt Nam) nó còn "đại chúng" 1 tẹo chứ các sản phẩm khác tập khách hàng mang tính nhỏ lẻ hơn. Cho nên ko phải chờ đâu ạ, Cross G vẫn sống khoẻ và bán vẫn tốt bất chấp HRV ra bản G. Bởi suy cho cùng, HRV cũng chỉ đánh vào phân khúc không đại chúng.

futureneodo

Xe buýt
Chẳng biết thằng nào hô đập lọ đập chai, bởi Honda chỉ City và CRV tập khách hàng (ít nhất là ở Việt Nam) nó còn "đại chúng" 1 tẹo chứ các sản phẩm khác tập khách hàng mang tính nhỏ lẻ hơn. Cho nên ko phải chờ đâu ạ, Cross G vẫn sống khoẻ và bán vẫn tốt bất chấp HRV ra bản G. Bởi suy cho cùng, HRV cũng chỉ đánh vào phân khúc không đại chúng.
Accord và HRV bao năm ở VN Honda bán cho đủ dải SP thôi….không mong chờ ji ở 2 em này.
Chắc bố sale nào ngáo đá quá mới đòi đập đá Toyota mà thoai…kkk

BinhminhSG

Xe buýt
Do giá bán thôi cụ ạ, nếu giá hợp ký thì doanh số tăng vọt ngay, hiện nay bán ế không phải vì phân khúc không đại chúng vì Corolla Cross, Creta, Seltos vẫn bán ầm ầm đấy thôi.

Do giá bán thôi cụ ạ, nếu giá hợp ký thì doanh số tăng vọt ngay, hiện nay bán ế không phải vì phân khúc không đại chúng vì Corolla Cross, Creta, Seltos vẫn bán ầm ầm đấy thôi.
Ý em nói là, tập khách hàng mà Honda ô tô hướng đến nó không phải tập khách hàng đại chúng cụ ạ. Chứ em ko nói là phân khúc ko đại chúng. Chắc do em nhầm câu từ. Vì Honda trc giờ dành cho người nào thích cá tính, thích trải nghiệm lái- tức là cá nhân nhiều hơn còn người ngồi sau ko đc nhiều tiện ích ngoại trừ rộng rãi bù lại. Trong khi đa phần mua xe phục vụ gia đình. Chính thế nên nó mới set giá...ngáo (so với Civic thì HRV em thấy...ngáo thật).

JasonNghia

Xe điện
đợt rồi thiếu phụ tùng nên không có xe bên Thái về cụ ạ, tháng 9 đâu có dưới 30 xe, tháng 10 tháng 11 có xe về thì doanh số bật hẳn ngay lên ~200, tuy nhiên đúng là vẫn không bằng số lẻ của cà rốt :))

Trung Thanh HGP

Xe máy
Website
hondahanoivn.com
em đợi giá cả , công nghệ, tính năng, chính thức xem thế nào. Em cũng chưa vội cụ ạ

oki cụ ơi, ngày 16/12 này em mời cụ qua đại lý em xem xe trực tiếp nhé! Hôm ấy xe mới về ạ

quangzizi

Xe buýt
Ý em nói là, tập khách hàng mà Honda ô tô hướng đến nó không phải tập khách hàng đại chúng cụ ạ. Chứ em ko nói là phân khúc ko đại chúng. Chắc do em nhầm câu từ. Vì Honda trc giờ dành cho người nào thích cá tính, thích trải nghiệm lái- tức là cá nhân nhiều hơn còn người ngồi sau ko đc nhiều tiện ích ngoại trừ rộng rãi bù lại. Trong khi đa phần mua xe phục vụ gia đình. Chính thế nên nó mới set giá...ngáo (so với Civic thì HRV em thấy...ngáo thật).
HRV nó cao hơn cụ ạ, cao hơn là đắt hơn 20% 30% so với cùng pk mà là sedan rồi, hãng nào cũng thế thôi nên giá B cao = C sedan là bt. Còn bảo HRV bản turbo ngáo so với đối thủ thì chả phải, so giá trên công suất và độ đẹp thì chắc chắn hơn đám B cỏ của Hàn và Toy Cross chắc luôn. Bản G này thì em cũng nghĩ mang về từ lâu rồi vì nó quá phù hợp. Máy 1.5 + cao + sensing + rộng cho 700 dự là cực hot đây vì cùng tầm đó phải mua Hàn cỏ lăn tăn về chất lượng hoặc Cross ko có an toàn chủ động. Em đợi cái này để mua cho gấu vì rất đủ dùng. Hi vọng giá 700 thật chứ đừng 750.

quangdt5

Xe đạp
HRV nó cao hơn cụ ạ, cao hơn là đắt hơn 20% 30% so với cùng pk mà là sedan rồi, hãng nào cũng thế thôi nên giá B cao = C sedan là bt. Còn bảo HRV bản turbo ngáo so với đối thủ thì chả phải, so giá trên công suất và độ đẹp thì chắc chắn hơn đám B cỏ của Hàn và Toy Cross chắc luôn. Bản G này thì em cũng nghĩ mang về từ lâu rồi vì nó quá phù hợp. Máy 1.5 + cao + sensing + rộng cho 700 dự là cực hot đây vì cùng tầm đó phải mua Hàn cỏ lăn tăn về chất lượng hoặc Cross ko có an toàn chủ động. Em đợi cái này để mua cho gấu vì rất đủ dùng. Hi vọng giá 700 thật chứ đừng 750.
đợi ngày 16/12 xem giá cả, công nghệ thế nào cụ nhé, em cũng đang ngắm chiếc này nếu giá dưới 700, giá mà trên 700 thì dự lại ế như 2 bản trước

quangzizi

Xe buýt
đợi ngày 16/12 xem giá cả, công nghệ thế nào cụ nhé, em cũng đang ngắm chiếc này nếu giá dưới 700, giá mà trên 700 thì dự lại ế như 2 bản trước
Giá cao hơn thì có khi Cross lại đỡ hơn, nói chung em thích Honda nên chịu trả thêm 20 30 tr chứ cũng ko hơn quá được. Còn nhìn chung mà cao quá thì mua Cross cho nhanh, xe quốc dân.

HRV đã ra mắt bản G, giá 699 củ khoai. Vẫn có Sensing, tuy nhiên cỗ máy là 1.5 N/A.
Vậy, liệu doanh số có khá lên ko?