[Funland] Honda Viet Nam đào tạo lái xe bằng B1, B2, A1, A2

toyennha

Xe lăn
Thế cũng khá ok cho dân học, nhưng giờ dân tình vẫn quen với thầy đón tại hn rồi :)
Hồi em học thầy đón tại trường C500, thầy cũng ok thôi, mỗi tội vẫn dạy kiểu đối phó, kiểu mì ăn liền, nên giờ em vẫn ko lùi chuồng được :)) Và đỗ vào ô trống em vẫn rất kém, em chỉ đi thẳng được thôi, hihi.
Cụ nói em mới nhớ sáng nay em gặp 1 thím đi civic mới kenh . Em chưa kịp vào chuồng bả lao vào trước ngoáy 1 hồi em lại nói tôi ko hối chị cứ từ từ. Vậy là thím đưa chìa khóa cho em . Anh vào chuồng giùm em. Em định vào lòi 2 chân ra bả hổng chịu đòi vào hết luôn

=))
Lúc đó chắc em lại trốn như chạch, ko thì hàng xóm nó bắt đền suốt hihi.
Em còn ko biết đánh lái hướng nào để vào ấy, tóm lại rất dốt môn hình ko gian...
Hồi thầy giáo bổ trợ cho em còn muốn phát rồ :)) Lão đưa em vào hầm tòa nhà để dạy, mà em còn ko hiểu được, tức quá lão lấy giấy bút ra vẽ, em càng ko hiểu hihi.
Trên thực tế thì mợ quên chuyện đánh lái về bên nào thì xe nó đi về bên nào đi, vì đằng nào mợ cũng không nhớ, thế nên cứ vào số lùi, để chân vào chân phanh (phanh nhá) rồi rà phanh cho xe nó lùi, lúc đó thì đánh lái từ từ và nhìn gương, chưa đúng thì đánh lái lại, chưa đủ thì đánh lái thêm... Cứ thế rồi nó sẽ thành phản xạ, tự nhiên xoay vô lăng thôi, nó cũng giống như chuyện ấy, biết nhiều lý thuyết thì cũng chả để làm gì :D

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Trên thực tế thì mợ quên chuyện đánh lái về bên nào thì xe nó đi về bên nào đi, vì đằng nào mợ cũng không nhớ, thế nên cứ vào số lùi, để chân vào chân phanh (phanh nhá) rồi rà phanh cho xe nó lùi, lúc đó thì đánh lái từ từ và nhìn gương, chưa đúng thì đánh lái lại, chưa đủ thì đánh lái thêm... Cứ thế rồi nó sẽ thành phản xạ, tự nhiên xoay vô lăng thôi, nó cũng giống như chuyện ấy, biết nhiều lý thuyết thì cũng chả để làm gì :D
Đúng là em bị rối :)
Như ghép ngang ấy, em ko tài nào hiểu được, ngu vãi chưởng :) Mà rồi bị ghép ngang nhiều quá, tự nhiên em cũng dần ghép được dù ko giỏi :)
Nhưng lùi chuồng vì em củ chuối, vẫn cho đầu vào được rồi đi ra được, nên em vẫn lười :))

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói em mới nhớ sáng nay em gặp 1 thím đi civic mới kenh . Em chưa kịp vào chuồng bả lao vào trước ngoáy 1 hồi em lại nói tôi ko hối chị cứ từ từ. Vậy là thím đưa chìa khóa cho em . Anh vào chuồng giùm em. Em định vào lòi 2 chân ra bả hổng chịu đòi vào hết luôn
=))
Em chưa được nhờ ai, nhưng mà có lúc ngất quá cũng phải nhờ thật ấy, hihi.

network1

Xe tải
Hôm trước app Honda còn chưa có lịch khai giảng, hôm qua em xem đã thấy cập nhật rồi, cụ nào có nhu cầu hỏi thử xem.
Screenshot_20220420-094228_My Honda+.jpg

network1

Xe tải
Đợt e học ở trung tâm dịch vụ việc làm học lý thuyết mất gần một tháng. Ngày làm việc nào cũng học từ 8h đến 10h30. Em thất nghiệp thừa thời gian chẳng nghỉ buổi nào. Bây giờ học 4h thì chắc chỉ đủ dạy mẹo thi
Đợt dịch nhiều nơi không dậy buổi nào tự học luôn cụ à.

Dungha

Xe điện
Theo ngu ý của e là nháy đèn pha, bật xi nhan kết hợp còi. Mục đích là để xe kia chú ý
Hồi trước em học thầy giáo có giảng kỹ đoạn xin vượt bằng đèn trên đường. Giảng lúc đang lái luôn đó là nháy pha, kết hợp còi( ở nơi ko cấm còi). Thầy cũng nói luôn là mấy năm gần đây(2007) thì du nhập đâu kiểu xi nhan để xin vượt. Đó là kiểu không chính tắc, bất thành văn.

matizvan2009

Xe ba gác
Hồi trước em học thầy giáo có giảng kỹ đoạn xin vượt bằng đèn trên đường. Giảng lúc đang lái luôn đó là nháy pha, kết hợp còi( ở nơi ko cấm còi). Thầy cũng nói luôn là mấy năm gần đây(2007) thì du nhập đâu kiểu xi nhan để xin vượt. Đó là kiểu không chính tắc, bất thành văn.
Thầy cụ lý giải đúng 100%, dù em học đúng thời điểm 2007 và cũng được dạy dùng signal, sau lái thật (2009 em mới có xe) thì đọc luật và tự hiểu là phải dùng đèn pha.

heyhello

Xe máy
Sent from SM-A515F via OTOFUN

Xhung73

Xe buýt
Gấu nhà em với F1 là gái lớn mà chịu đi học thì tốt quá. Về quê có việc gì, nhìn mâm cỗ ngon quá mà cứ phải ăn vã thức ăn uống nước suối. Ở nhà thì cũng hay nhậu với anh em nhưng đi taxi thôi. Thôi chờ ông F1 đủ 18 thì cho nó đi học vậy.

taplaixeca

Xe hơi
Em k học lái ở TT của HD, nhưng được học 1 khoá đào tạo lxe an toàn (kiểu nâng cao) ở đây. Xác nhận với các cụ là cực kỳ phê nhé. Xe mới, ngon choét , các em thầy to cao đẹp trai chuyên nghiệp. Dạy chuẩn chỉ lý thuyết lẫn thực hành. Em đc bổ túc cách vào cua đi zic zac, ghép ngang, ghép dọc, cách căn bánh trc bánh sau khi k có cam, cách phi vào chuồng (đúng là phi vào nhé), trải nghiệm phanh có abs và k abs, drift trên đg trơn (quả này phê vãi) he he. Cách thay lốp xe (xong e tự thay đc ngon ơ, e là mợ nhé) và v.v…
Ở đấy còn có cả dàn xe PKL phục vụ các cụ học thi A2.
Nói chung cccm nếu có đk học ở đây là chuẩn chỉ.

network1

Xe tải
Em k học lái ở TT của HD, nhưng được học 1 khoá đào tạo lxe an toàn (kiểu nâng cao) ở đây. Xác nhận với các cụ là cực kỳ phê nhé. Xe mới, ngon choét , các em thầy to cao đẹp trai chuyên nghiệp. Dạy chuẩn chỉ lý thuyết lẫn thực hành. Em đc bổ túc cách vào cua đi zic zac, ghép ngang, ghép dọc, cách căn bánh trc bánh sau khi k có cam, cách phi vào chuồng (đúng là phi vào nhé), trải nghiệm phanh có abs và k abs, drift trên đg trơn (quả này phê vãi) he he. Cách thay lốp xe (xong e tự thay đc ngon ơ, e là mợ nhé) và v.v…
Ở đấy còn có cả dàn xe PKL phục vụ các cụ học thi A2.
Nói chung cccm nếu có đk học ở đây là chuẩn chỉ.
Khóa học an toàn này chi phí cao ko cụ, nghe cụ tả đã thấy rất hay rồi.