Hổng thước lái Fordcus

Dieu Thao

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi, xe em là FC 5 cửa 2010 ( loại mắt sếch đăng ký cuối 2009), khi đánh lái sang trái có tiếng kêu "cục", gara kiểm tra nói là hỏng thước lái. Các cụ cho em hỏi thước lái thì có thay được từng bộ phận không hay phải thay cả thước.
Em xin cảm ơn nhiều.

oto16ahn

Xe điện
Phải kiểm tra cụ ạ .nếu chảy dầu thì có thể đại tu lại thước lái .

danca

Xe điện
Các cụ cho em hỏi, xe em là FC 5 cửa 2010 ( loại mắt sếch đăng ký cuối 2009), khi đánh lái sang trái có tiếng kêu "cục", gara kiểm tra nói là hỏng thước lái. Các cụ cho em hỏi thước lái thì có thay được từng bộ phận không hay phải thay cả thước.
Em xin cảm ơn nhiều.
hiện tượng này nhiều khả năng hỏng bát bèo giảm xóc!

bluestar2006

Xe container
Hôm trước em có xem em Focus 2009 màu trắng bị hiện tượng này và có mang ra thợ kiểm tra. Một khả năng được thợ chẩn đoán là bi chữ thập cần phải thay. Tuy nhiên người nhà em không lấy xe này nữa nên không biết chính xác nó bị làm sao.

Còn nếu thước lái mà mòn thanh răng (do hay bị đánh lái chết) thì cách triệt để nhất là thay thước, chứ riêng cái thanh răng đó em chưa thấy bán riêng

Chỉnh sửa cuối:

Dieu Thao

Xe buýt
Cám ơn các cụ đã quan tâm, có khi em phải vào gara để khám thực tế thôi ạh. Nhưng gara cũng mỗi bác thợ nói một kiểu. Có bác thì bảo tại bi chữ thập, có bác lại phán là tại rotuyn lái, có bác lại bảo tại bánh răng thước lái! Quan trọng là phải chuẩn đoán đúng bệnh, nếu không thay đồ vào vẫn không hết bệnh thì chết tiền.

bluestar2006

Xe container
Nếu bệnh do rotuyn thì xác định rất dễ. Hôm đầu em thử xe đó cũng nghi rotuyn, nhưng cho lên cầu nâng và thợ kiểm tra thì nói không phải nguyên nhân đó bác ạ.
Thế là loại trừ được 1 nguyên nhân. Còn 2 thôi, nhưng thước lái là cái sẽ đắt nhất, hy vọng đừng là nó.

Ở thước lái có 1 con ốc chỉnh để ép bánh răng vào thanh răng chặt hơn, bác thử nói thợ chỉnh con ốc đó xem có hết kêu không nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Dieu Thao

Xe buýt
Nếu bệnh do rotuyn thì xác định rất dễ. Hôm đầu em thử xe đó cũng nghi rotuyn, nhưng cho lên cầu nâng và thợ kiểm tra thì nói không phải nguyên nhân đó bác ạ.
Thế là loại trừ được 1 nguyên nhân. Còn 2 thôi, nhưng thước lái là cái sẽ đắt nhất, hy vọng đừng là nó.

Ở thước lái có 1 con ốc chỉnh để ép bánh răng vào thanh răng chặt hơn, bác thử nói thợ chỉnh con ốc đó xem có hết kêu không nhé.
Vâng cảm ơn cụ, em sê cho kiểm tra.