[Funland] Họp lớp, giờ có quá nhàm chán không

thanhphong1998

Xe điện
Em họp nhóm toàn những ông bà rách việc, thừa thời gian, làm việc vớ vẩn chả ảnh hưởng đến ai. Còn những đứa giáo sư, tiến sĩ hay tỉ phú thì làm gì có thời gian mà tụ bạ với mình .

lexus315

Xe điện
Bọn em họp lớp, tìm và đón được gần như hết các thầy cô dạy khóa đó tham gia cùng(3 năm).
Các thầy cô thực sự xúc động! Buổi gặp như thế, ít nhiều cho chúng ta có những giây phút sống chậm hơn!

Laonhaque

Xe tải
Em 1 năm họp lớp vài lần, cấp 1,2,3, đại học (Chưa kể đến nhiều lần trong năm họp nhóm hội bạn thân cấp 1,2,3). Em vẫn thích hàng năm tổ chức như vậy để gặp nhau vì đơn giản nhìn thấy mọi người vẫn khỏe mạnh là vui rồi. Ai thích nổ cứ nổ, ai thích thể hiện thì cứ thể hiện, còn em thì vẫn ăn to nói lớn ( vì ở nhà và đi làm luôn phải ăn nhỏ nhẹ nói khẽ). Đóng góp chia đều cho nhau tầm 500k (Ai đóng góp nhiều hơn cũng ok hết), Chi buổi họp lớp hết bao nhiêu, còn thừa thì cho vào quỹ để phúng viếng nếu gia đình bạn nào đó trong lớp không may có người mất. Hôm qua bọn em cũng họp lớp, buổi trưa nhậu nhẹt, hát hò xong rồi lên xe về, 18h nhóm bạn thân rủ nhau nhậu tiếp vì đã lỡ mồm xin gấu là đi họp lớp nên không ăn tối ở nhà (về sớm kiểu gì cũng bị mắng vì thay đổi kế hoạch mà không báo trước :)):)):))).
em với cụ rất hợp nhau ở khoản này, bữa nào ô ép họp thì cụ ới em cho có nhóm chung nhé =))

BMW_X7

Xe điện
Em giống cụ! Hay là mình già rồi nhỉ? Mới U50 thôi ạ.
- Em thì không có hội cấp1 :D .
- Lớp ĐH thì em chưa tham dự họp lớp lần nào. Chỉ có nhóm bốn năm thằng chơi với nhau thì năm nào cũng găp nhau tất niên 1 lần. Lớp ĐH có thân thiết gì đâu, còn chả nhớ hết tên..Họp làm cái giề :D.
- Lớp cấp 3 thì có tham gia vào dịp 10; 15; 20 .. ra trường. Nói chung là cấp 3 vẫn tình cảm và nhiều kỷ niệm. Mình họp gặp mặt để gặp gỡ,tri ân thầy cô, bạn bè một thời gắn bó.. Cũng còn tạm được.
- Đặc biệt có nhóm cấp 2 ở quê. Em tham gia đúng 1 lần rồi thôi. Nhạt nhẽo, có nhiều đứa mình quên chả nhớ tên. Chả có nhớ kỷ niệm gì về thời cấp 2 cả (Chắc mình gìa thời gian lâu quá và nhiều thứ quá nên bộ nhớ nó đầy :D). Họp ở quê, ép chúc rượu... xong đi hát hò... Mà em lại không thích ồn ào Karaoke :)):)). Cứ đến ngày lễn 30/4 hoặc 02/9 là tụi nó hô hào họp. Mình thì đi cả năm, dịp lễ tranh thủ về quê thăm bố mẹ, anh chị em, họ hàng... Nên em toàn báo " Tôi có về quê nhưng hôm đó nhà có khách, không tham gia được.Tất nhiên việc đóng quỹ lớp hàng năm em vẫn đóng đủ cả để có việc viếng đám hiếu ở quê.
em quán triệt lớp luôn là học vào ngày t7 hoặc CN cuối tháng 8, không vào ngày lễ vì ngày lễ dành cho gia đình, người thân. lớp em đồng ý, dì em ko là BLL hay hội trưởng gì cả
nói chung họp vui nhất là cấp 3 chứ cấp 2 bình thường, ĐH thì nhạt vì mỗi người 1 tỉnh, lúc học cũng ko còn vui vì lớn rồi

buihai

Xe buýt
Chủ yếu là gặp người yêu cũ bạn gái cũ thôi cụ, xong nhậu nhẹt ôn lại tình cũ hehe

Moriarty

Xe container
Cụ có thể từ chối mà, sao phải mong người khác chán :D

Em thì cũng không quá hào hứng họp lớp, nhưng thấy đi cũng được, đổi không khí. Lọ mọ 3 tuyến xe bus, 2 lần xe ôm từ HN về quê họp :)) vì sợ chạy 4 bánh ra có nồng độ cồn thì toi.

Được cái kỳ họp 20 năm vừa rồi không thấy tình trạng khoe (của, con), chém gió cũng vui. Hồi họp 10 năm thì thấy mọi người cũng khoe (một chút) nhưng không nhiều, vẫn OK. Nhậu thì cũng có khích, nhưng hơi hơi thôi, nên càng vui (em chỉ uống tầm 3 chén, chứ không phải người thích nhậu nhé).
Có lẽ đến tầm gần 40, như bản thân em, nhận ra nhiều điều quan trọng khác trong cuộc sống, nên mọi người không quá hãnh diện về của nữa. Gặp nhau chém gió, tấu hài, ôn chút kỷ niệm.
Chỉ tiếc lớp mình là lớp chọn, từ các huyện khác nhau trong tỉnh về, nên cảm giác gặp nhau vẫn hơi nghiêm trang, không thoải mái bằng đợt họp cấp 2, toàn bọn cùng làng, xã.
tầm 30-40 là khoe ác nhất, càng gần 50 thì đỡ đi nhiều, chắc lúc đấy bắt đầu thấm cái giá phải trả cho thành công hồi trc nên chả còn sức mà chém nữa.

luolanvn

Xe tăng
em với cụ rất hợp nhau ở khoản này, bữa nào ô ép họp thì cụ ới em cho có nhóm chung nhé =))
Ok cụ, đang đợi lão tung5917 thu xếp buổi tối ăn thịt nướng ngoài trời, uống rượu và ngắm trăng sao ở vườn nhà lão ý đây:))

mr MinhToong

Xe tải
Em cũng U50, giống các cụ trên này em mới chỉ tham gia với cấp 3 dịp 10, 15, 20 năm, 25 năm và chắc chỉ duy trì được nhóm này, họp để gặp mặt bạn bè, thầy cô và cũng tranh thủ về quê thăm họ hàng. Riêng lớp ĐH thì cũng gia được 1 lần và cảm giác không được thoải mái, bạn bè chỉ thân mấy thằng thôi, bọn còn lại cũng có nhóm riêng theo kiểu làm ăn, hợp tác công việc.

jazzzzz

Xe lăn
Em họp nhóm toàn những ông bà rách việc, thừa thời gian, làm việc vớ vẩn chả ảnh hưởng đến ai. Còn những đứa giáo sư, tiến sĩ hay tỉ phú thì làm gì có thời gian mà tụ bạ với mình .
Đấy là cụ nghĩ thế thôi, chứ lớp em chức tước, cá mập cũng có. Mấy ông ấy còn nhiệt tình nhất hội, bắc hay nam đều Ok.
Cuối năm nay lớp ĐH em dự kiến tụ tại Cần Thơ, vì có một đồng chí ở trong đó gặp khó khăn trong việc đi lại. (Theo lịch tụi em họp từ năm ngoái nhưng vì Covid nên hoãn).

Chỉnh sửa cuối:

thaihana

Xe điện
Hai năm sau buổi họp lớp kỷ niệm 10 năm ra trường, Minh Anh vẫn chưa thôi hối hận, nghĩ giá như mình đừng đến có lẽ hôn nhân của cô đến giờ vẫn trọn vẹn.

Tất cả bắt đầu bằng việc người đàn ông "mối tình đầu" kéo tay cô rủ đi dạo một vòng sân trường....

jonhnynguyen

Xe tải
Lớp đh tham gia cũng vui mà cụ , còn cấp 3 thì hồi đó trẻ con nên nhóm nào biết nhau thì họp thôi

BMW_X7

Xe điện
Hôm qua em cũng vừa phải về họp lớp cấp 3 (mọi năm thường tổ chức vào 02/9, năm nay tổ chức khác với thông lệ để quyên góp ủng hộ nhân dịp kỷ niệm 55 ngày thành lập trường). Nhà trường cấp 3 lại ra thông báo không nhận hoa + tặng phẩm bằng hiện vật (chỉ nhận phong bì, lớp nọ hỏi lớp kia tối thiểu 10tr/lớp). Sau hồi nhậu nhẹt, bàn bạc vận động mỗi ông tối thiếu 500K (còn cao hơn thì tùy). Em đóng đúng định xuất rồi té, kệ ông nào thích oai thì đóng cao hơn.
lớp em quán triệt quên ngay việc ủng hộ trường đi, trường giờ là kỷ niệm thôi vì thầy cô thế hệ mình nghỉ hết rồi, đóng tiền cho đội đẩu đâu thì bỏ ra ăn nhậu còn hơn, còn lại mua quà tặng thầy cô giáo cũ.
mịa tự nhiên mất đống tiền cho trường mà tiền đó thì lại vào túi đội nào mình không biết, với lớp em thì nói không luôn

Mountain Men

Xe buýt
Cứ vui khi còn có thể. Chả việc gì phải lăn tăn. :D

Loriver4u

Xe tải
tầm 30-40 là khoe ác nhất, càng gần 50 thì đỡ đi nhiều, chắc lúc đấy bắt đầu thấm cái giá phải trả cho thành công hồi trc nên chả còn sức mà chém nữa.
Lớp em thì chả thấy ai khoe gì, chỉ có một bạn Giám đốc CNTT của Vin đứng lên phát biểu nói về chức vụ của bạn ấy, nhưng mục đích không phải để khoe (em chắc chắn luôn, vì tính cách bạn ấy cả lớp ai cũng biết), mà là kể về câu chuyện bạn ấy trượt tốt nghiệp do ngủ quên khi cô giáo nhắc lại (thương bạn ấy), để nói việc đáng nhẽ năm ấy vào sư phạm mà rẻ hoàn toàn sang ngả khác, không ngờ lại hợp, "trong cái rủi có cái may, mong cô đừng buồn, mà mừng cho em".
Còn lại gần như không biết chức vụ, mức độ giầu của các bạn khác là gì (trừ nhóm thân), vì không ai khoe cả.
Hồi họp 10 năm (28 tuổi) thì có tiết mục từng người đứng lên giới thiệu cả nghề nghiệp chức vụ.

tung5917

Xe điện
Ok cụ, đang đợi lão tung5917 thu xếp buổi tối ăn thịt nướng ngoài trời, uống rượu và ngắm trăng sao ở vườn nhà lão ý đây:))
Thời tiết mát rồi nên triển thôi cho nóng. Định tối thứ sáu tuần này nhưng lại trúng rằm tháng 7 nên lui lại tuần sau nhé :)

fundraiser

Xe container
lớp em quán triệt quên ngay việc ủng hộ trường đi, trường giờ là kỷ niệm thôi vì thầy cô thế hệ mình nghỉ hết rồi, đóng tiền cho đội đẩu đâu thì bỏ ra ăn nhậu còn hơn, còn lại mua quà tặng thầy cô giáo cũ.
mịa tự nhiên mất đống tiền cho trường mà tiền đó thì lại vào túi đội nào mình không biết, với lớp em thì nói không luôn
Nhiều trường cũng coi hội cựu sinh viên như bầu sữa ấy. Tích cực PR để nhận tiền tài trợ.

Lái xe máy

Xe tăng
Họp lớp thời gian dài, chi phí lớn để đi xa đâu đâu là em thấy hơi ngại ngại tham gia. Mất công mất việc nên ít người tham gia đủ, mà cái niềm vui nó k quá lâu được. Lên đỉnh cũng chỉ 1, 2 buổi chứ để ê hề, muốn về rồi thì lần sau chán.

luolanvn

Xe tăng

colangxxi

Xe buýt
Em 1 năm họp lớp vài lần, cấp 1,2,3, đại học (Chưa kể đến nhiều lần trong năm họp nhóm hội bạn thân cấp 1,2,3). Em vẫn thích hàng năm tổ chức như vậy để gặp nhau vì đơn giản nhìn thấy mọi người vẫn khỏe mạnh là vui rồi. Ai thích nổ cứ nổ, ai thích thể hiện thì cứ thể hiện, còn em thì vẫn ăn to nói lớn ( vì ở nhà và đi làm luôn phải ăn nhỏ nhẹ nói khẽ). Đóng góp chia đều cho nhau tầm 500k (Ai đóng góp nhiều hơn cũng ok hết), Chi buổi họp lớp hết bao nhiêu, còn thừa thì cho vào quỹ để phúng viếng nếu gia đình bạn nào đó trong lớp không may có người mất. Hôm qua bọn em cũng họp lớp, buổi trưa nhậu nhẹt, hát hò xong rồi lên xe về, 18h nhóm bạn thân rủ nhau nhậu tiếp vì đã lỡ mồm xin gấu là đi họp lớp nên không ăn tối ở nhà (về sớm kiểu gì cũng bị mắng vì thay đổi kế hoạch mà không báo trước :)):)):))).
Em thấy cụ chuẩn đấy, em cũng thích họp lớp

Trần Đoành.

Xe container
Đóe... Ra trường dăm năm họp hành còn có tý hứng khởi, người ngợm còn phổng phao, hàng họ còn tý da tý thịt... 25-30 năm nhăn nhúm dư quả táo khô, toàn da bọc xương, hàng họ dư con giun chết, báu bở chóa gì nhỉ comiki ,LaziCat ,barca6996 ,hxduong ... :)) :)):))