[Funland] Họp lớp, giờ có quá nhàm chán không

DuongHL

Xe container
Ko có vé máy bay đâu cụ,
Cơ mà ăn chơi thì vô củng, chỉ sợ thiếu tiển chứ ko sợ thiếu anh em :D
Ví dụ bọn em ở ks 5 sao, tầm 3 củ/đêm cho 2 người, ăn uống thì cứ đôi chú tôm hùm mâm 6, ví dụ thế, uống thì thôi rượu tự mang, xong thì lên 3, uống cái nước cồn pha mầu í mà xong ra thanh toán cũng đôi chục củ...
Nói chung là cứ có tiền là sẽ có cách tiêu, lo gì cụ :D
Chơi thế thì họp nhóm chứ lớp nào mà theo nổi.
Nói nó cũng phải thực tế tí chứ bác.

my.eb

Xe điện
Chơi thế thì họp nhóm chứ lớp nào mà theo nổi.
Nói nó cũng phải thực tế tí chứ bác.
Ơ hay lớp em 40 đi 34 ko gọi là họp lớp thì gọi họp gì cụ? Sao cụ cứ bảo em ko thực tế nhờ 8->

barca6996

Xe container

dvd

Xe tăng
Lớp ĐH mình năm nào cũng họp, bắt đầu từ 10 năm ra trường, vừa rồi là 33 năm, thấy vui vẻ mà, tất nhiên vì nhiều lý do, chả bao giờ đủ cả.
Bọn mình họp tiêu chí là đưa cả gia đình đi cùng, thời gian đâù thì đông trẻ con, dần dần bọn trẻ lớn, không còn đi theo bố mẹ nữa, nên giờ thì toàn ông bà già.
Tháng trước còn kéo nhau từ HN vào SG chơi hẳn 3 ngày đây.

Còn đây là 30 ra trường, phụ nữ duy nhất 1 bà học cùng (lớp có 3 bà thì 2 đang ở nn) còn toàn là gấu cả đấy. Các bà ý gặp nhau nhiều nên thân nhau phết.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Ko có vé máy bay đâu cụ,
Cơ mà ăn chơi thì vô củng, chỉ sợ thiếu tiển chứ ko sợ thiếu anh em :D
Ví dụ bọn em ở ks 5 sao, tầm 3 củ/đêm cho 2 người, ăn uống thì cứ đôi chú tôm hùm mâm 6, ví dụ thế, uống thì thôi rượu tự mang, xong thì lên 3, uống cái nước cồn pha mầu í mà xong ra thanh toán cũng đôi chục củ...
Nói chung là cứ có tiền là sẽ có cách tiêu, lo gì cụ :D
Lớp cụ họp lớp 30 năm, như vậy tính cả tuổi mụ là 49 rồi. Tầm này nhiều bạn đã lên ông bà ngoại, vậy mà họp lớp vẫn ở khách sạn 5 sao, ăn tôm hùm, xong vẫn đi 3 thì hơi khác biệt nhỉ. Nghe văn tả của cụ và cách dùng từ/hành văn em nghĩ cụ còn trẻ lắm chứ quả thực không nghĩ nhiều tuổi như vậy ~o)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

gianghn12

Xe tải
Lớp cụ họp lớp 30 năm, như vậy tính cả tuổi mụ là 49 rồi. Tầm này nhiều bạn đã lên ông bà ngoại, vậy mà họp lớp vẫn ở khách sạn 5 sao, ăn tôm hùm, xong vẫn đi 3 thì hơi lạ và khác biệt nhỉ. Nghe văn tả của cụ và cách dùng từ/hành văn em nghĩ cụ còn trẻ lắm chứ quả thực không nghĩ nhiều tuổi như vậy ~o)
Sao già không được ở 5 sao ăn tôm hùm nhỉ. Em già hơn cụ đấy phải 5 tuổi, cbi họp lớp vẫn ở 5 sao 😂

xukthal.

Xe lăn
Lớp cụ họp lớp 30 năm, như vậy tính cả tuổi mụ là 49 rồi. Tầm này nhiều bạn đã lên ông bà ngoại, vậy mà họp lớp vẫn ở khách sạn 5 sao, ăn tôm hùm, xong vẫn đi 3 thì hơi khác biệt nhỉ. Nghe văn tả của cụ và cách dùng từ/hành văn em nghĩ cụ còn trẻ lắm chứ quả thực không nghĩ nhiều tuổi như vậy ~o)
Mc ý 54 rồi đấy cụ %-(

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Sao già không được ở 5 sao ăn tôm hùm nhỉ. Em già hơn cụ đấy phải 5 tuổi, cbi họp lớp vẫn ở 5 sao 😂
Thường trẻ thì ăn chơi, nhưng về già lên ông lên bà rồi mà đi đông cả lớp thường đơn giản cụ ah. Lúc này đa phần tránh điều tiếng!

my.eb

Xe điện
Lớp cụ họp lớp 30 năm, như vậy tính cả tuổi mụ là 49 rồi. Tầm này nhiều bạn đã lên ông bà ngoại, vậy mà họp lớp vẫn ở khách sạn 5 sao, ăn tôm hùm, xong vẫn đi 3 thì hơi lạ và khác biệt nhỉ. Nghe văn tả của cụ và cách dùng từ/hành văn em nghĩ cụ còn trẻ lắm chứ quả thực không nghĩ nhiều tuổi như vậy ~o)
Cụ nhẩm nhanh thế :D
Em tả thật đấy, ko phake làm gì, khác biệt hay ko em chẳng biết, chỉ biết là bọn em gặp nhau rất vui và lành mạnh, ko có bất cứ một chuyện gì tiêu cực như các cụ kể :)
Còn mặt tích cực của họp lớp, em nghĩ là có. Đường ko đi đường toàn cỏ dại, người ko qua lại hoá người dưng. Nên dù là ai đi nữa thì có cơ hội gặp nhau thêm tình cảm, thêm quan hệ xã hội cũng là cái tốt.
Cá nhân em được bạn bè giúp đỡ nhiều. Ví dụ hồi con gái em vào nhập học trong Tp HCM, em đưa cháu vào sáng nhập trường chiều em bay ra. Việc còn lại là nhờ các chú bạn mẹ (lời con gái em), hỗ trợ nó rẩt nhiều từ ngày đầu chập chững. Từ việc đi xem nhà hay mua các đồ dùng rồi sx cuộc sống, em chi dặn lại một câu, giờ con ở trong đó tớ ở ngoài này, nhờ các cậu giúp, các cậu giờ là người thân của con. Sau nảy con em chủ động trao đổi với các chú nhờ giúp đỡ chứ ko cần gọi mẹ nữa. Bạn em kèm con em tập xe máy loại xe ngưởi lớn rồi lo cho nó đi thi lấy bằng lái xe... một số việc nữa mà e ko nhớ.

KoenigseggPigani

Xe tăng
Em có năm họp lớp C2, C3 (2 lớp vì e chuyển lớp năm 11), ĐH (2 ĐH vì e học 2 trường), và Cao Học
May quá dịch nó giã cho
Không cứ đi họp lớp thế 1 năm chắc e đi giải độc gan mất
Vui thì quá vui mà xõa thì quá xõa, mất mấy ngày sau hồi phục
Em dự lớp thế hệ 2000 trở đi sẽ họp lớp từ mẫu giáo, bởi vì mẫu giáo giờ cũng chụp kỷ yếu như ĐH luôn.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Nói ra thật ngại, em như kẻ chưa bao giờ đi học vì các hoạt động họp lớp, hội khóa, liên khóa em không để ý và không tham gia. Thực tế có 1 lần đi họp lớp mà không thấy nó ý nghĩa gì, nó gần như một cuộc thi rượu của cánh liền ông và cuộc thi váy của cánh liền bà. Em thấy nó khiên cưỡng với mình nên em phắn:D.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Cụ nhẩm nhanh thế :D
Em tả thật đấy, ko phake làm gì, khác biệt hay ko em chẳng biết, chỉ biết là bọn em gặp nhau rất vui và lành mạnh, ko có bất cứ một chuyện gì tiêu cực như các cụ kể :)
Còn mặt tích cực của họp lớp, em nghĩ là có. Đường ko đi đường toàn cỏ dại, người ko qua lại hoá người dưng. Nên dù là ai đi nữa thì có cơ hội gặp nhau thêm tình cảm, thêm quan hệ xã hội cũng là cái tốt.
Cá nhân em được bạn bè giúp đỡ nhiều. Ví dụ hồi con gái em vào nhập học trong Tp HCM, em đưa cháu vào sáng nhập trường chiều em bay ra. Việc còn lại là nhờ các chú bạn mẹ (lời con gái em), hỗ trợ nó rẩt nhiều từ ngày đầu chập chững. Từ việc đi xem nhà hay mua các đồ dùng rồi sx cuộc sống, em chi dặn lại một câu, giờ con ở trong đó tớ ở ngoài này, nhờ các cậu giúp, các cậu giờ là người thân của con. Sau nảy con em chủ động trao đổi với các chú nhờ giúp đỡ chứ ko cần gọi mẹ nữa. Bạn em kèm con em tập xe máy loại xe ngưởi lớn rồi lo cho nó đi thi lấy bằng lái xe... một số việc nữa mà e ko nhớ.
Mợ viết thêm những dòng như này nữa thì em tin tính cách mợ quá trẻ so với tuổi!

my.eb

Xe điện
Nói ra thật ngại, em như kẻ chưa bao giờ đi học vì các hoạt động họp lớp, hội khóa, liên khóa em không để ý và không tham gia. Thực tế có 1 lần đi họp lớp mà không thấy nó ý nghĩa gì, nó gần như một cuộc thi rượu của cánh liền ông và cuộc thi váy của cánh liền bà. Em thấy nó khiên cưỡng với mình nên em phắn:D.
Cái này em với cụ đệm lại ko trùng máu dồi 8->

tientung000

Xe điện
Lớp ĐH mình năm nào cũng họp, bắt đầu từ 10 năm ra trường, vừa rồi là 33 năm, thấy vui vẻ mà, tất nhiên vì nhiều lý do, chả bao giờ đủ cả.
Bọn mình họp tiêu chí là đưa cả gia đình đi cùng, thời gian đâù thì đông trẻ con, dần dần bọn trẻ lớn, không còn đi theo bố mẹ nữa, nên giờ thì toàn ông bà già.
Tháng trước còn kéo nhau từ HN vào SG chơi hẳn 3 ngày đây.

Còn đây là 30 ra trường, phụ nữ duy nhất 1 bà học cùng (lớp có 3 bà thì 2 đang ở nn) còn toàn là gấu cả đấy. Các bà ý gặp nhau nhiều nên thân nhau phết.
Trường này hơi đặc thù. Khi học tuổi trẻ (17) đã đa phần nội trú gần nhau nên thân nhau từ khí đó. Lớn lên đặc thù ngành nghề rải khắp nước, nhưng tiền ít tình nhiều... Các thế hệ sau này chắc ít tình cảm gắn kết hơn.
Như đoạn trên có cụ nào đó bình, nghèo nên tình cảm, ko như bọn sau này xôi thịt. Đến bọn 0x 1x 2x sau này học ĐH theo tín chỉ thì còn chả có lớp mà về, cấp 3 thì trường tư thục ko rõ còn hay mất, trường chuyển về đâu.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Cái này em với cụ đệm lại ko trùng máu dồi 8->
Cũng phải có cái khác khác nó mới thi vị chứ:))
, thực ra em cũng năng nổ lúc hỗ trợ thông tin giúp mấy đứa tổ chức lúc nó hỏi các việc có thể giúp. Chứ em không đi họp lớp thì thiếu mất 8 thằng ngự lâm khác không chịu đi:)). Em tính rất mê tụ tập (giờ vẫn thế) nhưng 2 lần em đi cách nay chục năm, 1 lần ĐH, 1 lần cấp 2 mà em thấy nó khác lạ quá. Thực sự nó không giống như cuộc họp lớp bạn bè gặp nhau ôn kỷ niệm, mà nó là cuộc show hàng, đấu rượu, thể hiện ...(em không có ý nói tất cả) Nói chung em bán đệm nên thích mềm mại và hơi nhạy cảm:))

Khoai Cún

Xe tăng
CN tuần sau iem họp lớp đơi.
20 năm tốt nghieejpTHPT ạ, khồng biết các Mợ khi xưa như nào đây, tò mò phết :D
Có lỡ tuột ra thì nhanh tay đậy lại không lại sợ ngấy mỡ chả nuốt được cơm 😂
Ấy là em nghe bọn nó xì xào khuyên nhau như thế, cụ nén cái nết tò mò lại, bảo toàn sức khỏe.