Hộp số PowerShift của ford bị nước vào

vodanh81

Xe đạp
Không thấy có bác sale nào vào giải thích nhỉ

vucanhtung

Xe tăng
Sale thì giải thích sao đc việc này ạ :(. CVDV nhiều khi còn trả lời sai ấy chứ cù.
Vê cơ bản, hộp số nào cũng có lỗ thoát khí, nhưng hộp số khô của ANF chuối hơn là ko keo, không gioăng nên ngập đến vị trí ráp nối (khoảng 30cm) là nguy cơ nuớc vào rất cao, ko biết cứ chạy thì hơi nuớc nó làm hoen gỉ hết bánh răng, thậm chí chết cả mô tơ. Hãng đáng lẽ phải có khuyến cáo kịp thời ngay khi có đợt ngập ở Phía Bắc, nhưng họ lại ko lám...chinh những chuyện như vậy nên Ford tự làm khó mình teong việc giành đc cảm tìn của người sử dụng xe.

supporter

Xe điện
bác này lại không biết cấu tạo hộp số đó rồi. nó có 2 mô tơ một ở trên, một ở dưới, bác mở ra là nhìn thấy ngay, riêng ford ngập đến phần hộp số là nước vào luôn, còn loại hộp số khác thì tôi chưa biết cấu tạo như nào, nhưng tôi nghĩ nó sẽ kín hơn ford cus. còn ảnh thì tôi gửi rồi, bác chưa nhận được thì thông tin lại cho mail khác. có bác nào không tin thì cứ ngâm cái hộp số Powershift vào nước xem có đúng không. tôi cũng không phải lái mới mà ngâm xe của tôi vào nước. chỉ vô tình trời mưa để xe nước mưa vào hộp số vậy là toi. nói như vậy là cái hộp số Powershift chỉ cho xe có gầm cao thôi. ai mà ở nơi hay nưa ngập mà chỉ ngập đến hộp số thì đừng mua xe gầm thấp có hộp số này cái hộp số Powershift, bác nào còn nghĩ dìm hàng thì thôi không trao đổi nữa nhé.
Đây em nhận được rồi. Chỉ có 1 ảnh thôi đúng ko cụ chủ?

Có 2 motors, 1 trên đỉnh, 1 bênh cạnh và 2 motors này cực kín. 2 motor này thực hiện việc chuyển số 1,3,5 và 2,4,5, R. Chỉ không lùi được tức là motor không hỏng. Bác thay là bác dại
Xe bác bị nước vào clutch bell housing ko phải vào hộp số (gearbox). Chuyện nước vào bell housing là chuyện khá phổ biến với hộp số tay và làm dính côn dẫn đến không chuyển số được. Nhìn phần xét gỉ như hình thì xe bác bị ngập nước khá lâu và khá sâu sau đó xe để 1 chỗ trong 1 thời gian.
Sao bác không post luôn cái biên bản từ chối bảo hành của ford? Xe bác vẫn trong thời gian bảo hành mà ko được bảo hành thì phải có lý do đặc biệt. Bác post mỗi cái hình này thì anh em cũng chỉ biết phỏng đoán

supporter

Xe điện
Sale thì giải thích sao đc việc này ạ :(. CVDV nhiều khi còn trả lời sai ấy chứ cù.
Vê cơ bản, hộp số nào cũng có lỗ thoát khí, nhưng hộp số khô của ANF chuối hơn là ko keo, không gioăng nên ngập đến vị trí ráp nối (khoảng 30cm) là nguy cơ nuớc vào rất cao, ko biết cứ chạy thì hơi nuớc nó làm hoen gỉ hết bánh răng, thậm chí chết cả mô tơ. Hãng đáng lẽ phải có khuyến cáo kịp thời ngay khi có đợt ngập ở Phía Bắc, nhưng họ lại ko lám...chinh những chuyện như vậy nên Ford tự làm khó mình teong việc giành đc cảm tìn của người sử dụng xe.
Sales là first contact point giữa người tiêu dùng và hãng. Sales không biết thì phải phản ánh sự việc tới bộ phận kỹ thuật rồi sau đó giải thích cho khách hàng, đó mới là sales đúng nghĩa
Xe cụ này bị từ đầu năm, không phải bây giờ. Hãng nào cũng có khuyến cáo đối với xe ngập nước, em đã post 1 số link ở các bài trước. PS nguyên lý hoạt động như hộp số tay nên ko thể kín được. Hàng chục ngnìn hộp số PS đã được dùng mà có ai kêu về việc nước đâu. PS này được dùng trên nhiều hãng khác nhau, ko phải riêng trên ford

fordfiesta2013

Xe tăng
Có 2 motors, 1 trên đỉnh, 1 bênh cạnh và 2 motors này cực kín. 2 motor này thực hiện việc chuyển số 1,3,5 và 2,4,5, R. Chỉ không lùi được tức là motor không hỏng. Bác thay là bác dại
Xe bác bị nước vào clutch bell housing ko phải vào hộp số (gearbox). Chuyện nước vào bell housing là chuyện khá phổ biến với hộp số tay và làm dính côn dẫn đến không chuyển số được. Nhìn phần xét gỉ như hình thì xe bác bị ngập nước khá lâu và khá sâu sau đó xe để 1 chỗ trong 1 thời gian.
Sao bác không post luôn cái biên bản từ chối bảo hành của ford? Xe bác vẫn trong thời gian bảo hành mà ko được bảo hành thì phải có lý do đặc biệt. Bác post mỗi cái hình này thì anh em cũng chỉ biết phỏng đoán
Chuẩn cụ chủ cho cái biên bản từ chối bào hành. Có thêm ảnh cụ nào của Ford từ chối bảo hành cụ để anh em biết đường bình luận chém tiếp. Âu cũng là kinh nghiệm để mà xử lý nếu mà mình bị

supporter

Xe điện
Hộp số dual-clutch trên Vw scicorro

Trên Hyundai Veloster

longtt89

Xe hơi
Website
m.facebook.com
Em cũng sợ hộp số ly hợp này lắm cụ à. Trc em có mua lại 1 em fiesta đi 1 time có hiện tượng trượt ly hợp. đi bảo hành thay ly hợp đi đc hơn 1 tháng lại có hiện tượng vào số kêu loẹt xoẹt. Em đánh bán luôn đi lỗ mất 60tr trong 4 tháng sử dụng ạ :( bài học nhớ đời của em luôn ạ. Em đã thêm tiền làm em city 2015 hộp số CVT đi rất phê ạ.

fordfiesta2013

Xe tăng
Em cũng sợ hộp số ly hợp này lắm cụ à. Trc em có mua lại 1 em fiesta đi 1 time có hiện tượng trượt ly hợp. đi bảo hành thay ly hợp đi đc hơn 1 tháng lại có hiện tượng vào số kêu loẹt xoẹt. Em đánh bán luôn đi lỗ mất 60tr trong 4 tháng sử dụng ạ :( bài học nhớ đời của em luôn ạ. Em đã thêm tiền làm em city 2015 hộp số CVT đi rất phê ạ.
Cái con CVT hộp số nói làm gì hả cụ. Bg đang nói chuyện hộp số power shift khắc phục được đi mới sướng cụ ah`. Nó phải có cái gì thì hầu hết các xe đua thể thao mới sử dụng nó. Nói gì thì nói thì tất cả các cụ ở đây đã cưới nó rôi. Nó hiện đại thì chúng ta chém ra vấn đề thì thôi ạ

haomeo

Xe tăng
Cái con CVT hộp số nói làm gì hả cụ. Bg đang nói chuyện hộp số power shift khắc phục được đi mới sướng cụ ah`. Nó phải có cái gì thì hầu hết các xe đua thể thao mới sử dụng nó. Nói gì thì nói thì tất cả các cụ ở đây đã cưới nó rôi. Nó hiện đại thì chúng ta chém ra vấn đề thì thôi ạ
Em đoán là chi phí rẻ :D.

mrsalem0208

Xe hơi
trường hợp này nếu mua Bảo hiểm thì có được hỗ trợ không cụ

longtt89

Xe hơi
Website
m.facebook.com
em thấy ko phù hợp với đường thành phố hà nội mình cụ ạ. Ps đi đường trường thì sướng thật đấy. Chứ đi thành phố vừa tốn xăng vừa cà giật cà giật.

supervisor

Xe tải
E hóng vụ này, cụ chủ có ảnh chi tiết thì up lên đây để a e tham khảo. Theo như ý cụ chủ nói thì đi trời mua nguy cơ nước vào hộp số là cao đúng ko ah. Vậy thì lúc rửa xe thì thế nào ạ vì họ cũng xịt vào gầm mà. Các chuyên gia vào cho ý kiến ạ.

HNmember

Xe tăng
Rửa xe xịt gầm thoải mái Kụ ạ. Nước cũng ko dễ vào đâu vì khe hở gioăng hầu như bằng 0, nước ngấm vào khi xe ngâm trong nước thôi.

v3blackster

Xe đạp
Các cụ để ý 1 chút trong bức ảnh cụ chủ gửi bên trên và thực tế e xem hộp số. Có 1 khe rãnh ngoằn ngèo ở phía bên trên và 1 khe rãnh nhỏ bên trong ở phía bên dưới.
Khe rãnh ở phía trên chắc là để thoát khí khi vận hành, khe rãnh ở bên dưới nhỏ hơn e nghĩ để thoát nước.
Mục đích như vậy nhưng khi sản xuất trên dây truyền máy móc tự động, thì việc khớp nối giữa hộp số và máy rất là khít và chặt. Đồng thời, khe rãnh nhỏ bên dưới lại nằm ở bên trong, bên ngoài thì lại ko có rãnh. Do vậy nước có vào thì cũng ko ra đc nhanh chóng.
Như vậy, để nước vào được bên trong thì phải đi qua rãnh bên trên, mà rãnh đó nằm ở phía trên chứ ko phải dưới thấp (trừ khi ngâm rất lâu).

supervisor

Xe tải
Theo như ảnh thì cứ hộp số côn khô thì sẽ ko kín khít và nước rất dễ xâm nhập vào trong. Như thế hộp số Powershift và số sàn sẽ có nguy cơ này? Như thế thì chắc chỉ đi xe trời nắng chứ trời mưa thì ko đi được à, chàu cũng thấy lo lo.

vodanh81

Xe đạp
Rửa xe xịt gầm thoải mái Kụ ạ. Nước cũng ko dễ vào đâu vì khe hở gioăng hầu như bằng 0, nước ngấm vào khi xe ngâm trong nước thôi.
Không phải rửa xe mà đi đều đoạn khoảng 50m, không dừng, không chết máy, ngập nửa bánh thì có nguy cơ gì không các cụ nhỉ.

HNmember

Xe tăng
Ngập nửa bánh là an toàn gần như là 100%. Sợ ngập gần hết bánh thì mới phiền thôi.

supporter

Xe điện
Khi xe bị ngập các cụ lo cho xe bị thuỷ kích trước đã còn hộp số nó ko sao cả trừ khi ngâm lâu
Đến giờ cụ chủ ko thấy đăng biên bản trả lời của ford, có mỗi 1 cái ảnh thì chả nói lên điều gì cả.
Ví dụ các cụ mang xe ra bãi biển chơi rồi thuỷ triều nó lên mà sau đó các cụ ko đi rửa xe luôn thì xe nào chịu được

trieuhoangu

Xe máy
Lâu quá không gặp, sử lý ngay thì làm gì có biên bản, 24 tết rồi nó hỗ trợ mức cao nhất, nên làm nhanh chứ có biên bản gì đâu mà đăng. Thay tuốt những thứ ở bộ phần li hợp đó hết 62 triệu, ford hỗ trợ 12 triệu. Tôi lúc đầu định gọi mấy ông phóng viên đến cơ, nhưng tết rồi thôi cho lành.