HOT: Kiểm tra lọc gió cabin miễn phí cho Vịt!!!

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Em ko mang máy ảnh nhưng có mấy bác mang máy chụp nhiều lắm. Thôi tạm thời chụp = mồm trong khi chờ ảnh:

Sau bài leo lên leo xuống thân đập, đoàn Vịt lại tiếp tục đi lạch bạch ven hồ tìm chỗ chơi. Chạy dc gần 1km thì tự nhiên thấy có 1 bãi hoang ven đồi, đất đá lổn nhổn như ... mặt Trăng, đến Moon Rover nhìn thấy cũng phải chào thua. Kịch kịch, cài cầu vào 1 phát xem nào. Lục cục, cà gầm, đặt bánh chỗ này 1 tý chỗ kia 1 tý, nhớ hạ cửa sổ kẻo va đầu vào kính, thế nào mà cả đàn Vịt đã leo vào giữa bãi đá cả rồi nhỉ. Đang hả hê vì sướng, tự nhiên ông bạn thì thầm: Chết mịe, mình vừa cày mất hơn chục luống bạch đàn mới trồng rồi ông ơi :'(:'(:'(. Đểu nhỉ, cây gì mà bé thế, hòn đá to bằng cái xô kia mình còn chả nhìn thấy nữa là :21::21:

Đang vui thì đứt dây đàn, chúng em liền ba chân bốn bánh quay đầu té khẩn trương, không lại mang tiếng phá rừng thì chết :21::21: Tưởng đã hết chỗ chơi, tự nhiên bác vctv nhớ ra 1 cung đường rất đẹp nằm giữa rừng thông. Chỗ này mà đi cắm trại thì tuyệt cú mèo, đường nhựa men theo 1 bên đồi 1 bên suối, cảnh đẹp mê hồn (l)(l)(l), chỉ tiếc là xung quanh mình toàn ... Vịt đực mà thôi. Phong cảnh thơ mộng chả kém gì Đà Lạt, tầm tháng 11-12 trời mát em lại mời các bác làm 1 chuyến cắm trại để hòa mình vào thiên nhiên nhé (b)

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Trời đã xế chiều, chúng em đang bắt đầu quay về với Gấu, bỗng mấy bác đi đầu bổ nhào xuống 1 bãi lầy ven đường. Đất mùn ven đồi bị rửa trôi xuống đây khiến lốp HT theo xe trơn nhãy, tiến thoái lưỡng nan. Quần thảo 1 lúc, tời 1 xe lên xong thì đã muộn rồi, các bà vợ đang í ới gọi, chúng em lại lạch bạch quay về Nhà sáng tác Đại Lải.

Đoạn cuối thì cũng hơi nhạt, nước hồ đợt này cao quá nên chả bác nào xuống bơi cả. Mấy bác nịnh vợ :21::21: thì leo lên con Vịt - à quên thiên nga - để bơi ra giữa hồ cho mát. Số còn lại thì ngồi uống nước dừa, ngắm xxx đang bì bõm ven hồ lòng mơ tưởng đến ngày xưa (l)(l)(l)

Buồn cười nhất là lúc đi từ Đại Lải về, bác vtcv dẫn cả hội đi đường tắt, chui ra đến QL2 thì tý nữa lại phải đi qua soát vé 1 lần rồi mới quay đầu về HN, tổng cộng là 2 lần vé :'(:'(:'( Lùi mất hơn 100m, sang đường ở chỗ dành cho người đi bộ :77::77: lần sau cứ đường to đi cho sướng bác nhỉ (b)(b)

vctv

Xe buýt
Các cụ cứ từ từ rồi khoai sẽ nhừ, đầu tuần em bận quá. Có ảnh đây ạ:

Tập trung ở trước cửa sân Mỹ Đình, lúc đầu có 8 chú:

Dân tình hỏi nhau: Sao hôm nay Vịt ra đường nhiều thế ?

Chỉnh sửa cuối:

Viking

Xe điện
Buồn cười nhất là lúc đi từ Đại Lải về, bác vtcv dẫn cả hội đi đường tắt, chui ra đến QL2 thì tý nữa lại phải đi qua soát vé 1 lần rồi mới quay đầu về HN, tổng cộng là 2 lần vé :'(:'(:'( Lùi mất hơn 100m, sang đường ở chỗ dành cho người đi bộ :77::77: lần sau cứ đường to đi cho sướng bác nhỉ (b)(b)

Hố hố hố,
Cháu đi về đường Thanh Tước, bỏ qua được cả hai cửa soát vé, tiết kiệm được 25K. :)):)):)):)):))

vctv

Xe buýt
Tập kết tại Nhà sáng tác Đại Lải:

Đi 1 vòng quanh hồ xem sân Golf Đại Lải đang làm:

vctv

Xe buýt
Đi qua rừng thông và keo:

Lại đến đoạn sân Golf đang thi công:

Vòng về bờ bên kia hồ Đại Lải:

vctv

Xe buýt
Sau khi đi 1 vòng quanh hồ, cả hội quay ra Xuân Hòa chén thịt trâu đặc sản, (lúc này có thêm 1 Vịt nữa của cụ Viking cùng F1, tổng cộng là 9 chú Vịt):

Đang ngồi ăn thịt trâu, em gặp bác Tử Quảng đi bán Vodka :21::

vctv

Xe buýt
Sau khi chén xong, cho F1 về phòng nghỉ, các cụ máu ọp rốt rủ nhau ra đập tràn Ngọc Thanh thử Vịt, lúc này em bận việc không đi nên không có ảnh.

Chán đập nước lại kéo nhau vào rừng:

Gặp bãi nước bùn lầy, đúng sở trường của Vịt:

Cụ Viking thò cả 2 chân trước xuống chỗ sâu, tí nữa thì sặc:

Gấu nhà cụ toanco_K32 cũng rất máu ọp rốt:

Chỉnh sửa cuối:

vctv

Xe buýt
Lúc lên bờ, cụ toanco_k32 bị dẫm vào vũng bùn sâu, bánh quay tít mà không lên được, cụ Đánh bật bóng đêm phải ra tay giở đồ nghề: Tời kéo

Giãy đạp kéo một lúc thì cũng lên bờ được, bùn đất đầy mình:

Cu F1 nhà Viking thấy ọp rốt hay quá mà không được bố cho lái thử, bức xúc quá đành xả cục tức ra :21::

Trên đường ra khỏi rừng:

tptitoe

Xe tăng
Các cụ cứ từ từ rồi khoai sẽ nhừ, đầu tuần em bận quá. Có ảnh đây ạ:

Tập trung ở trước cửa sân Mỹ Đình, lúc đầu có 8 chú:

Dân tình hỏi nhau: Sao hôm nay Vịt ra đường nhiều thế ?

Công nhận hoành tráng!

vctv

Xe buýt
Em chộp được nhiều hình và có cả video clips nữa nhưng không biết pót như thế nào cả, bac vctv giúp em với:41::41:
Post ảnh: Cụ đăng ký 1 nick trên photobucket.com hoặc 1 trang nào cho up ảnh, sau đó cụ up ảnh của cụ lên, nhớ resize cho nhỏ lại cỡ 800x600 trước khi up, sau đó cụ copy link của ảnh cho vào khung cửa sổ mở ra khi ấn vào Icon Thêm ảnh vào, nhớ xóa chữ http: trong cửa sổ trước khi bấm Paste.

Chỉnh sửa cuối:

vctv

Xe buýt
Em cứ tưởng được tài trợ thì ít ra cũng phải có 1 cái gì đó miẽn phí có giá trị chứ, đi 50km lên để tháo cái lọc gió thì cũng chả đáng, bác làm cái thớt rủ VIT đi đại lải chơi có khi hay hơn. Chả có gì là HOT cả, việc tháo lọc gió với nhiều người chỉ 2 phút là xong.
Hôm qua bọn em dắt Vịt ra bãi để kiểm tra lọc gió cabin, vạch cả 9 chú ra mà chẳng tìm thấy chú nào có lọc gió cabin :21:, nhưng lại phát hiện ra nhiều chú chân cẳng giầy dép có vấn đề, đi trong phố thì được, nhưng khi lội xuống bùn là giãy đành đạch, điển hình là cụ Toanco_k32, cụ Ezdong :))

toanco_k32

Xe tăng
Em bận lái, không chụp được mấy. Có mấy cái các bác xem tạm

Dừng xe ở Xuân Hòa, đặt bàn ở nhà hàng thịt trâu 7 món

Gấu nhà em - tay lái off-road tiềm năng :21:

Công chúa duy nhất trong đoàn - Mất cân bằng giới nghiêm trọng, 8 F1 chỉ có 1 công chúa & 7 chú lùn :)) Tác phẩm của F1 nhà em :6:

Đoàn xe đi trong bụi mù ngạt thở :77: Nhiều đoạn em phải bật đèn gầm, sợ xe đi ngược chiều không nhìn thấy mình

Nhậu nhẹt - Thịt trâu 7 món - Ngon, bổ, rẻ

Thử leo lên thân đập tràn phát nào

Gần hơn 1 chút. Phát đầu tiên chụp nên chưa có kinh nghiệm, không tả hết được độ nghiêng của thân đập

vctv

Xe buýt
Cụ phải copy dòng Direct link của ảnh ở Photobucket
Cụ xóa nhầm http: ở link rồi nên ảnh không lên được.

Chỉnh sửa cuối:

EZdong

Xe điện
Em đã post cái video - quay bằng cái điện thoại của em - xem VIT nhà bác toanco_k32 đang bơi, mời các cụ thưởng thức tý ở đây:

Khi thoát khỏi lầy, cụ toanco_k32 chạy nhanh quá, tẹo nữa thì sang bãi lầy khác
Khi đàn VIT còn sạch sẽ thế này:

Leo dốc, còn sạch chán

Thế mà:

Chỉnh sửa cuối:

Hungtm

Xe hơi
Một chuyến du lịch kết hợp offroad rất thú vị, chỉ hơi tiếc là chương trình cuối dành cho gấu và F1 hơi ngắn. Em cũng chụp được vài kiểu post lên phục vụ các bác.
Đầu tiên là màn vượt dốc, em cũng đã thử, cảm giác khá mạnh. Tất cả đàn Vịt đều vượt qua ngon lành.

Sau đó là màn lội bùn.
Bác Viking hăm hở lao vào vũng lầy khá sâu:

Sau một hồi vùng vẫy:

Bác Nam Vũ đã chuẩn bị sẵn tời để lao vào ứng cứu. Tuy nhiên, với nỗ lực tuyệt vời bác Viking đã thoát ra được cùng tràng pháo tay tán thưởng của anh em.

Nhưng cũng có em Vịt không được may mắn như vậy. Và tời của bác Nam Vũ đã phát huy tác dụng thật kịp thời.

Hẹn gặp lại các bác!(b)

Chỉnh sửa cuối:

EZdong

Xe điện
Thanks cụ Hung tê mờ nhá, bây giờ em mới được chiêm ngưỡng VIT của mình leo dốc:77::77::77:

vit_beijing

Đi bộ
Xin chao cả nhà, em la Vitbeijing (Chí Anh), rất cám ơn mọi người đã tổ chức 1 chuyến đi thú vị, được giao lưu với nhiều gia đình Vịt với nhiều ngành nghề khác nhau, và quan trọng nhất là kiến thức về offroad của em vẫn còn rất Vịt, mong các Vịt khác bồi bổ thêm trong những chuyến đi tiếp theo.