HOT!!!!!!!!! Nhượng lại 1 xuất lấy xe CAMRY 2.5Q Tháng 11 lấy xe

Lovestory1008

Xe tăng
Mợ ký qua Sale nào thế ? ( NV Kinh doanh nào )

vietran

Xe ba gác
Cử cậu nào ra ngồi cửa saloon ý, thấy khách vào mua thì bán xuất ấy luôn, khách dc lợi là sớm có xe đi

vietran

Xe ba gác
Giờ xe bán chậm chứ như trc chắc sel nó hớt luôn, vì phải bỏ mớ tiền ra may mới có xe sớm mà đi

Mr.BoomBa

Xe tải
Đã đặt cọc rồi thì bỏ phải chấp nhận mất thôi. Cách giải quyết hay nhất là cách mợ đang làm: tìm người khác lấy hộ. Còn đại lý họ ko chịu trả tiền đặt cọc thì cũng hợp tình hợp lý thôi ạ. Mình hủy hợp đồng cũng gây thiệt hại cho họ chứ. Tuy nhiên trong trường hợp này đại lý và mợ nên thương lượng lại để bớt tiền phạt đi. Như thế sẽ đẹp hơn

Chelsea

Xe hơi
Website
toyotasurevn.vn
Thời buổi nào mà vẫn còn cảnh đợi chờ mua xe thế này, em thấy lạ nhỉ. Xe bán được đâu mà vẫn còn kiểu đặt xe đợi "tháng sau" mới có.
Chính vì xe bán chậm nên Toy VN ko dặt kế hoạch SX nhiều,khi ra Camry KH lại đặt rất nhiều nên TMV bị vỡ kế hoạch,các Đại lý xin TMV tăng SX nhưng TMV ko dám tăng vì sợ cái chính sách của Chính phủ mình quá,thay đổi như chong chóng.Cả miền Bắc hình như có chưa đến 10c 2.5Q cụ ạ.

Thời điểm này ít người mua, mà hình như thằng TOY nói cũng ko cho kiểu "hình nhân thế mạng" hay sao ấy...trước em đặt con Altis muốn nhượng cho thằng bạn cũng ko được
Do trước đây xe bán chạy nên sale và các showroom bên ngoài họ toàn đến đặt cọc xong bán xuất + thêm tiền,chính vì Toy VN muốn bảo vệ người tiêu dùng nên ko cho thay đổi tên hợp đồng để tránh những trường hợp như trên cụ ạ.
Tham khảo camry 2013 mới của toyota tại đây: http://giaxeoto.vn/toyota-camry-2-0-e-2013-169.html
Camry 2.0 thế hệ 2013 được thiết kế với ngoại thất khá bắt mắt. Đường nét thân xe là sự pha trộn vẻ thanh lịch của Camry cũ với ngôn ngữ thiết kế gợi cảm, tinh tế của Lexus. Đây là xu hướng thiết kế mới của các dòng xe Toyota trong tương lai.

camry2.0-2013

Thiết kế hình khối khí động học giúp cải tiến hệ số cản (Cd=0,28) qua đó giúp xe vận hành ổn định và tiết kiệm nhiên liệu tối đa. Có thể nhận thấy chiều cao được hạ thấp và chiều rộng thân xe được gia tăng, giúp xe thêm phần thể thao và sang trọng, bề thế.

den pha camry

Ngoại thất ấn tượng với kiểu dáng thiết kế mới.

dau xe camry 2013

Phần đầu xe thiết kế mới với calăng to bản, hốc gió kéo dài kết nối liền mạch với đèn sương mù. Cụm đèn pha góc cạnh với công nghệ chiếu sáng HID cho ánh sáng trắng xanh đặc trưng. Nắp capo với những đường gân dập nổi vừa mạnh mẽ và cá tính. Tổng quan phần đầu xe có thế thấy khá giống với phiên bản camry 2013 châu á và khác khá nhiều so với camry tại thị trường Mỹ.

lop xe camry

Mâm xe là loại đúc 10 chấu thiết kế thanh xoắn. Lốp xe Bridgestone thông số 215/60R16"

guong chieu hau

Gương chiếu hậu là loại chỉnh điện, cụp điện, cùng màu thân xe và có tích hợp đèn báo rẽ giúp lái xe an toàn nhất là khi vào cua.

duoi xe toyota camry

Phần hông xe nổi bật với đèn pha dạng mới. Tuy nhiên phần đèn pha được đánh giá là không đẹp bằng phiên bản cũ. Nắp cốp có mí và logo 2.0E. Ngoài ra còn có đèn báo phanh trên cao dạng LED cảnh báo người phía sau khi phanh xe. Đèn phản quang tiện dụng khi đi ban đêm. Có thể nhận thấy 2 mắt cảm biến lùi hỗ trợ người lái khi lùi hoặc đi trên đường đông. Giá xe camry 2013 là 982 triệu (http://toyota-mydinh.com/tin-chi-tiet/gia-xe-oto-toyota-viet-nam-va-nhap-khau-moi-nhat/139.html)
Nổi bật với thiết kế ngoại thất sang trọng, lịch lãm. Đối tượng khách hàng mà dòng xe này nhắm đến là những chủ doanh nghiệp, những đơn vị hành chính sự nghiệp, những người thành đạt trong xã hội, lứa tuổi trung niên là chủ yếu.

Chỉnh sửa cuối:

Chelsea

Xe hơi
Website
toyotasurevn.vn
Đã đặt cọc rồi thì bỏ phải chấp nhận mất thôi. Cách giải quyết hay nhất là cách mợ đang làm: tìm người khác lấy hộ. Còn đại lý họ ko chịu trả tiền đặt cọc thì cũng hợp tình hợp lý thôi ạ. Mình hủy hợp đồng cũng gây thiệt hại cho họ chứ. Tuy nhiên trong trường hợp này đại lý và mợ nên thương lượng lại để bớt tiền phạt đi. Như thế sẽ đẹp hơn
Cụ nói chuẩn chứ cứ thích thì đến đặt mấy chục xong chán lại rút để nta chết à

fuxe

Xe container
hài quá , như thời bao cấp :-?

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Thời buổi này tìm được người thế mạng con Cam 3.5 hơi bị khó, coi như mất tiền cọc cho xong đi mợ chủ, đặt cọc mà không mua là bị mất tiền cọc, điều này hoàn toàn phù hợp với pháp luật nên đừng mong trả lại

Luu Lehong

Xe container
đặt cọc mất cọc .. toyota mà mợ tả e nghe như "giang hồ" :^o
Thế nguyên tắc đặt cọc và thực hiện hợp đồng thì thường được xử sự thế nào hả cụ? Cứ đặt xong không thích lại đòi lại thì cọc nó ý nghĩa gì. Trong trường hợp này, việc chủ thớt tìm người lấy hộ xuất mua là thượng sách, nói khó thương lượng với Đại lý lấy lại được 1 phần là trung sách. Hạ sách là có nước mất cọc thôi ạ [-X

ceracera

Xe buýt
cả cái box toi này mà ko có bác nào ôm giúp đc chủ thớt nhỉ, nếu em này là xe 5-600tr or giá hợp lý thì nhanh thôi, chứng tỏ camry chưa phải hot nhỉ, đặt cọc ko lấy mất cọc thì đúng luật rồi, thôi nó cũng là cái kinh nghiệm cho sự nóng vội cụ chủ à.

Chỉnh sửa cuối:

biatuoi

Xe hơi
Website
lexus-thanglong.vn
Bên mình vẫn hủy HĐ trả cọc cho KH bình thường. Hoàn Kiếm rắn khách quá. Xe này KH vẫn đang xếp hàng dài bên mình để chờ lấy xe mà

phuongtv_76

Xe container
Theo e mợ chủ mất cọc cũng đúng thôi, phí cho lập trường thay đổi

hungdqk

Xe tăng
Website
www.duchungvn.com
Huỷ hđ thì thu phạt 10% cọc là ok roài. Toy hoàn kiếm làm làm j mà khó nhau thế.

Lovestory1008

Xe tăng
biatuoi nói:
Bên mình vẫn hủy HĐ trả cọc cho KH bình thường. Hoàn Kiếm rắn khách quá. Xe này KH vẫn đang xếp hàng dài bên mình để chờ lấy xe mà
Linh động cho Khách hàng là Tốt.
Nhưng tại thời điểm này.
NVKD ko đạt doanh số cũng vất lắm.
Tốt nhất là có phương án đền bù cho 2 bên là tốt nhất !!!

Tienthinh

Xe tăng
Trước bạn E đặt TOY 50tr vẫn được trả lại mà.Hay giờ ế quá chén luôn.

Vie.ABC

Xe điện
Thời buổi này tìm được người thế mạng con Cam 3.5 hơi bị khó, coi như mất tiền cọc cho xong đi mợ chủ, đặt cọc mà không mua là bị mất tiền cọc, điều này hoàn toàn phù hợp với pháp luật nên đừng mong trả lại
Vấn đề nằm ở chỗ sale , em tin TOYOTA - hoàn kiếm không dám làm bừa đâu ạ ...( Cụ chủ nói thẳng không xoay đủ tiền mua ...và họ trả lại 100% tiền cọc )

fordfiesta

Xe tải
cụ cứ cứng vào hoặc kéo đông người đến công ty làm ầm lên là công ty người ta trả cho cụ thôi, nhưng cũng khó vì cụ đơn phương chấm dứt hợp đồng mà

ceracera

Xe buýt
phạt 10% là đc rồi, tịch của người ta 50tr thì hơi quá, xe thì đã có mà rao cho khách đâu, kể như để đến lúc xe về rồi người ta ko lấy cơ, mà không bán cho người này thì bán cho người khác làm như xe Ế bắt bí nhau quá.
cụ chủ đến làm ầm lên là hãng nó kinh ngay, nó ko dám làm mất chữ tín vì cái việc con con này đâu.