Hot -Tường thuật trực tiếp phiên tòa kiện TTGTCC

Hồi sáng nhiều cmt bồ hóng, từ page 3 mấy trở đi các cụ tranh luận hay ghê, phán tích ra em thấy cụ thanh_hoi đang đúng nhưng cơ hội thắng em nghĩ không nhiều (hoặc ko có). Hix
Vụ này xong chưa hả anh? Ta thắng hay hệ thống Pháp luật thắng ạ?

buicongchuc

Xì hơi lốp
Thía mừ kụ ko lừa lúc chúng nóa đứng lên rút mệ ghế đi. Em đảm bảo chúng nóa ko rối noạn triều đình thì cũng chấn thương sọ não nà cái chắc. Như thế là bất chiến tự nhiên thành. Tòa chưa tuyên chúng nóa đã cu đơ hết mệ nóa roài=))
Cần gì phải rút ghế đâu cụ! Nghe tiếng cười khẩy của ae phía sau đã nghẹn lời rồi.

buicongchuc

Xì hơi lốp
các bác phả thông cảm cho anh em đi làm NV ngoài đường,năm nay chỉ tiêu là 500 tỷ cơ mà.không phạt láo gì bố chúng nó sống lại cũng không làm đủ chỉ tiêu mà các bác
500 tỷ để chúng nó chia nhau mang về đập vào mặt cái mả tổ nhà chúng nó à cụ?

blackpaint

Xe container
Chú ý thời điểm đăng bài.
http://danviet.vn/103648p1c33/ha-noi-dan-khoi-kienthanh-tra-giao-thong.htm
Sự ngẫu nhiên và tại sao?

Trao đổi với Dân Việt về vụ kiện này, luật sư Phạm Ngọc Minh (Công ty Luật TNHH YouMe) bày tỏ quan điểm...
Em cũng đang suy ngẫm, sao lạ thế nhỉ??? Em thấy cụ cũng là ng tích cực.
qua vụ sơ thẩm này ae ta đã hiểu hết chiêu bài, võ vẽ bọn chúng mang ra đối đáp lại chúng ta. Chắc chắn quả phúc thẩm sẽ còn gay cấn hơn nữa. em mong cụ Luật sư và bác Thanh hoi có sự chuẩn bị kỹ càng hơn. còn theo ngu ý của em nhà nước mình đã ko xử theo tiền lệ ( vụ sinh viên trong Cần thơ thắng táo Giao thông) thì việc anh Linh và anh Tùng có thừa nhận lỗi trước đây cũng chả liên quan gì sất. Triết học Mác đâm Lê nói rõ là nói đến sự vật, hiện tượng nào cũng phải đặt nó vào trong hoàn cảnh lịch sử của nó. Thế mới gọi là biện chứng chứ. Hôm qua tôi thừa nhận lỗi là tôi còn trẻ người non dạ, hôm nay tôi khôn rồi tôi thấy các anh sai tôi đúng, thì tôi cãi lại. chả nhẽ pháp luật bảo thế là sai à?
Chuẩn, trước đây sinh viên thụ động, thầy nói 1 thì nghe 1, bây giờ khác, thầy nói sai, sinh viên phản biện luôn. Đấy là mừng chứ... cái bọn này xử thế thì đột biến quá

Cụ xem ảnh hay cụ biết đoạn đường đó không mà cụ bảo vài mét , luật là luật , biển cắm khi đến giao lộ là hết hiệu lực vì người ta đi từ hướng khác đến thì làm sao người ta biết mà thực hiện đúng , nói như cụ thì quốc lộ 1 chỉ cần cắm 1 biển ở đầu đường phía bắc VN + 1 biển ở đầu phía nam VN ( cái đỏ đỏ )
Hóa ra là họ cắm biển cấm đỗ ở Móng Cái cụ ạ, cần 1 cái là đủ rồi =))

Speeder

Xe tăng
Em quanh đây thôi, cần gì bác alo cho em nhá!
Website
www.tbcnsv.com
Thế mà cụ không vào chém cùng bọn em cho vui. Có mấy cụ cũng nhắn em là thấy bọn em đứng đó. Các cụ chả vào chém gì cả, bọn em có mỗi 4 thằng chém mỏi hết cả mồm
Tòa xử vụ này như xử kín thế nhỉ, em và mấy cụ này đều thành niên trên 16 tuổi mà vẫn bị ở ngoài vì không có Giấy triệu tập! Nghe mà hết cả hồn!!! Đi xem tòa hành chính mà cũng phải có giấy triệu tập :D

gafquef

Xe tăng
Các cụ cứ yên tâm dài dài đi, còn cái chế độ này thì chỉ có luật Rừng thôi, chứ không có luật pháp hay công lý gì đâu.

banglangbp

Xe đạp
Cụ xem ảnh hay cụ biết đoạn đường đó không mà cụ bảo vài mét , luật là luật , biển cắm khi đến giao lộ là hết hiệu lực vì người ta đi từ hướng khác đến thì làm sao người ta biết mà thực hiện đúng , nói như cụ thì quốc lộ 1 chỉ cần cắm 1 biển ở đầu đường phía bắc VN + 1 biển ở đầu phía nam VN ( cái đỏ đỏ )
Cụ nói ko sai, dưng mà mấy bác quan tòa lại có si nghĩ như em, thế mới chết.

cwise

Xe container
Như vậy là chúng ta phải yêu cầu Ubnd các Tỉnh, thành phố mỗi khi ra công văn thì phải cập nhật ngay cho các cơ sở đào tạo dậy nghề xe pháo để các thầy còn truyền lại cho học trò. còn tất cả các quái xế khi lên xe phải vào trang web của UBNN (nếu có) hoặc đi xe đạp đến UBND cập nhật thông tin trước khi ra đường. em cũng kiến nghị bỏ M.ẹ nó hết những biển báo, xóa vạch sơn kẻ đường vì những thứ đó tốn tài nguyên (sắt thép), tốn tiền mua thiết bị ( sơn, chổi sơn...) tốn tiền nhân công. Bây giờ đi đâu chỉ cần học thuộc công văn là được. Khi đến địa phận tỉnh, thành khác, yêu cầu các quái xế dừng trước biển báo địa chính, thuê xe ôm hoặc tự để 1 con 2b trên xe mà đi đến UBND sở tại cập nhật thông tin lần nữa. Như vậy đường phố lúc nào cũng sạch sẽ, văn minh. ko có vết sơn bẩn thỉu, loằng ngoằng, ko có những biển báo hoen rỉ, bị trẻ trâu nó kẻ vẽ linh tinh kiểu như " CẤM BA GÁC MÁ". Các cụ thấy ý kiến của em hay thì viết sớ trình lên anh $ à nhầm anh # để anh ấy sửa đổi, bây giờ các cụ mời rệu thưởng em đê.
Cụ ơi đó là công văn về cấm TRÔNG GIỮ XE, k có giá trị áp dụng trong trường hợp này, nên cụ cứ bình tĩnh >:)

747

Xe tăng
pằng..pằng...pằng...pằng..pằng...đùng...đoàng...xong phim. khỏi phải tranh cãi. đố các cụ biết cách đấy như thế nào.

dkth

Xe hơi
thế thì loạn rồi cụ ạ

hoangtujun

Xe tải
Kết quả cuối cùng buồn quá :( Chưa vụ nào OF thắng đc bọn ăn bẩn kia :((

duongcua03

Xe tăng
e phụ các cụ 1 câu: Dân được làm những gì pháp luật không cấm, ở chỗ này không cấm nên tôi được phép làm.

Nhưng ngẫm kỹ thì cái lý bác đơn kiện của cụ Linh cũng có lý. Vì ko thể cứ ... vài mét thì cắm 1 cái bảng cấm dừng/đỗ được...
Muốn xây dựng xã hội pháp quyền( theo tuyên truyền của đảng& nhà nước) thì phải làm luật và làm theo luật thôi cụ ạh, muốn dân tuân thủ đúng luật thì nếu có phải 1m mấy cái biển cũng phải cắm( và họ đã cắm không ít- Tiền cả đấy họ thích cắm lắm chỉ đôi chỗ quên chưa cắm thôi):@)

duongcua03

Xe tăng
ở đây Luật ko sai, nghị định ko sai nhưng cách làm của GTCC là sai! Kiện là kiện cái bắt lỗi sai đấy cụ ạ! Chứ 800K thì có đáng kể gì lắm đâu! Nhưng có những kẻ vì 800K ăn bẩn đó mà được khen ngợi hoặc tăng lương đó cụ nhỉ?
Đồng ý với cụ sai là mấy thằng đi làm ngoài đường( ghét nhất cái kiểu làm của tụi nó)

thanh_hoi

Xe điện
Giờ em mới nghe lại đoạn Clip tuyên án. Lúc tuyên án em ù cả tai em chả nghe thấy gì
Tóm lại Lê Trí Cường bác đơn kháng cáo vì:
1- Đường Lê Duẩn là đường nội đo theo Quyết định số 20 ngày 16/8/2008 của UBND TP Hà Nội long đường vỉa hè chỉ phục vụ cho mục đích giao thông, Lê Duẩn là tuyến đường cấm để xe, đỗ xe trên toàn tuyến. Mặt khác Sở GTCC đã cắm biển trên toàn tuyến Lê Duẩn từ ngã ba Nguyễn Thái Học đến Giải phóng và có nhắc lại ở ngã tư khâm thiên và các ngã tư khác đảm bảo đúng luật GTĐB ( Toshiba nhà nó ngã ba Trân Nhân Tông có căm *** đâu, mà biển báo cấm đỗ 131 chỉ có giá trị từ điểm cắm biển đến ngã ba, ngã tư tiếp theo)
2- Năm 2006 ông Linh đã bị xử phạt lỗi cấm đỗ ở đây và không khiếu nại

Nên xử ông Linh thua

Cả bản tuyên án dài thế mà các ông ý đánh máy có 15 phút, thì chắc chắn là đã làm từ trước rồi.
Mời các cụ cùng nghe từ phút thứ 8 nhé.

[video=youtube;fuEXa21p-m0]http://www.youtube.com/watch?v=fuEXa21p-m0[/video]