[CCCĐ] HQ-571 và chuyến đi đầu tiên của OF tới Trường Sa - 30/05/2012

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Bờ biển Trường Sa, nước trong vắt, đẹp nhưng không được lội

Chỗ này đẹp nhưng nhiều đá ngầm nên không được lội phỏng cụ? Trên đảo có chỗ nào biển đẹp mà cát trắng được tắm biển không cụ?

kiensurveyor

Xe tăng
Có bác nào biết cái này đánh dấu cái gì không?

Nó là điểm mốc tọa độ - độ cao bác ạ, cái này do dân trắc địa chúng em mần đấy. Chủ yếu để đo vẽ bản đồ của đảo, định vị công trình hoặc một số mục đích quân sự khác trong trường hợp này.

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
:(( :(( :(( em đọc không thiếu 1 từ, xem không sót 1 ảnh của chuyến ra Trường Sa lần này của đoàn OF, nhưng càng xem em càng tiếc ợ, thôi thì sẽ có lần sau OF sẽ cử tiếp các đoàn khác ra thăm Trường Sa.

KHÔNG XA ĐÂU TRƯỜNG SA ƠI

:(( :(( :(( em đọc không thiếu 1 từ, xem không sót 1 ảnh của chuyến ra Trường Sa lần này của đoàn OF, nhưng càng xem em càng tiếc ợ, thôi thì sẽ có lần sau OF sẽ cử tiếp các đoàn khác ra thăm Trường Sa.

Ý cụ XO là đoàn lần này không hoàn thành nhiệm vụ đây mà.. :))

tomsawyer

Xe đạp
Còn cái chùa, cái chùa ... em tưởng có từ lâu lẩu lầu lâu rồi chứ ạ, từ thời chúa Nguyễn chẳng hết ý ... *-:)... bằng chứng tâm linh chủ quyền mà. Hình như cũng mới có Thầy ra trụ trì.
Đoàn các bác đi vui quá.
Hồi 2004 em ra không thấy Chùa cụ ạ. Ngôi chùa này hoàn toàn mới.

dvd

Xe tăng

Chi tiết hơn nữa là mốc này của CMB : Công ty tư vấn thiết kế hàng hải-Thuộc cục HH của anh Dương Chí Dũng X_X
Cụ kiensurveyor dân trắc địa, làm survey à?

longlinh

Xe hơi
Các cụ đi lúc thời tiết đẹp thế, nhìn mà em nhớ lại hồi đi làm ngoài biển toàn gặp biển động. Trong bụng có cái gì thì cho ra hết :)

phongquang

Xe tải
Trường sa lớn rộng nhỉ các bác nhỉ.
Bố trí được cái đường băng nữa thì ngon!

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Đi cùng nhưng em quên mất chưa hỏi: thế các cụ lắp xong điều hòa có lạnh không? :P
Kiểm tra và bàn giao ngon rồi bọn em mới được ra ăn cơm đấy.

Chỗ này đẹp nhưng nhiều đá ngầm nên không được lội phỏng cụ? Trên đảo có chỗ nào biển đẹp mà cát trắng được tắm biển không cụ?
Cả chuyến đi, trừ khi được phép thì mới được xuống biển bác ạ, vì nguyên tắc an toàn và liên quan tới quốc phòng. Nếu em không nhầm có 2 đ/c bị hy sinh do xuống biển nên từ đó càng tuyệt đối cấm.

Chú sẽ không được tham gia đâu, anh hứa :D

Ý cụ XO là đoàn lần này không hoàn thành nhiệm vụ đây mà.. :))
XO không được tham gia nữa đâu cụ ạ.

Các cụ đi lúc thời tiết đẹp thế, nhìn mà em nhớ lại hồi đi làm ngoài biển toàn gặp biển động. Trong bụng có cái gì thì cho ra hết :)
Bọn em cũng có lúc bị bão, tàu phải đỗ trong hồ để tránh bão.

Trường sa lớn rộng nhỉ các bác nhỉ.
Bố trí được cái đường băng nữa thì ngon!
Vầng, rộng bác ạ, có đường băng nhưng không biết loại máy bay nào hạ cánh được, vụ này nhạy cảm bọn em không dám hỏi mà có hỏi cũng không dám nói.

phongquang

Xe tải
.............................................................

Vầng, rộng bác ạ, có đường băng nhưng không biết loại máy bay nào hạ cánh được, vụ này nhạy cảm bọn em không dám hỏi mà có hỏi cũng không dám nói.
Vâng em hiểu.
Với con mắt của một chuyên gia đánh trận cờ lau, em cũng tưởng tượng ra được nhiều thứ phết :D
Cảm ơn bác

R

Ruoumauson

[Đang chờ cấp bằng]
Cụ ơi cho em hỏi sao 2 ai đồ của em là cụ Rack và Lê Cát Trọng Lý đầu tóc lại ướt sũng thế ợ?

biliondolas

Xe đạp
Lâm Du Thôn - Bồ Đề Trang - Long Biên - Hà Nội
Website
www.vietnamso.vn
Thật hạnh phúc.
Em có ước mơ là một ngày nào đó mình được đặt chân tới tất cả các địa danh của Việt Nam mình. Nhưng không biết là khi tới Trường Sa giống như các bác thì " Vùng đất này" có còn là của người Việt mình nữa hay không khi thằng láng giềng TQ luôn muốn "chém".. hic.
Chỉ mong các "bác" nhà mình giữ toàn vẹn được biển đảo thân yêu thôi.
Chúc các bác chuyến đi nhiều kỷ niệm đáng nhớ ..

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

balutran

Xe tải
chuyến đi của các cụ ý nghĩa quá. Mà tổng kết cụ đi đc bao nhiêu đảo (cả đảo chìm đảo nổi, bãi đá và nhà dàn)?

Louis Le

Xe tăng
Bay vào vũ trụ cũng không sướng = chuyến đi để đời này của các cụ .

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
chuyến đi của các cụ ý nghĩa quá. Mà tổng kết cụ đi đc bao nhiêu đảo (cả đảo chìm đảo nổi, bãi đá và nhà dàn)?
Dưới đây có đủ cụ ạ

Chuyến đi này tàu đi về phía Đông Nam của tổ quốc, với một loạt các đảo như Đá Lát, Trường Sa, Đá Tây, Trường Sa Đông, Đá Đông.. Từ Đá Đông qua Phan Vinh tàu chạy gần đảo Châu Viên do TQ chiếm đóng, tuy nhiên lúc đó chạy đêm nên không ai nhìn thấy ngoài chỉ huy tàu.

Từ Phan Vinh chạy về Tốc Tan và kết thúc ở cực Đông của tổ quốc là Đảo Tiên Nữ. Sau đó đoàn quay về Núi Le, Thuyền Chài rồi qua An Bang trước khi về Bãi Ba Kè (nơi có 15 nhà giàn DK1). Sau khi thăm Nhà giàn DK1/20 và DK1/21 thì đoàn trở về Vũng Tàu, Cát Lái (HCMC) để kết thúc chuyến hành trình 11 ngày.

nguoi yeu xe

Xe tăng
Thật hạnh phúc.
Em có ước mơ là một ngày nào đó mình được đặt chân tới tất cả các địa danh của Việt Nam mình. Nhưng không biết là khi tới Trường Sa giống như các bác thì " Vùng đất này" có còn là của người Việt mình nữa hay không khi thằng láng giềng TQ luôn muốn "chém".. hic.
Chỉ mong các "bác" nhà mình giữ toàn vẹn được biển đảo thân yêu thôi.
Chúc các bác chuyến đi nhiều kỷ niệm đáng nhớ ..
sống chết cũng phải bảo vệ chứ cụ lại nói vậy

benq

Xe điện
Ngày 01/06/2012

13h00 chuông trên tàu reo vang và loa thông báo chuẩn bị cập bến Trường Sa (lớn). Đây là đảo lớn nhất và được gọi là thủ phủ, thủ đô của Trường Sa với tên chính thức là Thị trấn Trường Sa thuộc tỉnh Khánh Hòa.

Tấm này hiêng ngang quá, rất hợp với vần thơ này “Biển đảo này của ta thề quyết giữ chẳng nhường”