HTĐX - Trợ giúp bố con anh Đặng Hữu Nghị - nạn nhân chất độc màu da cam

Website
www.facebook.com
Nhà chùa đễ xuất hỗ trợ bố con anh Nghị 1000K chiền đi ô tô về Huế.

Xem bên các diễn đàn bạn thấy mọi người ủng hộ cũng khá đông. Mừng cho bố con anh.

Đề nghị mọi người nhanh chóng có ý kiến. Nếu 17h chiều nay ko có thêm ý kiến gì khác, đề nghị tổng quản Mỳ tiến hành.:D

junfang

Xe điện
Cái này nhất trí với Bụp, việc hỗ trợ cho 2 bố con đi lại nhà mình đã quyết ngay hôm gặp 2 bố con cháu rồi mà :)

trahoa113

Xe tải
Nhà chùa đễ xuất hỗ trợ bố con anh Nghị 1000K chiền đi ô tô về Huế.

Xem bên các diễn đàn bạn thấy mọi người ủng hộ cũng khá đông. Mừng cho bố con anh.

Đề nghị mọi người nhanh chóng có ý kiến. Nếu 17h chiều nay ko có thêm ý kiến gì khác, đề nghị tổng quản Mỳ tiến hành.:D
Cái này nhà em cũng đồng ý với ý kiến của chủ tịch

safenoodles

Xe cút kít
Thưa cả nhà, em vừa đt trao đổi với anh B_e thì được biết: bố con anh Nghị sẽ được các anh bên diễn đàn xe máy lo hết chi phí về Huế và cho tới hôm nay, bố con anh Nghị đã được các nơi hỗ trợ khoảng 10 triệu rồi . Vì thế, BVC mình tạm thời chờ một thời gian nữa,xem bên Hội chữ thập đỏ Huế có xác nhận hỗ trợ gia đình anh Nghị theo nguyện vọng của anh ( anh mong được hỗ trọ 01 xe máy và 01 máy nước mía) thế nào rồi BVC sẽ có quyết định hỗ trợ bố con anh Nghị tiếp ạ .

Em xin hết .

mymy86

Xe hơi
Thưa cả nhà, em vừa đt trao đổi với anh B_e thì được biết: bố con anh Nghị sẽ được các anh bên diễn đàn xe máy lo hết chi phí về Huế và cho tới hôm nay, bố con anh Nghị đã được các nơi hỗ trợ khoảng 10 triệu rồi . Vì thế, BVC mình tạm thời chờ một thời gian nữa,xem bên Hội chữ thập đỏ Huế có xác nhận hỗ trợ gia đình anh Nghị theo nguyện vọng của anh ( anh mong được hỗ trọ 01 xe máy và 01 máy nước mía) thế nào rồi BVC sẽ có quyết định hỗ trợ bố con anh Nghị tiếp ạ .

Em xin hết .
Vậy nhà mình tạm dừng vụ hỗ trợ này nhé. Nhà mình sẽ trở lại sau.:69:

Chúc anh Nghị lên đường bình an.
Em đồng ý với ý kiến của anh Bụp và chị Mỳ để tránh cảnh no dồn đói góp ạ ! :D

Máy bị đơ

Xe điện
Xin chào cả nhà!
Với hoàn cảnh của bố con anh Nghị, theo anh tâm sự thì điều anh mong muốn nhất là làm sao xét nghiệm được nguyên nhân dẫn đến tình trạng của các cháu với hai mục đích:
- Điều trị cho các cháu đúng bệnh, đúng hướng:69:
- Vợ chồng anh Nghị có khả năng hy vọng sinh thêm một đứa bé lành lặn hay không?
Tuy nhiên việc xét nghiệm chất độc màu da cam có vẻ khá khó khăn, tổng chi phí lên tới 20k USD và phải ra nước ngoài như Singapore để thực hiện, điều này là bất khả thi đối với anh Nghị:( Do đó hiện nay các cháu vẫn chỉ đang được coi là đối tượng trẻ em tàn tật:69:

Hôm trước nhà cháu cùng cụ Sâu kèn và Blue ngồi với bố con anh Nghị đã phân tích và nhận định rằng: Trước mắt việc trợ cấp là thực sự cần thiết với danh nghĩa trợ cấp cho gia đình khó khăn, các cháu tàn tật. Tuy nhiên nếu gọi là triệt để, phải làm thế nào để kết luận được cháu có bị nhiễm chất độc màu da cam hay chất độc nào đó tương tự không?

Nhà cháu đã đề xuất và dặn anh Nghị thực hiện một số bước, mục đích là làm thế nào để đưa gia đình anh vào đối tượng những nạn nhân chất độc màu da cam thuộc chương trình vụ kiện bên Mỹ vì có vẻ như đây là con đường duy nhất có thể đối với mong muốn của gia đình anh. Nếu được như thế thì tất cả mọi chi phí cho xét nghiệm, cho điều trị cũng sẽ được tài trợ bởi các tổ chức liên quan đến chương trình này:69:

Cụ thể không biết đến hôm nay Blue đã có ý tưởng gì mới, đề nghị thông tin lại!

Kính mong các cụ các mợ có ý tưởng gì cho việc này gợi ý thêm8->

safenoodles

Xe cút kít
Xin chào cả nhà!
Với hoàn cảnh của bố con anh Nghị, theo anh tâm sự thì điều anh mong muốn nhất là làm sao xét nghiệm được nguyên nhân dẫn đến tình trạng của các cháu với hai mục đích:
- Điều trị cho các cháu đúng bệnh, đúng hướng:69:
- Vợ chồng anh Nghị có khả năng hy vọng sinh thêm một đứa bé lành lặn hay không?
Tuy nhiên việc xét nghiệm chất độc màu da cam có vẻ khá khó khăn, tổng chi phí lên tới 20k USD và phải ra nước ngoài như Singapore để thực hiện, điều này là bất khả thi đối với anh Nghị:( Do đó hiện nay các cháu vẫn chỉ đang được coi là đối tượng trẻ em tàn tật:69:

Hôm trước nhà cháu cùng cụ Sâu kèn và Blue ngồi với bố con anh Nghị đã phân tích và nhận định rằng: Trước mắt việc trợ cấp là thực sự cần thiết với danh nghĩa trợ cấp cho gia đình khó khăn, các cháu tàn tật. Tuy nhiên nếu gọi là triệt để, phải làm thế nào để kết luận được cháu có bị nhiễm chất độc màu da cam hay chất độc nào đó tương tự không?

Nhà cháu đã đề xuất và dặn anh Nghị thực hiện một số bước, mục đích là làm thế nào để đưa gia đình anh vào đối tượng những nạn nhân chất độc màu da cam thuộc chương trình vụ kiện bên Mỹ vì có vẻ như đây là con đường duy nhất có thể đối với mong muốn của gia đình anh. Nếu được như thế thì tất cả mọi chi phí cho xét nghiệm, cho điều trị cũng sẽ được tài trợ bởi các tổ chức liên quan đến chương trình này:69:

Cụ thể không biết đến hôm nay Blue đã có ý tưởng gì mới, đề nghị thông tin lại!

Kính mong các cụ các mợ có ý tưởng gì cho việc này gợi ý thêm8->
Khó lắm anh ơi, tạm thời chúng ta cứ chốt lại như đã bàn thế này anh nhé, kết quả thế nào rồi tình tiếp ạ :

Hội CTĐ TW đã có chuyển các thông tin của anh Nghị xuống Hội CTĐ tỉnh Thừa thiên Huế rồi, chắc sẽ trợ giúp cho anh Nghị 1 cái xe máy (xe anh ấy chạy là xe mượn).

Hôm qua thì Hội cũng có trợ giúp khẩn cấp 500K. Về việc máy nước mía thì đợi hôm tới anh Nghị về Huế, em sẽ nhờ anh em CLB 67 Huế giúp đỡ, sau đó chờ kết quả từ chính quyền thế nào rồi mình hãy quyết mức trợ giúp.

Em thông tin thêm là có một cá nhân giấu tên tác động từ bác Chủ tịch hội CTĐ TW nên mọi việc mới nhanh thế ạ. Không thì còn khướt =))

Em xin hết .
Vậy nhà mình tạm dừng vụ hỗ trợ này nhé. Nhà mình sẽ trở lại sau.:69:

Chúc anh Nghị lên đường bình an.

ChinhKOCanChuan

Xe buýt
Em nhất trí việc cần phải xác minh trực tiếp ạ .

Không biết có bác bác nào ở Huế ko nhỉ ?
Nếu ko nhờ bác B_e xem có anh em nào bên honda67 ở Huế đi xác minh hộ mình được thì tốt quá ạ!

Mợ Mì,

Vì cái thớt này: http://otofun.net/showthread.php?t=176635&p=3794297#post3794297

nó đã bị đóng nên tôi đành PM vào đây. Sorry abt that. Thêm nữa sáng nay ngồi nói chuyện với cụ Lucky Car nên tôi mới biết vụ này. Hơi muộn nhưng thì thôi cứ làm đựoc gì thì làm.

Tôi cũng thấy mợ tham gia nhiệt tình quá. Vụ kia chắc phải tham khảo ý kiến của mợ nhiều.

Tôi có đứa bạn thân học cũng đại học, nay đã về Huế và cả nhà nó làm ở bênh viện Trung ương Huế. Tối đã nói chuyện qua với nó thì nó đã nhận lời nếu có vướng mắc gì thì alô nó nó sẽ giúp hết mình.

Đây là số điện thoại của nó: 0905157171, tên là Ms Minh. Nhờ mợ chuyển tới anh Nghị, và em Thảo. Mợ cứ alô nhờ vả thoải mái. Cứ nói là do anh Bánh giới thiệu ạ.