Chi hội HTX Mazda6 MT - Hồi 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

anh2

Xe tải
1. Hiện thì chỉ có 1 xe mất toàn bộ chân côn trong HTX Mazda 6 :D
2. Biết kụ Cạp thì thừa biết xe của Valky là MT, rất đẹp và teen, ốp gỗ óc chó toàn bộ nội thất, da lạc đà vàng óng xứ Ba Tư + dàn đèn Opple trong xe, thảm chùi chân bằng da Gấu Bắc Cực, bên ngoài thay thế toàn bộ các chi tiết kim thoại thành Crom, mâm mạ Asanti, phanh Brembo, đèn pha Xenon Phillips,... chưa kể dưới nắp Capo trang bị thanh chống xoắn, đồ tunning, ....đủ cả! Em mà có M6 AT 2005 thì đổi ngang luôn con này cũng sướng :D
Khiếp quá trời đang mưa mà em nghe cụ mô tả cũng phát hoảng. E biết cụ Cạp và xe cụ ấy thôi chứ chưa được nghe nói về xe của cụ Valky cá nhân em mới biết lái xe nên chỉ thích đi số AT.

quynhanh03

Xe điện
2. Biết kụ Cạp thì thừa biết xe của Valky là MT, rất đẹp và teen, ốp gỗ óc chó toàn bộ nội thất, da lạc đà vàng óng xứ Ba Tư + dàn đèn Opple trong xe, thảm chùi chân bằng da Gấu Bắc Cực, bên ngoài thay thế toàn bộ các chi tiết kim thoại thành Crom, mâm mạ Asanti, phanh Brembo, đèn pha Xenon Phillips,... chưa kể dưới nắp Capo trang bị thanh chống xoắn, đồ tunning, ....đủ cả! Em mà có M6 AT 2005 thì đổi ngang luôn con này cũng sướng :D
Eo ôi, nghe cụ tả khiếp quá. Thế bi dừ giá trị con xe đó = Cam nhập chứ cụ. Cháu hỏi thật chứ ko có ý j đâu?
Bản thân cháu lại ứ thích xe AT, có thể mình chưa tự tin đi AT nó cà cuống lại đạp linh tinh thì bỏ xừ ra chứ lỵ hi hi:))

quynhanh03

Xe điện
À quên các cụ cho cháu hỏi chút là: HTX = hợp tác xã hay là j vậy ạ? Tại cháu mới vào cho nên ko hỉu, các cụ bỏ quá cho nhà cháu nhá nhá8-}

quandua

Xe buýt
Hehe, HTX = Hợp tác xã

Tiền thân nó là tổ đội ( kiểu như bộ lạc bộ tộc trong tiến trình lịch sử phát triển ấy ).
Giờ được phát triển lên thành HTX

Tới lên mức Công ty, tổng công ty, tập đoàn được hay không thì phần lớn nhờ sự nhiệt tình ghé vai vào của các bác.

Em nghe ở trên có bác nào bẩu xe của Quý Ngài Nửa Ông Nửa Thằng = Cam nhập, xe của nó giờ là 900M đấy, còn nay mai gặp con Bạch Mã của lão Già Làng á, giờ là 1,4B rồi ạ, khủng lắm.

Em nghi nghi lại dính Nghị Hứa roài, dễ mưa gió dư lày, em lại còn tiền...

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Kụ Quynhanh chưa nhìn thấy cái m6 trắng nào à,em lại phải tranh thủ khoe cái trắng Fake1 của nhà em cái, các kụ kia cấm có ghen tị đấy ná, ảnh hưởng sức khỏe nắm đới .
http://www.otofun.net/threads/213876-em-khoe-mazda-6-white-cua-em-tihttp://www.otofun.net/threads/213876-em-khoe-mazda-6-white-cua-em-tiHieCa
http://www.otofun.net/threads/213876-em-khoe-mazda-6-white-cua-em-tiHieCa
Nếu đúng lý thuyết theo các bác ở Úc đã check trên dàn Dino thì hiện xe nhà em đã được Up thêm khoảng 5-7 ngựa nữa so với nguyên bản rồi. Ơ, cái này ối ông khác lại thèm :)
M6AT thì có thớt bên cạnh đã đủ thông tin rồi nên em không đưa lại nữa, em chỉ bổ sung là động cơ M6AT được lọt vào Top 10 tại mẽo khi xuất chuồng, để các cụ tự cân nhắc thôi ạ.

silverhair117

Xe tăng
Lâu lắm thấy vắng bóng Valky, chắc đang ủ mưu độ công suất > 10 hp, nghe ông Già Làng nói mà thèm quá!
Nhà cháu còn đang nhức nhối vụ này: Vòng đệm cao su bị rách, chưa biết kiếm đồ và thay ở đâu đây.

Nhà cháu ngày mai lại sang Ford Long Biên, kụ quandua ngày mai đi thay Cao su chân máy và dây đai bên đó cùng em không!

wasabi

Xe tăng
@đầu bạc: cái cục cao su ở hình là cao su càng I , cái này có bán bên ngoài đấy. có mỗi chỗ này là thay cục cao su đc, còn các chỗ khác ở phần rotuyn đều phải thay cả cái. chắc khoảng 200k/quả thôi
Bẩm:
mưa gió thế này thèm rượu ghê, giờ đc ngồi lai rai với mấy con chân dài thì hay quá, mưa gió chẳng đi đc đâu. Cháu mới biết địa chỉ lẩu cá sông, ngon bổ rẻ. Tuyền cá sông nhé, ko lai lởm tẹo nào. sướng thì mai quất luôn nhỉ. Cụ GL bao giờ thì thu xếp đc vụ Sn đấy.
Hình như đau mồm lại bị da liễu hay sao ấy:)) giống đợt trc

quynhanh03

Xe điện
@ cụ Gờ lờ: c..ụ.ụ.. ơi, th...ê..ê..ế.. xe của cụ bi giờ khoảng bi nhiêu ạ. Đẹp quá, chẹp chẹp=P~=P~. Thế các cụ trong HTX cũng độ vậy hết ư? ko biết đến lúc có con Mát nào rồi có dám rón rén lại gần các cụ ko nữa đây@-) Cháu lại có tiếng là sợ Gấu òi. Hu hU

tiger1974

Xe máy
@tiger74: cụ hỏi xe mà hỏi qua mét sít thì cháu cũng chịu, làm sao chi tiết đc, sau này có vấn đề gì cứ hỏi ở đây, ae chém gió xem ntn.
điều hòa xe cụ vẫn mát nhưng kêu, đó là kêu puly điều hòa, còn lốc xe này còn lâu mới hỏng, bữa trc ngó xe bác em cũng đã bảo kêu puly rồi. Giờ gara bảo cụ phải thay lôc điều hòa, hố hố cháu mà là thợ gara cháu cũng nói vậy. Gara sống đc nhờ thay phụ tùng chứ đấy.
cháu chỉ cho cụ cách kiểm tra nhé, cụ bảo thợ tháo dây curoa tổng V-belt sau đó dùng tay quay puly AC ko cần quay nhanh đâu sẽ thấy nó kêu rào rào hoặc nhẹ hơn thì thấy gợn gợn. khi puly dừng thì dùng tay lắc theo chiều ngang sẽ thấy nó dơ. Đó là bệnh của puly. Thay puly khoảng 1.5 - 2 củ còn thay cả lốc lạnh thì phải loanh quanh 8 củ. Mong rằng mấy điều này giúp cụ đỡ bị gặt.
Chạy vẫn mát nhưng nó cứ kêu tè tè khó chịu lắm, mới chạy còn kêu nhẹ, chạy lâu lâu kêu càng to. Hôm qua lọ mọ taobao thấy nó có nhưng giá 2100 tệ. Chắc phải bẩu gara kiểm tra theo cách cụ cải xem thía nào, nếu chỉ hỏng puly thì may cho nhà cháu quá

silverhair117

Xe tăng
Kiểu độ xe của nhà cháu là thế này các kụ ạ:
Mỗi khi xe hỏng, vào VMC sửa thấy cái cản trước, cản sau, nắp capo cũ gỉ, hỏng của cái xe tai nạn nào đó rồi gạ gẫm mua theo giá sắt vun thanh lý về thuê cưa cắt gò đập, sơn xịt rồi ráp vào xe mình, mấy cái đồ crom, vân gỗ vân carbon thì qua hàng decal mua ít decal về dán lấy, đèn đóm LED Luxeon toàn đồ chợ Hòa Bình 10K cả vốc + công tắc quả nhót Vinakip, chống ồn toàn nhét rơm vào cánh cửa, tai xe hốc bánh, chống nóng lót lá chuối khô lên trần xe, capo, cốp sau ! Vậy mới tự nhận là xã viên nông dân HTX :D.
Còn strustbar, turbo, intake air, spoiler hay tunning gì gì đó thì đúng là chỉ có Giáo sư Già Làng và Doctor Valky mới đủ trình vận dụng thôi ạ, mỗi lần đi OFF nhà cháu cũng ứ dám đỗ xe cạnh mấy bố ấy =))

Chỉnh sửa cuối:

E43000

Xe tăng
Em chào các kụ ạ ạ ạ!!!! Trong HTX mình có cụ nào có M6 AT 2005 không ạ. Chả là em cũng đang mon men định tậu 1 con như thế . Em xin được hỏi với xe như thế thì tầm tiền khoảng bao nhiêu thì múc được ạ, em biết nó cũng hiếm nhưng vừa rồi em săn được 1 con nên đang cần các cụ tư vấn giúp cái giá hợp lý có thể múc được . Chân thành cảm ơn các cụ. Kính chúc hợp tác xã làm ăn phát đạt , dồi dào sức khỏe.
Xe cũ thì không phát chính xác được cụ ợi, ví như bộ lốp còn ngon là đã đỡ được chục củ rồi ợ.

Theo em giá thì 460-480tr là đẹp nhất, còn khi xem xe mà chất, mua về chỉ việc đi không phải thay thế sửa chữa gì nhiều tiền thì thêm chút cũng tốt (xe chính chủ tư nhân lại thêm điểm đó).

E43000

Xe tăng
Chạy vẫn mát nhưng nó cứ kêu tè tè khó chịu lắm, mới chạy còn kêu nhẹ, chạy lâu lâu kêu càng to. Hôm qua lọ mọ taobao thấy nó có nhưng giá 2100 tệ. Chắc phải bẩu gara kiểm tra theo cách cụ cải xem thía nào, nếu chỉ hỏng puly thì may cho nhà cháu quá
Cụ kiểm tra quạt gió chưa? Thử ko bật điều hòa, chỉ bật quạt gió nó có kêu không ợ???

E43000

Xe tăng
@ cụ Gờ lờ: c..ụ.ụ.. ơi, th...ê..ê..ế.. xe của cụ bi giờ khoảng bi nhiêu ạ. Đẹp quá, chẹp chẹp=P~=P~. Thế các cụ trong HTX cũng độ vậy hết ư? ko biết đến lúc có con Mát nào rồi có dám rón rén lại gần các cụ ko nữa đây@-) Cháu lại có tiếng là sợ Gấu òi. Hu hU
Về giá cả cụ tham khảo quote ở dưới nhá ;))

Còn bay với đậu thì sợ gì cụ ơi, xe họ "sang" thì họ mới sợ chứ mình sợ rìa :))
Em nghe ở trên có bác nào bẩu xe của Quý Ngài Nửa Ông Nửa Thằng = Cam nhập, xe của nó giờ là 900M đấy, còn nay mai gặp con Bạch Mã của lão Già Làng á, giờ là 1,4B rồi ạ, khủng lắm.

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Cụ làm nhà cháu nhột quá, mấy tuần nay nhà cháu kẹt nhiều việc quá nên bị chìm xuồng (khổ cái trời cũng bão). 2 ngày trở lại đây thì phờ phạc lết không ra nổi khỏi giường. Chắc bị đuối quá. Giờ đã tạm ổn mới mò dậy up lên vài bức hình xì tin mới mẻ ợ .

Rừng rú. Cửa vào trang trại nhà ngoại em :">

Cửa nhà em .=.=

Tiếp theo là một số món vừa install
Mi đèn carbon hịn chính hiệu

LED Signal

LED Doorsills :D

Nhìn xa ra tí :D

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
Xe của Bộ Ngoại Giao có khác, âm thầm theo dõi Nhựt pháp oánh nhau và ủ mưu, lâu lâu mới xổ ra một tràng khẳng định hành động của chúng ta. Trông cũng ngon phết nhẩy, mỗi tội mũi vẫn hơi lem nhem máu cam, kinh quớ :D
Cái hình đầu tiên đẹp như quảng cáo ý. kết quá.

@ Đầu Bạc: Trùng máu roài, Mazda6MT handmade

Chỉnh sửa cuối:

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
Hề, bắt được chú đau mồm đây rồi, khoe tí, a mới làm cái bọc cho airbox hôm trước, lắp sensor nhiệt để check mấy hôm nay, kết quả giảm được 15oC. Quá đã! Mỗi tội chạy mấy vòng quanh hồ đại lải mà éo thấy khác gì. Hic. Chắc là tăng không đáng kể

Chỉnh sửa cuối:

DriveBravo

Xe buýt
Các bác hay ngồi ở đâu lúc nào em muốn qua giao lưu tham khảo một chút.
Xe em mua 2006, MT, biển 29Y - 6X9X, chính chủ đi từ đó tới nay trên 10 vạn rồi, từ khi mua mới chỉ có bảo dưỡng và thay lốp + 4 gioăng cao su đỡ gối giảm xóc.
Nay xe cũng cũ và có nhiều chỗ xước và móp, định tiện thể làm lại độ thêm chút cho nó bắt mắt, muốn qua tham khảo các bác lấy mẫu.
Số của em: 0936360868, bác nào đi ngang nhắn cho em cái địa chỉ offline hàng tuần nhé

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
Các bác hay ngồi ở đâu lúc nào em muốn qua giao lưu tham khảo một chút.
Xe em mua 2006, MT, biển 29Y - 6X9X, chính chủ đi từ đó tới nay trên 10 vạn rồi, từ khi mua mới chỉ có bảo dưỡng và thay lốp + 4 gioăng cao su đỡ gối giảm xóc.
Nay xe cũng cũ và có nhiều chỗ xước và móp, định tiện thể làm lại độ thêm chút cho nó bắt mắt, muốn qua tham khảo các bác lấy mẫu.
Số của em: 0936360868, bác nào đi ngang nhắn cho em cái địa chỉ offline hàng tuần nhé
Không bít xe kụ có phải màu bạc hay đỗ ở Trần Đại Nghĩa không ợ. Cũng 29Y.... Số em không nhớ nhưng cũng có 6 có 9. Bọn em cũng ít khi tập hợp được đông đủ nên cứ số đông (nhiều hơn 1) mà chắc cùng lắm là 5 con vịt mới 1 con thiên nga là em. =)) =)) là coi như gặp gỡ rồi kụ ạ. Bữa nào có thêm ông nữa em báo kụ nhá :D
Kụ kể cái xe 10 vạn mà chỉ thay mỗi thế, các cụ khác đọc được sẽ dấy lên phong trào tìm mua M6 ầm ầm . XE MỀnh sắp nên giá rồi, thích quá :D

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng