[CCCĐ] Huế qua ống kính IP6S+

gracee

Xe tải
huế lúc nào cũng đẹp qua tất cả các ống kính. cụ chụp đẹp lắm cụ ạ :)) em muốn đi huế một lần
Cụ chưa đi thì nên thử 1 lần nhé. Em cũng chộp tạm vài tấm về hầu các cụ trên OF thôi chứ cũng có bết chụp choẹt gìdđâu :D

mr_lonely

Xe hơi
Cụ chưa đi thì nên thử 1 lần nhé. Em cũng chộp tạm vài tấm về hầu các cụ trên OF thôi chứ cũng có bết chụp choẹt gìdđâu :D
chưa có thời gian đi cụ ạ mà chi phí cũng chưa có nên cũng chưa đi được. cụ chụp được vài cái mà cũng đẹp lắm r :D cụ cứ tiếp tục chụp đi nhé, hóng bài của cụ

D nâu

Xe điện
Ngày 2: Sáng:Lăng Tự Đức, chiều nằm khách sạn, tối làm quốc xích lô đại nội =))
Của đáng tội em, lần trước đến trước cửa lăng rồi mà em còn đi về vì nắng quá :)). Lần này vẫn chọn lăng Tự Đức vì đây là ông vua trị vì lâu nhất rồi lăng tẩm cũng rộng và đẹp nhất, em hỏi dân Huế bảo vậy :D

Cái vé để bước qua cánh cổng này cũng ko hề rẻ các bác nhé, 100k/slot, U60 50K.

Đi vào trong thì sẽ như thế này đây

Lầu nghe hò Huế, em thích nhất chỗ này trong lăng vì nó mát, lại được nghe các o hát live nhạc Huế. Nhìn từ lầu ra, cảnh sẽ như thế này

Xa xa mái đỏ trên kia là điện thờ, vào trong cũng thấy đẹp lắm ạ.

Lăng vua Tự ĐỨc thì ở đây...

Màn đi xích lô em viết chay ko ảnh vì em mải tận hưởng cái cảm giác đc ngồi trên xe đi chầm chậm như ông hoàng bà chúa, gió sông Hương táp vào mặt quá nên ko nhớ giơ máy lên nháy :)) 1 quốc xích lô về cơ bản là giống nhau, như nhà em đi 2 người/xe, giá 100k/xe, đi qua cầu Tràng Tiên vào đại nội, đến phố Mai Thúc Loan chuyên may đo áo dài và qua thưởng thức chè Tịnh Tâm. Chè ở đây nhà em ăn ai cũng khen ngon, giá 10k/ly, chè sen hoặc chè thâp cẩm,tưởng rẻ mà cũng ko rẻ lắm đâu, chè có ít lắm, 1 người ăn 1 ly là thòm thèm, toàn phải ăn 2 ly thôi ấy :))
Buổi tối ở Huế, em chộp được shot ra gì phết này đây \m/
Mê cái vẻ đẹp này quá đi! Xem nhiều ảnh giống như thế này rồi mà vẫn thích xem lại!

gracee

Xe tải
chưa có thời gian đi cụ ạ mà chi phí cũng chưa có nên cũng chưa đi được. cụ chụp được vài cái mà cũng đẹp lắm r :D cụ cứ tiếp tục chụp đi nhé, hóng bài của cụ
Thanks cụ đã động viên em, lần này em đi có con nhỏ nên nhiều ảnh phải nháy vội rồi còn lo bế con nên chưa đầu tư lắm. Sang năm làm chuyến HQ em sẽ coos kiếm ảnh chất lượng hơn để tặng các cụ

mr_lonely

Xe hơi
Thanks cụ đã động viên em, lần này em đi có con nhỏ nên nhiều ảnh phải nháy vội rồi còn lo bế con nên chưa đầu tư lắm. Sang năm làm chuyến HQ em sẽ coos kiếm ảnh chất lượng hơn để tặng các cụ
có con nhỏ mà cụ chụp được như thế là nhiều rồi cụ ạ. chúc cụ có chuyến đi thành công và chụp được thật nhiều ảnh nhé. nếu có cơ hội thì em sẽ đi

gracee

Xe tải
Ít ảnh quá cụ ơi :(
Cụ thông cảm, chuyến này em đi còn phải bế con nên chả đầu tư chụp choẹt được gì. Em nháy vội mấy kiểu về quăng lên OF tạo thớt chém gió với các cụ cho vui thôi :D hẹn cụ lần sau nghen :D

chak

Xe hơi
Huế cổ kính và thanh bình

dunkare

Xe hơi
Huế đẹp quá