[Funland] Hùng Lâm Xe Hay đi lên như nào vậy các cụ

Trạng thái
Thớt đang đóng

Jomashop

Đi bộ
bác ấy đẹp zai hihi cuốn hút

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Mua xe mà nghe ông HL review thì bán cmn nhà đi. Tào lao chả có tý kiến thức nào. Xe toàn vác loại triệu thằng có 1 thằng mua hoặc quảng cáo có hãng nào đó. Em thấy nó ko có phục vụ người dân mua xe bt mà toàn cái đâu đâu. Cá nhân em thích kênh của cụ Kiên Civic hơn. Học đc khối thứ thiết thực cho xe ô tô khi xem kênh này và một số kênh của Gara sửa ô tô người ta làm. Cụ Hải car cũng có 1 kênh mới làm xem cũng khá có ích.

Chỉnh sửa cuối:

Matizcoi

Xe cút kít
Mua xe mà nghe ông HL review thì bán cmn nhà đi. Tào lao chả có tý kiến thức nào. Xe toàn vác loại triệu thằng có thằng mua hoặc quảng cáo có hãng nào đó. Em thấy nó ko có phục vụ ngưởi dân mua xe bt mà toàn cái đâu đâu. Cá nhân em thích kênh của cụ Kiên Civic hơn. Học đc khối thứ thiết thực cho xe ô tô khi xem kênh này và một số kênh củ Gara sửa ô tô người ta làm. Cụ Hải car cũng có 1 kênh mới làm xem cũng khá có ích.
Ối zồi ôi =))

Nhà em mua Xpander AT sau khi xem Hùng Lâm review :)

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Nếu mua xe thì tốt nhất không xem bất kì kênh nào hết mà tự mình tìm hiểu rồi mua. Nhưng để đánh giá thì em thích Xe Hay và Trà Đá Ô Tô bởi đơn giản là cách nói nó cuốn hút, truyền cảm. Hùng Lâm cảm giác thiên về kĩ thuật nói còn cụ kar thì mặt tỉnh bơ! Ngoài ra Tipcar cũng đáng để xem- nhất là về kĩ thuật. Chứ Trắng và Xế Cưng em chả xem mấy!

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Trước khi làm về kênh oto, thì tay này làm kênh về du lịch với nghệ danh là ... Tú.
Chuyển hướng sang làm kênh về oto rất kịp thời.
Cụ góp ý với ông HL nên lập kênh review nhà chung cư, biệt thự đi. Thị trường ấy mới lớn và cần nhiều người review.

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Xehay giờ xem chán lắm, kiểu màu mè cưỡi ngựa xem hoa thôi chủ yếu khoe xe khủng chứ không đi sâu vào chuyên môn phân tích đặc tính của xe là mấy. Xem mấy kênh em thấy có tipcar review là ok nhất.

TamAn7810

Xe tăng
Clip thì view cũng ít thôi cụ ạ, không bằng 1/10 bà tân vlog. Thu nhập khác kiểu như ăn quảng cáo thì cũng lèo tèo thôi, lấy đâu ra mà khủng.
Cụ buồn cười thậc :) 1 đằng là kiếm chủ lực từ tiền youtube, 1 đằng kiếm chủ lực tài trợ. 1 đằng làm lố + may mắn, 1 đằng làm bằng tư duy, chất xám .

Review em không tin các cảm nhận của các ông reviewer lắm, em chỉ xem lúc ông ấy ngồi xe xem to nhỏ dài ngắn thế nào, các chức năng cơ bản ra sao thôi :D

ceo_hd

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
125Chùa Láng, Hn -sualaptoplayngay.vn-suaiphone.vn
Website
sualaptoplayngay.vn
Hùng Lâm không những nhất quyết không review mấy cái xe của vin mà còn đá đểu nữa nên có một số thành phần tức ói máu.
Như thế quá có chính kiến, các ông còn đòi cái gì nữa. về tăng lượt đăng ký giờ kênh đó quá khôn, bắt trend các kiểu từ clip dạng hài hài kiểu Nam TNT (Đi mua xe sang và chê) hay Văn Hậu hay kênh review chó má gì đấy. Tăng 500k sub lên 1.6 tr sub trong thời điểm mấy tháng. Còn ông autodaily mãi loanh quanh 300k sub không tăng nổi dù có làm đủ trò, cái đó gọi là cái duyên, vô duyên thì chịu cho dù bưng bô đủ kiểu.
E nghĩ vin cấm a ấy rì viu xe của mình 😁

vandatAT

Xe container
Hùng Lâm chỉ được cái mã, chém gió ok, còn kiến thức về xe, kỹ thuật thì phọt phẹt , dạng đọc xong chém (chư cũng chưa chắc đã hiểu nguyên lý thật sự :D )

prochang

Đi bộ
Theo em thì chuyên sâu về kỹ thuật cụ nên đọc báo hoặc tìm hiểu trên website nước ngoài. Nội dung đã sâu rồi thì lượng khán giả theo dõi sẽ rất hẹp, em nhiều khi mở video của mấy ông nước ngoài review xe mà ngủ gật luôn cho dù làm rất kỹ, rất cầu kỳ, video dài lê thê. Kênh ông này làm target đến khán giả bình dân và phổ thông thì em thấy nội dung vậy là ổn rồi. Và chính vì vậy nó mới nổi tiếng và thu hút. Mất đi những khán giả khó tính đòi hỏi cao như các cụ chẳng thấm với họ.

lulu215

Xe tăng
Theo em thì chuyên sâu về kỹ thuật cụ nên đọc báo hoặc tìm hiểu trên website nước ngoài. Nội dung đã sâu rồi thì lượng khán giả theo dõi sẽ rất hẹp, em nhiều khi mở video của mấy ông nước ngoài review xe mà ngủ gật luôn cho dù làm rất kỹ, rất cầu kỳ, video dài lê thê. Kênh ông này làm target đến khán giả bình dân và phổ thông thì em thấy nội dung vậy là ổn rồi. Và chính vì vậy nó mới nổi tiếng và thu hút. Mất đi những khán giả khó tính đòi hỏi cao như các cụ chẳng thấm với họ.
Em đồng quan điểm cụ này. :-bd
Em thấy giai đẹp, cao sáng, có chất giọng (với nghề MC), diễn tốt. Thêm nữa là đội quay và dựng video hay, dễ xem.
Các cụ xem giải trí với cả ngắm xe còn em thì ngắm cả giai nữa ;;).
>> Em thấy được :D

ATG

Xe buýt
Sang bà Tâm Vlock học kinh nghiệm đi

dig31

Xe buýt
Em thì 3 thằng Xehay, xế cưng và mê xe, xem chủ yếu các thông tin về xe, bố trí ghế ngồi là chính, các cụ cứ đòi nó phải review máy móc với thông số kỹ thuật chi tiết quá làm gì, google thiếu gì đâu. Công nhận nhiều cụ cũng khó tính quá, phiên phiến thôi, xem giải trí mà, mình có buôn bán hay xem xong đầu tư sửa chữa xe gì đâu

blackhole1

Xe điện
Các ông thích chuyên sâu thì xem a Long CCM fast chứ ông HL thì kiến thức cơ khí ko có xem toàn óp sần thôi.

huyquan2108

Xe tải
có kênh Car Tip của bác Việt Anh khá hay về chuyên môn, nhiều nội dung sát với nhu cầu người dùng dù cụ này khâu hình ảnh, chất giọng không được hay lắm :))

het_tien

Xe tải
Hùng Lâm được cái đẹp trai, nên nó ăn nói và chém gió tốt. Nhìn hơi có nét giống Liam Neeson và Fidel Castro đúng không các cụ?

otothanglong

Xì hơi lốp
Trước làm gì thì em ko biết nhưng làm như nào thì phải có kiến thức, khả năng diễn xuất trước ống kính và phải vô tâm (vì cứ có tiền là khen còn ko hắn chê thậm tệ).
có thằng cu gì đi theo HL lên sóng nói chán òm giờ mất tích rồi, nhìn ngon nhưng ăn hơi khó đấy cụ nhỉ :)

diboduoimua

Xe tăng
Ôi mẹ ơi, sang - sịn - mịn. Sướng... tuyệt vời.... Là những điệp từ ko thể thiếu của HL. Lần đầu còn thấy hay, sau thì ngày càng nhảm.

sonvg

Xe điện
Mua xe mới thì nên lái thử các xe cùng phân khúc, tìm hiểu option xong xuống tiền. Nghe chém gió ko ăn thua.

Trạng thái
Thớt đang đóng