[Vì cộng đồng] HUỔI MÍ 2015 - Hành trình, Con người và Cảm xúc...

Tommy_AC

Xe buýt
em chỉ biết ca sỹ tên Tùng ban nhạc đường phố,vì hôm đấy ngồi uống rượu đến tận 2h e say quá chả nhớ tên đầy đủ,chỉ biết là hát rất hay,uống rượu hay hơn hát,chơi đàn xung đến mức đứt 1 dây vẫn không vấn đề gì,hôm đấy có bác Jo hát nhiệt tình nhất,thứ nhì lãnh đạo XO còn em mỗi nhiệm vụ Phan đình giót thôi ạ

htlongbien

Xe điện
em chỉ biết ca sỹ tên Tùng ban nhạc đường phố,vì hôm đấy ngồi uống rượu đến tận 2h e say quá chả nhớ tên đầy đủ,chỉ biết là hát rất hay,uống rượu hay hơn hát,chơi đàn xung đến mức đứt 1 dây vẫn không vấn đề gì,hôm đấy có bác Jo hát nhiệt tình nhất,thứ nhì lãnh đạo XO còn em mỗi nhiệm vụ Phan đình giót thôi ạ
Tomy hum đó uống hơi bị máu đấy; rót liên tục và mời bạn đó cũng nhiệt tình uống

cham_hoc

Xe tăng
Người OF

Tommy_AC

Xe buýt
Hôm đấy có lẽ phải tặng bằng khen cho lão Giabao2012 vì xe Land cộc hôm vào Huổi Mí mất phanh trong gần hết hành trình,vào đến điểm trường dừng xe phải nhờ sự trợ giúp của một em Win của bà con dân tộc cản lại :D nhưng rất may là đêm hôm đấy vẫn về được KS và bọn em đi ăn mừng cho những ông trâu nhanh uống nước đục vì tìm cả Mường Lay có độc quán ăn nên gặp nhau ở đấy hết

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Mắc 3 chụp như IP6+ đẹp vại còn giề ;)) ;))

Đùa thôi, lão cho quả phóng sự ảnh đẹp đấy :D
Của nợ nhà này, mình dùng gì cũng biết là sao =))

Em lười chụp raw nên để JPG, về nhìn 1 số ảnh bị ám vàng thì lại giân mình, cơ hội qua rồi có làm lại được đâu :D

Oạch, đến tận 2h cơ ợ, em về phòng đâu khoảng 23h30, ngủ tới 5h30 sáng thì bị loa của anh Rách khua dậy tập trung :))

Chơi hẳn 2 kích cơ hả lão ?
................ cho đủ 10 ký tự :D
Thấy bẩu do xe chất nhiều hàng nên phang đắp bồ cho nó Trưng Trắc lão học ợ :D

Xin phép cả Lò em đi ăn cơm với Papa tí, hức hức em bận quá nên chưa updated được nhiều, thông cảm em :)

Chỉnh sửa cuối:

L.C.D

Xe container
Bữa tối ở Mường Lay quả là phù hợp với những người bị Very Gout, mỡ nhiễm máu. Bàn em gồm Dũng Khọm traingheo1784, em, chị Linh và 2 người nữa ăn nhoằng cái đã sạch mâm đúng kiểu Bát Giới ăn nhân sâm. Khổ thân em Trai Nghèo, em í gắp phải bộ phận cho con bú của 1 cụ dê bà nào đó, nhai 1 lúc suýt đi mất mấy cái răng sâu :D

Ăn xong, chúng em bảo nhau cầm mỗi thằng 1 quả chuồi ra sảnh hotel ăn đét xe. :D

L.C.D

Xe container
Ăn đét xe xong, bọn em rủ nhau đi kiếm thêm thực phẩm. Thế là em traingheo1784 dong con bán tải ra, bọn em gần chục đứa alaxo phi lên, ngồi chồng lên nhau trong cái xe 4 ghế. Dưới tài chỉ đường của hoa tiêu Dũng Khọm - vốn đã đến Mường Lay trong chuyến tiền trạm Huổi Mí- xe chúng em chạy lòng vòng và đi vào ngõ cụt. :D
Cả xe nhao nhao bật 3G xem gú gồ mép, Khọm công tử móc alo ra gọi cho cụ Zj- thổ dân Mường Lay để hỏi đường.

Chúng em vòng xe lại trong hân hoan vì sắp tìm được quán ăn. Thế rồi vừa chạy đêna cửa hotel Thanh Bình- nơi cả đoàn đang ăn tối- thì lốp xe chúng em lẹt xẹt loạc xoạc.
Xuống xem thì lốp trước xit xẹp lép các cụ ạ

Nhẽ nào do chở quá nặng mà lốp xe bị xịt nhể?!?

L.C.D

Xe container
Cả bọn bảo nhau, giờ mà chạy lên hotel gọi cứu hộ thì có khi bị cười cho thối mũi cái tội đi ăn mảnh. Rứa là 2 giặc lái Dũng Khọm, Trai nghèo tự hạ lốp dự phòng, tự kích xe và thay lốp trong sự cổ vũ nhiệt tình của đội mái bai chúng em :D

L.C.D

Xe container
Thay xong lốp, bọn em lại hỉ hả leo lên xe, lại hân hoan ngồi chồng lên nhau và thẳng tiến tới rẹt tô răng to nhất Mường Lay. Tại đây, chúng em choén mỗi đứa 2 quả tứng dzịt nhộn, tíu tít khêu 2 đĩa ốc luộc và đón thêm 2 cụ cham_hoc chauchau ra ngồi cùng chém gió. Đoạn này em ứ có ảnh do tay em đang bận khêu ốc.

Xong bữa khuya, chúng em về hotel khi lửa trại đã đốt cháy sáng 1 góc trời. Em có vểnh lá mít nghe cụ michaeljo ca vọng cổ. Sợ rằng nghe cụ ấy ca thêm lúc nữa, cổ em không vọng thì cũng vẹo, em nhẹ nhàng rời lửa trại lên phòng và đánh 1 giấc thẳng cẳng cho tới khi bị dựng dậy bởi tiếng còi báo thức của anh Sonrack .

toyo_zace_ta

Xe buýt
Đoàn xe đông nên đi chậm thế nhỉ? Từ hôm qua tới giờ mà mới đến có Mường Lay? :P
Cụ rách thông cảm, hai cụ ấy chắc ăn phải món trát trên ML nên táo quá thôi

trungnc

Xe điện

Tommy_AC

Xe buýt
Ca sỹ tên Tùng và nghệ danh là Tùng Dịch:D
Em về KS trước nên thấy cái sạc bộ đàm nên chắc cú em cứ cầm về luôn,khổ thân cụ về sau nên tìm vịt giời ợ :D,sáng hôm sau e gọi cụ tắt máy nên gọi cho a Rách rồi mang qua VP của OTV trả luôn hộ cụ :D

L.C.D

Xe container
Nhân chuyện ngủ, tối ngủ ở Mường Lay, hotel cháy phòng các cụ mợ ạ. Phòng nào cũng nằm ghép 3 ghép 4 người. Riêng phòng em, ko biết có phải vì chúng em là 2 mái bai hạng cường kích nên ko ai dám ngủ chung, thành ra 2 chị em được mỗi đứa 1 giường rộng rãi.
Trước khi đi ngủ, em traingheo1784 nhắn hỏi phòng em có mấy người.
Em bẩu 2.
Em nó than: phòng em dững 5 boys.
Em lại bẩu: chú với anh Dũng Khọm ko chê thì sang đây chị nhường giường.

Rứa mà các cụ mợ có biết em nó khiến em tan nát cỗ lòng dư lào ko? Em nó bảo: thôi chúng em ở lại phòng 5 người cũng vui vì hôm nay mang đủ Nếp tuyn rồi.

Đấy, đời thật đen bạc, trai đã hiếm chúng nó lại còn nhiệt tình mang lại hạnh phúc cho nhao!

Hờn để đâu cho hết!!! :D

L.C.D

Xe container
Sáng hôm sau, em xuống phòng ăn sáng thì thấy sực mùi phở mùi mỳ tôm. Dưng cơ mà mỳ tôm ở đây họ chỉ chan nước sôi lên, mà như thế em ứ nuốt được.

Rứa là, em lấy bát, xin 2 quả trứng đã rán chín. Xin gói mỳ tôm. Em vào bếp hỏi mượn nồi mượn bếp để tự nấu. Cũng may là các bạn bếp rất dễ tính, cho em thoải mái sử dụng bếp của họ. Em lấy nước sôi rửa nồi rửa bát, rồi xin nước dùng phở vào nấu mỳ. Em còn nhanh tay xin thêm bạn đang thái thịt bò cả mớ thịt to. Và em có bữa sáng của chúa sơn lâm, no tới tận chiều các cụ mợ ạ :D

mAd_lOvE

Xe lăn
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Cực, cực thích khi em LED tiếp sức, cho thớt đủ Âm Dương, chứ Đàn ông bọn anh khô khan lắm.

Em chỉ xuất hiện thôi mà có luôn bức ảnh cứ gọi là, óc tưởng tượng mAd thì phong phú :((

Mời các bác bình chọn nhân vật gợi cảm nhất với Chuối >:)

trungnc

Xe điện
Cực, cực thích khi em LED tiếp sức, cho thớt đủ Âm Dương, chứ Đàn ông bọn anh khô khan lắm.

Em chỉ xuất hiện thôi mà có luôn bức ảnh cứ gọi là, óc tưởng tượng mAd thì phong phú :((

Mời các bác bình chọn nhân vật gợi cảm nhất với Chuối >:)

Vẫn là Thánh Lôn =))

mAd_lOvE

Xe lăn
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Nhân chuyện ngủ, tối ngủ ở Mường Lay, hotel cháy phòng các cụ mợ ạ. Phòng nào cũng nằm ghép 3 ghép 4 người. Riêng phòng em, ko biết có phải vì chúng em là 2 mái bai hạng cường kích nên ko ai dám ngủ chung, thành ra 2 chị em được mỗi đứa 1 giường rộng rãi.
Trước khi đi ngủ, em traingheo1784 nhắn hỏi phòng em có mấy người.
Em bẩu 2.
Em nó than: phòng em dững 5 boys.
Em lại bẩu: chú với anh Dũng Khọm ko chê thì sang đây chị nhường giường.

Rứa mà các cụ mợ có biết em nó khiến em tan nát cỗ lòng dư lào ko? Em nó bảo: thôi chúng em ở lại phòng 5 người cũng vui vì hôm nay mang đủ Nếp tuyn rồi.

Đấy, đời thật đen bạc, trai đã hiếm chúng nó lại còn nhiệt tình mang lại hạnh phúc cho nhao!

Hờn để đâu cho hết!!! :D
Đó là do em biết, traingheo1784 em nó chưa biết gì nên doạ ma, chứ anh côi cút 1 mình 1 phòng, chờ mãi lão anhtuan_mlm chả thấy về, rủ anh thì có mà xong, khéo giờ này đôi ta chưa về tới Mộc Châu >:)

Chuối_pro

Xe đạp
Bữa tối ở Mường Lay quả là phù hợp với những người bị Very Gout, mỡ nhiễm máu. Bàn em gồm Dũng Khọm traingheo1784, em, chị Linh và 2 người nữa ăn nhoằng cái đã sạch mâm đúng kiểu Bát Giới ăn nhân sâm. Khổ thân em Trai Nghèo, em í gắp phải bộ phận cho con bú của 1 cụ dê bà nào đó, nhai 1 lúc suýt đi mất mấy cái răng sâu :D

Ăn xong, chúng em bảo nhau cầm mỗi thằng 1 quả chuồi ra sảnh hotel ăn đét xe. :D
nhìn rất pro, quả này lúc ăn xong em đã được close up rồi, nhìn cách đá lưỡi của mợ thì khỏi phải nói:)