Hướng dẫn cách dán dây cao su gia cố cách âm cánh cửa các loại xe

luuvandung

Xe tăng
Cụ muốn nhà sản xuất làm thì họ rất muốn làm nhưng giờ họ sẽ ko làm cho cụ chỉ vì lãi ít thì làm chi cho tốn đồ ;) , giờ xe cắt giảm nhiều option, tại sao vậy? :D
Món này hãy làm bằng nhu cầu và sự đánh giá của bản thân, đừng thấy nhiều cụ làm mà ham cụ ạ, làm gì cũng phải suy xét hết sức, nhiều khi còn phải dùng thử mới oánh giá hết được chất lượng của nó.
Sp này đã được nhà sản xuất làm ra và đã phát triển tới mức quá tốt tại thị trường trong nước để ra tới nước ngoài thì ta cũng nên xem tại sao lại được như thế...còn 1 số TH rất nhỏ vì lý do nào đó ko đáp ứng được nhu cầu của mình vì lý do khách quan nào đó mà đánh giá sai về chất lượng của sản phẩm thì các cụ cũng nên hãy hết sức tỉnh táo và minh mẫn để nhận định :)
Sản phẩm này các cụ cứ search trên mạng thì ko chỉ có em bán mà nhiều cửa hàng khác cũng bán, chất lượng thì em rất cam kết đảm bảo độ kín khít cho cánh cửa, còn về thi công thì mỗi chỗ mỗi khác, có thể một số cụ mua về tự làm có thể chưa chuẩn ảnh hưởng tới chất lượng thì cũng ko nên đổ lỗi cho sản phẩm bởi nếu ta hiểu nguyên lý của nó thì sẽ rất rõ thôi ạ.
sory bác, comen của mình chỉ mang ý kiến cá nhân về việc nguyên bản hay độ thêm, hoàn toàn không có ý nói sản phẩm của bác không tốt, bất kỳ sp phẩm nào cũng cần thực nghiệm kiểm tra, cái này hoàn toàn chuẩn. thanks !

Bobay

Xe điện
sory bác, comen của mình chỉ mang ý kiến cá nhân về việc nguyên bản hay độ thêm, hoàn toàn không có ý nói sản phẩm của bác không tốt, bất kỳ sp phẩm nào cũng cần thực nghiệm kiểm tra, cái này hoàn toàn chuẩn. thanks !
Vâng, em cũng gặp nhiều TH chưa dùng nhưng cũng vào comment hoặc 1 số cụ do mua hay làm sp ở đâu đó làm chưa ổn nên a/h tới hiệu quả...vào nói sp ko tốt, tất nhiên theo em chả sp nào tốt cả vì nó chỉ tốt khi đáp ứng ngay và luôn nhu cầu của mình...
Nhiều đơn vị khác dán dây này, với các đoạn gấp khúc không uốn mà cắt góc tự dưng tạo điểm hở để nước, khí, bụi bẩn... có cơ hội lọt vào khi có thể.... lại cứ mang tới bên em can gián... Bên em chuyên dán 1 đoạn từ đầu tới cuối, các góc uốn đều lượn theo đúng mép với mép cao su trên cánh cửa để đảm bảo 2 gioăng cao su úp chặt lên nhau, do đó mới dám cam kết kín 100% và đúng với hướng dẫn sử dụng của nhà sản xuất.

Shop245

Xe buýt
Cho em cái giá chuẩn in bốc với

laixe.xe

Xe hơi
Em cũng máu nhưng mà cụ ko dán luôn ạ?

Bobay

Xe điện

agrimeco

Xe lăn
Bên em có dán ở tại cửa hàng, đợt này đông khách nên bên em không phục vụ đc tận nhà các cụ ạ.
Cụ ở ngụy như kon tum là gần nhà em đấy, nếu chủ nhật cụ rảnh em qua làm cho cụ ;)
Vâng, thế địa chỉ cụ dư lào ạ? cụ pm luôn cho em giá làm cho camry 2001 nhé:-c

Bobay

Xe điện

agrimeco

Xe lăn

Bin_no

Xe tải
Với các xe đời trước không có mép cao su trên cánh cửa thì vị trí dán sẽ vào thân xe:
Với Camry đời trước thì phần thân xe đã có 1 lớp cao su khá dầy

Và phần dây dán sẽ đưa vào phần cánh cửa

Điểm bắt đầu cũng được đưa về vị trí khó bong nhất

Và xong rồi thì nó sẽ thế này
mỗi chiếc xe đều thiết kế cánh cửa có độ khít nhất định, nếu như cách cụ Bobay làm thì đệm vào sẽ khít hơn và chắc hơn, kiểu như cửa gỗ thịt co ngót do thời tiết mà xệ xuống đc đệm thêm long đen. Nhưng cửa xe oto mà làm vậy có bị gồng quá các lẫy khoá cửa ko ạ? Chắc chắn càng ngày cửa sẽ càng bị căng rộng ra hơn. E nghĩ sau một thời gian các gioăng cửa này lão hoá mà bóc đi rồi đóng cửa lại các khe sẽ hở to ra, đương nhiên lại phải dán gioăng có độ dày hơn trước. E có chút ý kiến như vậy, cụ có thể tư vấn thêm cho em đc ko ạ! Thanks

Bobay

Xe điện
mỗi chiếc xe đều thiết kế cánh cửa có độ khít nhất định, nếu như cách cụ Bobay làm thì đệm vào sẽ khít hơn và chắc hơn, kiểu như cửa gỗ thịt co ngót do thời tiết mà xệ xuống đc đệm thêm long đen. Nhưng cửa xe oto mà làm vậy có bị gồng quá các lẫy khoá cửa ko ạ? Chắc chắn càng ngày cửa sẽ càng bị căng rộng ra hơn. E nghĩ sau một thời gian các gioăng cửa này lão hoá mà bóc đi rồi đóng cửa lại các khe sẽ hở to ra, đương nhiên lại phải dán gioăng có độ dày hơn trước. E có chút ý kiến như vậy, cụ có thể tư vấn thêm cho em đc ko ạ! Thanks
Vấn đề này em đã có lần hỏi phía nhà sản xuất, sở dĩ sp này đạt giải sáng tạo ở bên đó vì nó đã tính khá kỹ khi phát triển sản phẩm. Khi sp đc sáng chế ra nhằm mục đích gia cố hệ thống mép cánh cửa cho xe Hàn quốc nói riêng bởi mép cao su trên cánh cửa hiện nay không đc làm dầy như các đời xe trc (cái này nhìn vào các hãng xe khác cũng vậy)...ống cao su mỏng hơn do đó khi đóng cửa sẽ bị dẹt hơn, sau vài năm sẽ nhanh xuống cấp hơn. Khi nghiên cứu sp này, họ căn cứ vào tiết diện của lõi cao su một cách hợp lý và chia đôi thành 2 lõi nhỏ với mục đích tạo bề mặt tiếp xúc kín khít thay vì phát triển loại 1 lõi (hiện thị trg Hàn có loại 1 lõi nhưng chỉ dùng chêm vào các khe hở của mép bên ngoài các chi tiết nắp capo...)
Một điều khá lạ là với thị trường Vietnam, các cụ thường dùng sp với các xe có mép cao su đã kém nhưng với thị trg Hàn, họ sử dụng ngay viwis những xe vừa xuất xưởng và phần nhiều dành cho xe đắt tiền...
Sp này sau khi dán sẽ phải đóng cửa với lực mạnh hơn chút nhưng sau vài tuần, khi 2 mép cao su luôn đc tỳ chặt lên nhau sẽ tạo đc điểm lằn khít khịt với nhau.
Cụ có nói tới vụ chốt cửa có bị long ra hay ko sau khi dán dây này thì xin khẳng định với cụ là không hề có. Em đã dán rất nhiều xe mới, kể cả xe em khi mua mới về cũng dán luôn...giờ cũng gần 3 năm rồi mà mọi thứ vẫn tuyệt như khi mới dán. Với những xe đã lỏng lẻo cánh cửa, khi dán dây này xong cũng không còn thấy tiếng cót két do mép cao su bị dẹt ko ép chặt vào mép tôn cửa.
Em đã nói khá nhiều về nguyên lý cao su tỳ vào cao su và cao su tỳ vào mép tôn...nếu các cụ tự nhận thấy TH nào sẽ hiệu quả hơn thì lúc đó xác cụ sẽ tự quyết định đc có nên trải nghiệm với sản phẩm này ko.
Tất cả đều do mình lựa chọn và quyết định ạ :)

Mr BI

Xe buýt
Em mới dán đc 2 của trước cho xe cỏ của em (hôm đấy kêu hết hàng, chỉ có 2 đoạn) đc khoảng hơn tuần rồi nhưng hiện tại đóng cửa phải đóng rất mạnh, cảm giác kín chưa thể hiện đc ạ.
Em cũng đang lăn tăn, cố gắng hơn tuần nữa nếu kg ổn là em bóc và sẽ dìm hàng Lão chủ, ( thậm chí là chưởi). nếu ngon thì em PR cho lão chủ thêm

Chỉnh sửa cuối:

Bin_no

Xe tải
Vấn đề này em đã có lần hỏi phía nhà sản xuất, sở dĩ sp này đạt giải sáng tạo ở bên đó vì nó đã tính khá kỹ khi phát triển sản phẩm. Khi sp đc sáng chế ra nhằm mục đích gia cố hệ thống mép cánh cửa cho xe Hàn quốc nói riêng bởi mép cao su trên cánh cửa hiện nay không đc làm dầy như các đời xe trc (cái này nhìn vào các hãng xe khác cũng vậy)...ống cao su mỏng hơn do đó khi đóng cửa sẽ bị dẹt hơn, sau vài năm sẽ nhanh xuống cấp hơn. Khi nghiên cứu sp này, họ căn cứ vào tiết diện của lõi cao su một cách hợp lý và chia đôi thành 2 lõi nhỏ với mục đích tạo bề mặt tiếp xúc kín khít thay vì phát triển loại 1 lõi (hiện thị trg Hàn có loại 1 lõi nhưng chỉ dùng chêm vào các khe hở của mép bên ngoài các chi tiết nắp capo...)
Một điều khá lạ là với thị trường Vietnam, các cụ thường dùng sp với các xe có mép cao su đã kém nhưng với thị trg Hàn, họ sử dụng ngay viwis những xe vừa xuất xưởng và phần nhiều dành cho xe đắt tiền...
Sp này sau khi dán sẽ phải đóng cửa với lực mạnh hơn chút nhưng sau vài tuần, khi 2 mép cao su luôn đc tỳ chặt lên nhau sẽ tạo đc điểm lằn khít khịt với nhau.
Cụ có nói tới vụ chốt cửa có bị long ra hay ko sau khi dán dây này thì xin khẳng định với cụ là không hề có. Em đã dán rất nhiều xe mới, kể cả xe em khi mua mới về cũng dán luôn...giờ cũng gần 3 năm rồi mà mọi thứ vẫn tuyệt như khi mới dán. Với những xe đã lỏng lẻo cánh cửa, khi dán dây này xong cũng không còn thấy tiếng cót két do mép cao su bị dẹt ko ép chặt vào mép tôn cửa.
Em đã nói khá nhiều về nguyên lý cao su tỳ vào cao su và cao su tỳ vào mép tôn...nếu các cụ tự nhận thấy TH nào sẽ hiệu quả hơn thì lúc đó xác cụ sẽ tự quyết định đc có nên trải nghiệm với sản phẩm này ko.
Tất cả đều do mình lựa chọn và quyết định ạ :)
dạ vâng! E sẽ ngâm cứu thêm, khi mà ưng cái bụng e sẽ tìm đến cụ ạ. Bài viết của cụ rất tâm huyết, hy vọng cụ đã nghiên cứu kỹ lưỡng cho ae ofer trên này để có dc sp tốt nhất, và đáng đồng tiền bát gạo. :))

Bobay

Xe điện
dạ vâng! E sẽ ngâm cứu thêm, khi mà ưng cái bụng e sẽ tìm đến cụ ạ. Bài viết của cụ rất tâm huyết, hy vọng cụ đã nghiên cứu kỹ lưỡng cho ae ofer trên này để có dc sp tốt nhất, và đáng đồng tiền bát gạo. :))
Vâng, thank cụ, món này cũng đc hãng bảo trợ và đảm bảo về mặt kỹ thuật nên em cũng tự tin giới thiệu với các cụ nhà ta :)

civic1.8 7426

Xe buýt
Cụ cho xin giá thi công cho xe Civic nhé!

Bobay

Xe điện
Em mới dán đc 2 của trước cho xe cỏ của em (hôm đấy kêu hết hàng, chỉ có 2 đoạn) đc khoảng hơn tuần rồi nhưng hiện tại đóng cửa phải đóng rất mạnh, cảm giác kín chưa thể hiện đc ạ.
Em cũng đang lăn tăn, cố gắng hơn tuần nữa nếu kg ổn là em bóc và sẽ dìm hàng Lão chủ, ( thậm chí là chưởi). nếu ngon thì em PR cho lão chủ thêm
Hehe, thế cụ phải dán nốt 2 cánh sau thì mới cảm nhận đc :) ...

Mr BI

Xe buýt
Hehe, thế cụ phải dán nốt 2 cánh sau thì mới cảm nhận đc :) ...
Quan trọng là với tình trạng phải đóng mạnh thế này một thời gian nữa có còn cửa mà đóng nữa không ạ. Nếu hôm đó có đủ 4 thì e cũng xơi 4 rồi. Không biết may hay rủi nữa.
Bác có quảng cáo là: Bị quá nhiều người sau khi xuống xe đóng cửa với lực rất mạnh gây ra tình trạng hoang mang, choáng váng đầu óc, làm giảm tuổi thọ của xe
Nhưng từ hôm dán vào Vợ em bị ong đầu vì phải tiếng em đóng cửa ạ.

Hôm đó kg biết là Bác hay là ai tiếp em nữa nhưng em cảm nhận chưa đc Pờ rồ cho lắm

Chỉnh sửa cuối: