Hướng dẫn đổi bằng qua mạng tại Sở GTVT Hà Nội

Luck Khang

Đi bộ
Cụ phải qua sở GTVT HN ở Cao Bá Quát nộp hồ sơ, chắc quá 3 tháng thì phải thi lý thuyết rồi
Chỗ khám SK cụ có thể tham khảo trang 1, cụ đọc kỹ sẽ thấy
Các vấn đề về tiền nong và bằng A1 thì mình không rõ
Tks cụ nhiều!

Nobita M6

Xe tải
các cụ oi có đổi đc giấy phép lái xe máy ko vậy?

Nobita M6

Xe tải
có đổi giấy phép xe máy ko hả cụ?

nguyenx

Xe điện
Cảm ơn cụ! Cháu nhận dc rồi ạ.

dungtbv

Xe tải
Cụ chủ cho em xin cái đơn vào hòm thư dungtbv@gmail.com nhé, em mới đang ký online tuần trước, không nghĩ là cần phải làm cái đơn này.
Em phải đặt lịch hẹn vào tầm 13h chiều mới có lượt.

series3

Xe tăng
Em đặt được lịch vào chiều nay nhưng đến giờ vẫn chưa có mail xác nhận lịch hẹn các cụ ạ, em có nên chuẩn bị đầy đủ hồ sơ để nếu đến nơi mà không được thì nộp theo cách thông thường không nhỉ :)

Leo Lee

Xe tăng
Em đặt được lịch vào chiều nay nhưng đến giờ vẫn chưa có mail xác nhận lịch hẹn các cụ ạ, em có nên chuẩn bị đầy đủ hồ sơ để nếu đến nơi mà không được thì nộp theo cách thông thường không nhỉ :)
tùy cụ mà, cụ có time thì cứ tới thôi

series3

Xe tăng
tùy cụ mà, cụ có time thì cứ tới thôi
Cảm ơn cụ, trước giờ xuất phát em quyết định chuyển hướng đi Long Biên và cuối cùng đã nhanh ngoài mong đợi, cả đi cả về từ nội thành đến bấm số xếp hàng rồi quay về gần 1h, đứng quầy làm thủ tục chụp ảnh lấy giấy hẹn mất 5'. Thứ 6 có bằng lái mới, mặc dù phải đi hai lần và không sử dụng hồ sơ đã nộp qua mạng nhưng thế là quá OK rồi :)

huongbongbop

Xe hơi
Em đi đổi bằng tại Cao bá Quát, lúc đến 8h15, đợi 45 phút+ 10 phút làm thủ tục, nhanh gon.Bằng còn 3,5 tháng mới đến hạn đổi nên ko phải khám sức khỏe. Các cụ đến tận nơi làm thủ tục cho nhanh gọn, mất chút thời gian thô mà.

blackchevy

Xe tải
Oánh dấu!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! Phát, đến lúc phải đổi rồi !

fansmda29

Xe hơi
Hay quá nhỉ, cảm ơn cụ chủ nhé

autobahn-hanoi

Xe tăng
Mình vừa qua có đổi bằng thành công, nay muốn chia sẻ kinh nghiệm lại cho các cụ, cụ nào chưa nắm được thì cứ pm nhé:

1. Khâu chuẩn bị:
A. các cụ đầu tiên vào link sau để đăng ký:
http://www.dichvucongdoigplx.hanoi.gov.vn/faces/registration/regis_option.xhtml

Các cụ điền các thông tin cần thiết, sau đó chọn ngày giờ xử lý, nếu khi đã hết chỗ rồi thì không đăng ký được, các cụ phải lùi ngày lại.
Sau khi đăng ký, sở sẽ gửi code xác nhận, các cụ điền code vào để kích hoạt hồ sơ trên web trên (thường sở sẽ gửi qua mail hoặc sms)

B. Chuẩn bị giấy tờ
- Đối với các cụ có bằng lái còn hạn dưới 3 tháng, cần đi khám lấy giấy KSK. Cụ thể:
Giấy chứng nhận sức khoẻ do cơ sở y tế có thẩm quyền cấp theo quy định (theo mẫu) có dán ảnh và không quá 12 tháng kể từ ngày cấp.
Nơi cấp giấy chứng nhận sức khoẻ cho người lái xe ôtô: Các bệnh viện Trung ương, bệnh viện do các Bộ, Ngành quản lý. Hội đồng giám định y khoa Thành phố và các bệnh viện đa khoa Sanh Pôn, Đống Đa, Thanh Nhàn, Đức Giang, Bắc Thăng Long, Hoè Nhai, Tư nhân Tràng An, Tư nhân Thăng Long, Bệnh viện Nam Thăng Long, Phòng khám Đa khoa GTVT Gia Lâm.
- Đối với các cụ có bằng lái còn hạn trên 3 tháng thì được miễn giấy KSK
- Tất cả khi đi đổi bằng sẽ cầm theo: CMND và bằng lái bản gốc - không cần photo cái gì cả và 135k
- Đơn xin cấp đổi bằng - cái này down trên mạng, cụ nào lười pm em gửi cho - có dán ảnh 3x4 nền xanh

2. Khâu tiến hành
- Đến ngày giờ đã hẹn qua mail hay SMS, các cụ sẽ lên đường đến số 2 Phùng Hưng, Hà Đông, HN. Mang theo giấy tờ đã chuẩn bị gồm CMT, bằng lái, tiền, giấy KSK (nếu cần), đơn xin
- Các cụ nên đến đúng giờ hẹn, nộp đơn xin vào cửa số 3, úp mặt xuống. Khi được gọi, các cụ đứng lên đưa CMT và bằng lái để đối chiếu, sau đó đứng ở chỗ cái phông xanh để chụp ảnh. Chụp xong thì ra về. Cán bộ khi đó sẽ ghi giấy hẹn, ví dụ buổi sáng hẹn 11h30 quay lại, chiều hẹn 16h30 quay lại
- Đúng 16h30 quay lại, các cụ vào nộp 135k và cầm bằng, lấy xe ra về

Tổng chi phí 135k bằng PET + 20k chụp ảnh + chi phí xăng xe đi lại

Các cụ nào có câu hỏi gì thì cứ pm nhé
muốn lấy thêm bằng quốc tế thế nào hả kụ, em thì đổi bằng từ lúc còn răc rối cơ